[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

Dodge Ram

Xe điện
Làm đến đại uý công an mà không nhận ra ai là cướp, ai là dân thì quá kém, thấy nguy hiểm máu lênh láng, mà không vào giúp là vô cảm, cứ cho là gọi điện thoại cho đồng đội đến hỗ trợ nhưng đồng đội ở xa làm sao ứng cứu kịp, nước xa không cứu được lửa gần. Nói chung là ông đại úy vừa kém , vừa làm mất hình ảnh người công an. Vụ này cần kỷ luật hạ cấp bậc
Ở một góc nhìn khác, thằng cháu em cũng là xxx, loại phọt phẹt như tay kia. Nó than trời, vò đầu bứt tai, tiếc hùi hụi... tại sao ông trời không ị vào nồi nhà nó một cơ hội sáng sủa như vậy?! :))

redriver2918

Xe tải
cụ nói thế là ý gì ?
ai là người tử tế, ai là không tử tế.

Lúc sống chết thì bản năng con người vẫn sợ chết thôi.
Vâng xin mời cụ về mà làm người tử tế nhé, và đừng theo cái nghành gì liên quan đến đảm bảo trật tự an toàn cho xã hội. Chỉ mỗi cái thái độ ( chưa xét đến hành động) của ông quần xanh đã làm cho nhiều người muốn xông vào giúp đỡ a taxi nhưng có lẽ họ phải nghĩ lại: *** biết có việc gì mà cái ông c.a thờ ơ thế kia thì mình có nên can thiệp vào không nhỉ?

Civic_2010

Xe tải
Phàm là con người ai chẳng tham sống sợ chết, nói gì xxx.
Xông vào chẳng may tên cướp nó đánh cho cái chết thì vợ con ai lo.

Em không trách xxx kia được.
Không lý luận như cự được, mỗi nghề nghiệp có đặc thù, rủi ro, trách nhiệm riêng, đã chấp nhận vào ngành thì phải làm đúng chức năng nhiệm vụ của ngành đó.
Nói như cụ, lính cứu hỏa, đến lúc có hỏa hoạn thì đứng nhìn, ai chẳng sợ, họ cũng là con người mà

Chưa Có Dép

Xe điện
Kỷ luật thằng phá game này nhẹ quá, vừa hôm trước hình ảnh đ/c ca ở Bắc Giang đứng nghiêm chào đoàn cán bộ chi viện chống dịch của QN được quần chúng đưa lên mây thì ngay hôm sau thằng này kéo tụt cmn cảm xúc xuống đất;
Em ủng hộ phạt thằng phá game này thật nặng, thậm chí loại ra khỏi ll;

cantona

Xe container
1 phát lên lon, 2 bước lên chức, uy danh lẫy lừng. Truy nã đặc biệt kia mà. Chẹp chẹp.

suzi2012

Xe tải

TieuFu

Xe container
anh ấy có mặt đúng nơi đúng chỗ.....nhưng lại chưa đúng lúc, đúng với bản ngả của anh ấy :D
Nhẽ chưa có lệnh của chỉ huy , không phải nhiệm vụ ! Tự dưng lao vào túm nó kiện cho lại bay lon, mà lùm xùm đã biết cướp thật hay cướp giả ?

Crusaderland

Xe điện
Nay em mới xem cái clip này thấy ghê quá. Anh taxi đúng là quá may mắn khi thoát chết.
Đâm luôn ghê thật, nhưng đâm xong em thấy nạn nhân vẫn đi lại bình thường mà sau vẫn tử vong nhỉ.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Suỵt, đừng nói thêm nữa nhé. Nói nữa là lộ ra cái IQ đấy, các cụ bảo uuu còn hay bi bô.
Công an phải có nghiệp vụ, chứ nói như cụ kia thì Ca nghỉ mẹ nó việc đi.
Mà mấy thằng đứng quay phim kia cũng khắm khú.
Không có cậu em Thái bình kia cùng phối hợp bắt thì ko biết thế nào

