Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ ơi, con yaris 2014 của em dạo này nó bị lỗi này khó chịu quá. khi xe đi vào đường xóc phần bên phụ có tiếng kêu chin chít, như kiểu ngồi đung đưa cái chõng tre ấy. nghe thấy nó phát ra trong taplo bên phụ. em đã tháo thử cốp xem phần lọc điều hòa thì ko thấy có gì bất thường, em nghĩ khả năng do phàn thụt bên phụ trước có vấn đề gì đó. cụ tư vấn giúp em được không ạ? đi nó kêu khó chịu quá.
Cụ kiểm tra giúp em xem giảm xóc của cụ có bị chảy dầu không, xem cao su tăm bông còn hay là hỏng rồi, tình trạng như thế này thì bên em phải chạy thử xe của cụ để xác nhận tình trạng, phải tháo giảm xóc ra xem giảm xóc của cụ còn sử dụng được không nữa, ngoài ra các nguyên nhân khác thì em chưa tính đến vì em chưa chạy thử xe của cụ, có thời gian cụ mang xe qua bên em để kiểm tra trực tiếp sẽ tiện hơn cụ ạ.

hbu082

Xe container
Cụ kiểm tra giúp em xem giảm xóc của cụ có bị chảy dầu không, xem cao su tăm bông còn hay là hỏng rồi, tình trạng như thế này thì bên em phải chạy thử xe của cụ để xác nhận tình trạng, phải tháo giảm xóc ra xem giảm xóc của cụ còn sử dụng được không nữa, ngoài ra các nguyên nhân khác thì em chưa tính đến vì em chưa chạy thử xe của cụ, có thời gian cụ mang xe qua bên em để kiểm tra trực tiếp sẽ tiện hơn cụ ạ.
thanks cụ, tại cuối năm cũng bận, nên để xem lúc nào tiện thì em qua vậy.

kents

Xe hơi

Libyam113

Xe hơi
Em mua cái Val chân không này về lắp cho toy giờ ko dùng đến, xe cụ nào bị chết cái này cần thay thì pm em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

minhkiu

Xe hơi
các cụ cho e hỏi lọc dầu máy altit nên thay loại nào thì tốt, thợ hỏi e là thay loại lọc giấy hay lọc sắt nhưng e k biết là loại nào tốt hơn? xe e AT đời 2009

nguarung

Xe điện
Có cách nào làm cho bảng đồng hồ xe yaris 2016 cứ nổ máy là sáng đèn được ko cụ, nhiều khi không bật đèn đi lúc trời âm u hoặc ngược nắng khó nhìn đồng hồ quá.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
các cụ cho e hỏi lọc dầu máy altit nên thay loại nào thì tốt, thợ hỏi e là thay loại lọc giấy hay lọc sắt nhưng e k biết là loại nào tốt hơn? xe e AT đời 2009
Chào cụ, cái này phụ thuộc vào hiện tại là xe cụ đang sử dụng loại lọc nào vì nếu thay lọc giấy thì xe cụ phải có vỏ bên ngoài sẵn rồi, nhưng nếu em nhớ không nhầm thì đời xe này thì đang sử dụng lọc sắt cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Có cách nào làm cho bảng đồng hồ xe yaris 2016 cứ nổ máy là sáng đèn được ko cụ, nhiều khi không bật đèn đi lúc trời âm u hoặc ngược nắng khó nhìn đồng hồ quá.
Em chưa hiểu ý cụ lắm, vì bật khóa điện là các đèn đồng hồ tap lo phải sáng lên rồi mà cụ.

nguarung

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ lắm, vì bật khóa điện là các đèn đồng hồ tap lo phải sáng lên rồi mà cụ.
Xe của em khi bật khóa điện các đồng hồ km, đồng hồ vòng tua máy đều không sáng, chỉ khi bật pha thì các đồng hồ này mới sáng

Prado2014

Xe đạp
Cụ chủ cho hỏi xe Prado 2016 TXL có tự động lock cửa không? Cài đặt thế nào?
Cụ chủ cho hỏi xe Prado 2016 TXL có tự động lock cửa không? Cài đặt thế nào?
Bác mua cục đóng cửa tự động cắm vào cổng OBD II là Ok, chẳng phải thêm bớt cắt kéo gì cả, giá khoảng 800.000đ. Tôi dùng 2 năm nay rồi vẫn chạy tốt cứ 20 km/h là tự động khóa. Xe tôi là prado 2014 cũng không có khóa như Bác.

thanhsonla

Xe buýt
BÁC CHO HỎI CAMRY 2.0E 2015 CÓ PHẢI THAY DẦU HỘP SỐ K VÀ NẾU CÓ THÌ BN KM PHẢI THAY

Cụ cho hỏi: xe em đi đc 6 thang, gân 4000 km, cần phải bảo duong nhung gi hả cụ! Dạo nay khi no may thi thoang co tieng xẹc xẹc một lúc rồi thôi, như thế là do đâu cụ nhỉ? Cảm ơn Cụ nhiều. Xe em Altis.

