Nhật ký thị trường và khuyến nghị

Giadoianvung

Xe tải
Cụ đánh giá thế nào về DXG, dạo này em đi mua nhà mà thấy dự án nào cũng xuất hiện ông này chim cò.

Ali55

Xe buýt
DCM vào được chưa cụ

cncstar.vn

Xe hơi
Cụ đánh giá thế nào về DXG, dạo này em đi mua nhà mà thấy dự án nào cũng xuất hiện ông này chim cò.
Ngắn gọn thì DXG có thể nói là món hàng hot trên TT hiện nay, nhiều người kỳ vọng nó sẽ chạy như HBC hồi đầu năm. LN quý 1 thấy tăng 400% so với cùng kỳ. Về cơ bản thì DXG cũng được, có điều em hơi lăn tăn vụ phát hành tăng vốn năm ngoái chưa soi kỹ xem thực chất dòng tiền ra sao.

Về đồ thị em nghĩ DXG cần có nhiều thời gian để điều chỉnh sau quãng tăng từ hồi đầu năm nên ngắn hạn chưa chắc đã lại chạy ngay.

Em nghĩ mình đánh giá cao NLG hơn.

DCM vào được chưa cụ
DCM theo em làm ăn kém bác ạh. Đồ thị cũng không thấy có gì hay.

Giadoianvung

Xe tải
Ssi đi ngang đã lâu, vài bữa gần đây em thấy ra tin liên tục, liệu có phải chuông báo sóng của nó đã điểm không cụ?

cncstar.vn

Xe hơi
Ssi đi ngang đã lâu, vài bữa gần đây em thấy ra tin liên tục, liệu có phải chuông báo sóng của nó đã điểm không cụ?
Ầy cái bọn CK này em dốt đặc cán mai. Nhưng em nhận thấy hình như TT có vẻ không đánh giá cao mấy tổ chức tài chính kiểu công ty chứng khoán hay sao ấy bác ạ. SSI thì cty top 1 khỏi cần nói rồi, mà định hướng của SSI thì hướng đến trở thành ngân hàng đầu tư, phong cách có vẻ hướng tới đầu tư giá trị thấy cũng ngon. TA đang ở vùng hỗ trợ. Cứ theo dõi thêm xem mấy bữa nữa TT mà xịt thêm 1 phát mà SSI biểu hiện khỏe thì cân nhắc gia nhập bác ạ. Còn bây giờ thì cứ kệ thôi. Em nghĩ ra lễ mới có cơ.

tranhoangminh

Xe container
hbc k phải nói nhiều. dxg cũng tạm, nay tăng vì tin ct mua cổ

cncstar.vn

Xe hơi
BĐS có mấy mã ngon ngon thôi, NLG, DXG cũng tạm được. HBC thì bên thầu rồi, giá này của HBC theo em là đúng theo báo cáo DN, nếu tăng trưởng tiếp thì tính sau vì năm ngoái sang năm nay tăng thế coi như là 4 lần rồi, quá nóng trong thời gian ngắn.

cncstar.vn

Xe hơi
Các cụ bốc phét chém gió ác quá
Em nói đúng kiến thức thôi ạ. Quan điểm của em cũng là các mã cơ bản và tăng trưởng chứ không phải đầu cơ, lùa gà. Có gì bác thấy em sai bác góp ý nhé. Em cảm ơn bác. Em chúc bác đầu tư thành công :).

cncstar.vn

Xe hơi
Cụ chơi được bao lâu rồi? Cụ thường chơi ngành gì? Hiện nay tài khoản của cụ bao nhiêu % là cổ phiếu, bao nhiêu % là tiền mặt? Cụ đang cầm những mã gì trong tài khoản? Cụ dự kiến bao giờ thì bán? Cụ dự đoán thị trường sắp tới sẽ ra sao?
Gửi cụ. Em không có chơi, em đầu tư 3 năm, tài khoản em 30% cổ còn lại là tiền. Em múc thăm dò vsc, csv, bhs. Csv lỗ sắp bán. 2 mã kia đồ thị báo bán thì em bán. Em ko thích dự đoán TT nhưng cụ hỏi thì em thưa: TT em nghĩ sẽ tiếp tục điều chỉnh nhưng tạm xét thấy những mã cơ bản tăng trưởng đang cố cưỡng lại đà tăng nên tg này ít coi bảng và tập trung phân tích doanh nghiệp, một vài mã bds và vlxd có thể ngắm đc. Khả năng ra lễ có thể gia nhập. Em xin hết. Còn cụ hỏi chính xác điểm số ra sao thì em chịu :(.

Em cảm ơn cụ. Em chúc cụ đầu tư thành công ạ.

