[Funland] Nhé ạ !!! Một kiểu hành văn mới?

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Sao thời này
Nhân tiện cái tiêu đề của cụ chủ thớt, dấu chấm than cách xa chữ “ạ” cả mét trông cũng rất khó chịu 😠 😠
Chuẩn cụ. Thớt nhảm l thế này mà cũng mở được. Muốn bắt bẻ người khác thì xem bản thân mình có ok trong lãnh vực đấy ko đã rồi hãy chém. Nhỉ, nhỉ, nhỉ,…
Nhỉ là clgv?

xukthal.

Xe lăn
Em thề, e dị ứng nhất mấy ông bà chêm tiếng Anh vào mà không hiểu để làm cái gì, còn sai nghĩa, sai loại từ, sai ngữ pháp mà góc nào cũng cố nhồi 1 chữ. Chẳng thà 1 số từ thông dụng, 1 số từ chuyên ngành hay dùng k nói… Nói chung em ghét kiểu này hơn mấy kiểu sai chính tả.
Ô kê nhé ;))

ubisapro

Xe trâu
Giật mình e check lại tin nhắn mấy e gái gửi hnay. Chưa dính e nào :))

Em thề, e dị ứng nhất mấy ông bà chêm tiếng Anh vào mà không hiểu để làm cái gì, còn sai nghĩa, sai loại từ, sai ngữ pháp mà góc nào cũng cố nhồi 1 chữ. Chẳng thà 1 số từ thông dụng, 1 số từ chuyên ngành hay dùng k nói… Nói chung em ghét kiểu này hơn mấy kiểu sai chính tả.
Tỏ ra mình đẳng cấp văn minh quốc tế, ko nhớ nổi từ đó tiếng Việt là gì. Những ông cứ hay tỏ vẻ mình này nọ thực ra lại rất bình thường :))

cỏ và mây

Xe điện
Tỏ ra mình đẳng cấp văn minh quốc tế, ko nhớ nổi từ đó tiếng Việt là gì. Những ông cứ hay tỏ vẻ mình này nọ thực ra lại rất bình thường :))
Em bị hội chứng OCD. Mặc dù rất hay sai chính tả nhưng lại có đam mê soi chính tả. Mà trong các lỗi em khó chịu nhất là lỗi dùng tiếng Anh thể hiện đẳng cấp :)). Xong em đọc ở đâu đó có nói: những người hay soi chính tả là có triệu chứng của bệnh tâm thần :)). Dù em cũng bớt bớt rồi mà thấy cái thớt này cái bệnh nhạy cảm của em nó lại trỗi dậy :))

phamhungbs

Xe điện
Lần đầu em thấy kiểu này, nếu phát triển thành xu hướng thì đọc xong cũng mệt đầu phết.

tt0812us

Xe điện
Em bị hội chứng OCD. Mặc dù rất hay sai chính tả nhưng lại có đam mê soi chính tả. Mà trong các lỗi em khó chịu nhất là lỗi dùng tiếng Anh thể hiện đẳng cấp :)). Xong em đọc ở đâu đó có nói: những người hay soi chính tả là có triệu chứng của bệnh tâm thần :)). Dù em cũng bớt bớt rồi mà thấy cái thớt này cái bệnh nhạy cảm của em nó lại trỗi dậy :))
Rồi nhiều khi đọc bình luận mà thấy sai chính tả như nhai cơm phải sạn, mình đề cử mợ là cảnh sát chính tả của OF nhé!

nhq.arch

Xe container
Hội chứng ÔM Ô Ở CHỢ DỪA ạ?

Bang lang

Xe điện
[
Thuc ra là có một số từ rất khó dịch cụ ạ vì nó là từ tiếng anh. Việt Nam Mình trông thế thôi nhưng nhiều cái rất khó diễn đạt. Bọn em đến làm tài liệu đang tiếng Việt cũng phải để nguyên từ tiếng anh xen vào vì nếu giải nghĩa đọc google chưa chắc đã hiểu hết ấy chứ đừng nói là dịch bằng vài từ. Gặp đội Marketing, Tài chính , Truyền Thông số rất hay phải để nguyên tiếng anh vì nó luôn có thuật ngữ mới mà Việt Nam! Nếu dịch ra thì phải hàng trang ấy. Em chỉ vd 1 từ: nhà cung cấp dịch vụ/ hàng hoá. Thì tiếng anh nó chia ra Vendor và supplier và 2 từ khác hẳn nhau. Còn việc nói xen tiếng anh là do mt làm việc có yếu tố nước ngoài thôi khi giao tiếp của họ phải nói bằng tiếng anh và khi được nói tiếng Việt thì họ mới bị cái bệnh tiện thì nói cho nhanh. Em ví dụ thêm, ví dụ nói check mail chứ h ai nói kiểm tra thư điện tử đâu.

tt0812us

Xe điện

dzoro

Xe điện
Sếp: thôi, cứ như vậy nhé!
Nhân viên: dạ, vâng ạ.

Bang lang

Xe điện
Thế mợ ghét em hả vì em thường xuyên gõ sai hay thiếu dấu, thỉnh thoảng cũng xen tiếng anh vì em rất dễ bị thuần hoá :(

cỏ và mây

Xe điện
Thế mợ ghét em hả vì em thường xuyên gõ sai hay thiếu dấu, thỉnh thoảng cũng xen tiếng anh vì em rất dễ bị thuần hoá :(
:)). Em chỉ ghét người dùng tiếng Anh bừa bãi ạ. Em có nói ở cm trên là trừ những từ thông dụng và chuyên ngành ấy. Em sai chính tả suốt ấy mà. Em có cái tus facebook chắc phải sửa 100 lần vì lâu lâu em lại phát hiện ra sai 1 chỗ nào đó =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Sao bây giờ nhiều người hay thêm cái đuôi kép này vào thế cccm nhỉ? Hay thời nay môn văn mới sửa đổi bổ sung mà em chưa cập nhật nhỉ? :-??
Ngày xưa bọn em học văn chỉ có đuôi là "nhé" hoặc "ạ" thôi.
Em để ý chủ yếu là các mợ trẻ người Bắc hay nói/nt như thế mà nhiều chứ ko ít nhé, hay là tạo dáng cho nó điệu nhỉ? @-)@-)

Cccm bổ sung thêm các trường hợp tương tự ta chém cho ra nhẽ nhé ;;)
Cụ xúc than lại đị khịa người ta rồi nhé.