[Funland] Nhập khẩu hà nội

Taihoatu

Xe lăn
E có đứa bạn mới mua nhà tập thể khu dịch vọng cầu giấy.nhưng tạm trú trước khi mua nhà tập thể đó.thì kt3.bên khu dịch vọng hậu cầu giấy.mà theo luật theo em hiểu muốn đăng ký hộ khẩu thường trú tại chỗ mình mua nhà thì điều kiện phải ở tại chỗ mình mua là từ 2 đến 3 năm.còn không tính cái kt3 tại khu dịch vọng hậu.CCCM đã làm đc hộ khẩu thường trú thì tư vấn giúp em.e chân thành cảm ơn
Lấy vk có khẩu Hà nội, rồi nhờ mẹ vợ đi làm thủ tục nhập khẩu, nhập xong rồi tách về nhà đang ở. chả mất đồng nào cụ ợ.

muitranhaibanh

Xe buýt
Lấy vk có khẩu Hà nội, rồi nhờ mẹ vợ đi làm thủ tục nhập khẩu, nhập xong rồi tách về nhà đang ở. chả mất đồng nào cụ ợ.
thời gian và đầu tư như cụ tư vấn thì làm dịch vụ cho nó nhanh.

sakuda

Xe điện
E có đứa bạn mới mua nhà tập thể khu dịch vọng cầu giấy.nhưng tạm trú trước khi mua nhà tập thể đó.thì kt3.bên khu dịch vọng hậu cầu giấy.mà theo luật theo em hiểu muốn đăng ký hộ khẩu thường trú tại chỗ mình mua nhà thì điều kiện phải ở tại chỗ mình mua là từ 2 đến 3 năm.còn không tính cái kt3 tại khu dịch vọng hậu.CCCM đã làm đc hộ khẩu thường trú thì tư vấn giúp em.e chân thành cảm ơn
nhà có sổ đổ đã đc sang tên, chả việc gì phải mệt đầu như cụ chủ nghĩ cả
Cứ lên phường đăng ký tạm vắn tạm trú bình thường. Vì sau đó Quận nó sẽ yêu cầu phường đến tận nhà xác minh và xác nhận là đã đăng ký TVTT (việc của ngành dọc mình không phải đụng tay chân)
Xong lên Quận hỏi làm thủ tục nhập khẩu... trên đó người ta hướng dẫn cho chi tiết cần cắt/chuyển khẩu như nào
Còn cái Hợp đồng em không nghĩ là cần vì cụ/mợ cứ khai là LAO ĐỘNG TỰ DO!
trước đây em mua cái chung cư em toàn khai LDTD thế là thôi ko ai hỏi
cái vấn đề sang năm con của bạn em nó lên lớp 6,cấp 2 Quan trọng nó là ở chỗ ấy,chứ không vì cái việc cháu nó chuyển cấp thì cứ ngâm dấm KT3 hai năm đủ điều kiện lên thẳng quận làm.
Thế thì cụ đọc lại xem? cụ đi hỏi mà không biết mình hỏi gì lại còn vấn đề... tốt nhất cụ nên lên quận hỏi!

Taihoatu

Xe lăn
thời gian và đầu tư như cụ tư vấn thì làm dịch vụ cho nó nhanh.
Hề hề, chém với cụ tí chứ giờ thủ tục đơn giản, cứ đúng mà làm
Chả biết chỗ cụ thế nào chứ đứa em gái em nó làm thủ tục nhập nhanh không ấy mà. đâu mất cho anh cskv 3tr thì phải. Anh ấy làm hết mọi thủ tục, chỉ cầm sổ.

muitranhaibanh

Xe buýt
Thế thì cụ đọc lại xem? cụ đi hỏi mà không biết mình hỏi gì lại còn vấn đề... tốt nhất cụ nên lên quận hỏi!
em hỏi là CC nhà mình đã ai làm và thủ tục nhập khẩu từ tỉnh vào Hà Nội.như thế nào.vì đương nhiên nhập khẩu được thì con cái mới được học trường tại khu vực mình đăng ký thường trú.

muitranhaibanh

Xe buýt
Hề hề, chém với cụ tí chứ giờ thủ tục đơn giản, cứ đúng mà làm
Chả biết chỗ cụ thế nào chứ đứa em gái em nó làm thủ tục nhập nhanh không ấy mà. đâu mất cho anh cskv 3tr thì phải. Anh ấy làm hết mọi thủ tục, chỉ cầm sổ.
em gái cụ làm lâu chưa và thuộc quận nào

muitranhaibanh

Xe buýt
Ông anh rể e nhập khẩu cho thằng cháu nội, 4 trịu, trọn gói luôn. Xong xuôi mới Cảm ơn. E thấy vậy cũng chấp nhận được.
ca này không có trong văn bản luật cư trú cụ ah.hơn nữa anh cụ là có khẩu ở Hà Nội rồi,nên số tiền anh cụ cho khu vưc là tiền nước nôi

