[Funland] Nhân vụ đánh ghen, kể lể chút

Bemagauvn

Xe điện
Em cũng từng rơi vào hoàn cảnh này, dưng lúc con vợ em nó bắt sống, nó cười hô hố rồi bảo bé gấu ơi sao gu anh mặn thế...anh có tin là ngoài anh ra không ai thích nổi con lày không.

Em tự ngượng quá nên đã quay đầu là bờ ạ.:(

tienaka

Xe điện
E phương châm rõ ràng. Ở vs nhau dc thì ở không thì cút chứ đánh đấm làm gì

Finew

Xe buýt
Em nghĩ chị vk này cũng từng nghĩ như bác nhưng uất ức và căm phẫn quá mới làm vậy để giải toả. Về vụ chia tay thì chắc là xác định từ trước rồi. Còn về pháp luật thì ai có lỗi làm đổ vỡ thì sẽ mất nhiều quyền lợi. Cccm cho ý kiến ạ?

humer

Xe điện
Có cụ nào có ông bô cặp bồ ko nhỉ, vụ cặp bồ đang hot nên cũng kể lể chút,
ông bô nhà em cũng cặp bồ hồi em học cấp 2, đang giai đoạn dậy thì tâm lý nổi loạn,
Bà bô 1 lần đánh ghen có dắt bồ về nhà trước mặt em chửi bới, 2 ông bà bô chửi nhau mấy lần. ông bô đánh bà bô em có cầm cục gạch lên chửi ông bô.
Về tính cách thì em khá nhạy cảm
Sau đó thì dần dần em ghét ông bô ra mặt, dù trước đó đôi năm tối nào cũng mong ông bô về ăn cơm, bà bô thì suốt ngày chửi bới, em cũng dần dần khép kín, học hành chểnh mảng, hay bỏ học, (do mình cũng đếch thích học mấy)
H em gần 30 rồi, sự nghiệp có 1 tí chút ( tự thân vẫn động)
Em vẫn quan tâm đến ông bà bô như bao thằng con khác . Mỗi tội là vẫn cay bà bô chửi nhiều quá, đến h em vẫn hay chửi lại bà bô, em vẫn biết sau này có thể sẽ hối hận nhưng mà di chứng tâm lý công thêm nhiều vấn đề tích tụ nhiều năm mà vẫn ko kìm dc.
bà bô làm việc thì vất vả rồi, ko ai phủ nhận.
Các cụ biết đàn bà hay có tật nhai đi nhai lại rồi so sánh các loại,
Túm cmn váy lại là em thấy cái vụ hôm qua, bà vợ đánh ghen lộ thiên kia là hơi ngu các cụ ạ, tầm tuổi kia chắc là con cái cũng đang độ tuổi đi học.
Cụ nào có cặp bồ thì kín kín chút, đợi con cái trưởng thành rồi hãy phanh phui ra.
Cuối cùng đường học hành cụ đến mức nào? Ông bà bô cụ ko ly dị, nếu ly dị có khi cụ bi đát hơn nhỉ. Đúng là con cái kiểu gì cũng bị ảnh hưởng

LeTai1979

Racing Boy
Cụ chửi cả bà bô thì kinh rồi? :))

langthangnoidau

Xe buýt
Em cũng từng rơi vào hoàn cảnh này, dưng lúc con vợ em nó bắt sống, nó cười hô hố rồi bảo bé gấu ơi sao gu anh mặn thế...anh có tin là ngoài anh ra không ai thích nổi con lày không.

Em tự ngượng quá nên đã quay đầu là bờ ạ.:(
Vãi cụ này, đúng như vợ cụ nói nên quay đầu xe thật

xjtrum08

Xe máy
Có lần đi dl ở Cần Thơ vào kdl có 1 căn nhà cổ nhà này là của 1 cô vk lẻ, cô hdv thuyết trình là hồi xưa khi ngừoi vk cả già hoặc ko thể sinh con hay ko có con trai thì cô vk sẽ đi hỏi cưới vk lẽ cho ck trầu câu mâm quả đầy đủ. còn cô nào mà lén phén ko dc sự đồng ý của ngừoi vk sẽ bị đánh ghen.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chính tỏ ngày xưa các cụ cũng không phải dạng vừa nhỉ. Ông già em cũng có bồ hồi đó em học hình như lớp 5-6 gì đó chỉ biết bố em làm lãnh đạo còn cô kia là cấp dưới chồng đi công tác xa, mẹ em hồi đó cũng là lãnh đạo công ty nhà nước hôm đó buổi trưa em nằm ngủ trên gường nhưng ko ngủ chỉ là nằm im không hiểu bằng cách nào đó chắc mẹ bắt bố gọi cô kia đến nhà sau 1 hồi chì chiết thì có màn nhổ nước bọt hình như ko tát còn cô kia thì im lặng không nói 1 câu nào thời gian nhanh thật đã gần 40 năm rồi, em công nhận là phụ nữ nói nhiều và dai kinh người cho đến tận bây h chắc vui mồm bà vẫn chửi đổng vài câu cái thói trăng hoa:)) ông bà em u80 rồi 2 cụ vẫn rất tình cảm ok chuyện trò hợp gu 50 năm tuổi đ ảng đc mấy củ là gọi em sang đi liên hoan, e không giống chủ thớt e rất yêu thương bố mẹ mọi thứ đều rất tuyệt. Quả là lúc nhỏ thời đó chuyện bồ bịch hủ hoá kiểu gì cũng bị lọt ra ngoài e cũng bị chêu chọc có mấy đứa nói mà ko hiểu hồi đó e đã gấu thế chỉ mặt bọn kia nói chúng mày về nhà nói mẹ cẩn thận không ông già tao xơi đó:)) sau lớn lên lại đồng càm theo phe bố vì suy từ bản thân mình ra thấy e nào ngon là nhăm nhe muốn thịt chắc do gen di truyền.

