Nhật ký trong tù

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocanhpdc

Xe tăng
Cụ nào tư vấn cho em chạy từ nhà đi Huế (kết hợp cả QL1 và HCM) hợp lý nhất ạ?
Từ nhà cụ thì chạy thẳng QL1 vào Đồng Hới (Quảng Bình) xong chạy ra đường HCM chạy sang Quảng Trị rồi ra QL đi típ vào Huế. Cụ nào thấy không hợp lý thì góp ý thêm ợ!

nothinghd

Xe điện
QL1 đoạn Diễn Châu vào tận Quảng Trị đường xấu bủ mợ :D 100% đào xới toàn tuyến, vừa bụi vừa xóc vừa đông xe :(

Em xúi cụ Linhthuynd đi QL1 đến ngã ba Yên Lý rồi chui vào đường HCM, chạy tuột phát vào đến tận kịch đường gặp đường 9 thì rẽ trái ra Đông Hà đi tiếp QL1 vào Huế.

Còn chiều ra thì đi ngược lại thôi, về đến Đông Hà thì chui vào đường HCM, chạy tuột phát ra... Hà Nội nhậu với em vài bữa, rồi đi Pháp Vân Cầu Giẽ về NĐ,
:D

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Vậy thì em cung cấp Gà và Bắp Bò hun khói (muối) thơm ngon tuyệt hảo để các Cụ nhậu là quá chuẩn rồi. Phỏng ạ :D

ngocanhpdc

Xe tăng
QL1 đoạn Diễn Châu vào tận Quảng Trị đường xấu bủ mợ :D 100% đào xới toàn tuyến, vừa bụi vừa xóc vừa đông xe :(

Em xúi cụ Linhthuynd đi QL1 đến ngã ba Yên Lý rồi chui vào đường HCM, chạy tuột phát vào đến tận kịch đường gặp đường 9 thì rẽ trái ra Đông Hà đi tiếp QL1 vào Huế.

Còn chiều ra thì đi ngược lại thôi, về đến Đông Hà thì chui vào đường HCM, chạy tuột phát ra... Hà Nội nhậu với em vài bữa, rồi đi Pháp Vân Cầu Giẽ về NĐ,
Nếu đường xấu thì đi đường HCM thôi, chứ đến Yên Lý rẽ ra HCM rồi phi thẳng Quảng Trị, đường đẹp nhưng xa hơn khoảng 100 - 130km, riêng đoạn Hà Tĩnh - Quảng Bình em nghe bẩu khá vắng và hơi quanh co, hiểm trở tí.

nothinghd

Xe điện
Nếu đường xấu thì đi đường HCM thôi, chứ đến Yên Lý rẽ ra HCM rồi phi thẳng Quảng Trị, đường đẹp nhưng xa hơn khoảng 100 - 130km, riêng đoạn Hà Tĩnh - Quảng Bình em nghe bẩu khá vắng và hơi quanh co, hiểm trở tí.
em chưa đo khúc đó, nhưng từ HN đi Huế theo đường HCM và QL1 thì chênh nhau đúng 150km.

Đg HCM chả có đoạn nào quanh co hiểm trở cả pd nhá :P

Beck

Xe điện
Cụ nào tư vấn cho em chạy từ nhà đi Huế (kết hợp cả QL1 và HCM) hợp lý nhất ạ?
Em nghĩ đẹp nhất thì cụ chạy vào tới TP Thanh Hóa rỗi rẽ lên hướng Thị trấn Lam Kinh vào đường HCM đi thẳng vào tới Đông Hà rồi xuống đường QL1 để vào Huế. Chứ đoạn QL1 từ Thanh Hóa vào Vinh giờ đào xới hết rồi ạ.:-?

ca_ce

Xe tăng
Em nghĩ đẹp nhất thì cụ chạy vào tới TP Thanh Hóa rỗi rẽ lên hướng Thị trấn Lam Kinh vào đường HCM đi thẳng vào tới Đông Hà rồi xuống đường QL1 để vào Huế. Chứ đoạn QL1 từ Thanh Hóa vào Vinh giờ đào xới hết rồi ạ.:-?
Cụ lính thủy đi Huế thì đi như sau:
- Cụ hỏi 2con xem nếu đoạn qua TH đến Yên Lý ngon cụ đi theo Nothing bảo là oki nhất
-Nếu kg thì cụ vào đg HCM ở Nho Quan Ninh Bình cũng đc, không lên vào từ Thanh Hóa mua đường

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng
em chưa đo khúc đó, nhưng từ HN đi Huế theo đường HCM và QL1 thì chênh nhau đúng 150km.

