[Funland] Nhàn rỗi quá! Có cụ nào thấy áy náy khi vẫn nhận lương mà quá ít việc không?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cháu thì làm cơ quan NN lương thấp nhưng mà việc thì quá nhiều, áp lực kinh khủng sếp trên quát sếp dưới chẳng ra gì. Nhiều lúc chán quá chỉ muốn xin nghỉ phép co đỡ mệt. Ơ mà các cụ cho cháu hỏi ở cơ quan NN có cụ nào bị sếp mắng có khi còn xúc phạm ý như ở cơ quan cháu không ạ ? Không hiểu văn hóa công sở ở đâu nữa.
củ tỷ xem có giống k lào

cháu lên 3

Xe container
Em cũng nhàn quá, tính ra mỗi ngày làm việc có 1-2 tiếng, còn lại toàn ngồi chém gió với lướt web. Nên em phải mở thêm cửa hàng rửa xe để cho đỡ nhàn đây này :))

Hết xăng

Xe tăng
Có cụ nào bên Phòng cháy chữa cháy vào trả lời cho cụ chủ nào :D

ginglove

Xe tải
Em đi làm suốt ngày đánh bài, cả phòng thì cứ rảnh là lại lôi máy ra đánh bài cho sếp đỡ biết,( sếp biết được chắc bọn em cũng toi)! Chán lắm mà cũng áy náy lắm muốn nhận việc khác nhưng cũng phải đợi học xong cái bằng tại chức đã rồi em mới xin việc khác được! Đành phải chấp nhận thôi

Caterpillar

Xe tăng
Chả bù cho nhà cháu, phó phòng công ty nhà nước, đi làm chỉ mong được nghỉ 1 ngày trong tuần mà không được, làm bục mặt từ sáng đến tối, nghe điện thoại đến mức phải dùng tai nghe cho đỡ đau đầu, lương tháng rồi đc có 6.3tr chỉ đủ cho cái a tô với tiền điện thoại và ăn sáng.

chandai.toinack

Xe điện
có xã em, trước kia hắn được cô GD gọi về làm ( tập đoàn lơn nhưng kiểu làm toàn người nhà là nhiều, hắn vào cải cách ko được), một thời gian thấy kiểu làm ăn người nhà, và khó khăn , dthu cty ít, nv ngồi chơi xơi nước, hắn xin nghỉ dù luơng lúc đó là 8 triệu. Bản thân em, đi làm lâu mà ko đóng góp cứ ngồi chơi xơi nước em cũng ngại lắm.

chandai.toinack

Xe điện
Chả bù cho nhà cháu, phó phòng công ty nhà nước, đi làm chỉ mong được nghỉ 1 ngày trong tuần mà không được, làm bục mặt từ sáng đến tối, nghe điện thoại đến mức phải dùng tai nghe cho đỡ đau đầu, lương tháng rồi đc có 6.3tr chỉ đủ cho cái a tô với tiền điện thoại và ăn sáng.
ôi trời, cụ lên phó phòng mà lương 6,3tr? luơng cứng hay ntn hả cụ, hix, em đang tính nhảy ra ngoài làm dân sale, luơng mới vào chắc chỉ được khoảng 4tr5 mà em cũng lăn tăn.

kudat410

Xe tải
E áy náy vì lương thấp quá ạ!!! ~:>

Lương thế nhưng lậu chắc cụ phải kiếm đc gấp 20 lần nthế

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
em cả tháng chả đi làm ngày nào,nhưng vẫn có luơng đều :D cơ quan NN hẳn hoi nhé
mỗi tội luơng thấp và chức vụ quèn thôi

doubledecker

Xe tải
Thế cty cụ có thời điểm nào làm không hết việc chưa, nếu có thì cũng chẳng cần áy náy cụ ợ, quy luật bù trừ thôi cụ ạ !

dht

Xe điện
Em chẳng áy náy gì, chơi suốt quanh năm mà tháng nào tiền cũng chảy vào tk cho mình tiêu :D

kevoduyen

Xe buýt
ít việc, chơi nhiều mà người ta còn chê lương thấp đấy

gadaubac69

Xe buýt
Nhà em làm ở DNNN. Đợt này chả có việc, chơi suốt. Thỉnh thoảng lại chạy đi trực chiếc ở các tỉnh tí hoặc ở HN nhưng thỉnh thoảng lại chạy ra ngoài cafe chém gió tí cho khuất mắt, đỡ phải ngồi như tượng ở VP, mà ngồi ở VP thì suốt ngày lướt web với spam trên OF. Từ trước đến giờ nhà em sống bằng các nguồn kinh doanh bên ngoài là chính nên cũng chả mấy khi để ý đến lương - Giao thẻ ATM cho Gấu giữ hết. Đợt này vừa khó khăn vừa nhàn rỗi nên mới để ý đến lương. Mặc dù lương cũng không cao nhưng vì cũng chả cống hiến được cái gì cho C.ty nên nhiều lúc cũng thấy áy náy thế nào í! Mặc dù áy náy thì cũng vưỡn thế!!!
Có cụ nào cùng tâm trạng với nhà em ko?
Cụ áy náy là đúng rồi ! chẳng công hiến gì mà vẫn hưởng phúc lợi
thôi cụ chỉ lấy 50% lương thôi còn 50% đóng vào quỹ BVC

james88

Xe buýt
Toàn các cụ lương ít cộng nhàn dỗi vào đây chém gió, chứ mấy cụ lương cao + thu nhập khủng chắc bận bịu hết rùi ! :P

Không còi

Xe đạp
Em đang xin đi hội thảo , áy náy quá cơ . Hội thảo vừa phong bì như nghỉ mát vẫn nhận lương thế mới chết chứ.

kraz255b

Xe điện
Nhà em làm ở DNNN. Đợt này chả có việc, chơi suốt. Thỉnh thoảng lại chạy đi trực chiếc ở các tỉnh tí hoặc ở HN nhưng thỉnh thoảng lại chạy ra ngoài cafe chém gió tí cho khuất mắt, đỡ phải ngồi như tượng ở VP, mà ngồi ở VP thì suốt ngày lướt web với spam trên OF. Từ trước đến giờ nhà em sống bằng các nguồn kinh doanh bên ngoài là chính nên cũng chả mấy khi để ý đến lương - Giao thẻ ATM cho Gấu giữ hết. Đợt này vừa khó khăn vừa nhàn rỗi nên mới để ý đến lương. Mặc dù lương cũng không cao nhưng vì cũng chả cống hiến được cái gì cho C.ty nên nhiều lúc cũng thấy áy náy thế nào í! Mặc dù áy náy thì cũng vưỡn thế!!!
Có cụ nào cùng tâm trạng với nhà em ko?
Người như cụ thời buổi này hiếm!

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Em cũng ít việc, toàn ngồi chơi, nhiều khi hơi chán, nhưng lúc nào gia đình có việc gì đó thì lại sướng vì trốn việc thoải mái.
Đợt này bên em để cả chục mạng ngồi chơi, chị em thì zing me, anh em thì cf cuối tháng trả lương buốt hết cả ruột, nhưng thôi cho trôi đi cái tháng củ chuối thóc cao gạo kém này, vào vụ mềnh lại vật

Dân37

Xe hơi
Cụ cứ làm như cái chữ ký của cụ là chuẩn.