Thảo luận Nhân sự cho nghề PKL khó quá !

tomato0880

Xe tải
bác mà báo sớm tầm 3 tháng thì e vè với đội bác ngay. đam mê có thừa. xe thì cũng chạy tạm cào cào chuyên nghiệp, supper moto, cb400-cb600. giờ đang chạy cbr6. kỹ thuật sửa xe ko biết nhưng để tư vấn thì ok. mỗi tội e vừa xin vào nhà nc với giá đập thùng 1 con duke 690 rồi. nghe bác nói em tiếc quá. ngày xưa ko vì dân tỉnh lẻ nhà nghèo thì e đã *** thèm đi làm kiếm tiền mà đi học sửa xe pkl rồi. tiền có nhưng ko đúng cái sở thích của mình chán lắm. giờ ngồi nhà nc thig cũng chán nhưng ko vất vả gì.

Lâm Sơn Hải

Xe đạp
Để hôm nào em qua ứng tuyển xem vào được vị trí nào phù hợp :)

Tùng Zyn

Xe buýt
Em tư duy logic tí ạ :
Đủ điều kiện để chơi PKL thì chắc cũng chả đi làm thuê, trừ khi là làm Quản lý chứ không làm thợ hoặc sale.
Không có điều kiện chơi PKL, đam mê thì tất nhiên là có, nhưng mà không có kiến thức. Và đôi khi cái đam mê đấy nó đến từ sự ham muốn những gì không có. Đến khi tiếp xúc, sở hữu rồi lại nhận ra mình chả đam mê lắm.
Khối phân nhỏ thì sẵn chứ Khối phân lớn thì hơi khó tìm. Chúc cụ kiếm được nhân sự ưng ý.

piaggio

Xe tăng
Em tư duy logic tí ạ :
Đủ điều kiện để chơi PKL thì chắc cũng chả đi làm thuê, trừ khi là làm Quản lý chứ không làm thợ hoặc sale.
Đoạn này cũng không hẳn chính xác lắm cụ à, Điều kiện chơi PKL không quá nhiều đâu, mà làm thợ hay Sale cũng lại là một kỹ năng hay đam mê kiểu khác đấy

Tùng Zyn

Xe buýt
Đoạn này cũng không hẳn chính xác lắm cụ à, Điều kiện chơi PKL không quá nhiều đâu, mà làm thợ hay Sale cũng lại là một kỹ năng hay đam mê kiểu khác đấy
Thì em cứ tính một con xe cỡ Đú-cả-tỉ thì còn đắt hơn ô tô hạng trung. Mà có bằng ý tiền lại đi mua xe máy thay vì ô tô, thì chả ai lại đi làm nhân viên kĩ thuật hoặc đứng bán hàng rồi cụ ?

gavanhoanga

Xe máy
khi nào cụ mở showroom ở trong miền Nam thì ới em cái nhé, em mê PKL, chỉ là ko biết nhiều về kỹ thuật thôi. chúc cửa hàng của cụ bay xa tới trong này :D

Piaggio Junior

Xe điện
Ai bảo anh cứ chê,em xin làm anh toàn lờ tịt đi ....;)
Có cụ vừa hỏi KTM em cho số của Anh rồi :)

ducmyvic

Xe tải
Đam mê e có, kỹ thuật cũng biết chút gọi là dỡ đc cả cái xe và lắp vào như cũ, bắt bệnh sơ, sale thì e từng làm sale bên BĐS, SEO e cũng làm đc mạnh google top 10, cũng đã từng đi qua rất nhiều PKL nhưng e chưa có đk nên chưa làm bằng A2. Hix

lexus350RX

Xe buýt
Hi các Cụ

Em mở ra cái Đại lý PKL to đùng , thương hiệu tốt, môi trường tốt ... thế mà tuyển nhân sự khó quá - từ Manager đến Sale hay Kỹ thuật Viên đều thiếu - Cứ tưởng cái yêu cầu : Đam mê và hiểu biết về PKL nó nhiều ... hóa ra Khó

Vào đây hỏi các Cụ - nên tìm người ở đâu ? ( biết thì giới thiệu cho em !)

Thanks
Em xin Cụ cái yêu cầu công việc xem có đáp ứng được không ạ ?

hidden_phantom

Xe máy
Hi các Cụ

Em mở ra cái Đại lý PKL to đùng , thương hiệu tốt, môi trường tốt ... thế mà tuyển nhân sự khó quá - từ Manager đến Sale hay Kỹ thuật Viên đều thiếu - Cứ tưởng cái yêu cầu : Đam mê và hiểu biết về PKL nó nhiều ... hóa ra Khó

Vào đây hỏi các Cụ - nên tìm người ở đâu ? ( biết thì giới thiệu cho em !)

Thanks
cụ còn nhu cầu tuyển dụng không ạ
Nếu còn thì cụ cho cháu xin thông tin tuyển dụng vào mail: tuananh.ttadn@gmail.com với
thanks cụ ạ

xellus

Xe hơi
Chúc cụ làm ăn phát đạt

các cụ nhận đào tạo thì e xin góp sức để học và sửa chữa. Em đam mê mà thấy đi học toàn money money là e đã không khoái rồi! cụ nào ưng thì nhận e, sđt: 0946686568

HĐN

Xe hơi
Cụ qua em chơi tán chuyện rồi tính - 170 Giải phóng nhé

Tuyển qua ông này đắt hơn cả lấy vợ Hàn Quốc

Hoan nghênh em hợp tác - có hình thức Cộng tác viên đấy - qua anh tham quan đã nhé

Hi cụ , em cũng chỉ định kêu ca là khó tìm người thôi, chứ không phải là Thớt tuyển dụng (Mod bem chết ) nhưng nhiều cụ hỏi thì em viết rõ hơn vậy
Bên em là KTM Vietnam - chi nhánh miền Bắc có Showroom tại 170 Giải phóng - Bán và dịch vụ cho dòng xe PKL KTM từ Cộng hòa Áo
Chi nhánh mới mở nên cần nhân sự trên nhiều lĩnh vực, đặc biệt là Sale, Sale Manager và Technical. Điều kiện thì nghe tên các cụ đã cần gì chỉ thêm mỗi cái là : Đam mê PKL, đi được hoặc đang đi xe PKL - Vì không chơi thì không tư vấn được ạ

KTM thì theo CI của hãng là không dùng Gái để quảng cáo xe - nên em ưu tiên cac Cụ ạ

Thanks
À trc đợt đầu năm cụ khai trương cháu có định tuyển vô đây thì phải! :D
Cháu đag làm kt công trình. Đam mê pkl và mục tiêu của cháu là KTM Duke 390 2017 đây ^^
Cho cháu hỏi bh thì cháu có cơ hội nào để đc làm chỗ cụ không ạ?