Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

Xuan Giang

Xe hơi
- Camera lùi hiển thị trên gương:
+ Ưu điểm: nhỏ gọn, giá thành thấp hơn.
+ Nhược điểm: cần thay gương chiếu hậu bằng loại tích hợp màn hình, do đó màn hiển thị camera lùi hơi nhỏ và khó quan sát hơn màn DVD.
Camera lùi hiển thị trên màn hình DVD:
+ Ưu điểm: Màn hình to, dễ quan sát, hình thức đẹp, hỗ trợ nhiều tín năng giải trí như xem DVD, đọc file từ USB, SD card, hỗ trợ dẫn đường GPS nếu có nhu cầu cài đặt…
+ Nhược điểm: giá thành cao hơn.
Cái này cũng tùy thuộc nhu cầu của mình, nếu bác không muốn thay đầu CD nguyên bản trên xe thì lắp Camera lùi hiển thị trên gương bác à, còn bác muốn thêm các tính năng giải trí thì lắp thêm đầu DVD.
Cảm ơn cụ nhiều. Cụ cho hỏi, nếu lắp camera lùi DVD, giá là bao nhiêu ạ? Nếu của Toy có khuyến mại gì không ạ?

Xuan Giang

Xe hơi
Hỏi thêm cụ tý ngoài kỹ thuật, hiện nay Toyota chấp nhận các bảo hiểm của hãng nào? Nghĩa là nếu có việc gì vào các đại lý, trạm bảo hành của Toyota là được luôn, không phải đi lại nhiều đấy ạ?

Sonpeugeot103

Xe đạp
Xin chào Cụ, cụ cho E hỏi xe Vios 2014 khi chạy, có tự động khóa cửa không Cụ ? Và Xe em muốn lắp thêm roăng cao su viền nắp ca pô có được không Cụ, E thấy camry, và altis đều có, còn Vios thì chỉ có lỗ chờ thôi. Mong cụ giải đáp giùm

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Ý em hỏi là Ampe, công suất cầu chì chịu được dòng điện bao nhiêu ý cụ ạ!
Công suất khoảng 10 đến 15A tùy loại màu đỏ hay màu xanh, nếu bác lắp thêm còi thì có thể phải thay đổi cầu chì khác.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều. Cụ cho hỏi, nếu lắp camera lùi DVD, giá là bao nhiêu ạ? Nếu của Toy có khuyến mại gì không ạ?
Giá camera là khoảng 1,5tr, còn đầu DVD có 2 loại 1 loại là 10tr6, 1 loại là 12tr600 hãng sản xuất Fujitsu, hiện tại mặt hàng phụ kiện chưa có khuyến mại gì bác à.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Hỏi thêm cụ tý ngoài kỹ thuật, hiện nay Toyota chấp nhận các bảo hiểm của hãng nào? Nghĩa là nếu có việc gì vào các đại lý, trạm bảo hành của Toyota là được luôn, không phải đi lại nhiều đấy ạ?
Mỗi đại lý đều có một số hãng bảo hiểm nhất định có chi nhánh khác nhau sẽ ngồi trực tại đại lý. Nếu bác mua tại đại lý thì khi bác đến đại lý là được giải quyết luôn, không phải đi lại nhiều bác ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xin chào Cụ, cụ cho E hỏi xe Vios 2014 khi chạy, có tự động khóa cửa không Cụ ? Và Xe em muốn lắp thêm roăng cao su viền nắp ca pô có được không Cụ, E thấy camry, và altis đều có, còn Vios thì chỉ có lỗ chờ thôi. Mong cụ giải đáp giùm
Xe vios 2014 thì không có chế độ khóa cửa tự động khi xe đi trên 20 km/h bác à, em kiểm tra lại bên phụ tùng thì Vios không có gioăng nắp capo theo xe.

