[Funland] Nhân viên ngân hàng VP có được xem chi tiêu với số dư tài khoản của mình không ạ

tomtomchát

Xe container
cụ chủ khiếu nại đúng rùi, vđ là ko phải banker mà nó là thằng Think Pad công ty tài chính của ngân hàng mẹ.
Tuy cùng hệ thống nhưng nhân viên kia không phải banker.
hình thức bán chéo sp giữa các đơn vị kinh doanh là bt, tuy nhiên release thông tin KH thế này ko đc chuyên nghiệp lắm và có thể vi phạm Luật các tctd.
Đứa nv thông báo có thể lý giải gãy gọn là Bên NH nhờ chuyển lời tới anh về sp mới của bên e... hoặc nó để bên bank gọi điện trước thông báo dịch vụ mới.
cụ cứ kiện chết... cụ chúng nó đi hehe

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ, em có mở 1 cái thẻ tín dụng ở Vp bank (hạn mức 3x triệu), lúc đầu h chiều tự dưng có bạn nhân viên dùng số đt 02473022777 gọi cho em bẩu với nội dung chính là tháng vừa rồi em tiêu nhiều trong thẻ (nói chính xác luôn số tiền) và đề nghị chuyển sang trả góp với số tiền tiêu đó. Em không quan tâm đến việc ưu đãi khi vay các kiểu gì đó, nhưng trên lý thuyết thì nhân viên ngân hàng có được ngó vào tài khoản của em không, chả lẽ em chuyển tiền cho vợ hay mua sex toy nó cũng biết ạ. Thế thì căng quá ạ.
Nh rà soát chứ. Cụ mua nhạy cảm thì ghi đạo cụ hay tbi yte. Chắc bank em nó muốn bán cái trả góp thôi. Chứ thẻ trả đúng hạn thì ko ăn đc nhìu

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Bình thường mà, em toàn nhờ các em gdv quen xem hộ, tiền vào tiền ra rồi tiền paypal, wire transfer về sớm về muộn,…

traxoay

Xe buýt
Sdt kia đúng VPBank. Trả góp thì tùy cụ

cdcn

Xe điện
Nó hoàn toàn được xem, vì cụ vay nó để tiêu trước trả sau. Em cũng thế.

NV ShinhanBank Đt gợi ý em chuyển sang trả góp các khoản tiêu dùng trong tháng, nhưng lãi suất đến 24%/năm nên em từ chối.

Trả góp thẻ tín dụng ngon nhất là Sacombank, tiêu ở đâu cũng được, không cần đối tác liên kết, chỉ cần 1 món tiêu dùng trên 3 triệu đồng, là có thể đăng ký trả góp, 24 tháng lại suất 9%, quá rẻ.

VIB thì thoáng hơn, cũng không cần đối tác liên kết, nhưng lãi suất 12%/năm. Thí dụ cụ tiêu tổng cộng 20 món, mỗi món bình quân 500k, tổng cộng là 10 triệu, thì cụ Đt lên tổng đài VIB đặng ký trả góp tất cả các món, tức là 10 triệu đồng chia 12 tháng + 100k tiền lãi cho 12 tháng, như vậy bình quân 1 tháng trả 1,1, triệu đồng, cũng rẻ

2 cách này mình chủ động, và rẻ tiền hơn là trả số dư tối thiếu 5% tổng số tiền tiêu dùng, lãi suất đến 28%/năm
Nếu đúng như tính toán của cụ, với món trả góp 10 triệu mà mỗi tháng trả 1,1 triệu trong vòng 12 tháng. Như vậy tổng số tiền phải trả là: 1,1 x 12 = 13,2 triệu. Em chẳng thấy rẻ chút nào cả!

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Banh nó biết hết mọi xáo trộn trong tk của bác bác ạ.....như bác nào đấy nói là vấn đề nó có nói cho ai không?

Nhưng đau ở cái chỗ là nhân viên banh nó nghỉ việc & nhảy việc liên xoành xoạch....& khi nó đi nó chả có nghĩa vụ gì với cái banh ý về việc tiết lộ thông tin khách hàng hay không (mà kể cả khi còn làm nó vẫn thế nếu muốn). :))

Chắc bác không ngạc nhiên khi dạo này cái phong trào gọi điện giả danh cán bộ công an-tòa án.....đang điều tra tội phạm.....rồi bắt các bác nộp tiền hàng tỷ vào tk để chứng minh là bản thân trong sạch đấy chứ?....:))....

Bác nghĩ tự nhiên nó biết số dt của bác & tk của bác có xèng + xèng ấy nhận do cái gì gửi đến....nhìn phát có thấy nguồn tiền hợp lý không....để mà dọa thế à? =))

Nên cứ gâu & két-sờ mà xài bác ạ....cho an toàn. =))

ubisapro

Xe trâu
E thì ko thấy vđê gì. Bản chất cụ đang vay ngân hàng mà :D

jazzzzz

Xe lăn
Báo cáo các cụ, em có mở 1 cái thẻ tín dụng ở Vp bank (hạn mức 3x triệu), lúc đầu h chiều tự dưng có bạn nhân viên dùng số đt 02473022777 gọi cho em bẩu với nội dung chính là tháng vừa rồi em tiêu nhiều trong thẻ (nói chính xác luôn số tiền) và đề nghị chuyển sang trả góp với số tiền tiêu đó. Em không quan tâm đến việc ưu đãi khi vay các kiểu gì đó, nhưng trên lý thuyết thì nhân viên ngân hàng có được ngó vào tài khoản của em không, chả lẽ em chuyển tiền cho vợ hay mua sex toy nó cũng biết ạ. Thế thì căng quá ạ.
Chuyện thường mà, đối với NH thì cụ thuộc đối tượng tiềm năng nhất, các dịch vụ khác sẽ đc mời chào: vay, bảo hiểm….
Data của cụ NH họ khai thác để dùng vào mục đích kinh doanh của NH, tay nhân viên chỉ là người thi hành thôi.

toyennha

Xe lăn
Vpbank em lam với nó là số cmnd. Khi nộp tiền ở máy cccd 12 số lòi ra tên em luôn :) . Nên biết hay ko kệ nó. Nợ xấu thì khó vay. Mà nhu cầu vay em cũng ko có

Láu

Xe container
Ko hiểu cụ xài thẻ tín dụng lâu chưa... Cái thẻ của cụ tự nhiên phát sinh 1 giao dịch lớn hoặc bất thường một phát là có nv bên bank gọi thẳng cho chủ thẻ xác minh luôn. Còn Vp bank thì nó mạnh cái mảng trả góp tiêu dùng, nó thấy thẻ phát sinh gd lớn nên nó gọi gạ chuyển cái gd ấy sang trả góp để nó còn kiếm tí phí của cụ chứ :)
Cụ này nói chuẩn này

Láu

Xe container
VPbank đang cho trả góp thẻ td 0,99% 1 tháng, coi như 12% 1 năm, e thấy tin nhắn báo vậy

fanmu1234

Tháo bánh
Nếu đúng như tính toán của cụ, với món trả góp 10 triệu mà mỗi tháng trả 1,1 triệu trong vòng 12 tháng. Như vậy tổng số tiền phải trả là: 1,1 x 12 = 13,2 triệu. Em chẳng thấy rẻ chút nào cả!
10 triệu đồng chia 12 tháng + 100k tiền lãi cho 12 tháng