Thảo luận Nhiều cụ, mợ quay xe rút cọc vì Veloz vừa bán kèm lạc vừa tăng giá?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Các đại lý Toyota thông báo đến khách hàng giá bán hai mẫu MPV: Avanza và Veloz sẽ tăng 10 triệu đồng, từ 1/8.

Nhân viên bán hàng ở đại lý cho biết, lần tăng giá này là chính sách của hãng chứ không phải điều chỉnh đơn lẻ từ một vài showroom. Thông báo tăng giá chính thức của Veloz và Avanza từ Toyota Việt Nam sẽ có trong những ngày tới.

Với mức tăng 10 triệu đồng, giá mới của Toyota Avanza là 558-598 triệu đồng, còn Veloz Cross là 658-698 triệu đồng. So với đối thủ chính Mitsubishi Xpander (4 phiên bản) giá 555-688 triệu, Avanza đắt hơn 3-10 triệu đồng (hai bản thấp Xpander), Veloz nhỉnh hơn 10 triệu đồng (2 bản cao Xpander).

Có tiền mà như đi ăn xin, việc quái gì phải nhục thế nhỉ? Chỉ là.cái phương tiện, konđi xe này thì xe khác.

vkthang

Xe container
Có tiền mà như đi ăn xin, việc quái gì phải nhục thế nhỉ? Chỉ là.cái phương tiện, konđi xe này thì xe khác.
Nhẽ mỗi cụ có tiền mua xe!?🤭 người mua được quyền lựa chọn mà cụ, có ai bắt ép mua đâu. Quy luật cung cầu thôi, vài ông tranh nhau em trẻ đẹp muốn cưới làm vợ, có một số người cứ gái là được, thị nở đỡ phải tranh cướp 🤣🤣🤣

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nhẽ mỗi cụ có tiền mua xe!?🤭 người mua được quyền lựa chọn mà cụ, có ai bắt ép mua đâu. Quy luật cung cầu thôi, vài ông tranh nhau em trẻ đẹp muốn cưới làm vợ, có một số người cứ gái là được, thị nở đỡ phải tranh cướp 🤣🤣🤣
Tôi khoe có tiền mua xe thế nào à cụ?

Damhie.u

[Tịch thu bằng lái]
Cùng là Nhật nhưng sang Su em cũng cảm thấy khác. Mà máy móc của Su em thấy bền cực kỳ hiếm hỏng vặt lắm. Nhưng sao dân ta ko thích Su mà cứ phải Toy nhỉ
Su thiết kế lởm, kém hơn Toy nhiều chứ. Toy nó ko thích mang loại ngon cho dòng thấp thôi, nó để dành cho Lan với lex b ạ!

vkthang

Xe container
Người mua có tiền người ta mua theo sở thích cụ lại bảo sao phải nhục với như ăn xin, đi xe khác không phải là dạy nhà giàu tiêu tiền à!? Em vẫn viết tiếng Việt cụ không nhận ra à?

hieukon

Xe container
em làm con fadil cho lành :D

Speed_demon

Xe tải
Nhựa Nhật đắt hơn sắt thép xe Đức/Âu/Hàn. Xác xe cũ Đức/Âu/Hàn rẻ tương đương sắt thép xác xe tải Trung Quốc. Vios 2003 còn bán được 150+ triệu chứ Mercedes các loại Class bán rẻ hơn 50 triệu mà vựa phế liệu còn bảo mang đến vựa và tháo banh xe ra mới thu =))
dqmtrieu đây rồi...

nguoibatdau

Xe tăng
Vừa rồi người nhà em mua Toyota Raize, lạc bị ép mua 40tr, đa phần giá gấp 2-3 lần mua ngoài thị trường thế mà cũng mua cho đc. Em khuyên đứt lưỡi mà ko đc thôi nói chung cái số các cụ à=))
Vậy theo cụ nếu không mua raize thì mua con sonet à?.

tieudaovnt

Xe tăng
Nói chung thương hiệu là cái bền bỉ xây dựng và chất lượng được đảm bảo. Xe nhật nổi tiếng về độ thực dụng, bền bỉ, vận hành ổn định. Xe Hàn thì nổi tiếng về kiểu dáng bắt mắt, option đa dạng, giá cả cạnh tranh. Quan trọng là chất lượng hoàn thiện chi tiết xe Nhật vẫn tốt và chắc chắn hơn rất nhiều, xe mới 1-2 năm thì chưa thấy, đi vài năm là nhận ra ngay. Còn cung cầu không gặp nhau thì ai muốn xếp lot lên đầu thì mua lạc thôi, còn ko chuyển sang xe khác. Xe Hàn giao sớm ko có lạc nhiều mà, nhưng phân khúc MPV bình dân này hình như xe hàn chưa có em nào thì phải

Embebandiem

Xe tăng
Giá hơn tỏi, quất ngay Sedona mà đi, sướng hơn gấp vạn lần
Cụ mà lật lại mấy thớt 5-6 năm trước đây, khi Sedona bắt đầu ra, đám rồ Toy và Innova nhảy vào chém ác liệt. Thật ko may, và hiển nhiên sau đó Sendona chiếm lĩnh vì giá phải chăng, đồ sộ, hiện đại.

tuthang

Xe buýt
Nể thật sự cụ à =)). trước trên mạng thấy có cụ giao con Camry từ 2009 vẫn đăng 500tr mà có cụ vẫn hỏi mua cho được. Khônng biết ng thật việc thật hay tự tay thủ ...thỉ kb
Altis đời 2009 bà chị em bán 310 ia kìa- chạy 50v chưa phải làm gì nhiều. Thế mới thấy nó lành ntn

Matizcoi

Xe cút kít
Nói chung thương hiệu là cái bền bỉ xây dựng và chất lượng được đảm bảo. Xe nhật nổi tiếng về độ thực dụng, bền bỉ, vận hành ổn định. Xe Hàn thì nổi tiếng về kiểu dáng bắt mắt, option đa dạng, giá cả cạnh tranh. Quan trọng là chất lượng hoàn thiện chi tiết xe Nhật vẫn tốt và chắc chắn hơn rất nhiều, xe mới 1-2 năm thì chưa thấy, đi vài năm là nhận ra ngay. Còn cung cầu không gặp nhau thì ai muốn xếp lot lên đầu thì mua lạc thôi, còn ko chuyển sang xe khác. Xe Hàn giao sớm ko có lạc nhiều mà, nhưng phân khúc MPV bình dân này hình như xe hàn chưa có em nào thì phải
Đang zập zình mấy con của Huyndai và hồi sinh Kia Caren cụ ợ, tuy nhiên mấu chốt là giá và kiểu dáng phải đẹp như Xpander nhá =))

HI_CLASS

Xe điện
Đang zập zình mấy con của Huyndai và hồi sinh Kia Caren cụ ợ, tuy nhiên mấu chốt là giá và kiểu dáng phải đẹp như Xpander nhá =))
Kia Caren mới nhìn còn đẹp chứ cái Hyundai Stagazer nhìn xấu mù.