Kyoshyro13

[Tịch thu bằng lái]
DPR + TA9 nhé

Ali55

Xe buýt
Ngắn gọn thì DXG có thể nói là món hàng hot trên TT hiện nay, nhiều người kỳ vọng nó sẽ chạy như HBC hồi đầu năm. LN quý 1 thấy tăng 400% so với cùng kỳ. Về cơ bản thì DXG cũng được, có điều em hơi lăn tăn vụ phát hành tăng vốn năm ngoái chưa soi kỹ xem thực chất dòng tiền ra sao.

Về đồ thị em nghĩ DXG cần có nhiều thời gian để điều chỉnh sau quãng tăng từ hồi đầu năm nên ngắn hạn chưa chắc đã lại chạy ngay.

Em nghĩ mình đánh giá cao NLG hơn.

DCM theo em làm ăn kém bác ạh. Đồ thị cũng không thấy có gì hay.
DCM break kìa cụ

cncstar.vn

Xe hơi
Vâng ạh. BC quý 1 của nó thấy đột biến. Nhưng quan điểm của em thì trước tới giờ nó làm ăn kém. Còn từ bh nó làm ăn tốt hay không thì lại theo dõi và rút kinh nghiệm thôi :).

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đề nghị cụ Hưng gọi các cụ các mợ xưng cháu hoặc em nhé :-*
Em theo dõi thớt của cụ rồi.

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
em quan tâm đến mấy anh bia Hà Nội và bia Sài gòn cụ ạ.cụ bảo có nên đầu tư mấy anh ấy không ạ?

cncstar.vn

Xe hơi
em quan tâm đến mấy anh bia Hà Nội và bia Sài gòn cụ ạ.cụ bảo có nên đầu tư mấy anh ấy không ạ?
Bia bọt thì đúng món khoái khẩu của nhiều cụ trên này rồi ạ :). Thực lòng mà nói thì em rất ngại đầu tư vào những công ty mà nhà nước nắm phần lớn cổ phần. Vì cụ biết đấy dính vào các bác nhà nước là rất mệt. Em xem sơ qua báo cáo thì Bia Sài Gòn làm ăn hơn hẳn Bia Hà Nội, nhưng mà 2 DN này P/e toàn ~ 28. Với P/E này thì em nghĩ giá khó có thể tăng mạnh trong thời gian tới, ít nhất là cho tới khi cổ đông nhà nước có ý định thoái vốn, nếu nhà nước mà thoái vốn là mấy anh Tây như Carlsberg lao vào có khi lại ngon :), lại có game để tìm hiểu.

Vài lời ngắn gọn mong có thể giúp cụ cân nhắc. Em chúc cụ đầu tư thành công :).

ngo quy duc

Xe hơi
PXS 28/04/2017 ĐH cổ đông chia 13% và thông báo trúng thầu 2 dự án lớn mà giá có 10 kìa...AE vào lướt đê

cncstar.vn

Xe hơi
Như vậy là sau chuỗi 4 phiên giảm điểm liên tiếp hôm nay chỉ số VNindex đã có phiên quay đầu nhẹ lên mốc 710 điểm. Khối lượng giao dịch cũng có chiều hướng cải thiện so với phiên trước và số mã tăng điểm nở rộng rất mạnh hôm nay. Với độ rộng và điểm số thế này thì theo nhận định cá nhân của em phiên hôm nay chưa thể nói lên điều gì. Có thể như đang hạn gặp cơn mưa, làm dịu bớt sự nặng nền của TT. Thời điểm này cũng chỉ còn 2 phiên giao dịch là đến ngày nghỉ lễ, có lẽ vào 2 phiên cuối tuần chỉ số sẽ tiếp tục hồi phục với thanh khoản suy giảm do tâm lý nghĩ lễ. Nhưng dù hồi phục hay không thì thời điểm này em vẫn bảo lưu quan điểm là chỉ nên quan tâm tới những mã cổ phiếu có nền tảng cơ bản tốt, và dự đoán sẽ tiếp tục tăng trưởng trong những quý còn lại của năm để theo dõi và vào hàng dần. Còn các hoạt động lướt lát thì nên nghỉ. Lướt lát trong lúc TT đang điều chỉnh và nhập nhèm thì tỷ lệ cực cao là sẽ trả lại thành quả từ trước tới giờ.

Ngoài những mã khuyến nghị ở topic trước để thử. Thì có 1 vài mã em đang quan tâm, bđs có NLG, DXG. Cơ bản có PNJ, RAL, VSC.... Ngoài ra DCM sáng nay có 1 anh vào đề nghị thì cũng có thể xem xét khi ra báo cáo thấy LN quý 1 rất đột biến và các chỉ số tài chính có vẻ cải thiện.

Hôm nay em vào thêm 10% VSC giá 58 tới 58.5. VSC đỡ ở 58 rất cố gắng. Cần theo dõi kỹ thêm.

Quan tâm: NLG, DXG, PNJ, RAL, VSC, DCM.