Thảo luận Nhiều cụ, mợ quay xe rút cọc vì Veloz vừa bán kèm lạc vừa tăng giá?

connected

Xe tải
khác gì con vision 37tr bị hét lên 42 43tr vẫn đâm đầu mua đâu =))

Rivers

Xe container
Xem review tiếng mưa rơi vào mái tôn trên youtube của con này mà em phì cười, thế mà vẫn kèm lạc được thì cũng tài :))

Toilatoi242

Xe tăng
Bữa qua cháu nom con
Veloz
chạy ngoài đường mà nom chả vừa mắt tý nào; phần mõm đầu hao hao Xpander góc cạnh thô vãi.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Giờ em thấy ông Vinfast với ông Toy và xe máy Honda giống nhau
Chửi thì dân chửi sấp mặt mỗi ông 1 lý do, còn bán thì vẫn chính là dân mua cho bán k kịp lắp ráp luôn
Buồn cười thật

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Khổ cái chết vì cái tiếng "giữ giá" :D
Mà công nhận giữ giá thật, xe bán ế mà cũng vẫn "giữ giá" :D
Như em innova ế xưng ế xỉa, giá để lăn bánh vẫn hơn tỏi, vãi thật :D
Giá hơn tỏi, quất ngay Sedona mà đi, sướng hơn gấp vạn lần
Cung kiếc gì ạ. Cụ nào có nhu cầu mua lạc vào đây còm cho ae biết với ạ =))
Ko mua hãng này thì mua hãng khác, ko mua xe này thì mua xe khác, mà ko có thì đi xe thuê, đi taxi chứ em ghét cay ghét đắng cái khoản bia kèm lạc. Lần trước chỉ vì con Everest kèm lạc mà em chuyển qua Teramont =))đến giờ vẫn ưng
Toy thì con nào mới ra cũng hét giá, dân bu vào mua thì giá vừa cao vừa kèm lạc, ế ế thì hạ giá dần.
Khắm nhất con Daihatsu Wigo lúc bê về nó cũng hét hơn 4 lít, bà con cũng nô nức hồ hởi lắm, giờ thì ế lòi cuốn gói rồi.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Altis đời 2009 bà chị em bán 310 ia kìa- chạy 50v chưa phải làm gì nhiều. Thế mới thấy nó lành ntn
50 vạn thì Morning, Getz, i10 nó chạy đầy cụ ạ, tất nhiên tầm này thì cũng phải làm máy 1 lần khoảng 20 củ. Trong khi chạy dv nó kiếm đc mấy con xe rồi.

Trong khi xe Nhật cùng phân khúc nó đắt hơn cả trăm triệu. Nếu chạy gia đình thì cụ chạy đến xuống lỗ có nổi 50 vạn không, nếu đến thì cũng chỉ mất 20 củ đại tu máy. Chưa kể xe Hàn thiết kế đẹp hơn, nhiều option hơn.

thientudolong

Xe container
Đang zập zình mấy con của Huyndai và hồi sinh Kia Caren cụ ợ, tuy nhiên mấu chốt là giá và kiểu dáng phải đẹp như Xpander nhá =))
Mpv đa số chạy dv hoặc ng đứng tuổi mua phục vụ gđ thì mấy a hàn khó đọ đc nhật lắm :) giá rẻ ko cạnh tranh option đc :)

thientudolong

Xe container
Giờ em thấy ông Vinfast với ông Toy và xe máy Honda giống nhau
Chửi thì dân chửi sấp mặt mỗi ông 1 lý do, còn bán thì vẫn chính là dân mua cho bán k kịp lắp ráp luôn
Buồn cười thật
Vinfast ko cho áp voucher, bán phá giá xe cùng phân khúc thì nằm mơ
Toy có wigo, avanza, innova... cũng ế lòi ra :D

thientudolong

Xe container
50 vạn thì Morning, Getz, i10 nó chạy đầy cụ ạ, tất nhiên tầm này thì cũng phải làm máy 1 lần khoảng 20 củ. Trong khi chạy dv nó kiếm đc mấy con xe rồi.

Trong khi xe Nhật cùng phân khúc nó đắt hơn cả trăm triệu. Nếu chạy gia đình thì cụ chạy đến xuống lỗ có nổi 50 vạn không, nếu đến thì cũng chỉ mất 20 củ đại tu máy. Chưa kể xe Hàn thiết kế đẹp hơn, nhiều option hơn.
Ở ĐNA này xe hàn bán đc ở mỗi vn thôi cụ :)
Trên bình diện tg thì tổng doanh số của kia/hyundai cộng lại chưa bằng 2/3 toy, chưa cần tính các hãng khác như honda, nissan, mit, suzuki, subaru....
Nói chung về độ an toàn, kinh tế.... thì xe hàn vẫn đi sau khá nhiều

phamhungbs

Xe điện
Em thấy nhiều bạn salesman vẫn giữ nguyên giá và không kèm lạc mà. Bằng chứng là em hỏi thằng bạn mới mua Veloz, nó bảo là chỉ ra đại lý đặt cọc, đến ngày giờ thì lấy xe về có lạc gì đâu (cụ nào không tin em nhắn số điện thoại cho mà hỏi). Em thấy mấy hãng Hàn Quốc giờ cũng lạc ác phết. Nhiều người vẫn chỉ tập trung vào Toy khi có vấn đề gì thôi; còn lại họ quên mất hãng khác cũng coi họ như gà hoặc họ không mua bán gì cả chỉ ném đé quen tay.

pisces_hn

Xe container

Nếu cùng option như nhau thì xe Hàn nó hơn khá tiền nên dùng gia đình nó cũng hợp lý. Chỗ chênh lệch gửi ngân hàng hàng năm mua bảo hiểm full với bảo dưỡng bét nhè chả hết được.

smallcarvn

Xe buýt
không biết ở nước ngoài họ có mua xe kèm lạc giống mình không các cụ nhỉ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
không biết ở nước ngoài họ có mua xe kèm lạc giống mình không các cụ nhỉ?
Nước nào cũng thế bác ạ.
Những cậu Sales không áp dụng "mua xe kèm lạc giống mình", đã bị sa thải hết rồi.
Kinh tế thị chường có định hướng tốt đẹp, nó nên và cần như thế, bác ạ.

ductru_auto

Xe tải
Em thấy cứ để thị trường sẽ quyết định xe nào bán chạy biết ngay. Còn việc lên giá em thấy cũng bình thường, thời buổi này có cái gì không lên giá đâu.