tranmanhha

Xe điện
Em thấy mọi người chửi anh công an nhiều quá.
Đặt địa vị là anh công an, anh này thấy 2 người vật nhau đánh nhau, biết ai là cướp, ai không?
Chẳng lẽ cứ thấy ai hô cướp là nhảy vào táng thằng kia à? Lỡ cả 2 hô cướp thì đánh ai?
Em thấy anh ấy cứ đứng mặc kệ là đúng, nếu có 2 người thì mỗi người khống chế 1 thằng. Chứ giờ 1 mình anh ấy thì biết khống chế ai?
Trong Tây Du Ký, Phật bà Quan âm có đứng nhìn 2 Tôn Ngộ Không đánh nhau nữa là. Sau không thấy Phật Tổ cảnh cáo Phật Bà.
Diễn biến ở 1 góc nhìn khác.
Giả sử đồng chí CA nhất thời không xác định được kẻ cướp và người bị cướp. Liền phi vào can thiệp. Kẻ cướp được giải cứu, chạy mất. Cuối cùng cũng chả ai biết đấy là kẻ cướp đang bị truy nã.
Dù sao, diễn biến thực tế rất có hậu. Kẻ truy nã bị bắt, anh taxi được sống và khen thưởng, CA vô trách nhiệm bị kỷ luật.

Quỳnh hp

Xe tăng
Đọc đến đây e mới thấy nhiều cụ viết ko bằng đứa trẻ học cấp một
Anh Lâm là đại uý tức phải qua trường lớp chính quy và có thâm niên công tác,công việc của cảnh sát là đảm bảo an toàn trật tự an ninh xã hội,bảo vệ ng dân cũng như tài sản. Thế mà nhiều cụ còn viết đc lúc ấy ko phân biệt đc đâu là cướp đâu là dân thì e cũng đến lậy các cụ
Lại nhớ lại những cuối năm 90 và đầu những năm 2000 : thằng bạn e nói lúc ấy học trên trường cảnh sát cứ lúc nào nó về Hp thì lại gọi e trở nó đi lượn phố để rình bắt bọn cướp giật,nó bảo làm như này mới nhanh tiến thân đc
Công nhận cậu lâm có cơ hội ngon mà lại tự mình đưa mình xuống bùn đen

--Lamborghini--

Xe lăn
Thằng em em
Phàm là con người ai chẳng tham sống sợ chết, nói gì xxx.
Xông vào chẳng may tên cướp nó đánh cho cái chết thì vợ con ai lo.

Em không trách xxx kia được.
Thế có lẽ, sau vụ này dù bị kỷ luật, nhưng nên làm cái đơn ra khỏi ngành cho đỡ nhục.

Xedap4banh2

Xe tăng
Thằng bạn e hồi còn làm hs huyện kể lúc đuổi theo thằng phạm : tao mỏi chân lắm rồi, thở ko ra hơi nữa rồi, nhưng cứ thấy 1 sao trước hạn trước mắt nên cứ cố chạy, và sau vụ đó nó từ 3 / lên 4/ có 2 năm hơn hay sao ý :). Khối ông đang mong đc đứng đó thay ông này các cụ nhỉ

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Pín ngược dòng lại lên bài. Em vào phản biện thì nó dọa bờ lóc. Ai mới vào đọc văn thằng này sẽ rất dễ bị dắt mũi :D

Còm của em

Chỉnh sửa cuối:

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thằng bạn e hồi còn làm hs huyện kể lúc đuổi theo thằng phạm : tao mỏi chân lắm rồi, thở ko ra hơi nữa rồi, nhưng cứ thấy 1 sao trước hạn trước mắt nên cứ cố chạy, và sau vụ đó nó từ 3 / lên 4/ có 2 năm hơn hay sao ý :). Khối ông đang mong đc đứng đó thay ông này các cụ nhỉ
Trước em quen ông CS nghĩa vụ đi bắt móc túi ở HN. Cố gắng lập công nhiều lắm để được đặc cách vào chính quy mà không được. Toàn lao vào ôm ghì cổ rồi đuổi đấm nhau với móc túi trên đường như phim luôn. Cũng bắt được vài vụ cái hồi HN rộ lên móc túi ấy, khoảng 2014. Cuối cùng vẫn không đủ điều kiện khá là tiếc. Dưới đây là video ghi hình cảnh anh ấy khống chế tên móc túi tại cổng trường Cao đẳng múa, là người mặc quần bò xanh áo cộc xanh đen.

Chỉnh sửa cuối: