Thảo luận Nhận xét đánh giá wigo sau 1 tháng sd

Eagle eye

Xe hơi
Có cụ show nào có bản AT giá tốt ko cho xin thông tin nhé. E ở Vĩnh Phúc.

accord_89

Xe tăng
E đi bản MT. Đường tỉnh. E nhận xét thế này.
Về thẩm mỹ : Tùy cụ cảm nhận thôi, đvới em bên ngoài ok. Bên trong sau khi bọc da lót sàn và mấy thứ linh tinh e thấy ổn.
Về sự rộng rãi : nhất phân khúc. Đã từng nhét vào xe 5 người lớn và 4 đứa bé 4-5 tuổi vẫn rong ruổi cả ngày được nhưng hơi đuối kkk. Điều mà mấy chiếc như morning, spark ko thể làm được.
Về vận hành : cám giác lái từ chân ga, vô lăng tốt nhất trong mấy chiếc e từng đi : i10, morning. Tiếng máy xe cũng nhỏ, độ rung cực thấp. E đi hỗn hợp xe báo 20.4km/l ~ 5l/100km bật điều hòa và thường đi 2 người.
Vỏ xe : mỏng hơn so với mấy xe cùng phân khúc của Hàn. Tất nhiên là kiểu 9-10 chứ ko phải tờ giấy như anti nó phán đâu. Vỏ xe ko mang lại độ an toàn hơn mà quan trọng là khung xe. Vỏ xe mang lại cảm giác sờ nắn tốt hơn hay ko, còn độ ồn do vỏ mỏng rung gây ù thì con này ko bị.
Tiếng đóng cửa: 2 ghế sau ok. 2 ghế trước cửa to nên đóng nghe đau tai. Khắc phục = cách mua 8m gioăng D dán cửa 200k , lại phình phịch ngay, vấn đề này ko lớn.
Khung xe rất chắc chắn, đi qua các đoạn đường nông thôn ổ gà liên tục bị vặn xoắn nhưng ko có cảm giác mất an toàn hay tiếng kêu gì.
Phuộc nhún : xe phù hợp tải nặng hơn, chất đầy tải lên mà xe ko bị xệ đi bao nhiêu. Lợi là xe ổn định hơn ở tốc độ cao, tải được nhiều nhưng nhược là sẽ xóc hơn các xe có phuộc mềm
Độ ồn : các xe hạng a-b chênh nhau gần như ko thể đo = tai đâu nên đừng để bị anti nó nói phét. Cụ cứ lên vài chiếc đi cùng đoạn đường rồi tự rút ra nhận xét. E thấy nó còn đỡ ồn hơn morning.
Đèn đóm : ok với 1 chiếc xe hạng A.
Âm thanh : khá hay so với các xe trong phân khúc vì toàn đồ Nhật.

Về giá cả em ko bàn. Chừng nào tất cả xe ở xứ này giá = xe ở nước nó sx ra đi rồi hãy nói. Tới i10 bên Ấn có 200tr về đây bán 410tr mà cũng được tung hô lên giời đấy thôi.
Hi hi, gần hai năm cưỡi Gâu gâu AT, bỏ bê mất vợ hai MT. Xăng ăn như ngửi!

tantuvoxu

Xe đạp
Bác nói rất chuẩn ạ
Cụ bán hàng cho wigo à?
Xin thưa với cụ là các thứ cụ nói mà trừ đi cái các từ mĩ miều của các tay viết văn ra thì đều toàn sai bét nhè
Về giá trăm mấy hả quan trọng mà qt là khi so ta phải so cái cùng bảng. Nếu at thì so vs at. Còn mt thì so vs mt. Còn base thì wigo có k? Hay là bản bèo nhất là bản g mà dân tây ng ta gọi là thiếu?
At có 2 đĩa sau wigo có k? I10 thì at hatchblack là có nhé
Màn hình thì tui chia lại a bạn 2019 cũng 5 cửa sài đến giờ (16/2022) thì lỗi đêchs gì(quan trọng là có biết sài hay k? Nó chỉ thiếu mỗi lên mạng và giọng nói khiển)
Con xe gì bề ngang gần như bằng nhau mà cửa thì gọt bớt cho mỏng để tăng diện tích lọt lòng nhằm tạo cảm giác rộng hơn?
Con xe gì mà ngiều người chạy mà cứ nghĩ là morning?
Cái đồng hồ thì là nơi bụi bẩn hay trú ngụ mà làm nào là khía với cạnh khó lau chùi? Cần số thì cao chênh vênh. Ghế thì như nhau cả chê gì? Đc cái đc 1.2L 4 xilanh của vinasuki đổi mác thành xe toiyota... và giờ doanh số bán ra nó đi đâu hết rồi?
Về from dàn thì ng già trẻ nhỏ chị em phụ lữ đều hợp. Nếu cá tín nữa thì dán team vào là hẳn ra còn wigo nói thật chả thèm đi?
Tui so ở đây là so cái bản nhập nhé. Vid chất lựo thành công nó mua đứt thương hiệu rồi ráp thì quá tên k bàn nhé
I10 base 12/2016 đến nay 30 vạn thì chỉ thụt vs cái két lạnh thôi nhé chả hỏng gì(két t chưa biết bảo vệ nên thủng. Giờ biết rồi thì khỏi đi nhé). Các cái khác như trục lái hay cá vàng thì chả thấy xe nào nhập bị cả chỉ ráp thôi

bangtam

Xe tải
Cụ bán hàng cho wigo à?
Xin thưa với cụ là các thứ cụ nói mà trừ đi cái các từ mĩ miều của các tay viết văn ra thì đều toàn sai bét nhè
Về giá trăm mấy hả quan trọng mà qt là khi so ta phải so cái cùng bảng. Nếu at thì so vs at. Còn mt thì so vs mt. Còn base thì wigo có k? Hay là bản bèo nhất là bản g mà dân tây ng ta gọi là thiếu?
Màn hình thì tui chia lại a bạn 2019 cũng 5 cửa sài đến giờ (16/2022) thì lỗi đêchs gì(quan trọng là có biết sài hay k? Nó chỉ thiếu mỗi lên mạng và giọng nói khiển)
Con xe gì bề ngang gần như bằng nhau mà cửa thì gọt bớt cho mỏng để tăng diện tích lọt lòng nhằm tạo cảm giác rộng hơn?
Cái đồng hồ thì là nơi bụi bẩn hay trú ngụ mà làm nào là khía với cạnh khó lau chùi? Cần số thì cao chênh vênh. Ghế thì như nhau cả chê gì? Đc cái đc 1.2L 4 xilanh của vinasuki đổi mác thành xe toiyota... và giờ doanh số bán ra nó đi đâu hết rồi?
Về from dàn thì ng già trẻ nhỏ chị em phụ lữ đều hợp. Nếu cá tín nữa thì dán team vào là hẳn ra còn wigo nói thật chả thèm đi?
Tui so ở đây là so cái bản nhập nhé. Vid chất lựo thành công nó mua đứt thương hiệu rồi ráp thì quá tên k bàn nhé
I10 base 12/2016 đến nay 30 vạn thì chỉ thụt vs cái két lạnh thôi nhé chả hỏng gì(két t chưa biết bảo vệ nên thủng. Giờ biết rồi thì khỏi đi nhé). Các cái khác như trục lái hay cá vàng thì chả thấy xe nào nhập bị cả chỉ ráp thôi
chắc lại cái kiểu bị khóa nick xong mới mở lại à, wigo có máy nào của vinasuki vậy, có biết vinasuki là hãng xe nước nào k vậy? (ối giời ơi)
trục lái i10 mà phán k có xe nhập nào bị cả (lại ối giời ơi)
Trình còn non quá ông ạ, thôi im lặng đi đã nhé. Thêm nữa là về học lại chính tả đi, viết sai chính tả nhiều quá nó phản cảm lắm.

tantuvoxu

Xe đạp
chắc lại cái kiểu bị khóa nick xong mới mở lại à, wigo có máy nào của vinasuki vậy, có biết vinasuki là hãng xe nước nào k vậy? (ối giời ơi)
trục lái i10 mà phán k có xe nhập nào bị cả (lại ối giời ơi)
Trình còn non quá ông ạ, thôi im lặng đi đã nhé. Thêm nữa là về học lại chính tả đi, viết sai chính tả nhiều quá nó phản cảm lắm.
T có bị khoá hay k thì nhìn là biết và kệ tui
Còn caia việc sai 9 tả mà có kẻ đọc đc thì thôi rồi? Mà nè. Việc ng ta làm mà nói rõ nói 9 xác thì ôg nói kệ ôg. Tui nói cố tình khác đi đó thì sao nhỉ? Ai muốn tìm hiểu thì tự mà tìm thế thôi
Tóm cái váy lại thì hiện tại thằng nào bán đc ngiều hơn. Trong khi thằg bản nhập thằng bản lắp ráp?
Còn nhìn ra hiện tại thì chỗ tui. Chỗ khác mà ae tui trú ngụ thì mua đc 1 năm hay hơn thì bán đổi con khác chắc nó ngon nên ng ta bán à

neverage

Xe hơi
không biết xe các cụ thế nào chứ e mới lấy wg chạy đưc hơn 700km bản at nhưng ăn xăng hơi kinh 10l/100k đi nội thị ở tỉnh

pisces_hn

Xe container
Cụ bán hàng cho wigo à?
Em ủng hộ cái màn hình của xe I10 này, cứ để nguyên có giắc đấu sẵn đằng nào khách về cũng độ android.

tantuvoxu

Xe đạp
Em ủng hộ cái màn hình của xe I10 này, cứ để nguyên có giắc đấu sẵn đằng nào khách về cũng độ android.
Có cái điểm trừ là k có online và phải giỏi tiếng anh (apple carplay) ra thì nó có tất cả. Có đều chủ nhân chưa dùng hết ch năng thôi
Ảnh thì đã dùng 3 năm rồi đấy

pisces_hn

Xe container
Có cái điểm trừ là k có online và phải giỏi tiếng anh (apple carplay) ra thì nó có tất cả. Có đều chủ nhân chưa dùng hết ch năng thôi
Ảnh thì đã dùng 3 năm rồi đấy
Ý em là bản base cơ, không có màn hình

tantuvoxu

Xe đạp
không biết xe các cụ thế nào chứ e mới lấy wg chạy đưc hơn 700km bản at nhưng ăn xăng hơi kinh 10l/100k đi nội thị ở tỉnh
Cùng là con gái của người ta. Các ông bỏ ra có mấy chục củ đêm về làm vợ(thậm chí chả bỏ xu nào vì ông bà già lo). Sao có đứa đẻ 2 con sau 5 năm thì nhìn phát hờn. Còn con xóm nhà tui thì càng ngọt nước hẳn ra? Trong khi bọn nó xinh như nhau và kinh tế như nhau?

tantuvoxu

Xe đạp
Ý em là bản base cơ, không có màn hình
À ra vậy. Nguyên tắc đúng là luôn có rắc chờ cụ ạ. Xong vì đồng $ mà 1 số thứ. 1 số hãng nó cắt xén bớt đi. Vd i10 base độ khiển volang phải nối dây thêm vào rắc.