[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

VIKO L

Xe điện
Vẫn điều trị ở viện Phùng là chúc mừng mợ rồi. Vừa rồi có một số từ viện Phùng tiếp tục phải chuyển tuyến điều trị và đang trong tình trạng mong manh
Cụ có biết dạo này mỗi ngày số tử vong ở Hà nội là bn ko? Em ko thấy báo đăng nhỉ

minhmo

Xe cút kít
Hôm nay em cắt sốt, ho ít và ko phải thở máy rồi anh ạ. Mừng quá, trộm vía
Vậy là tốt rồi, chịu khó ăn nghỉ vài ngày là khỏe hẳn thôi. Không cần phải thay avatar nữa đâu. :D

lsakvn

Xe tăng
Cụ có biết dạo này mỗi ngày số tử vong ở Hà nội là bn ko? Em ko thấy báo đăng nhỉ
Em không lắm được con số cụ thể cụ ạ. Mà có biết thông tin thì cũng không được phép công khai.

nqt

Xe tải
Mợ tiêm vaccine loại gì đấy? Em đang tò mò về hiệu quả của các loại vaccine. Chúc Mợ mau khoẻ

coolpix8700

Xe ngựa
Em không lắm được con số cụ thể cụ ạ. Mà có biết thông tin thì cũng không được phép công khai.
Bộ Y tế - Cổng thông tin của Bộ Y tế về đại dịch COVID-19 (covid19.gov.vn)

Số bệnh nhân tử vong:
- Từ 17h30 ngày 02/01 đến 17h30 ngày 03/01 ghi nhận 190 ca tử vong tại:
+ Tại TP. Hồ Chí Minh (31) trong đó có 6 ca từ các tỉnh chuyển đến như sau: An Giang (2), Tiền Giang (2), Long An (1), Bình Phước (1).
+ Tại các tỉnh, thành phố khác: An Giang (19), Đồng Tháp (14), Vĩnh Long (13), Cần Thơ (13), Tây Ninh (12), Bình Dương (11), Bến Tre (10), Bình Phước (9), Bà Rịa - Vũng Tàu (9), Sóc Trăng (8 ), Tiền Giang (7), Cà Mau (6), Bình Thuận (5), Bạc Liêu (5), Huế (4), Long An (3), Bình Định (2), Trà Vinh (2), Khánh Hoà (2), Kiên Giang (2), Hậu Giang (2), Phú Yên (1).

Chỉnh sửa cuối:

PhungQuangThanh

Xe tải
Em quên luôn hôm nay là ngày thứ bao nhiêu em ở trong viện rùi đơi này.
02/01 - 03/01
Cơ thể em đã khỏe hơn, ít nhất không còn ho nhiều và phải thở máy nhiều nữa.
Duy nhất con bé ko còn dám lăng xăng đi lấy cơm hộ mn và ko dám leo cầu thang nữa.
02/01: Thời tiết thật đẹp, nắng vàng, ấm áp. Giá bây giờ được lang thang trên phố, ăn quà vặt chán chê rồi lai ngồi cafe ngắm giai xinh gái đẹp thì tuyệt vời.
Ấy thế mà lúc này con bé chỉ có ngồi trong phòng bệnh, phóng tầm mắt ra xả, ngay cả cái việc đi bộ lên tầng 2 để hứng chút nắng cũng thật xa xỉ.
Sau lần này về nhất định phải trân trọng hơn những lúc được đi ăn vặt, được đi cafe với đám bạn.
Chắc sẽ cố gắng thôi mắng thầm khách hàng, cố gắng cười nhiều hơn với những câu hỏi ngây thơ của đám nhân viên, và đương nhiên, phải yêu ai đó nhiều hơn để được đi tơi nhiều hơn :))
Sáng sáng các chị điều dưỡng vẫn đều đặn, 2 mũi tiêm ven, trộm vía là tiêm qua truyền nên ko bị đau, 1 mũi tiêm bụng - cái mũi tiêm vừa đau, rát, vừa sợ. Rồi lại 8 viên Molcovir 200, 1 đống kháng sinh, thuốc ho... ôi cái cuộc đời, sao mà em ghét uống thuốc thế chứ lị
Về cơ bản Cơ thể đã cảm thấy khá hơn, bớt ho, bớt thở ô xy, cắt sốt.
Thậm chí em còn nghĩ xem muốn ăn cái j để thỏ thẻ với mẹ và vòi vĩnh :))
Lưu ý:
Vẫn tiếp tục lắng nghe cơ thể, đo huyết áp, nhiệt độ, nồng độ oxy
Xông mũi, họng hàng ngày để sạch họng và mũi. Trôm vía sáng 03/01 em không còn thấy có cục đờm to đùng như mọi sáng nữa, mừng ơi là mừng.
Mợ cho hỏi chút là các thiết bị xông mũi, họng đó là mình phải tự mang vào hay viện họ cấp cho để mình làm hả

lany

Xe tải
Thế thì vk cụ cũng ngang phè nhỉ!
Em thì hơi sợ những người quá cực đoan :) Hy vọng cụ ấy chừa và viết bài lên fb cảnh báo cho những người cũng theo trào lưu như cụ ấy ;)
Trên thế giới bọn vận động viên chuyên nghiệp tỷ lệ ko tiêm của bọn nó rất đông cụ ạ. Không hiểu sao

cuhaifus

Xe container
Trên thế giới bọn vận động viên chuyên nghiệp tỷ lệ ko tiêm của bọn nó rất đông cụ ạ. Không hiểu sao
Vì tỉ lệ mắc các bệnh liên quan đến tim mạch của giới cầu thủ hay vđv đã dc tiêm vc tăng đột biến cụ ạ, và họ có nhiều thông tin để cân nhắc lợi ích và nguy cơ hơn mình ạ.