Whiteprince9x

Xe tải
Thưa các bác , trả là ngày trước em có dùng camry 3.5Q 2007 , thửa lại của bố , giờ e đã đổi xe và camry vợ cả hay đi . Thì suốt thời gian e đi khoảng hơn 2 năm khi ôm cua , đánh lái gắt vẫn rất đầm chắc , không có hiện tượng gì lạ . Nhưng hôm nay e đi 3.5Q của 1 người bạn thì khi bạn e vào cua có tiếng bíp bíp , e hỏi tiếng gì kêu đấy thì nó bảo đánh lái gắt nên hệ thống ESP ( cân bằng điện tử ) hoạt động để giúp xe không mất lái . E không hiểu nên muốn hỏi các cụ , nhất là ai dùng camry thì xe các cụ có như vậy không ? Liệu có phải xe e bị chết hệ thống ESP không ? Xe 2007 , chính chủ tên bố e , chạy 6v7 chưa 1 lần va quệt nên e nghĩ không thể hỏng .
Hóng ý kiến các cao nhân.

thangvdhg

Xe máy
Cụ TM cho em hỏi xe em camry 2.4 2007 hiện nay nút auto đèn khi bật thì mất tác dụng, em mới tháo cái táp lô ra để bọc lại thì bị mất như thế. Và cái điều hòa khi em ko cho gió lên kính nhưng gió vẫn lên ở chỗ sấy kính lái. Cụ tư vấn giúp em. Em cảm ơn.

Cụ cho hỏi: xe em đi đc 6 thang, gân 4000 km, cần phải bảo duong nhung gi hả cụ! Dạo nay khi no may thi thoang co tieng xẹc xẹc một lúc rồi thôi, như thế là do đâu cụ nhỉ? Cảm ơn Cụ nhiều. Xe em Altis.

Chào cụ, cái này phụ thuộc vào hiện tại là xe cụ đang sử dụng loại lọc nào vì nếu thay lọc giấy thì xe cụ phải có vỏ bên ngoài sẵn rồi, nhưng nếu em nhớ không nhầm thì đời xe này thì đang sử dụng lọc sắt cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
BÁC CHO HỎI CAMRY 2.0E 2015 CÓ PHẢI THAY DẦU HỘP SỐ K VÀ NẾU CÓ THÌ BN KM PHẢI THAY
Chào cụ, đối với xe sử dụng hộp số tự động thì dầu hộp số không phải thay thế trong điều kiện thông thường, chỉ bổ sung khi sửa chữa hoặc thay thế khi có biểu hiện bất thường về truyền lực của hộp số mà cần phải đại tu hộp số.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe cụ như vậy thì chỉ cần thay dầu máy và kiểm tra tổng thể máy, gầm, điện thôi, còn tiếng kêu thì cụ thử kiểm tra xem dây curoa của cụ còn tốt không, nếu được thì cụ nên mang xe qua hãng để kiểm tra trực tiếp thì tiện hơn.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe của em khi bật khóa điện các đồng hồ km, đồng hồ vòng tua máy đều không sáng, chỉ khi bật pha thì các đồng hồ này mới sáng
Cái này là cài đặt mặc định của nhà sản xuất rồi cụ ạ, cái này thì không can thiệp được vào, chỉ khi nào cụ bật đèn nên thì mới sáng cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thưa các bác , trả là ngày trước em có dùng camry 3.5Q 2007 , thửa lại của bố , giờ e đã đổi xe và camry vợ cả hay đi . Thì suốt thời gian e đi khoảng hơn 2 năm khi ôm cua , đánh lái gắt vẫn rất đầm chắc , không có hiện tượng gì lạ . Nhưng hôm nay e đi 3.5Q của 1 người bạn thì khi bạn e vào cua có tiếng bíp bíp , e hỏi tiếng gì kêu đấy thì nó bảo đánh lái gắt nên hệ thống ESP ( cân bằng điện tử ) hoạt động để giúp xe không mất lái . E không hiểu nên muốn hỏi các cụ , nhất là ai dùng camry thì xe các cụ có như vậy không ? Liệu có phải xe e bị chết hệ thống ESP không ? Xe 2007 , chính chủ tên bố e , chạy 6v7 chưa 1 lần va quệt nên e nghĩ không thể hỏng .
Hóng ý kiến các cao nhân.
Hệ thống ESP sẽ hoạt động khi nào phát hiện ra xe của cụ có hiện tượng bị trượt, có thể xe của cụ đi chưa đi tốc độ cao và đánh lái gấp (chưa xảy ra hiện tượng trượt) nên hệ thống ESP chưa hoạt động, cụ muốn biết là hệ thống còn hoạt động không thì có thể lái xe ở 2 chế độ bật và tắt của hệ thống và cảm nhận, còn nếu mà cụ vẫn không phát hiện ra sự khác biệt thì cụ có thể mang xe vào hãng, ở đó có máy chuẩn đoán thì sẽ chính xác hơn cụ ạ.