Nhật bản, Hàn quốc, xe, một ít . . .ái những ngày cuối năm

oto_cafe

Xe tải
em đã từng làm việc với Nhật rồi,ý thức cộng đồng của họ rất cao, sạch sẽ, ngăn lắp, không chen lấn chỗ công cộng....hồi ấy em bị ảnh hưởng tính cách của họ rất nhiều. Bây giờ không làm việc với họ nữa những tính tốt cộng đồng ấy cũng mất dần, buồn thật đấy.

vumanhduy

Xe tăng
Em không nghĩ là thế cái đó chắc cho người già hay người khuyết tật thôi
Sạch sẽ và tiện dụng, em nghĩ mấy cái tay vịn kia là ... để cho các ông say quá không đứng được, vịn vào đấy mà lái phải không các cụ?:D
Có cả hoa hồng trong chỗ trút bầu tâm sự nữa cơ. Tuyệt quá.

chabelita

Xe buýt
Sạch sẽ và tiện dụng, em nghĩ mấy cái tay vịn kia là ... để cho các ông say quá không đứng được, vịn vào đấy mà lái phải không các cụ?:D
Có cả hoa hồng trong chỗ trút bầu tâm sự nữa cơ. Tuyệt quá.
Cái tay vịn là dành cho ng đi xe lăn cụ ạ.. nó đề cao con ng lắm k như mình đến như cái rạp chiếu phim hay nhà hát cũng k có lấy cái đg dốc cho ng đi xe lăn.. hay là ở mình văn hóa nghệ thuật k dành cho họ? Thật chán..

chandai.toinack

Xe điện
Phí của giời. Lần sau ở nhà, để em đi cho. :))
À mà hôm nọ gọi cho lão không được, có người bên cạnh bĩu môi: Đại gia thế mà không roaming.
tiết kiệm xây nhà Nghếch ạ.

chandai.toinack

Xe điện

Em cũng phải ghi dấu của mình ở độ cao 350 m,

về khoe gấu : Đây đã lên đến độ cao 350 m rồi nhé!
Gấu bĩu môi: đây thường xuyên lên đỉnh, ông lên có lưng chừng, ăn thua gì! - bó tay toàn tập

So sánh tháp sky tree với các tháp khác trên thế giới

>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:):)):)):)):)):)):)):)):)):77:

kraz255b

Xe điện
Phí của giời. Lần sau ở nhà, để em đi cho. :))
À mà hôm nọ gọi cho lão không được, có người bên cạnh bĩu môi: Đại gia thế mà không roaming.
Em không phải đại gia, nhưng điện thoại em vẫn roaming mà, còn người bĩu môi, để hôm nào em chụt một cái nhá!

dongcasper_2

Xe tăng
E hóng thớt cụ hi

kraz255b

Xe điện
Ở Hàn, ấn tượng đầu tiên là lạnh, chỉ mặc 1 cái áo chemises, khoác cái áo phao bên ngoài, chủ quan, không thèm đóng khoá nữa, chạy ra ngoài, hút 1 điếu thuốc, choáng vì lạnh luôn, tý ngất. chạy vội chạy vàng vào khách sạn, kiểm tra xem cái gì còn, cái gì rụng, cái không cần thì còn, cái cần thì tìm mãi không thấy, thế mà cái lão này, đúng mãi ngoài trời, chả sao cả, tài thế chứ lỵ

Dù sao cũng phải mặc thật ấm để đi nghịch tuyết cho bớt ngố

Chú nào chú nấy trong đoàn bọc như bị bông, đi lại cứ núng nính

Thế mà vẫn còn rủ nhau đi bới quần áo sales mặc thêm cho ấm

Lạnh thì lạnh, tối đầu tiên ở Hàn, cũng phải langn thang 1 tý, nhưng đường phố vắng hoe dù mới 6 giờ chiều, sau này em mới biết tại sao lại vắng, các cụ đoán thử xem

Dân Hàn đi xe máy nhiều gấp đôi xe Nhật và bằng khoảng 1 phần mười nghìn dân Việt nam

Rõ là cái pcx các cụ nhé

Xe giao hàng

Hay tại xăng đắt quá, Mình cứ kêu giá xăng của mình cao, nhưng khi đi cả Nhật, lẫn Hàn, em thấy xăng bên mình vẫn còn rẻ chán

Cái giá kia, các cụ cứ nhân với 20 lần là ra tiền Việt, như vậy là mỗi lít xang tương đương 37k tiền việt, Nhưng chắc lương chúng nó cao, nên đắt thế chứ đắt nữa
vẫn cứ phi ầm ầm.
Xe ô tô, thì hyundai sonata đời 2011 chạy . . . taxi đầy

Em ở seoul được 1 buổi tối, sáng sớm hôm sau đi taegu, hình như là thành phố lớn thứ 3 của Hàn

để đến được cái khách sạn này, tối hôm trước phải đi đêm, cũng có những trạm dừng chân, nhưng đóng băng

Chỉ ấm lên khi thấy thế này

kraz255b

Xe điện
Em rất thích, và 1 trong những mơ ước của em là được cưới 1 em kia sorento, nhưng các cụ nhà mình thấy chạy ít, cũng ngại ngại, nhưng sang Hàn, thấy sorento chạy đầy đường

Dân Nhật nó không thèm đi xe Hàn, thì dân Hàn cũng chả thèm đi xe Nhật, khá khá 1 chút thì thế này

Còn điều kiện kinh tế khó khăn, thì đi xe mui trần . . . hai bánh

khongthuphi

Xe điện
Quản lý xã hội anh Nhật có vẻ ngon hơn anh Hàn nhiều cụ nhỉ? Đường sá ngăn nắp và sạch sẽ hơn!

kraz255b

Xe điện
Vâng, tuy em ghi ít hình, nhưng gần như có cả một xã hội dưới lòng đất, nhằng nhịt thế này đây

Em chỉ để ý có những người nghèo thế này

Có những gừng sỹ, bán ảnh kiếm sống

kraz255b

Xe điện
Em xin nhắc lại là phải đến 99% dân số Hàn đi xe Hàn. Trong số ấy, có đến 60% là đi hyundai. Sếp tập đoàn lớn thì đồng phục thế này

còn bình dân thì bất kể, nhưng cũng có những cái lạ lạ

Em này em chưa thấy ở Sài gòn hoặc Hà nội (riêng em thôi nhé, còn cụ nào thấy rồi, thì chỉ tên cho em)

Mặt mũi hung dữ

Mít thì bình thường

được cái body rắn chắc

kraz255b

Xe điện
Em này tương đối nhiều

Nhưng cái này để làm gì thì em không biết, rất nhiều xe lắp, về Việt nam có khi mất ngay

kraz255b

Xe điện
Em đi cảm nhận nỗi đau chia cắt hai miền nam và bắc Hàn tại khu DMZ
mặt vênh lên như bánh đa nướng khi bọn hàn nó hỏi mày hơn chúng tao cái gì, trả lời ngay tắp lự, chúng tao thống nhất được đất nước.
Cái cầu này là cầu 1 chiều, giống cầu Hiền lương của mình ngày xưa:

trên là cầu đường sắt, còn đây là cầu cho người đi