Chính tỏ ngày xưa các cụ cũng không phải dạng vừa nhỉ. Ông già em cũng có bồ hồi đó em học hình như lớp 5-6 gì đó chỉ biết bố em làm lãnh đạo còn cô kia là cấp dưới chồng đi công tác xa, mẹ em hồi đó cũng là lãnh đạo công ty nhà nước hôm đó buổi trưa em nằm ngủ trên gường nhưng ko ngủ chỉ là nằm im không hiểu bằng cách nào đó chắc mẹ bắt bố gọi cô kia đến nhà sau 1 hồi chì chiết thì có màn nhổ nước bọt hình như ko tát còn cô kia thì im lặng không nói 1 câu nào thời gian nhanh thật đã gần 40 năm rồi, em công nhận là phụ nữ nói nhiều và dai kinh người cho đến tận bây h chắc vui mồm bà vẫn chửi đổng vài câu cái thói trăng hoa:)) ông bà em u80 rồi 2 cụ vẫn rất tình cảm ok chuyện trò hợp gu 50 năm tuổi đ ảng đc mấy củ là gọi em sang đi liên hoan, e không giống chủ thớt e rất yêu thương bố mẹ mọi thứ đều rất tuyệt. Quả là lúc nhỏ thời đó chuyện bồ bịch hủ hoá kiểu gì cũng bị lọt ra ngoài e cũng bị chêu chọc có mấy đứa nói mà ko hiểu hồi đó e đã gấu thế chỉ mặt bọn kia nói chúng mày về nhà nói mẹ cẩn thận không ông già tao xơi đó:)) sau lớn lên lại đồng càm theo phe bố vì suy từ bản thân mình ra thấy e nào ngon là nhăm nhe muốn thịt chắc do gen di truyền.
Gene di truyền quá cụ ơi :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Có cụ nào có ông bô cặp bồ ko nhỉ, vụ cặp bồ đang hot nên cũng kể lể chút,
ông bô nhà em cũng cặp bồ hồi em học cấp 2, đang giai đoạn dậy thì tâm lý nổi loạn,
Bà bô 1 lần đánh ghen có dắt bồ về nhà trước mặt em chửi bới, 2 ông bà bô chửi nhau mấy lần. ông bô đánh bà bô em có cầm cục gạch lên chửi ông bô.
Về tính cách thì em khá nhạy cảm
Sau đó thì dần dần em ghét ông bô ra mặt, dù trước đó đôi năm tối nào cũng mong ông bô về ăn cơm, bà bô thì suốt ngày chửi bới, em cũng dần dần khép kín, học hành chểnh mảng, hay bỏ học, (do mình cũng đếch thích học mấy)
H em gần 30 rồi, sự nghiệp có 1 tí chút ( tự thân vẫn động)
Em vẫn quan tâm đến ông bà bô như bao thằng con khác . Mỗi tội là vẫn cay bà bô chửi nhiều quá, đến h em vẫn hay chửi lại bà bô, em vẫn biết sau này có thể sẽ hối hận nhưng mà di chứng tâm lý công thêm nhiều vấn đề tích tụ nhiều năm mà vẫn ko kìm dc.
bà bô làm việc thì vất vả rồi, ko ai phủ nhận.
Các cụ biết đàn bà hay có tật nhai đi nhai lại rồi so sánh các loại,
Túm cmn váy lại là em thấy cái vụ hôm qua, bà vợ đánh ghen lộ thiên kia là hơi ngu các cụ ạ, tầm tuổi kia chắc là con cái cũng đang độ tuổi đi học.
Cụ nào có cặp bồ thì kín kín chút, đợi con cái trưởng thành rồi hãy phanh phui ra.
Em tưởng cụ khuyên đừng cặp bồ,hihi,kín đến mấy cũng hở thôi cụ ak

duongbaoan267

Xe điện
Cụ với má cụ lại chửi nhau tay đôi ạ

Masha123

Xe buýt
Nhấn lộn nút mời rượu. Otofun phải thêm chức năng rút lại rượu khi lỡ tay ấn lộn đi thôi.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Tâm sự của cụ dị nhưng đời thật!!!
Bên kia đang có mấy mợ cực đoan mà rồ lắm. Chả biết bao h tràn sang đây.
Trong đấy có mợ em biết rõ đang bồ bịch nhiều năm n lắm mồm dã man
Em công nhưn hị hị

DidiLe

Xe container
Người OF
Cái bọn thích đánh ghen ngoài đường thì cứ phải bán hết sang cho phiến quân Taliban để chúng nó dạy thì mới thành người tử tế được!
Hic.
Em chẳng tin sự khốn nạn đòi hỏi được tử tế.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Ông bô con bồ em cặp bồ ác liệt.
Ông bảo: Tiền bố thì bố cặp, đừng đứa nào thắc mắc, bố đếu keo với mẹ con chúng mày là được.

