[Thảo luận] Nhiều cụ dính phạt ở ngã tư Phạm Hùng giao Đường cạnh Bảo tàng HN và TT Hội nghị QG

ubisapro

Xe trâu
Nếu XXX vồ, thì phải vồ cả 3 em chứ nhỉ? Xe 1, xe Toyota trắng thứ hai, và cả xe có camera hành trình.
Vì cả 3 xe đều lấn làn sang phía trái, tóm lại đi giống hệt nhau.
Còm trước em cũng đã cảnh báo vạch liền ở đây rất dài và củ chuối. Đi đúng ko đè vạch thì mất an toàn vì phải bẻ lái vuông góc, còn phi chéo xe sang để nhập làn dễ (giống 3 xe trong clip chẳng cắt mặt, ảnh hưởng xe khác, ko xung đột xe trên đường Phạm Hùng thì 100% đè vạch liền). Trong cái clip cụ suzu up (lấy của cụ anhtho), may ra có em everest đi đúng, còn 4b +2b sai sạch:))

ubisapro

Xe trâu
Bắt tại VT2 là ko đúng. Để mai qua đây e sẽ lại xin làm chuột để mở bài học
Em đã còm là thỉnh thoảng xxx mới đứng, mà đứng đa dạng lắm, các góc trừ góc Bảo tàng như cụ chủ vẽ. Cụ chuột bạch chưa chắc đã gặp, có gặp chưa chắc đã đúng góc => vòng lại thử tiếp chăng cụ:D

dungthutrang

Xe hơi
Em cũng có lần qua đây thấy quả thật là muốn đi đúng luật hơi khó. Nhưng có dừng em lại thì quá lắm ăn được em 150k tiền lỗi đè vạch liền để đi cho an toàn hơn thôi. Mà phải xé phiếu phạt trực tiếp cho em nhưng em tin là không dám xé. Mình xuống phải phân tích nhẹ nhàng hợp tình hợp lý. Nói phải củ cải cung nghe mà các cụ. xxx có láo mấy cũng mềm ra như bún thôi.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Khẳng định XXX bắt láo vì nếu quy tội vượt đèn đỏ thì đèn phải ở chỗ VT2 .Còn chỗ Đ2 lúc đó ko có tác dụng mà chỉ có tác dụng cho các xe đi dọc theo Phạm hùng về ĐLTL thôi.Nhưng chỗ này trên 70% các xe rẽ trái là chèn vạch hay đi hẳn sang phần đường của xe rẽ trái Phạm hùng - sang Vũ phạm hàm.Và 99% xe máy rẽ trái vượt đèn đỏ PH sang VPH.

ubisapro

Xe trâu
Khẳng định XXX bắt láo vì nếu quy tội vượt đèn đỏ thì đèn phải ở chỗ VT2 .Còn chỗ Đ2 lúc đó ko có tác dụng mà chỉ có tác dụng cho các xe đi dọc theo Phạm hùng về ĐLTL thôi.Nhưng chỗ này trên 70% các xe rẽ trái là chèn vạch hay đi hẳn sang phần đường của xe rẽ trái Phạm hùng - sang Vũ phạm hàm.Và 99% xe máy rẽ trái vượt đèn đỏ PH sang VPH.
thế nên tỷ lệ đứng vợt phía VPH em thấy vẫn cao hơn trên Phạm Hùng như cụ chủ cảnh báo:D Chắc cụ cũng hay qua đây nên phán chuẩn ghê:D

DuyThanhSNG

Xe tăng
thế nên tỷ lệ đứng vợt phía VPH em thấy vẫn cao hơn trên Phạm Hùng như cụ chủ cảnh báo:D Chắc cụ cũng hay qua đây nên phán chuẩn ghê:D
Nhà gần chỗ này nên qua đây chia sẻ để AE đi đúng luật đỡ mất tiền sữa của các cháu Cụ ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Các cụ xem hình sau rồi em mô tả tình huống:

Vị trí ngã tư này sơ bộ như sau:
- Ngã tư này em để ý chỉ có 1 hệ thống đèn đỏ
- Nút giao đi qua gầm của đường trên cao
- Đoạn giữa nút giao, vị trí trong gầm đường trên cao có vạch phân làn (em vẽ mầu đỏ trong hình)

Tình huống:
- Nạn nhân đi từ vị trí 1 (VT1) lúc này đèn xanh đến VT2 thì đèn đỏ.
- Nếu hiểu VT2 là vị trí giữa ngã tư thì đương nhiên nạn nhân có thể đi tiếp mà không vi phạm.
- Tuy nhiên, khi nạn nhân đi đến vị trí của C$GT thì bị tóm và bắt lỗi vượt đèn đỏ.

