[CCCĐ] Nhật Bản ...mùa chưa có hoa anh đào.

Bài viết này Cụ sao cụ lại bỏ ngỏ rồi ạ .
Chuyến này em đi công tác kết hợp đi chơi nên thực sự không có cảm xúc nhiều để viết cụ ạ, định viết nốt nhưng cứ mở bàn phím ra lại gập lại ko biết bao lần rồi

timban276

Xe máy
Chuyến này em đi công tác kết hợp đi chơi nên thực sự không có cảm xúc nhiều để viết cụ ạ, định viết nốt nhưng cứ mở bàn phím ra lại gập lại ko biết bao lần rồi
Em đặc biệt thích lối hành văn của Cụ , đến nổi là đang tìm lại tất cả các bài viết khác và đọc , thành thật là e tham gia diễn đàn từ rất lâu (2007) nhưng dạo gần đây mới có dịp vô lại , tình cờ đọc bài viết về Pakistan xong là ghiền luôn :D

Em đặc biệt thích lối hành văn của Cụ , đến nổi là đang tìm lại tất cả các bài viết khác và đọc , thành thật là e tham gia diễn đàn từ rất lâu (2007) nhưng dạo gần đây mới có dịp vô lại , tình cờ đọc bài viết về Pakistan xong là ghiền luôn :D
Cám ơn cụ. Có thớt về Trường Sa nhiều người cũng đọc cụ ạ, cụ tham khảo xem trong thời gian chờ giết Covid :D

xlt2020

Xe đạp
Sang Nhật chơi thôi cc, Nhật ít vi dút covi lắm...:))

anhdungkiet20

Xe hơi
Nhật Bản cuối đông đầu xuân, dịp cuối tháng 3 đầu tháng 4 trong cái tiết trời còn se se lạnh du khách từ muôn nẻo nhất là du khách Việt dập dìu đổ về Nhật để ngắm hoa anh đào. E cũng đến Nhật nhưng không phải để ngắm hoa hay thư thả tận hưởng thú vui du ngoạn mà là để ...nhận giao chỉ tiêu kinh doanh (:|. Chuyến đi của em là vào cuối tháng 3 nên hoa anh đào mới lác đác nở. Và đây là chuyến đi công việc kết hợp du lịch trá hình nên với em, đây là chuyến đi nước ngoài nhạt nhẽo nhất mà em từng có. Nhật Bản đã có rất nhiều thớt hay, rất nhiều cụ kể chuyện rồi nhưng em vẫn mở thớt này để hầu chuyện các cụ, và để cung cấp thêm những hình ảnh dưới góc nhìn của một thằng quen đi phượt: nó đậm chất cuộc sống thường ngày của người dân địa phương hơn là chuyển tải những bức hình đẹp lung linh về hoa, về xe, về phong cảnh mà vốn đã có đầy rẫy trên mạng và ngay trong cả otofun này.
cháu trả có điều kiện sang nhật ngắm hoa anh đào như các cụ chỉ có dịp hà nội mở lễ hội hoa anh đào lên ngó tý, giờ vào đây ngó hoa anh đào bên nhật của cụ

anhdungkiet20

Xe hơi
Sang Nhật nó có cái khác hẳn với nước khác, ấy là nhìn mọi thứ đều rất thân thuộc với người Việt: từ cái xe đạp mi ni cho đến cái xe máy hay ô tô. Người Việt Nam đã quá quen thuộc với các hàng hóa của Nhật rồi

bên đó món xe đạp vẫn còn khá phổ biến và thông dụng cụ nhỉ

Frank Phạm

Xe máy
Tiếc quá, cụ không viết tiếp. Cụ đi công tác kết hợp với du lịch đúng là khó lấy cảm xúc thiệt. Em thích đoạn cụ chụp và viết về đường xá và con người (đặc biệt là thanh niên). Nó thật và có tính cuộc sống hơn là vô những nơi du lịch đã được set-up sẵn. Chúc cụ khoẻ và tiếp tục có những chuyến đi thú vị trong thơi gian tới.

ranger.hn

Xe tải

trời âm u y hệt như mùa đông miền Bắc Việt Nam. Những ngôi nhà mái lợp ngói gốm đặc trưng kiểu Nhật Bản nhấp nhô hai bên đường
mái đỏ của VN ta đẹp hơn cụ nhỉ, ngói đốm ảm đạm quá. Cụ về chưa e mời cụ cafe

anhkythuatso

Xe hơi
Ở Nhật phải nói quá văn minh và hiện đại. Em đã có dịp 2 lần được đi Nhật. Lần đầu đi tour, lần sau bạn dẫn đi mà hệ thống tàu điện ngầm bên đó phức tạp nên đi còn bị lộn đường. Nhưng thú thực là đi tự túc vẫn là sướng nhất. Sang bên đó mua sắm cái gì cũng yên tâm

a_cheng

Xe điện
Tìm mỏi mắt không thấy 1 cọng rác nào trên đường phố nhỉ, sạch đến mức tiêu cực luôn! Phố xá không bụi bặm vậy mà nhiều người vẫn cứ xùm xụp cái khẩu trang, chả hiểu che chắn cái gì.

Còn 1 điều khi sang đó chơi em nhận thấy Nhật nó vẫn để đường dây điện chằng chịt như bên mình, trong khi với đk và khả năng nó hoàn toàn có thể làm tốt nhất luôn, điểm này thì Hàn nó lại hơn Nhật.
thấy bẩu do nó động đất nhiều nên hạn chế làm đường điện ngầm cụ ạ.

anhmap90

Xe máy
K ra phố đèn đỏ là chán r kk