Nhiều cụ ở đây không mua bảo hiểm thân vỏ ko ợ ?

Bóng Chày

Xe lừa
tuanttcimex nói:
Xe đẹp mà số đen thì nên mua. E xe xấu số đỏ nên ko bị vào gara mấy. Kết luận 5 năm mua xe thi 4 năm không mua bảo hiểm hiiii
Nếu bác hay đi chơi xa các kỳ cuối tuần và nghỉ lễ, hay phải ngược xuôi trong nội thành để kiếm cơm nuôi vợ con thì nên mua.

Sent from my iPhone using Forum Runner

Winstorm07

Xe container
Em thấy mua bảo hiểm thân vỏ cũng như các cụ mua con xe của Toi tại VN.
Biết là có thì thừa kô có thì thiếu cũng giống như mua em Toi ở VN mua là mua cái thương hiệu và sự yên tâm.

RAVA

Xe ba gác
Em thấy mua bảo hiểm thân vỏ cũng như các cụ mua con xe của Toi tại VN.
Biết là có thì thừa kô có thì thiếu cũng giống như mua em Toi ở VN mua là mua cái thương hiệu và sự yên tâm.
-Nói như bác chắc là bây giờ phải là "chạy xe Hàn và ko mua bảo hiểm mới là hợp mốt" có đúng ko? Suy nghĩ bắt đầu có vấn đề rồi đấy?:D

Winstorm07

Xe container
-Nói như bác chắc là bây giờ phải là "chạy xe Hàn và ko mua bảo hiểm mới là hợp mốt" có đúng ko? Suy nghĩ bắt đầu có vấn đề rồi đấy?:D
Bác Rava lại đoán mò hiểu sai ý em rồi :)
Em chả nghĩ chạy xe Hàn là hợp mốt vì chúng em quan niệm cái xe nó phục vụ mình, rẻ, tiện nghi, chất lượng cũng đảm bảo, chi phí đầu tư và sử dụng thấp... hết khấu hao hay chán mà có điều kiện thì đổi cái mới hoặc nâng cấp cao hơn. Cái khoảng thời gian nó phục vụ mình với tiêu chí trên thì kô thể tính lỗ bằng tiền được.

Các bác yêu Toi vẫn chả nói: Toi nó ít óp sừn 1 tý nhưng mà cũng chả sao, được cái tên tuổi nó lâu đời, nó bền, nó lành, nó giữ giá... Thế có đúng là mua cái thương hiệu mua cái sự yên tâm kô ạ?? Còn trong quá trình sử dụng nếu nó có bị lỗi 1 tý, service của nó có kém 1 tý, đồ thay thế của nó có đắt 1 tý thì cũng lại tự an ủi "vì nó là hàng hiệu" và được cái "yên tâm, sau này bán kô lỗ".
Bác thử ngẫm lại xem có đúng kô ạ???

202

Xe container
GPS man hinh 7in loai nào vậy? Đc Xe tăng.

Lap vào vị trí nào co thêm tính năng gì nữa ko vậy?

RAVA

Xe ba gác
Bác Rava lại đoán mò hiểu sai ý em rồi :)
Em chả nghĩ chạy xe Hàn là hợp mốt vì chúng em quan niệm cái xe nó phục vụ mình, rẻ, tiện nghi, chất lượng cũng đảm bảo, chi phí đầu tư và sử dụng thấp... hết khấu hao hay chán mà có điều kiện thì đổi cái mới hoặc nâng cấp cao hơn. Cái khoảng thời gian nó phục vụ mình với tiêu chí trên thì kô thể tính lỗ bằng tiền được.

Các bác yêu Toi vẫn chả nói: Toi nó ít óp sừn 1 tý nhưng mà cũng chả sao, được cái tên tuổi nó lâu đời, nó bền, nó lành, nó giữ giá... Thế có đúng là mua cái thương hiệu mua cái sự yên tâm kô ạ?? Còn trong quá trình sử dụng nếu nó có bị lỗi 1 tý, service của nó có kém 1 tý, đồ thay thế của nó có đắt 1 tý thì cũng lại tự an ủi "vì nó là hàng hiệu" và được cái "yên tâm, sau này bán kô lỗ".
Bác thử ngẫm lại xem có đúng kô ạ???
-Em thì lại thấy cái lý lẽ của bác giống như cái ông xe ôm ngồi trên cái Wave Tàu nhìn mấy bác đi SH rồi bảo là "việc quái gì phải đi cái xe đắt tiền làm gì, đằng nào nó chả có 2 bánh, tốt hơn xe mình 1 tý chứ mấy, vẫn chở được mình đi đến nơi, để tiền mà gửi tiết kiệm...", bác đúng là có suy nghĩ điển hình của 1 bác nông dân VN, mua bảo hiểm mà làm gì, bão táp lũ lụt rủi ro nó ở đâu chứ có bao giờ nó đến quê mình và hơn nữa...cứ nhìn thấy đứa nào có cái gì hơn mình là thấy ghét, rõ khổ!:^)