Menhim1601

Xe container
Mợ cho hỏi chút là các thiết bị xông mũi, họng đó là mình phải tự mang vào hay viện họ cấp cho để mình làm hả
Cái này mình tự chuẩn bị cụ ạ.
1 cái nồi điện xinh xinh 150k. Chai tinh dầu xịt họng 75k, gừng, chanh, xả, muối...

Menhim1601

Xe container
Vẫn điều trị ở viện Phùng là chúc mừng mợ rồi. Vừa rồi có một số từ viện Phùng tiếp tục phải chuyển tuyến điều trị và đang trong tình trạng mong manh
Thật đáng sợ, mn cứ bảo chỉ như 1 cơn cảm cúm nhưng e thấy tùy theo thể trạng của từng người. Bản thân e chưa bao j nghĩ mình sẽ bị nặng như vậy luôn cụ ạ

Xe bọ xít

Xe container
Chuẩn luôn cụ, ở đây 1 số cccm vẫn tin là tiêm vx thì bị nhẹ, nói toẹt ra là vx là 1 chiêu kiếm tiền cực lớn trên TG
Cụ chứng minh được điều Cụ cho là đúng thế ko? Cơ sở ?

SĐ2105

Xe hơi
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Cụ inbox e với ! Tks cụ .

lany

Xe tải
Vì tỉ lệ mắc các bệnh liên quan đến tim mạch của giới cầu thủ hay vđv đã dc tiêm vc tăng đột biến cụ ạ, và họ có nhiều thông tin để cân nhắc lợi ích và nguy cơ hơn mình ạ.
Liệu có lquan đến Eriksen hay Aguero. Như aguero e nghe được được là có tiêm xong mới bị Tim phải giải nghệ

dpl

Xe lăn
E tuần trc cũng có biểu hiện như mợ,, sốt lạnh đau họng có đờm, k ăn đc gì cả nên k biết là có bị mất vị giác ko nữa
Mệt quá nên k đi mua kit test đc , tự cách ly trong phòng riêng 1 ngày thì lại khỏe
E từ trc đến giờ cơ địa khỏe nên ko ốm toàn tự khỏi ko uống thuốc

coquay

Xe container
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Em cũng quan tâm, cụ cho em xin thông tin với!
Em cảm ơn cụ nhiều!

Em mới test lúc tối 2 vạch. Ngày mai em test pcr. Cách đây 1 tuần em cũng chỉ thấy hơi đau họng nhẹ, em mua ks và kháng viêm uống 1 hôm là hết. Nhưng em vẫn uống dủ 5 ngày chưa, mới dừng đc 2 ngày ks với kháng viêm, giảm ho, em hạn chế ho tối đa. Tránh tiếp xúc. Hôm nay vẫn thấy váng đầu với lúc sụt sịt lúc ko nên em đi mua kis test nước bọt kiểm tra thì 2 vạch 1 đậm 1 nhạt nhưng hỏi bs thì là đã dương tính rồi. Test thử lại bằng que thông mũi thì vẫn 2 vạch. Em xếp phòng riêng và đặt lịch đến lấy mẫu test pcr sáng mai rồi. Nếu tính ra từ lúc em có triệu trứng đau họng nhẹ thì chắc cả tuần rồi. Hiện tại em ăn khoẻ ngủ khoẻ chỉ do hôm nay em nhận đc quả test 2 vạch nên em thức đọc chuta thông tin nên thức muộn. Thật sự nhiều khi ko tránh đc các cụ ạ. Em tuân thủ 5k nhưng nhiều khi khách hàng qua nhà em xem đồ không thôi họ cũng ko tuân thủ 5k gì cả. Nhắc cũng ko làm sao đc. Chúc mợ chủ thớt sớm khỏi bệnh và chúc cả em mai test pcr ko sao cả chỉ là cảm cúm bình thường thoii

Em mới test lúc tối 2 vạch. Ngày mai em test pcr. Cách đây 1 tuần em cũng chỉ thấy hơi đau họng nhẹ, em mua ks và kháng viêm uống 1 hôm là hết. Nhưng em vẫn uống dủ 5 ngày chưa, mới dừng đc 2 ngày ks với kháng viêm, giảm ho, em hạn chế ho tối đa. Tránh tiếp xúc. Hôm nay vẫn thấy váng đầu với lúc sụt sịt lúc ko nên em đi mua kis test nước bọt kiểm tra thì 2 vạch 1 đậm 1 nhạt nhưng hỏi bs thì là đã dương tính rồi. Test thử lại bằng que thông mũi thì vẫn 2 vạch. Em xếp phòng riêng và đặt lịch đến lấy mẫu test pcr sáng mai rồi. Nếu tính ra từ lúc em có triệu trứng đau họng nhẹ thì chắc cả tuần rồi. Hiện tại em ăn khoẻ ngủ khoẻ chỉ do hôm nay em nhận đc quả test 2 vạch nên em thức đọc chuta thông tin nên thức muộn. Thật sự nhiều khi ko tránh đc các cụ ạ. Em tuân thủ 5k nhưng nhiều khi khách hàng qua nhà em xem đồ không thôi họ cũng ko tuân thủ 5k gì cả. Nhắc cũng ko làm sao đc. Chúc mợ chủ thớt sớm khỏi bệnh và chúc cả em mai test pcr ko sao cả chỉ là cảm cúm bình thường thoii
Chúc cụ sớm bình thường mới.
Em vừa vào đến Thanh Hoá, sáng mai vào làm việc với một đơn vị, trước lúc đi ngủ em test cái xem sao cho chắc thì ơn giời em vẫn 1 vạch.