[CCCĐ] Nhật Bản ...mùa chưa có hoa anh đào.

Nhật Bản cuối đông đầu xuân, dịp cuối tháng 3 đầu tháng 4 trong cái tiết trời còn se se lạnh du khách từ muôn nẻo nhất là du khách Việt dập dìu đổ về Nhật để ngắm hoa anh đào. E cũng đến Nhật nhưng không phải để ngắm hoa hay thư thả tận hưởng thú vui du ngoạn mà là để ...nhận giao chỉ tiêu kinh doanh (:|. Chuyến đi của em là vào cuối tháng 3 nên hoa anh đào mới lác đác nở. Và đây là chuyến đi công việc kết hợp du lịch trá hình nên với em, đây là chuyến đi nước ngoài nhạt nhẽo nhất mà em từng có. Nhật Bản đã có rất nhiều thớt hay, rất nhiều cụ kể chuyện rồi nhưng em vẫn mở thớt này để hầu chuyện các cụ, và để cung cấp thêm những hình ảnh dưới góc nhìn của một thằng quen đi phượt: nó đậm chất cuộc sống thường ngày của người dân địa phương hơn là chuyển tải những bức hình đẹp lung linh về hoa, về xe, về phong cảnh mà vốn đã có đầy rẫy trên mạng và ngay trong cả otofun này.

Như hầu hết các sân bay quốc tế khác, từ điểm hạ cánh cho đến điểm làm thủ tục nhập cảnh hầu như phải đi shuttle

Ở Nhật có một điểm chung khá bất tiện là tại tất cả các điểm công cộng như nhà ga bến tàu..vv nhà vệ sinh thường rất chật và ít chỗ bởi vậy cho nên đợi để đến lượt mình là cả một sự thách thức không hề nhỏ

• Vodka
Reactions: Kuu
khu vực nhập cảnh thì không được phép chụp ảnh nên em chỉ có thể tả bằng mồm: nó khá là cũ kỹ và kém tiện nghi. Đặc biệt nhân viên làm thủ tục lấy dấu vân tay hay nhập cảnh rất nhiều người già và thực tế tại Nhật người già còn làm việc rất nhiều, đặc biệt là các công việc như lái xe taxi, bảo vệ ...vv.
Loanh quanh mãi thì cũng ra được bên ngoài: những hình ảnh đầu tiên bên ngoài sân bay Osaka

mr_luv

Xe buýt
em thấy khu làm thủ tục nhập cảnh Nhật và làm thủ tục lên máy bay của Japan Airline dễ chịu, lúc nào họ cũng tươi cười, ko như mấy anh an ninh mình, em đi hay về đều cau có ;;)

trời âm u y hệt như mùa đông miền Bắc Việt Nam. Những ngôi nhà mái lợp ngói gốm đặc trưng kiểu Nhật Bản nhấp nhô hai bên đường

em thấy khu làm thủ tục nhập cảnh Nhật và làm thủ tục lên máy bay của Japan Airline dễ chịu, lúc nào họ cũng tươi cười, ko như mấy anh an ninh mình, em đi hay về đều cau có ;;)
em đi về đều bay Vietnam airline nên ko rõ bên hãng JAL thế nào nhưng mấy cái tay người Việt đại diện hãng ngay tại sân bay Nhật quả thật là vô cùng khó chịu. Còn về đến Nôi Bài thì lực lượng an ninh xuất nhập cảnh khỏi bàn rồi: nhìn ai cũng như tội phạm hết á.

mr_luv

Xe buýt
em đi về đều bay Vietnam airline nên ko rõ bên hãng JAL thế nào nhưng mấy cái tay người Việt đại diện hãng ngay tại sân bay Nhật quả thật là vô cùng khó chịu. Còn về đến Nôi Bài thì lực lượng an ninh xuất nhập cảnh khỏi bàn rồi: nhìn ai cũng như tội phạm hết á.
vâng, em htrc đi Japan nên các em gái ở quầy dễ chịu, nhập cảnh tại sân bay Narita em thấy mấy anh nhập cảnh ko mặc quần áo an ninh như mình, đồng phục của họ em nhìn như nông dân, đồng chí check em trẻ và tươi cười, đưa gì cũng toàn cúi xuống với hai tay, thân thiện, về vn mấy ông an ninh bên mình lúc đi như kiểu mình trốn tổ quốc, về thì soi như đi buôn lậu

Cũng giống hệt như các tua du lịch: khách vừa hạ cánh sau một chuyến bay đêm, mặt mũi còn đang bơ phờ mệt mỏi đã bị ném lên xe bus để đi thăm quan ( thực chất là chờ đến giờ nhận phòng check in khách sạn ), đoàn bọn em cũng được đối tác đưa ngay ra cái công viên nai hoẵng gì đó để ngắm nghía chụp choạch. Trên trời thì mưa, dưới thì toàn phân nai nên em chả thấy hào hứng gì

Chuột bạch

Xe container
Cũng giống hệt như các tua du lịch: khách vừa hạ cánh sau một chuyến bay đêm, mặt mũi còn đang bơ phờ mệt mỏi đã bị ném lên xe bus để đi thăm quan ( thực chất là chờ đến giờ nhận phòng check in khách sạn ), đoàn bọn em cũng được đối tác đưa ngay ra cái công viên nai hoẵng gì đó để ngắm nghía chụp choạch. Trên trời thì mưa, dưới thì toàn phân nai nên em chả thấy hào hứng gì

Xẻo đùi sau con nai mà nướng mọi thì hay mọi nhẽ :D

hailuatn

Xe container
Ngoài hoa anh đào thì Nhật Bản còn một loại hoa nữa cũng đẹp nổi tiếng, cụ Chã có khám phá không?

vâng, em htrc đi Japan nên các em gái ở quầy dễ chịu, nhập cảnh tại sân bay Narita em thấy mấy anh nhập cảnh ko mặc quần áo an ninh như mình, đồng phục của họ em nhìn như nông dân, đồng chí check em trẻ và tươi cười, đưa gì cũng toàn cúi xuống với hai tay, thân thiện, về vn mấy ông an ninh bên mình lúc đi như kiểu mình trốn tổ quốc, về thì soi như đi buôn lậu
:D:D công nhận cụ nói đúng từ chuyện đồng phục trở đi

ly123

Xe hơi
đẹp quá cũng muốn sang đây 1 lần

Bữa trưa đầu tiên là lẩu bò và nấm, em ăn thấy cũng chả khác lẩu băng chuyền nhà mình mấy. Chuyến đi này của bên em được đối tác đài thọ 100% nên đều được bố trí ăn ở những nhà hàng khá sang và các khách sạn lưu trú đều từ 4-5 sao cả, do đó em mới dám so sánh như thế

mr_luv

Xe buýt
:D:D công nhận cụ nói đúng từ chuyện đồng phục trở đi
Vâng, e thấy bên đó sạch sẽ môi trường tốt, em đi đúng dịp cung điện hoàng gia mở cửa thăm quan, lên phú sĩ nữa ạ