[VHGT] Nhiều lái xe tính rất củ chuối !

anhtho

Xe ngựa
Hôm vừa rồi em chạy Bắc Ninh về Hà Nội theo đường Thanh trì. Tới đoạn Pháp vân thì xuống tầng dưới để vào đường Giải phóng. Đoạn ngắn từ chỗ đầu Pháp vân vào đường GP tắc nghẹt, ô tô đi đúng 3 làn, mà thực ra nhích nhích chứ ko đi được, chỉ còn 1 khe cỡ 70cm tới 1m lề phải cho 2b lách. Thế mà trước em có 1 chiếc Innova ghếch luôn đầu sát vỉa, cũng không hiểu để làm gì, hay là hy vọng xe kia hở ra tí để tuồn lên thành hàng thứ 4 ? Hậu quả là bao nhiêu 2b không qua được, leo lên hè, xông ra giữa đường...Mà mấy anh 2b nhà mình cũng hiền, thấy thế cũng đành chịu chứ ko có động thái gì.
Em đứng sau cứ có cảm giác: ông này hình như không đi được thì cũng không muốn ai đi cả, kể cả 2b.

Grandis 2005

Xe điện
Em cũng gặp nhiều cảnh ấy. Nhất là đoạn đê Nghi Tàm - Âu Cơ chạy song song đường Xuân Diệu. Đường hẹp chỉ 1 lane xe ô tô còn chừa 1.5m cho xe máy. Ô tô tắc dài thì có ông nhoi ngay ra bên phải bít nốt lối không cho xe máy thoát. Phía trước thì trống, Phía sau thì xe máy đứng ùn lại trong bất lực trên mặt đê. Rất phản cảm với kiểu bon chen của ô tô như vậy.

anhtho

Xe ngựa
Sợ xuớc xe , sợ thằng sau vượt .
Vâng, có lẽ vậy, mà thế thì ích kỷ quá, xe máy ùn lại đương nhiên lại làm tắc ô tô, trong khi khoảng trống phía trước lại ko có 2b nào đi.

manhvsl

Xe máy
Em cũng mới lái thôi nhưng thấy nhiều cụ đi xe như kiểu đường của riêng nhà mình ấy

Grandis 2005

Xe điện
Em cũng mới lái thôi nhưng thấy nhiều cụ đi xe như kiểu đường của riêng nhà mình ấy
Ah, đấy là họ đưa văn hoá bon chen, tuỳ tiện của đa số 2 bánh lên 4b.

dexom

Xe ba gác
Lôi ra đập bỏ mẹ nó đi.

taoquandecor

Xe tải
4 bánh nó luôn luôn muốn đè đầu 2b vì nó nghĩ rằng nếu ko đè đầu thì 2b sẽ vươn lên và như các cụ hình dung, nếu 2b vươn lên thì sẽ có rất nhiều xe 2b sau cũng vươn lên => 4b sẽ không đi được, thế thôi :)

hgjp

Xe tăng
kiểu tương tự ntn đường em đi làm gặp suốt ngày, đường cấm oto 1 chiều, chờ đèn đỏ các xe nối đuôi nhau chờ bên nửa phải đường
thì thi thoảng có vài con nhợn phi lên đỗ song song chờ đèn không cho xe máy chiều ngược lại đi vào, óc cò hó lái xe ko thiếu thật

