Nhiễu âm thanh khi lắp đầu Android

bobo2211

Xe tải
Em đã đọc khá nhiều bài trên OF trước khi mạo muội mở topic này. Tình hình là em thay đầu kèm xe Audi TT mà lắp đầu Android. Em gặp vấn đề về nhiễu, cụ thể như sau:

• Cắm chìa khoá vào, chưa nổ máy. Mở đầu lên, dù chưa bật nhạc hay bật nhạc nhỏ thì tiếng trong lành, ko có nhiễu.
  • Nổ máy, bắt đầu xuất hiện tiếng nhiễu kiểu tần số cao, hình như bọn Tây lợn gọn là buzz/whine gì đó. Tiếng nhiễu này không thay đổi khi tăng gỉam volume, tăng giảm tốc độ xe.
Em có đem xe qua DuyLinh nhưng họ thử cái cục lọc nhiễu qua RCA (bông sen) cũng ko được gì cả. Vì vậy em post lên đây hỏi các bác có kinh nghiệm xử lý ntn? Em có xem 1 video nó bảo nối đất cho cực âm của RCA. Liệu có phải là giải pháp ko? Có cửa hàng nào ở Q. Đống Đa chuyên xử lý cái này không các bác, đi lại cho gần ạ.

bobo2211

Xe tải
Hqua vừa đem ra Long Thịnh ở ngõ 50 Nguyễn Thị Định, thợ có lắp cho 1 quả lọc đầu nguồn vào, có giảm 1 tí về mặt âm lượng nhưng không triệt tiêu được. Thấy bác ấy khuyên đi vệ sinh chổi than máy phát? Liệu cái này có xử được ko các bác?

meshow

Xe máy
cái này cụ cố gắng khử nhiễu chỉ mất thời gian. Nói chung là gian nan và hên xui lắm, ko thể khẳng định được do đâu mà phải test
- Trước khi thay đầu android xe cụ đã độ chế , lắp thêm gì so với nguyên bản chưa như độ đèn, sub,...
- có khi cụ đổi cái đầu android khác thì lại không bị
Vệ sinh chổi than máy phát nghe có vẻ không liên quan

botmi

Xe buýt
Vợ cụ chân dài mà cụ chơi hàng địa phương thì nó ko ưng đâu, vợ e chân ngắn nhưng e ccò chả dùng, lắp cái androi này nó nghe kiểu hai lúa

bobo2211

Xe tải
Vợ cụ chân dài mà cụ chơi hàng địa phương thì nó ko ưng đâu, vợ e chân ngắn nhưng e ccò chả dùng, lắp cái androi này nó nghe kiểu hai lúa
Em cần android để cài dẫn đường, chứ nếu để nghe nhạc + xem dvd em có thể mua luôn đầu RNS-E của Audi nhưng nó ko hỗ trợ bản đồ VN, đấy là vấn đề chính

hoang chinh

Xe điện
Vấn đề chính ở đây sẽ là bị nhiễu nguồn nên mới xảy ra tình trạng trên . Nguồn của dvd này sẽ xử lý hơi kém ( theo ý kiến cá nhân em ) . Cụ thay đầu # như Alpine hoặc Pioneer thử xem có triệt tiêu được tiếng kêu đó . Nếu hết thì sẽ có cách khắc phục được ạ

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Em đã đọc khá nhiều bài trên OF trước khi mạo muội mở topic này. Tình hình là em thay đầu kèm xe Audi TT mà lắp đầu Android. Em gặp vấn đề về nhiễu, cụ thể như sau:

• Cắm chìa khoá vào, chưa nổ máy. Mở đầu lên, dù chưa bật nhạc hay bật nhạc nhỏ thì tiếng trong lành, ko có nhiễu.
  • Nổ máy, bắt đầu xuất hiện tiếng nhiễu kiểu tần số cao, hình như bọn Tây lợn gọn là buzz/whine gì đó. Tiếng nhiễu này không thay đổi khi tăng gỉam volume, tăng giảm tốc độ xe.
Em có đem xe qua DuyLinh nhưng họ thử cái cục lọc nhiễu qua RCA (bông sen) cũng ko được gì cả. Vì vậy em post lên đây hỏi các bác có kinh nghiệm xử lý ntn? Em có xem 1 video nó bảo nối đất cho cực âm của RCA. Liệu có phải là giải pháp ko? Có cửa hàng nào ở Q. Đống Đa chuyên xử lý cái này không các bác, đi lại cho gần ạ.

Cái này cũng ko khó tới mức ko làm được, vấn đề chỉ là cái máy phát mà thôi, ko phải vệ sinh chổi than là xong đâu :) .

bobo2211

Xe tải
Vấn đề chính ở đây sẽ là bị nhiễu nguồn nên mới xảy ra tình trạng trên . Nguồn của dvd này sẽ xử lý hơi kém ( theo ý kiến cá nhân em ) . Cụ thay đầu # như Alpine hoặc Pioneer thử xem có triệt tiêu được tiếng kêu đó . Nếu hết thì sẽ có cách khắc phục được ạ
Có bạn bên Volkswagen dụ em thayddaadu Alpine nhưng hình nhjw chạy windows CE nên em ko thích, hiện nay tiếng nhiễu nhỏ ở mức chấp nhận được khi đi trên đường rồi ạ, mở nhạc nhè nhẹ chứ ko cần tiếng hát ât tiếng bomb như trc :P em sẽ tìm tiếp bộ lọc nguồn tốt hơn nữa xem sao

bobo2211

Xe tải
nửa năm rồi mà em vẫn tìm giải pháp, bác nào có kinh nghiệm vụ này ko?

TVPL

Xe container
có cụ ạ, âm li theo xe, cụ có xử lý được hem em mang xe qua?
Em cũng như cụ mà, độ đẽo trả giá thì chắc hơn chút ah :)
Em nghi xe cụ bị hiện tượng mà khoai tây gọi là Ground loop... Để em check thêm xem có tư véo gì được không... Để em réo thêm lão Mèo sạch thỉu vào trợ giúp.

Đỗ Quân

Xe hơi

Cụ mang qua e , e xử lý miễn phí giúp cụ ạ , e ở 30 nguyễn văn huyên cụ nhé

bobo2211

Xe tải

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
nửa năm rồi mà em vẫn tìm giải pháp, bác nào có kinh nghiệm vụ này ko?
Cụ có thời gian mời qua cửa hàng em. Em có phương án sử lý giúp cụ nhưng chưa giám chắc 100% cụ nhé.

Em cũng như cụ mà, độ đẽo trả giá thì chắc hơn chút ah :)
Em nghi xe cụ bị hiện tượng mà khoai tây gọi là Ground loop... Để em check thêm xem có tư véo gì được không... Để em réo thêm lão Mèo sạch thỉu vào trợ giúp.
Gì đới lão .. rít theo chân ga .. em gặp .. hàng ngày .. cái nì phải .. hội thảo nhá .. :P:P

Bamboochick

Xe hơi
Em cần android để cài dẫn đường, chứ nếu để nghe nhạc + xem dvd em có thể mua luôn đầu RNS-E của Audi nhưng nó ko hỗ trợ bản đồ VN, đấy là vấn đề chính
Cái đầu dvd androit thì chất lượng ko ngon lắm, nó thường là hàng tàu nên ko ổn, sao bác ko dùng thử mấy con cao cấp alpine, clarion, pioneer, kenwood, jvc xem sao. Cái có gps, cái ko, nhưng đều có hỗ trợ HDMI/MHL nên bác có thể mua thêm cái miracast để mirrow nó lên HU, vừa âm thanh ngon lành, chứ chơi mấy em ăn roi này mệt lắm