Moriarty

Xe container
em hỏi là CC nhà mình đã ai làm và thủ tục nhập khẩu từ tỉnh vào Hà Nội.như thế nào.vì đương nhiên nhập khẩu được thì con cái mới được học trường tại khu vực mình đăng ký thường trú.
Mục đích cụ là tham khảo "giá" để mặc cả với CSKV chứ gì, nói luôn cho cụ là kể cả chốt giá rồi nó vẫn cò quay thêm đấy.

chomchom2020

Xe hơi
Cụ lên Quận hỏi thủ tục cho nhanh. Cứ đủ hồ sơ là họ làm thôi. K có nhà mới sợ chứ có nhà thì đơn giản. Các chú kv nhiều khi nhiêu khê lắm.

muitranhaibanh

Xe buýt
Mục đích cụ là tham khảo "giá" để mặc cả với CSKV chứ gì, nói luôn cho cụ là kể cả chốt giá rồi nó vẫn cò quay thêm đấy.
giá thì có chốt rồi.nhưng em thích tư vấn cho bạn mình.tự làm cứ đúng thủ tục không việc gì phải mất số tiền như vậy.vừa mất tiền vừa phải xin.trừ khi mình không đúng

antidau

Tháo bánh
Lên CA quận mà đọc kỹ luật làm hộ khẩu. Họ dán ngay trên tường cụ ơi
Ca này chỉ mất 45k VND tức 1 cốc cafe để làm thôi
Lên CA quận làm đơn, sau đó CA quận sẽ gửi về cho CA phường, tay CA phường sẽ gọi mình lên xác minh, mình đưa cái KT3 3 năm ra là xong => khỏi cãi
Thằng phường hay thằng quận nào 15 ngày chưa trả lời cứ viết khiếu nại gửi lên cấp cao hơn

Còn trong of này nhiều cò lừa đảo lắm cụ
Hồi cháu cũng lên đây hỏi thủ tục làm hộ khẩu thì có nick Innova inbox ngay :o)

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc Linh HN

Xe máy
Sổ đỏ mang tên chính chủ thì bạn cụ cần thêm những giấy tờ này ạ:
1: Sổ đỏ
2: Sổ KT3 (em làm đầu năm nay, không thấy cần có quyển này)
3: Giấy thông báo chuyển khẩu
4: Giấy giới thiệu của cơ quan đang công tác
5: Bản sao sổ bảo hiểm
6: Hợp đồng không xác định thời hạn với công ty đang làm việc
7: Tờ khai nhân khẩu (xin của CAKV)

muitranhaibanh

Xe buýt
Sổ đỏ mang tên chính chủ thì bạn cụ cần thêm những giấy tờ này ạ:
1: Sổ đỏ
2: Sổ KT3 (em làm đầu năm nay, không thấy cần có quyển này)
3: Giấy thông báo chuyển khẩu
4: Giấy giới thiệu của cơ quan đang công tác
5: Bản sao sổ bảo hiểm
6: Hợp đồng không xác định thời hạn với công ty đang làm việc
7: Tờ khai nhân khẩu (xin của CAKV)
thank bạn linh.bạn mình kinh doanh ngoài nên không đóng bảo hiểm nhà nước.chỉ mua bảo hiểm ngoài kiểu tích cho con cái ấy.còn hợp đồng lao động thì chuyện ấy xin đâu cũng có.nhưng hợp đồng lao động có mà không có sổ bảo hiểm thì hợp đồng lao động cũng không có giá trị

antidau

Tháo bánh
thank bạn linh.bạn mình kinh doanh ngoài nên không đóng bảo hiểm nhà nước.chỉ mua bảo hiểm ngoài kiểu tích cho con cái ấy.còn hợp đồng lao động thì chuyện ấy xin đâu cũng có.nhưng hợp đồng lao động có mà không có sổ bảo hiểm thì hợp đồng lao động cũng không có giá trị
Có đăng ký tạm trú 3 năm ở HN là được
Không cần hợp đồng lao động vô thời hạn

chomchom2020

Xe hơi
Lên thẳng quận đi cụ, đừng ra phường. Mấu chốt là cái nhà thì bạn cụ đã có rồi mà. Đừng để tiền rơi.

Em thấy cái thủ tục phải có Hợp đồng lao động thì mới nhập khẩu là vớ vẩn nhất
Việc hành chính của ta là cố gắng vẽ ra càng nhiều thủ tục, giấy phép con . Từ đó mới tăng thêm quyền lực cho bộ máy , dân đen như ae mình thì xác định làm theo thôi cụ ạ 😂
Trong cái vô lý vớ vẩn có muôn vàn cái có lý