echnikj

Xe container
Hôm vừa rồi em chạy Bắc Ninh về Hà Nội theo đường Thanh trì. Tới đoạn Pháp vân thì xuống tầng dưới để vào đường Giải phóng. Đoạn ngắn từ chỗ đầu Pháp vân vào đường GP tắc nghẹt, ô tô đi đúng 3 làn, mà thực ra nhích nhích chứ ko đi được, chỉ còn 1 khe cỡ 70cm tới 1m lề phải cho 2b lách. Thế mà trước em có 1 chiếc Innova ghếch luôn đầu sát vỉa, cũng không hiểu để làm gì, hay là hy vọng xe kia hở ra tí để tuồn lên thành hàng thứ 4 ? Hậu quả là bao nhiêu 2b không qua được, leo lên hè, xông ra giữa đường...Mà mấy anh 2b nhà mình cũng hiền, thấy thế cũng đành chịu chứ ko có động thái gì.
Em đứng sau cứ có cảm giác: ông này hình như không đi được thì cũng không muốn ai đi cả, kể cả 2b.
Theo cụ thì 2 bánh có thể có "động thái gì"?
- Chửi ư? Cũng chẳng tốt đẹp gì khi ngoạc mồm chửi người khác giữa đường, hơn nữa ô tô cách âm chửi cũng ko nghe rõ.
- Lao lên để ra hiệu? Lên vào mắt, có xe vượt lên chỉ trỏ bị đâm rầm 1 phát.
- Tiếp cận gõ cửa cảnh báo? Dễ va quệt lắm.
- Phạm pháp: đập kính, cào xước, cọ quệt?
- Dừng lại rút sờ mát phôn chụp lại tung lên otofun? Đang tập trung lái, đâu rảnh, làm thế chính mình gây cản trở xe khác.
:(

Thảo Mộc

Xe tải
Cũng tùy hoàn cảnh các cụ đừng vội phán, có nhẽ cụ thớt đi 2b hay chưa gặp cảnh như em bao giờ: Em đi làn sát trái để chuẩn bị rẽ trái, còn hở ra 50-70cm là 2b phi vào, nhất là mấy chị đàn bà bon chen, đi xe gas, tay lái yếu, gương kềnh càng quẹt vào gương em vẹo từ trước ra sau, đã thế quệt xong cứ điềm nhiên đi thẳng em mới sôi máu. Lúc đấy thật em mà có cục đá trong tay thì gây án mẹ nó rồi (xin lỗi cc em hơi bậy vì nói đến lại bực :P:P)
Em đã phải thay motor gương 1 lần, hôm trước lại vừa bị lần nữa giờ đang như răng bà lão đây. Từ đó rút kn0, Giờ em kệ, cứ đỗ sát lề ko khe khiếc gì hết b-)b-)
Còn lại nói nếu em đi lề phải, lần nào em cũng phải tấp vào lề phải trước lỗi rẽ vào nhà em hàng km mà xinhan rồi còi loạn cũng chả 2b, 4b nào cho em rẽ, thậm chí 2b đi tràn hết vỉa hè, em đã rẽ chạm đến vỉa hè cũng ko chịu chậm hay dừng cho em qua, lại còn rẽ lên dốc, bao lần đang lò dò lên giữa dốc thì có mấy chú cảm tử vòng vọt mẹ cắt đầu xe để vượt. Có khối lần em phải pass qua 3 lối rẽ mới được rẽ để rồi quay lại ^:)^:((
Tóm lại là chửi người khác thì dễ lắm cccm ạ, khó là làm thế nào để mỗi người lái xe dù 2b, 3b, 4b, 18b có tí văn hóa và quan sát đường, nhường nhịn nhau 1 tí chứ ko phải suốt ngày 2b chửi 4b, 4b lại chửi 2b. Mấy bánh nó chả quan trọng (1 bánh hay nửa bánh cũng cùng tội danh mà :))).

ina

Xe điện
Ý thức giao thông kém là 1 trong những nguyên nhân gây tắc đường. Đường nội đô hẳn hoi mà nhiều đường oto đi hàng 3, hàng 4 luôn. Chỉ mấy phút là 2B bắt đầu ùn lại và sau đó là thảm cảnh mà hằng ngày ta vẫn gặp. :)

