[Funland] Nhật ký cách ly F1 tại khách sạn

Yan Yan

Xe đạp
Cụ cho em hỏi nếu khách sạn xếp phòng cụ sát vách phòng 1 thiếu phụ xinh đẹp cũng F1 thì bao lâu hết cách ly hả cụ?
Hết hạn thì về nhen cụ. Vì e có được ra khỏi phòng đâu mà biết sát vách là thiếu phụ hay thiếu nam.

Vienxu

Xe tăng
Vào trong khách sạn cách ly thì có gì ghê gớm mà phải ghi nhật ký post lên mạng nhỉ? Em thấy nhiều người cũng tầm 3 4 sọi rồi mà đợt dịch này bị đi cách ly hơn chục ngày mà lên mạng kêu như mì.n, nào là kỷ niệm ko thể nào quên trong đời... nào là: hãi hùng, kinh khủng... thế này mà chẳng may vướng vòng lao lý, phải sống cảnh tù tội chắc đập đầu vào tường. Hay phải vào môi trường quân đội chắc đào ngũ từ cổng đơn vị.

Yan Yan

Xe đạp
Vào trong khách sạn cách ly thì có gì ghê gớm mà phải ghi nhật ký post lên mạng nhỉ? Em thấy nhiều người cũng tầm 3 4 sọi rồi mà đợt dịch này bị đi cách ly hơn chục ngày mà lên mạng kêu như mì.n, nào là kỷ niệm ko thể nào quên trong đời... nào là: hãi hùng, kinh khủng... thế này mà chẳng may vướng vòng lao lý, phải sống cảnh tù tội chắc đập đầu vào tường. Hay phải vào môi trường quân đội chắc đào ngũ từ cổng đơn vị.
À vì cụ chưa được hưởng cảm giác là F1 có thể bất thình lình chuyển thành F0 nên mới viết được câu này. Thế nhé.

pajero2011

Xe tải
Khách sạn tên gì vậy cụ ơi?
Chọn khách sạn trong danh sách hay là tuỳ mình lựa chọn tự do?

Yan Yan

Xe đạp
Khách sạn tên gì vậy cụ ơi?
Chọn khách sạn trong danh sách hay là tuỳ mình lựa chọn tự do?
Nha Trang thì trong danh sách này nhé. Còn tên khách sạn e đang ở thì e ko tiện giới thiệu, vì thực ra ở mấy ngày e ko ưng lắm.

pajero2011

Xe tải
Nha Trang thì trong danh sách này nhé. Còn tên khách sạn e đang ở thì e ko tiện giới thiệu, vì thực ra ở mấy ngày e ko ưng lắm.
Ôi, toàn khách sạn xịn. Thế này mà cả nhà cùng đi cách ly thì khách gì kì nghỉ dưỡng nhỉ.

Yan Yan

Xe đạp
Ôi, toàn khách sạn xịn. Thế này mà cả nhà cùng đi cách ly thì khách gì kì nghỉ dưỡng nhỉ.
Ko thư giãn nỗi đâu cụ. Lúc nào cũng có cảm giác trán nong nóng, sợ đau họng, mệt mỏi, đau đầu. E lo mình thành F0 thì cả nhà lại thành F1 thì khổ. Nếu F1 thành F0 thì khách sạn thu thêm phí tiêu hủy đồ đạc 5tr nữa.

sandisk35

Xe tăng
Nhà em F1 cả nhà đi cách ly tập chung, nghĩ đến mình thành f0, thì cả nhà bị, trẻ con người già..... hoảng mất mấy hôm mới bình tĩnh lại đc Cụ ạ :)
Ở nhà đang ngủ điều hoà, ăn uống theo ý thích. Đi cách ly đúng đợt nóng 39 độ, rồi cả nhà bị kiến ba khoảng nở toe toét:))
Cũng may là ko bị làm sao, và bọn trẻ cũng có chút gọi là trải nghiệm.

linhmr3

Xe tải
Chúc cụ ko đc lên đời, vẫn giữ đúng phong độ F1 và sớm trở lại vs m.n bên ngoài

TrangBonBon

Xe tăng
Vầy phải người giàu mới cách ly kiểu này được. Nghèo là xác định khu tập trung luôn.

Yan Yan

Xe đạp
Ngày 4:
Sáng mới 7 giờ mẹ e đã gọi báo tin khủng khiếp. Hôm qua sau khi đến khách sạn, e gọi điện kể cho cả nhà về hành trình di chuyển đến khách sạn. Thực ra, có 3 F1 lên xe sau em là nhà bán phở gần nhà e, đồng thời là bạn thân dì e. Hôm qua dì e đã gọi điện hỏi thăm họ, xem có phải ngồi cùng chuyến xe với em không. Và sáng nay, dì e nhận được tin cả 3 người đều test dương tính. Lúc nghe tin, e suýt tắt thở tại chỗ. Sao cái số e nó éo le quá. Đi đến khách sạn mà cùng có thể ngồi cùng xe với tận 3 F0 được (trong đó có 1 bạn hắt xì e kể lần trước). Sau này e mới biết hóa ra khách sạn có dịch vụ đưa đón khách riêng 400k/lượt. Kinh nghiệm ở đây là đã trót chơi cách ly khách sạn thì nhất định nhất định phải đi xe riêng khách sạn.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ thành F1 thành F0 khá mong manh, ngay cả xét nghiệm cho âm tính vài lần cũng chưa thể mừng được. Như trường hợp này, sáng nay Bluezone vừa mới đưa tin. Cách li đủ 14 ngày, xét nghiệm 6 lần đều cho ra kết quả âm tính, cho về thì 2-3 hôm sau mới phát bệnh và + tính luôn :

NNS

Xe ngựa
Ngày 4:
Sáng mới 7 giờ mẹ e đã gọi báo tin khủng khiếp. Hôm qua sau khi đến khách sạn, e gọi điện kể cho cả nhà về hành trình di chuyển đến khách sạn. Thực ra, có 3 F1 lên xe sau em là nhà bán phở gần nhà e, đồng thời là bạn thân dì e. Hôm qua dì e đã gọi điện hỏi thăm họ, xem có phải ngồi cùng chuyến xe với em không. Và sáng nay, dì e nhận được tin cả 3 người đều test dương tính. Lúc nghe tin, e suýt tắt thở tại chỗ. Sao cái số e nó éo le quá. Đi đến khách sạn mà cùng có thể ngồi cùng xe với tận 3 F0 được (trong đó có 1 bạn hắt xì e kể lần trước). Sau này e mới biết hóa ra khách sạn có dịch vụ đưa đón khách riêng 400k/lượt. Kinh nghiệm ở đây là đã trót chơi cách ly khách sạn thì nhất định nhất định phải đi xe riêng khách sạn.
Ơ thế cụ đã biết bị bế đi “an dưỡng cưỡng bức” sao ko làm bộ quần áo bảo hộ, kính chống giọt bắn che mặt, bí quá ko mua đc bộ bảo hộ y tế thì làm đại mấy bộ áo mưa giấy cũng tốt hơn lên xe ngồi cả với người lạ với nhõn cái khẩu trang?

meomun346

Xe container
Xác định tư tưởng và an tâm, vui vẻ lên cụ. Cứ lo lắng quá làm giảm hệ thống miễn dịch đó cụ.