Hoangkaka

Đi bộ
Giá camera là khoảng 1,5tr, còn đầu DVD có 2 loại 1 loại là 10tr6, 1 loại là 12tr600 hãng sản xuất Fujitsu, hiện tại mặt hàng phụ kiện chưa có khuyến mại gì bác à.
Giá gì mà cao vậy bác ơi, em thấy bảo lắp cam klùi mắt hd xịn tầm 8tr thui mà

choixongche.hn

Xe máy
Các cụ cho e hỏi hôm e chạy con vios lần đầu tiên e đã chạy qua vài xe rồi nhưng con vios dòng ấy là cứ fải đạp cắt côn mới đề nổ máy đc ạ

Camry 7682

Xe tải
Cụ Chủ cho Em hỏi: Trên bảng Taplo xe Cam LE 07 nhà Em dạo này khi đậu xe thấy "đèn Security nháy đỏ hình chiếc xe có cái chìa khóa bên trong" là cảnh báo gì hả Cụ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi hôm e chạy con vios lần đầu tiên e đã chạy qua vài xe rồi nhưng con vios dòng ấy là cứ fải đạp cắt côn mới đề nổ máy đc ạ
Khi khởi động với xe số sàn thì việc đap hết chân côn là cần thiết, em thấy các xe đều như vậy bác à.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Giá gì mà cao vậy bác ơi, em thấy bảo lắp cam klùi mắt hd xịn tầm 8tr thui mà
Không biết bác khảo giá ở đâu đấy ạ? :) Giá mà em đưa là được báo từ phòng phụ tùng của đại lý chứ em không có bán chác gì để làm giá với bác đâu ạ :D

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ Chủ cho Em hỏi: Trên bảng Taplo xe Cam LE 07 nhà Em dạo này khi đậu xe thấy "đèn Security nháy đỏ hình chiếc xe có cái chìa khóa bên trong" là cảnh báo gì hả Cụ?
Đèn security nháy đỏ là để báo rằng hệ thống chống trộm đã được kích hoạt, đèn này luôn luôn nháy sau khoảng 15s khóa xe bằng chìa điều khiển từ xa. Đèn này nhấp nháy sau khi khóa xe là hoàn toàn bình thường bác nhé!

Sonpeugeot103

Xe đạp
Vậy có thể nắp khóa cửa tự động cho vios 2014 k Bác, thế Bác những lỗ chờ dưới nắp capo có phải dùng để nắp gioăng không Bác, có thể nắp của Altis sang được k ạ.

choixongche.hn

Xe máy
Khi khởi động với xe số sàn thì việc đap hết chân côn là cần thiết, em thấy các xe đều như vậy bác à.
E biết là vậy. Nhưng mình k cắt côn đề máy sẽ k nổ ấy. Còn xe bình thường k cắt côn đề vẫn nổ thế mới lạ bác ợ

