[Luật] Nháy đèn pha: Ai nhường ai?

khu319

Xe tăng
Chuẩn không cần chỉnh.
Tất cả về cái chuyện đèn pha đều là luât rừng hết các bác a.Em đố các bác tìm ra luật nào nháy đèn pha là được đi trước , dân ta còn có cái kiểu không có chút hiểu biết nào nữa là chuyện bật đèn cưu hộ khẩn cấp để xin đi thẳng,cái đèn xi nhan sinh ra là để xin đường trái và phải thôi , đã gọi là đi thẳng không phải xin ai hết. Không tin có bác nào cứ hỏi mấy chú xxxx xem có đúng không

hungnqsg

Xe đạp
Thường thì cứ pha một lúc rồi nháy đèn xin đèn. Nó sẽ xuống à. Chỉ có 2bánhh như SH thì ko có thói quen này.
Em cũng ghét mấy bác đi xe ngược chiều rọi pha lắm, thậm chí cả những chiếc 2b cao cao nữa như SH hay Liberty hay LX j đó, đèn nó sáng rọi đúng mặt, nhòa hết cả. Nháy hoài mà chúng ko hạ xuống. Có khi phải đánh lái chéo sang phía chúng nó đi vài lần cho sợ các cụ nhỉ?

oggynybyn

Xe đạp
Theo em khi 2 xe đá đèn cùng 1 lúc thì ta xem xét hoàn cảnh thực tế lúc đó mà đưa ra quyết định hợp lý. Mà nên nhường đương cho mấy anh to hơn mình. Hìhì. Nhường đường cho nhau tí xíu cũng đâu ảnh hưởng gì to lớn đâu? Phải không các bác. Cùng chung tay xây dựng văn hóa giao thông. Hì!

binhdinhlinh

Xe hơi
cả 2 đều xuống cos ạ

Kojvotam

Xe tải
Tùy tình huống ạ

helloween911

Đi bộ
- Tuỳ theo tình huống, cách xử lý giữa tài xế với nhau thôi chứ ko có luật nào quy định là nhá đèn khi vượt.trường hợp luật qui định Khi bạn là người vượt ngoải việc bật đèn xin vượt nếu giờ cấm còi hay khu vưc cấm còi thì phải nháy đèn( ban đêm).nói chung là phải nháy đèn
+ còn trường hợp khi bạn vượt hoặc xe ngược chiều vượt thì có 2 trường hợp nháy đèn
-1/-nếu xe ngược chiều vượt mà nháy đèn tức là báo xin xe ngược chiều nhường.và ngược lại
2/- nếu xe ngược chiều vượt nháy đèn trong khi bạn đang kẹt thì bạn nháy đèn liên tục thì báo hiệu ko nhường và ngược lại. Nếu 2 xe đều nháy liên tục thì phải xem ai gan và liều hơn . hihihii

xoxoxovn

Xe tải
Website
www.babyhop.vn
thường nhường nhau thì em thường đánh sing nhan trái đỗ lại khỏi phải nháy đèn

bọn tây thì nháy... là tao đã thấy mày rồi.......... tao nhường ....mày đi đi và kèm theo động tác vẫy tay

PhamPhiHung

Xe đạp
Tình hình giao thông ở nc ta số vụ tai nạn ngày càng tăng cao thôi mình cứ nhường đường trước cho nó lành các cụ ợ

Mer 300

Xe đạp
Đi đúng luật là thằng nao nháy thì thằng ấy nhường đường chứ ở VN toàn làm ngược lại....chán

anhvu01

Xe hơi
Cái này nhàcháu cũng không hiểu cụ thể như nào cho đúng, mong các bác góp ý tiếp ạ

Mini_cooper

Xe hơi
Nháy đèn pha là khái niệm xin nhường nhưng cả hai Cụ đều nháy cả thì hãy xem chướng ngại vật nó nằm ở vị trí nào? Và khi đó mình có lấn làn của Cụ ngược chiều không thôi ạ. Nếu mình yếu thế hơn thì thôi kính Cụ đi về nhất em về nhì thôi ạ.

hunganh86

Xe máy
nháy sau phải nhường cho ông nháy trước và ông nhỏ phải nhường cho ông to

Ngố Tầu

Xe hơi
Cụ nào gần chướng ngại vật hơn thì đc ưu tiên đi qua còn cụ nào xa hơn thì phải nhường thôi. Cháu nghĩ nháy đèn chỉ là thông báo cho xe ngược chiều biết và tập trung thôi mà.

leebusiness

[Tịch thu bằng lái]
Ghét nhất xe nào để pha, chỉ muốn đúp xeon vào mồm

Anhkien1421

Xe tải
Nháy fa là để xin đường cụ a. Khi mình xét thấy : Mình đến chỗ hẹp đó trước, mình đi trước sẽ hợp lý hơn taik lúc đó.... thì mình nháy fa xin đường. Không nên nháy xin đường khi xe đối diện đến trước... e nghĩ vậy

billyeuxe

Xe hơi
em là em luôn nhường thôi, mình đi chậm chút cugnx chả sao
Các bác đi trên đường gặp một xe ngược chiều ở ngay chỗ có chướng ngại vật thu hẹp lòng đường thì một trong hai xe, nhiều khi là cả 2 xe sẽ nháy đèn pha để báo hiệu. Tuy nhiên, không chắc là tất cả các lái xe đều hàm ý như nhau khi nháy pha trong những tình huống như thế.
Tôi thì nháy pha khi mình muốn xe ngược chiều nhường mình. Nhưng đôi khi mình nháy pha rồi mà chẳng thấy cậu kia nhường, không hiểu cậu ta hiểu sai ý mình hay hiểu đúng ý mà cố tình không nhường?
Nói ra ngoài phạm vi Việt nam thì theo tôi biết ở nhiều nước châu Âu, khi nháy pha người ta lại có ý nhường đường cho xe ngược chiều, tức là ngược lại với ý nghĩ của tôi. Không hiểu ở Mỹ thì sao?Ở các nước khác trong khu vực như Thái, Sing, Trung quốc thì thế nào?

Nháy pha để xin đi trước hay để nhường đường thì đều được cả, quan trọng là tất cả mọi người đều biết và tuân theo quy ước đó thì mới mong đảm bảo an toàn.

Các bác thì sao, các bác muốn gì khi nháy pha?

Hapro_kiha

Xe buýt
Em thì chỉ nghĩ đơn giản nhất, nháy pha trong Trường hợp gặp xe đi ngược chiêu Là để xin đường, nếu pác nhường cho thì tốt, còn không thì như thông báo cho pác ấy biết Là có Mình đang đi ngược lại với pác ấy.