Bóng Chày

Xe lừa
RAVA nói:
-Em thì lại thấy cái lý lẽ của bác giống như cái ông xe ôm ngồi trên cái Wave Tàu nhìn mấy bác đi SH rồi bảo là "việc quái gì phải đi cái xe đắt tiền làm gì, đằng nào nó chả có 2 bánh, tốt hơn xe mình 1 tý chứ mấy, vẫn chở được mình đi đến nơi, để tiền mà gửi tiết kiệm...", bác đúng là có suy nghĩ điển hình của 1 bác nông dân VN, mua bảo hiểm mà làm gì, bão táp lũ lụt rủi ro nó ở đâu chứ có bao giờ nó đến quê mình và hơn nữa...cứ nhìn thấy đứa nào có cái gì hơn mình là thấy ghét, rõ khổ!:^)
Ôi các bác cãi nhau làm gì mất hoà khí quá. Em có cái xe tầm tầm mua bh thân vỏ từ lúc đăng ký, tính ra bình quân khoảng 1tr/tháng - em gọi là chi phí mua sự thanh thản (tất nhiên còn rất nhiều lợi ích kinh tế khác).
Vì vậy bác nào chấp nhận được chi phí này thì mua, ko thì thôi vì tranh cãi mà ko có điều kiện thì các bác đằng nào cũng ko mua. Em xin lấy ví dụ điều kiện: 1 gói thuốc em nhớ đâu 50k, với xác bác nghiện thì tháng mất 1,5tr/tháng (rẻ chắc cũng cỡ 1tr) đốt giấy và củi + rước hoạ ung thư phổi => chi phí khổng lồ chữa trị trong tưong lai. Nếu bác nào đọt nhiên bỏ được thuốc thì thừa tiền mua bảo hiểm thân vỏ cho 4b cỡ từ Camry trở xuống!
Chuyện này nó cũng liên quan đến văn hoá kinh tế các bác ạ, bác nào quan tâm em trao đổi thêm sau.

Winstorm07

Xe container
Chả ai ngốc đến nỗi so HK với Audi hay Mec giống bác đâu ;)

RAVA

Xe ba gác
Chả ai ngốc đến nỗi so HK với Audi hay Mec giống bác đâu ;)
-Thôi em nghĩ bác đừng có tự sướng nữa, cố gắng cày cuốc kiếm chác để thay đổi cái suy nghĩ nông dân, chứ ai lại đi cái xe rẻ lại tiếc cả tiền mua BH nữa chẳng may bị sao vợ con nó đã mất nhờ lại chả có cái gì mà bấu víu thì lại khổ?:-s

Winstorm07

Xe container
-Thôi em nghĩ bác đừng có tự sướng nữa, cố gắng cày cuốc kiếm chác để thay đổi cái suy nghĩ nông dân, chứ ai lại đi cái xe rẻ lại tiếc cả tiền mua BH nữa chẳng may bị sao vợ con nó đã mất nhờ lại chả có cái gì mà bấu víu thì lại khổ?:-s
Ở VN thì đúng là nên tự làm khắc sướng thôi chứ trông đợi vào ai hở bác ;)
Chứ còn cái xe ai rẻ hơn ai đắt hơn ai thì còn phải ngợi nhiều, đúng là mấy bác Toi như bác với bạn Quả chỉ chết vì cái mã thôi :D

Prius

Xe buýt
-Em mua BH toàn bộ cả chục năm nay rồi, bây giờ mà chạy cái xe mà chưa mua BH như là mình quên điện thoại ý. Nếu bác nào chạy xe chủ yếu là trong phố, ko chạy đường trường và muốn tiết kiệm thì ko mua cũng được, nhưng nếu chạy đường trường nhiều thì nên mua. Ra đấy thì chả biết đâu mà lần đâu?~X(
Bác nói đúng ý em! đi đường trường hãi lắm, chẳng biết thế nào mà lần đâu. Chạy trong phố thì cũng không nặng lắm ngoài việc bị 2B tạt đầu và húc mít

