[Thảo luận] Nhìn Đi... ít quên đầu

toitimtoi

Xe tải
Các cụ mới lái rất hay quên khi lùi xe chỉ chú ý đến đi....ít mà quên mất nhìn đầu.
Trưa nay em vừa bị một bác ghẹ cả cái đầu xe bác ý vào đuôi xe em. Bác ý đậu vuông góc trên vỉa hè, xe em thì đỗ gác chân lên vỉa hè vuông góc với xe bác ý. Lúc lùi xe ra lẽ ra lùi ra hết đầu mới đánh lái bác ý lại chỉ chú ý đến đi..ít xe bác ý mà quên mất đầu đang chuẩn bị va vào đi..ít xe em. đến khi chạm rồi lẽ ra bác ý phải dừng lại để tiến lên thì bác ý lại cố lùi tiếp làm đi..ít xe em bị một mảng xước lớn. em vội chạy ra yêu cầu bác ý độ lại xe vào vỉa hè giải quyết. Bác ý quay kinh xuống và cũng rất nhẹ nhàng rồi đỗ xe vào vỉa hè trình bày với em "thôi cũng nhẹ thôi e thông cảm anh mới lái....balabala. " thấy bác ý cũng nhẹ nhàng nhận lỗi và lại đi..ít xe em cũng có sẵn vài vết rồi, xe e lại có bảo hiểm nên e cũng vui vẻ nhắc nhở bác ý chú ý khi lùi.....
tổng kết lại:
+ bác nào mới lái chú ý khi lùi phải nhìn cả đầu cả đi..ít nhé
+ nếu lỡ có va chạm cả hai bên nên nhẹ nhàng nói với nhau nếu bỏ qua được thì bỏ qua nếu phải bồi thường chi phí thì cũng đỡ bực mình
chúc các bác lái xe an toàn

chigentra

Xe tải
Bác xử lý như vậy là quá hợp lý, vì xe bác có bảo hiểm, chẳng lẽ lại bắt đền vài trăm bac. Đúng là lái mới thường ít khi chú ý đến đầu xe khi lụi Mà khi lùi xe thì đương nhiên *** xe là tâm còn đầu xe là hình tròn, vòng cua rông. Chúc bác sớm tut lại má vợ 2 như mới

My Mò

Xe điện
Em hết sạch diệu rồi. Muốn mời cụ chủ không được

hamcuare!

Xe container
vod kụ chủ về cách xử sự rất fair.=D>

về cái vụ lùi, ở cty e có ông a giai, chém gió là đổi B2 mấy lần roài, phượt tận sang Lào cái vụ Seagame 25 cơ.
vậy mà lúc lùi và chuồng ở cty vẫn cứ đầu 1 nơi, mít một nẻo, bánh lái lòi ra 2 bên, vợ 2 a giai này là con matiz-2005.
nói chung các kụ mà nhìn ông ấy pack thì vãi tè luôn! e với thằng cùng team ông ấy chê mãi mà cũng éo khá hơn được.
quan trọng là kỹ năng và đúc rút từ kinh nghiệm cầm lái.
chứ có nhắc thì cũng chỉ được tý tẹo thôi.

HUNGSMUN

Xe container
Hoan hô thái độ của bác chủ, thái độ hòa nhã và không cò quay vài đồng như nhiều kẻ khác. Hoan hô bác! Thái độ tốt thì va chạm phần đ...ít mọi chuyện vẫn ở trên đầu; thái độ kém thì va đầu hay va đ...ít thì lúc đó cái đầu giống cái ..đ..ít:P

xeruabo2

Xe điện
E vừa dính phát trưa nay . Lùi ...ít nhưng ko quên đầu mà vưỡn bị mới đau chứ ?Chả là gara e gửi hôm nay có đám cưới họ để xe máy che kín lối ra .E có việc buộc phải lấy xe và cửn thựn nhờ chị chủ nhà ngó dùm kẻo đầu xe chạm cái cột bê tông bên phụ ( tường gara nó xây đơn bổ trụ ợ ), thêm thằng cu coi chừng phiá sau . E lùi rất củ từ . Nhìn ...it xe lọt , ngó đầu xe có vẻ sát cột quá , nhìn chị chủ nhà ... mắt chị vưỡn chăm chú nhìn vào cột mà chưa cảnh báo gì.Nghĩ bụng , chắc đầu cũng lọt . E lùi tiếp khoảng 30 cm thì ...roạt , roạt và tiếng hét cuả chị chủ nhà :' chạm , chạm rồi a ơi ' . Thứ bảy tới E mới mang xe vào xưởng xử lý hậu quả .

rich_$$$

Xe hơi
Các cụ mới lái rất hay quên khi lùi xe chỉ chú ý đến đi....ít mà quên mất nhìn đầu.
Trưa nay em vừa bị một bác ghẹ cả cái đầu xe bác ý vào đuôi xe em. Bác ý đậu vuông góc trên vỉa hè, xe em thì đỗ gác chân lên vỉa hè vuông góc với xe bác ý. Lúc lùi xe ra lẽ ra lùi ra hết đầu mới đánh lái bác ý lại chỉ chú ý đến đi..ít xe bác ý mà quên mất đầu đang chuẩn bị va vào đi..ít xe em. đến khi chạm rồi lẽ ra bác ý phải dừng lại để tiến lên thì bác ý lại cố lùi tiếp làm đi..ít xe em bị một mảng xước lớn. em vội chạy ra yêu cầu bác ý độ lại xe vào vỉa hè giải quyết. Bác ý quay kinh xuống và cũng rất nhẹ nhàng rồi đỗ xe vào vỉa hè trình bày với em "thôi cũng nhẹ thôi e thông cảm anh mới lái....balabala. " thấy bác ý cũng nhẹ nhàng nhận lỗi và lại đi..ít xe em cũng có sẵn vài vết rồi, xe e lại có bảo hiểm nên e cũng vui vẻ nhắc nhở bác ý chú ý khi lùi.....
tổng kết lại:
+ bác nào mới lái chú ý khi lùi phải nhìn cả đầu cả đi..ít nhé
+ nếu lỡ có va chạm cả hai bên nên nhẹ nhàng nói với nhau nếu bỏ qua được thì bỏ qua nếu phải bồi thường chi phí thì cũng đỡ bực mình
chúc các bác lái xe an toàn
Thôi cũng mừng cho cụ, chỉ bị xước xát nhẹ.
Giờ ra đường, giết người như chơi, tốt nhất là ta cứ nhẹ nhàng, không được thì tránh voi chẳng xấu mặt nào phải không cụ. Em đọc báo nhiều, sợ lém :D

bienxedep

Xe máy
Hi hi bệnh này em chữa khỏi lâu roài :D

starlv

Xe buýt
cũng nên thông cảm với lái mới cụ ạ..va nhiều ng` ta mới có kinh nghiệm

mr.luan12179

Xe buýt
Cụ mới lái cũng ngoan nhể :D