nhimminh123

Xe hơi
Xin chào Cụ TOYOTA MYDINH!
Cụ cho em hỏi với :
- Em mới sử dụng xe Corolla Xli 1.6. SX năm 2009 Taiwan, xuất Trung đông.
1- Xe có chế độ đi >20 km/h thì tự khóa cửa không ? Nếu có thì kích hoạt như thế nào ? Nếu lắp thêm vào cổng ODB có được không ?
2- Dải nền đen trên chỗ tẩu thuốc có chứ : PASSENGER ý nghĩa là gì ? Hoạt động như thế nào ? Em không thấy nó hoạt động gì cả.
3- Khi khóa cửa bằng điều khiển, nếu có cửa, cốp, hoặc ca pô chưa đóng nó không báo gì cả. Xe không có chế độ báo hay chưa được kích hoạt ? Nếu không có lắp thêm có được không ?
4- Khi mở cửa bằng cơ ( khóa bằng điều khiển ) xe cũng không báo gì. Chế độ xe không có, hay chưa được kích hoạt ? Nếu không có lắp thêm có được không ?
5- Có phải toàn bộ kính theo xe nguyên bản đều có cùng một mã số. Nếu sai thì kính đó đã bị thay mới ?
6- Xe của em không có mấy nút tròn tròn trên phần nhựa đuôi xe ( theo em hiểu là cảm ứng ). Không biết là theo xe không có hay phân đuôi đã bị thay mới ?
7- Ghế lái có chỉnh cao lên được không ?
Cảm ơn Cụ chủ nhiều nhiều !!!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
E biết là vậy. Nhưng mình k cắt côn đề máy sẽ k nổ ấy. Còn xe bình thường k cắt côn đề vẫn nổ thế mới lạ bác ợ
Với dòng xe Toyota hiện nay thì chân côn được trang bị công tắc an toàn, bắt buộc phải đạp hết công để kích hoạt công tắc này, thì ECU động cơ mới gửi tín hiệu cho phép khởi động bác ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vậy có thể nắp khóa cửa tự động cho vios 2014 k Bác, thế Bác những lỗ chờ dưới nắp capo có phải dùng để nắp gioăng không Bác, có thể nắp của Altis sang được k ạ.
Có thể lắp được tuy nhiên trong hãng không làm bác ạ, bởi cái này cũng liên quan nhiều đến điện đóm của xe, và các điều khoản bảo hành nữa, bác chú ý nhé. Viền capo mỗi dòng xe khác nhau thì không lắp chung được, chắc cái này phải chế ở ngoài thôi bác ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xin chào Cụ TOYOTA MYDINH!
Cụ cho em hỏi với :
- Em mới sử dụng xe Corolla Xli 1.6. SX năm 2009 Taiwan, xuất Trung đông.
1- Xe có chế độ đi >20 km/h thì tự khóa cửa không ? Nếu có thì kích hoạt như thế nào ? Nếu lắp thêm vào cổng ODB có được không ?
2- Dải nền đen trên chỗ tẩu thuốc có chứ : PASSENGER ý nghĩa là gì ? Hoạt động như thế nào ? Em không thấy nó hoạt động gì cả.
3- Khi khóa cửa bằng điều khiển, nếu có cửa, cốp, hoặc ca pô chưa đóng nó không báo gì cả. Xe không có chế độ báo hay chưa được kích hoạt ? Nếu không có lắp thêm có được không ?
4- Khi mở cửa bằng cơ ( khóa bằng điều khiển ) xe cũng không báo gì. Chế độ xe không có, hay chưa được kích hoạt ? Nếu không có lắp thêm có được không ?
5- Có phải toàn bộ kính theo xe nguyên bản đều có cùng một mã số. Nếu sai thì kính đó đã bị thay mới ?
6- Xe của em không có mấy nút tròn tròn trên phần nhựa đuôi xe ( theo em hiểu là cảm ứng ). Không biết là theo xe không có hay phân đuôi đã bị thay mới ?
7- Ghế lái có chỉnh cao lên được không ?
Cảm ơn Cụ chủ nhiều nhiều !!!
1. Các dòng xe nhập thì option cũng nhiều nên để biết xe có chế độ này mà bị tắt đi thì cần cắm máy chẩn đoán để kiểm tra, nếu có có thể kích hoạt bằng mày chẩn đoán, lắp thêm thì ở ngoài họ lắp còn trong hãng không có nên em cũng không rõ lắm bác à. 2. Dải nền đen nếu bác chụp được ảnh cụ thể để em kiểm tra lại bác nhé. 3. Chức năng báo mở cửa các dòng xe đời mới hiện nay mới có, nếu có nó sẽ hiện hình ô tô có cánh cửa. Cũng phải cắm máy chẩn đoán để kiểm tra mới biết được. 4. Nếu xe khóa bằng điều khiển, mở bằng chìa cơ mà xe không báo động thì phải kiểm tra lại hệ thống chống trộm của xe, nếu có hệ thống chống trộm thì sẽ có biểu tượng móc khóa và chữ security nháy đỏ sau khi khóa bằng điều khiển 30s. Trong hãng cũng không lắp bác à. 5. Kính theo xe thì có mã phụ tùng riêng cho từng chiếc, sẽ khác nhau về 1 vài chữ số cuối. 6. Các nút tròn ở ba đờ sốc phía sau xe là cảm biến lùi, ở 2 góc ba đờ sốc là cảm biến khoảng cách. Để biết là xe có hay không thì cũng phải kiểm tra trực tiếp. 7. Điều chỉnh ghế thì bác kiểm tra phần chân ghế có các nút chức năng, ở mấy trang trước em có chụp lại sách hướng dẫn bác xem lại giúp em nhé. http://www.otofun.net/threads/733005-nhan-giai-dap-ve-su-dung-xe-toyota-hau-cac-cu-mo-a/page56

Sonpeugeot103

Xe đạp
Thanks Bác. Em thấy các Bác trên diễn đàn trao đổi cách chống chuột cắn dây điện, là treo ít băng phiến trong khoang động cơ, cái đó có hiệu quả không hả Bác, nếu treo thì treo ở khu nào cho đỡ bị mùi vào khoang lái ạ.