SonataHQ

Xe điện
còn nhiều loại nữa côn đồ và manh động, không còn là xấu tính, em đi xe máy sát hè phố, những xe 3 chân to tổ bố nó đè, thỉnh thoảng nó thét cho phát còi hơi vào gáy giật nảy người lên, nếu là chị em phụ nữ thì rất nguy hiểm mà mình đã nép sát hè rồi tránh đi đâu được, ức chế và kinh hoàng.
Tuyến đường thưởng xảy ra là Phạm Hùng, Hồ tùng Mậu, Xuân thủy.

hailuatn

Xe container
Vâng, thế mà có một cụ rất am hiểu hay lập luận bên quán cà phê là ô tô đi như vậy là đúng. Xe máy leo vỉa hè lúc xuống mới là ăn cướp đường của ô tô. Cụ ấy quên một điều cơ bản: trên tất cả các tuyến đường mà xe máy và ô tô cùng lưu thông thì số lượng và mật độ xe máy luôn luôn cao hơn hẳn số lượng và mật độ của ô tô. Nên cái thời điểm mà ô tô chuyển sang làn bên phải (sát vỉa hè) không thể nào không tạt đầu dòng xe máy để chuyển sang cả. Bởi vì, một khi đã phải chuyển làn như vậy thì rõ ràng có dấu hiệu ùn tắc rồi, mà đã có dấu hiệu ùn tắc thì đừng nói chuyện ô tô không tạt đầu dòng xe máy đang lưu thông.

anhtho

Xe ngựa
Vâng, thế mà có một cụ rất am hiểu hay lập luận bên quán cà phê là ô tô đi như vậy là đúng. Xe máy leo vỉa hè lúc xuống mới là ăn cướp đường của ô tô. Cụ ấy quên một điều cơ bản: trên tất cả các tuyến đường mà xe máy và ô tô cùng lưu thông thì số lượng và mật độ xe máy luôn luôn cao hơn hẳn số lượng và mật độ của ô tô. Nên cái thời điểm mà ô tô chuyển sang làn bên phải (sát vỉa hè) không thể nào không tạt đầu dòng xe máy để chuyển sang cả. Bởi vì, một khi đã phải chuyển làn như vậy thì rõ ràng có dấu hiệu ùn tắc rồi, mà đã có dấu hiệu ùn tắc thì đừng nói chuyện ô tô không tạt đầu dòng xe máy đang lưu thông.
Đoạn đường này thì ô tô luôn nhiều hơn 2b. Vả lại chú Ín kia ghếch một bánh vào sát vỉa không phải do chuyển làn gì cả, vì trước đó vẫn đi trong làn thứ 3 như mọi xe khác.
Ngay cái đoạn 3 hàng ô tô chỉ để 2b một lạch bé xíu thì những người 2b đã rất thiệt rồi. Kể cả trên cầu Thanh trì, giờ nhiều khi 4b vượt nhau thành hàng 2 ở phần hành lang bên phải, và 2b cũng không có chỗ đi. Bởi vậy đôi khi các cụ lên án các 2b lên đường vành đai thì cũng nghĩ tới một số cách đi của 4b.

xe oto rùa

Xe điện
Em thấy bọn đấy nhiều lắm , hôm nào em đi đường trường trinh cũng gặp , ô tô đi kín hết ko có lối cho 2b thế là lên vỉa hè chen nhau

quangtu1510

Đi bộ
nghĩ lại thì em cũng trẻ trâu quá các cụ ạ, em đi 2b mà thấy 4b định chuyển lane lúc tắc mà che hết đường xe máy thì e lại cố đi gần phía trên 4b 1 tẹo để 4b không chặn làn 2b
ơn giời chưa bị chửi =,=

canhdong

Xe tải
hồi còn đi xe máy, em là em phải cố vượt lên xong đi thật chậm trươc đầu xe nó, còi thì cũng kệ ;)) xem thằng nào dám đâm

phusi

Xe tải
Em thấy đoạn Hoàng Minh Giám ra Lê Văn Lương có rất nhiều cụ đi kiểu như vậy. Sát vào bên phải nên xe máy không lên được.