RAVA

Xe ba gác
Ở VN thì đúng là nên tự làm khắc sướng thôi chứ trông đợi vào ai hở bác ;)
Chứ còn cái xe ai rẻ hơn ai đắt hơn ai thì còn phải ngợi nhiều, đúng là mấy bác Toi như bác với bạn Quả chỉ chết vì cái mã thôi :D
-Chán nhỉ, em thấy bác nói mãi là bác mua xe Hàn vì cái mã cơ mà, nào là vừa rẻ, vừa đẹp, vừa nhiều óp sần, thế hóa ra ko phải à? Cứ tự vả vào m..ồm mình thế này thì chịu thôi?:^o

Winstorm07

Xe container
-Chán nhỉ, em thấy bác nói mãi là bác mua xe Hàn vì cái mã cơ mà, nào là vừa rẻ, vừa đẹp, vừa nhiều óp sần, thế hóa ra ko phải à? Cứ tự vả vào m..ồm mình thế này thì chịu thôi?:^o
Hì, bác về bên mấy thớt Toi xem ai khen Toi đẹp lâu, tỉnh lại đi cưng. ;)

binhnq2

Xe tăng
cãi nhau mệt nhỉ? mỗi người 1 quan điểm, ko đúng thì lại sỉ vả nhau, đến mệt, thừa hơi.e mua 2 năm đầu, sau kệ bố nó, vì e chạy toàn trong nội thành, khi nào chạy đường trường dài nhiều thì mới tính. Ngoài ra, có thể mua miễn thường cao (tương đương với phí năm thấp) để hạn chế rủi ro tai nạn lớn. thế thôi!

linhsan

Xe hơi
Đã gọi là bảo hiểm để phòng ngừa rủi ro mà các cụ cứ tính lời. Riêng em, em mua gói full luôn, ra đường hỗn loạn ai mà biết được. Có bảo hiểm, bớt đi một nỗi lo, để đầu óc làm việc khác

Meo Thamlam

Xe lăn
Em toàn đi trong phố, mua 3 năm BH thân vỏ thấy phí quá, chẳng dùng đến lần nào, năm nay quyết định không mua, hy vọng mọi chuyện suôn sẻ :D

manhha

Xe tải
Việc mua bảo hiểm theo em thì tùy quan điểm của mỗi người và mức độ đi lại.
Như em đi lại ít và chủ yếu đi trong nội thành thì em chỉ mua mỗi bảo hiểm bắt buộc.
Khi mua chiếc xe đầu tiên em cũng mua nhưng sau thấy khi xe xước sát một chút đi làm bảo hiểm cũng rườm rà mất thời gian nên em không mua nữa. Vì em chỉ đi trong nội đô nên xe xước xát nhẹ, làm thủ tục thanh toán được 1 -:- 2triệu tiền bảo hiểm thì đi lại cũng phải mất 2 -:- 3 lần mới lấy được tiền bảo hiểm, em thấy quá mất thời gian nên không cần bảo hiêm thân vỏ nữa.

Bóng Chày

Xe lừa
Gửi bác Hà và bác Mèo: mua bảo hiểm nghĩa là dùng TIỀN để phòng ngừa rủi ro. Rủi ro thì không có trong kế hoạch! Vì vậy bác nào mà lăn tăn về TIỀN thì thoi khôbg cần bàn về bảo hiểm nữa.
Bác chủ thớt lập thớt này vì còn đắn đo giữa sói tiền mình bỏ ra và khả năng phòng ngừa rủi ro! Mà việc này thì cả thế giới họ làm rồi ạ.
Giả sử bác có cái Camry hơn 1 tỷ đi 4 năm ko mua bh, đã chạy được 40k cây số, giá trị thị trường độ 950 tr. Ngày hôm nay bác định bán 960 tr và khách hẹn tuần sau lấy xe. Chiều nay bác đỗ xe bị cái cây đổ đè nát - vâng đè nát sau 4 năm bác "thông minh" không phải đóng bảo hiểm! (à, bác và gia đình ko có trong xe nhé, còn nếu có gia đình trong xe nữa thì sao nhỉ).
Còn nhiều ví dụ nữa!

Đại Tướng

Xe đạp
Em cũng mua đúng một năm đầu còn ko mua nữa. Tự nhiên bỏ mười mấy củ mua cái bảo hiểm thấy xót. Còn theo e đã đen lên thì chả kể, hên xui.