Năm anh chị em thì bốn du học đủ cả-lúc về còn vãi đạn mua cước cho từng đứa, ngồi êm kiếm ác. Ngày mỗi đứa con cưới, dù ly thân ông đều rủ và khoác tay bà đến dự - và không quên hồi môn dù trai hai gái đều được một nhà ngon + 1 xe đẹp (Đếu phải xe Tinh Hoa giả cầy đâu).

Giờ chỉ còn con bồ em là út chưa cưới-lại ham chơi ít học, dưng bồ em nó không khoái chồng con nên cứ ở vậy chờ em, kể ra xưa mà nó mà cưới em đầu tiên thì giờ mình lại nhà ngon xe đẹp. :D

Bố em mà có bồ thế em còn đi gọi cho cụ vài con bồ nữa cho thỏa hiếu thuận. ;))

candy_nguyen

Xe máy
nhà thằng bạn em tưng tửng buồn cười lắm, hồi nó lớp 1 có lần ông già nó quên ko đón con vì đi với bồ, để thằng bé phải đi bộ 4km về nhà, em bảo nó may hồi đấy chưa có fb nhá, chứ mà bị đưa lên mạng như h thì chả tan tác, hehe [-(
Đấy, xong bà già nó khóc mếu với mẹ chồng, thế là bà nội nó mắng bố nó 1 trận, bảo nếu ko cẩn thận bà nội sẽ đến cơ quan làm ầm ĩ, vì bà bồ kia làm cùng cơ quan. Thấy mẹ chồng nào bênh con dâu đến thế chưa>:)
Đấy, nhưng lúc lớn nó bảo em “tớ nghĩ lại nếu ông già tớ mà ko có bồ mới là bất bình thường á”, thì tưởng tượng coi: ông già thì làm GĐ 1 cty nhà nước, lại làm ở tỉnh khác chứ ko ở Hn, bà già thì làm tạp vụ thôi, kiểu phụ nữ ngày xưa suy nghĩ đơn giản, ko xinh, ko đòi hỏi gì nhiều, chăm chỉ việc nhà. Ông già đi làm xa nhà hơn 10 năm, thể nào chả cần có người chia sẻ, có khi còn có con riêng ấy chứ!

Giờ nhà nó ob già vẫn ở với nhau yên ấm đủ đầy, con cái thì học nc ngoài. Em tò mò hỏi thế bà bồ có xinh ko, nó bảo èo xấu òm, mà ông già tớ bị yếu thế chắc chả làm ăn gì đâu :T

còn 2, 3 đứa bạn khác nữa có mẹ li dị từ ngày xưa, mà đều xinh xắn sắc xảo hơn mẹ thằng kia nhiều ấy, mà cuộc sống cũng khó khăn về kinh tế, hoặc lấy chồng 2 cũng ko ra đâu với đâu! (Tự dưng trộm nghĩ chả lẽ đúng là khổ sướng có số thật, chứ ko có phụ thuộc và xinh đẹp hay giỏi giang:T).

Vậy nên nhiều cái khó nói lắm, mỗi nhà một cảnh, còn có ở được với nhau hay ko thì cũng nên văn minh, ít nhất ko mắng chửi hay nói xấu nhau trc mặt con!

hahoi518

Xe buýt
Moẹ, đọc chuyện Cụ mà em tưởng chuyện mình. Nhưng nhà nội e khốn nạn hơn. Ông Bô em đi làm ăn xa cặp kè nhân ngãi không về nhà luôn. Năm em vừa tốt nghiệp ĐH thì về nhưng gọi ông Bác ruột em đến ngồi ép Mẹ em cho mụ kia về ở cùng kiểu một ông hai Bà. Em đi làm về thấy cảnh Mẹ mình ngồi khóc mà ông Bác cứ nói, em tức quá bật thẳng luôn cả ông Bô lẫn ông Bác. Ông Bô thách: mày đấm tao xem nào. Nói vài câu không kìm được em giơ nắm đấm định đánh thì Mẹ em ôm em ngất luôn tại chỗ. E với con em gái khuyên Mẹ li dị mãi không được, stress quá em dọn ra ngoài thuê phòng trọ ở. Mẹ em cũng vì chuyện ông Bô mà ức chế hay chửi bới em kiểu mày giống Bố mày abc các loại. Sau này, bây giờ nhiều khi bị Mẹ nói quá mà em như thằng điên không kiểm soát được bản thân mà quát lại Mẹ, nhiều lúc thấy Mẹ khóc mà thấy hối hận ghê gớm. Nhưng nó như vết hằn tâm lý ấy, khó mà triệt để khắc phục được.