Câu hỏi em muốn hỏi các cụ:
- C$GT bắt lỗi này có đúng không? ~:>
- Đây liệu có phải là 1 cái bẫy nữa :)? (vì có cái vạch phân làn chết tiệt kia [-X)

Lưu ý:
- Nhiều cụ không để ý rất dễ bị dính lỗi lấn làn khi rẽ trái theo hướng đi của nạn nhân kể trên. Dính lỗi này chắc không cãi được như lỗi trên =((
Nếu đúng sơ đồ và trường hợp như cụ tả, xxx đẵ bắt láo.

ubisapro

Xe trâu
Nếu đúng sơ đồ và trường hợp như cụ tả, xxx đẵ bắt láo.
Cụ buicongchuc hình như trong ngành đúng ko nhỉ, chuyên nhận phản ánh của anh em tài xế. Bắt như thế này em thấy thường xuyên luôn ý chứ, và rất nhiều điểm như vậy. Ngay như chỗ ngã tư kengnam, Ngã tư Tôn thất thuyêt - Phạm Hùng đều cắm kiểu đèn như thế này hết ợ. Ngay như hôm qua em đi từ Mễ trì, xuyên thẳng sang bên Dương đình nghệ. Khi em qua đèn đỏ phía Mễ trì, còn gần 10s xanh ợ, nhưng do có 2b vượt đèn đỏ, nên khi em gần đi qua bên kia thì đèn đỏ và phía Phạm HÙng bắt đầu đi. Vì lý do an toàn, em và vài xe khác vẫn dừng lại, mặc dù cái đèn phụ đỏ hướng này lắp tít bên kia đường, chả có hiệu lực. Chả hiểu mấy ông GTCC cắm phía bên kia đường làm cái j, trong khi cái cần là đèn ở dưới gầm cầu của cả đoạn Vành đai 3 này chả lắp cái nào cả => mập mờ, xxx thịt

Oldwolf

Xe đạp
Chỗ này ngày nào e cũng đi làm về, theo e, nên dừng lại là đúng.
Về mặt luật, chỗ đó có 2 đèn (không có định nghĩa cụm đèn) thì đèn đỏ nguyên tắc là phải dừng lại. Vị trí đèn đỏ 2 hình như e thấy là giữa chứ không phải bên trái như ảnh cụ vẽ (để về e xem lại cho chuẩn), nhưng nói chung mình đi vẫn nhìn được đèn mà không bị cản trở.
Về mặt an toàn, chỗ đó nếu rẽ trái, bên kia đang đèn xanh được đi thẳng và rẽ trái thì mình sẽ xung đột với họ, nên trường hợp này nên dừng.
Chỗ này, nếu gặp đèn đỏ e vẫn dừng ở vị trí 2 (các bác nhớ đừng lấn sang làn trái, ở đó có vạch liền - csgt e thấy bắt lỗi này là chủ yếu). Và chỗ đó không có vạch kẻ ngang dừng, nên ta dừng trước vạch kẻ cho người đi bộ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Xxx không bắt lỗi đèn đỏ mà bắt lỗi chém vạch ở vt 2 cụ nhé.

podr everet

Xe buýt
Cụ chủ vẽ cái bảo tàng giống phết.
Hài vậy thôi, đoạn này thi thoảng em cũng hay đi, xxx chủ yếu vợt các cụ đè Vạch đi vào làn bên.
Còn xxx vịn là vượt đèn đỏ thì cứ tranh luận cho ra nhẽ.
Có câu chuyện dừng đèn đỏ (tương tự) như sau:
Tại tỉnh miền núi BK mới lắp đèn tín hiệu tại ngã tư, có một bác ở (trong làng) đi xe máy gần qua hết ngã tư thì đèn đỏ bật sáng, bác (trong làng) đấy dừng lại, ngửa cổ nhìn đèn chờ đến khi đèn xanh sáng mới đi tiếp. Đây là chuyện có thật 100% đấy.

gacbeong

Xe hơi
Chỗ này em thấy có vẻ giống ngã tư cầu lạc trung cắt kim ngưu.chả có cái đèn nào mà vẫn phải dừng đèn đỏ trên cầu
Cụ nói lung tung, đèn báo hiệu to đùng trên cầu. Cụ đi từ Minh Khai đến Lạc Trung qua ngã tư là có đèn rồi tiếp theo trên cầu có đèn tiếp.

quyenh1000

Xe buýt
Cụ nói lung tung, đèn báo hiệu to đùng trên cầu. Cụ đi từ Minh Khai đến Lạc Trung qua ngã tư là có đèn rồi tiếp theo trên cầu có đèn tiếp.
Em lạy cụ.cầu lạc trung 1 bên là phố thanh nhàn.1 bên phố lạc trung.nó cắt kim ngưu cụ nhé.chả có liên quan gì đến minh khai cả thưa cụ

Chỉnh sửa cuối:

gacbeong

Xe hơi
Em lạy cụ.cầu lạc trung 1 bên là phố thanh nhàn.1 bên phố lạc trung.nó cắt kim ngưu cụ nhé.chả có liên quan gì đến minh khai cả thưa cụ
Em gõ nhầm thôi, nhà em ở Trương Định đi qua 2 ngã tư này liên tục ở chỗ Thanh nhàn cũng tương tự. Em hay đưa F1 nhà em đi khám bên Lạc Trung

Oldwolf

Xe đạp
Như comment trước e có nói, chiều đi làm về e xem lại, thì đúng như e nói, đèn cắm vào cột chứ L chìa ra giữa đường. Các bác nhìn hình e sửa lại của bác thớt. 2 cái ô màu vào là e vẽ vào. Em vẫn bảo lưu quan điểm mình khi đi qua ngã tư này (cả về an toàn bản thân và luật) là đều phải dừng trước vạch cho người đi bộ và ở phía bên phải vạch liền)

Dqlong

Xe tăng
1. Cụ chủ vẽ bản đồ chả chính xác gì cả. Cái TT Hội nghị nó ở cạnh bảo tàng và cái BigC nó bên phải chứ. Em xoay đủ các hướng, soi cả vào gương vẫn chả thấy nó đúng.
2. Không chỉ ngã tư này mà gần như tất cả ngã tư trên Phạm Hùng đèn nó đều thế.
3. Về luật thì chả có lỗi vượt đèn đỏ ở VT2 vì đèn đặt sau giao lộ chứ ko có đèn đặt trước.
4. Về lý mà nói thì nên dừng vì khi đèn Đ2 đỏ là chiều cắt ngang sẽ xanh và có rất đông xe đi cắt ngang. Nếu cứ lái sẽ rất dễ gây ùn tắc hay va chạm. Chắc tại thấy đèn bên kia xanh, cả đường dừng mà lại có 1 xe đi nên CSGT cũng cứ "nhầm" nên mới bắt lỗi.

009

Xe hơi
Đoạn này em đi suốt, đơn giản mà. Nghe nói đoạn Hồ Tùng Mậu mới phức tạp

dung37c1

Xe tăng
Em hay đi qua đây thì đi thế này:
VT1 đèn xanh> em đi, đến VT2 đèn đỏ em dừng lại ( nhưng phải dừng trên phần đường theo chiều đi của mềnh, và không chèn qua cái vạch liền như cụ chủ vẽ nhé) . Nếu cả VT1 và VT2 đền đèn xanh, nhưng các cụ chèo qua vạch liền mà đi, xxx đứng ở đấy vưỡn tuýt các cụ nhóe.
Chuẩn cụ ạ, cái này cũng như nút chỗ Toyota Mỹ đình ạ

ubisapro

Xe trâu
1. Cụ chủ vẽ bản đồ chả chính xác gì cả. Cái TT Hội nghị nó ở cạnh bảo tàng và cái BigC nó bên phải chứ. Em xoay đủ các hướng, soi cả vào gương vẫn chả thấy nó đúng.
2. Không chỉ ngã tư này mà gần như tất cả ngã tư trên Phạm Hùng đèn nó đều thế.
3. Về luật thì chả có lỗi vượt đèn đỏ ở VT2 vì đèn đặt sau giao lộ chứ ko có đèn đặt trước.
4. Về lý mà nói thì nên dừng vì khi đèn Đ2 đỏ là chiều cắt ngang sẽ xanh và có rất đông xe đi cắt ngang. Nếu cứ lái sẽ rất dễ gây ùn tắc hay va chạm. Chắc tại thấy đèn bên kia xanh, cả đường dừng mà lại có 1 xe đi nên CSGT cũng cứ "nhầm" nên mới bắt lỗi.
2-> 4 em ko phản đối, 1 thì chắc cụ ít đi qua đây nên cụ chủ vẽ dễ hình dung vậy mà cụ ko thấy đúng. Cụ mở google map ra, cái đường phía dưới, chỗ VT1 của cụ chủ là đường Vũ Phạm Hàm đấy ợ. Cụ mở bản đồ xem có giống cụ chủ vẽ ko:D

suzu37

Xe container
2-> 4 em ko phản đối, 1 thì chắc cụ ít đi qua đây nên cụ chủ vẽ dễ hình dung vậy mà cụ ko thấy đúng. Cụ mở google map ra, cái đường phía dưới, chỗ VT1 của cụ chủ là đường Vũ Phạm Hàm đấy ợ. Cụ mở bản đồ xem có giống cụ chủ vẽ ko:D
Chiều qua em qua chỗ này, không hề thấy vạch ngang đường ở VT2. Không rõ em có nhầm không vì em đi 2b, đi thật thong thả để nhìn vạch ở mấy chỗ.