Đg HCM chả có đoạn nào quanh co hiểm trở cả pd nhá :P
Em đã đi bao giờ đâu, nghe nói thía thôi mà, he he.

Cụ lính thủy đi Huế thì đi như sau:
- Cụ hỏi 2con xem nếu đoạn qua TH đến Yên Lý ngon cụ đi theo Nothing bảo là oki nhất
-Nếu kg thì cụ vào đg HCM ở Nho Quan Ninh Bình cũng đc, không lên vào từ Thanh Hóa mua đường
Đúng rồi, he he, em quên mất, lần trước em vào Cúc Phương, chạy xuyên rừng qua khu du lịch khoảng mấy chục cây chuối là cũng lên đến đường HCM, đường đẹp lại thơ mộng nữa chứ :)

hanoien

Xe điện
Em đã đi bao giờ đâu, nghe nói thía thôi mà, he he.

Đúng rồi, he he, em quên mất, lần trước em vào Cúc Phương, chạy xuyên rừng qua khu du lịch khoảng mấy chục cây chuối là cũng lên đến đường HCM, đường đẹp lại thơ mộng nữa chứ :)
Vụ từ Thanh Hóa lên đg HCM thì hỏi thím Quạt, thím ý mới đi cách đây mấy tháng.

HoangTung76

Xe điện
Đi như cụ Ca_ce nói là chuẩn đới ạ, đi lối Cúc phương sang HCM, chứ đi QL1 từ TH vào đến Quảng Trị đang đào bới xới lộn đi nhục lắm. Em mới đi Quảng Trị về mà xe phải thanh cả thanh Rotuyn đứng òi.

huycm

Xe tăng
Em xin thông báo tin mừng:
- Em vừa nhận được tin là vào lúc 4h45' chi hội Hà Giang nhà KCC đã có thêm F1, em đưa lên đây để các cụ chúc mừng cụ Tây đã có tý mẩu. Thanks

laodatma

Xe điện
Em có chúc mừng đệ ấy trên face roài (chắc giờ đang sướng âm ỉ nên hnay chưa thấy đâu). Nguyên văn mess
Song rồi a ạ. Bị vợ cào, cấu, véo sắp chết. Vợ e sinh lúc 04 46p, dc 2,9kg a a

Em xin thông báo tin mừng:
- Em vừa nhận được tin là vào lúc 4h45' chi hội Hà Giang nhà KCC đã có thêm F1, em đưa lên đây để các cụ chúc mừng cụ Tây đã có tý mẩu. Thanks

kiamorning2007

Xe tăng
Chúc mừng Gia Đình Lục đệ đã sinh quý tử, chúc mẹ cháu khỏe, bé ngoan hay ăn chóng lớn nha =D>

Orient Sea

Xe điện
Chúc mừng Lục đệ có tí mẩu!

Nhân dịp cb HG có tin vui, nhân dịp bí thơ HG đang họp Quốc Hội ở HN, kính mời các cụ đến dự tiệc mừng vào sáng CN này (26/10) ở ca phê Cây Sưa, Lê Văn Lương!

ngocanhpdc

Xe tăng
Chúc mừng Lục ca!

nothinghd

Xe điện
Triển khai chương trình nâng cấp phần mềm hệ thống và mở rộng một số tính năng cao cấp cho CR dưới sự chủ trì của Hòa đại nhân. Cụ nào thích khám phá công nghệ mau mau ra Cây Sưa cafe xếp gạch.

ngocanhpdc

Xe tăng
Triển khai chương trình nâng cấp phần mềm hệ thống và mở rộng một số tính năng cao cấp cho CR dưới sự chủ trì của Hòa đại nhân. Cụ nào thích khám phá công nghệ mau mau ra Cây Sưa cafe xếp gạch.
Kết quả triển khai dư lào rồi thím ơi!

Linhthuynd

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn! Em đi về rồi. Khi đi, chạy vào Đồng Hới sau đó ra HCM rồi vào Đông Hà và sang Huế; Khi về, vì chạy thông đêm em chọn QL1. Tóm lại, từ nhà vào đến TP Hà Tĩnh đi QL1 vẫn tốt, từ HT vào QT QL1 đang làm đường xấu kinh!. Đường HCM từ QB đi QT cũng xuống cấp nhiều, thời gian chạy cũng bằng đi QL1; từ QT đi Huế, QL1 chạy vẫn ổn.
P/s: Chúc mừng Tây nhé! đồng thời chia buồn với chú là phải đi dép lệnh!

Hindu

Xe tải
Chúc mừng cụ Tây, sau một thời gian dài trực chiến, bây giờ sẽ tập trung thời gian cho việc đêm quên ăn và ngày quên ngủ =))=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng