[Thảo luận] Nhìn nhau khi đỗ xe

nms

Xe máy
Văn phòng chỗ em một tòa nhà 18 tầng, 1 cái 21 tầng mà có mỗi một tầng hầm bé tẹo thế nên mọi người rủ nhau để xe hết cả ở vườn hoa :21:. Hơi mất mỹ quan tý nhưng còn có chỗ để, thường thì mọi người vẫn để tránh lối ra vào vườn với khoảng trống cho xe trước ra, nếu không thì bảo vệ cũng nhắc. Chả hiểu sao mấy tháng nay nhiều tên đỗ xe ngu quá mất! Như trong ảnh này, lúc em đỗ vào thì trước em chả có xe nào, xe em cách xe sau hơn 1m, thế mà khi xuống lấy xe thì bị chèn ép thế này, trước thì khoảng 40cm, sau thì khoảng 12cm. May mà nhờ chú bảo vệ xi nhan, mất khoảng 6-7 đỏ mới ra được :'(, chỉ sợ va vào xe nào thì mệt!.

Thế nên các cụ khi đỗ xe lưu ý cái, lỡ gặp tài mới như em thì mệt cả hai.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Chà đúng là căng thật, như này em cũng chả biết ra thế nào. Hôm em đứng ở Vincom cũng đỗ kiểu như này, còn sát hơn ý, thế mà bác ấy vẫn ra được mới siu chứ, hình như có 2-3 đỏ :69::69:

ECO-arch

Xe tăng
Bí quá thì chơi trò ủn đít cụ ạ. Phanh tay rồi vẫn ủn cho xẹt bánh đi khoảng 30cm lấy lối quay đầu cho dễ.

E43000

Xe tăng
Dồn toa như trong xưởng sửa chữa ô tô ý nhỉ, cứ sát nhau mà đỗ :^)

lengkeng

Xe tăng
Bác chắc mới lái nên chưa có kinh nghiệm... Gặp trường hợp thế này bác cứ số 1 lùi hoặc tiến thì tùy đẩn mia bọn nó dịch ra mà ra thôi... chẳng méo mó xước xát gì đâu :69:

binhnq2

Xe tăng
Văn phòng chỗ em một tòa nhà 18 tầng, 1 cái 21 tầng mà có mỗi một tầng hầm bé tẹo thế nên mọi người rủ nhau để xe hết cả ở vườn hoa :21:. Hơi mất mỹ quan tý nhưng còn có chỗ để, thường thì mọi người vẫn để tránh lối ra vào vườn với khoảng trống cho xe trước ra, nếu không thì bảo vệ cũng nhắc. Chả hiểu sao mấy tháng nay nhiều tên đỗ xe ngu quá mất! Như trong ảnh này, lúc em đỗ vào thì trước em chả có xe nào, xe em cách xe sau hơn 1m, thế mà khi xuống lấy xe thì bị chèn ép thế này, trước thì khoảng 40cm, sau thì khoảng 12cm. May mà nhờ chú bảo vệ xi nhan, mất khoảng 6-7 đỏ mới ra được :'(, chỉ sợ va vào xe nào thì mệt!.

Dạ thưa cụ, xe nhiều mà cụ đỗ như thế này thì cũng gọi là có văn hóa đỗ xe đâu ạ. 40 trc và 40 sau vẫn là chuẩn nhất, 2 đỏ ra là vừa. xe nhiều mà cụ nào cũng đòi 1m trc với 1m sau để đỗ vào thì các xe khác để đâu????.e

supra

Xe container
Bác chắc mới lái nên chưa có kinh nghiệm... Gặp trường hợp thế này bác cứ số 1 lùi hoặc tiến thì tùy đẩn mia bọn nó dịch ra mà ra thôi... chẳng méo mó xước xát gì đâu :69:
nhỡ chủ xe đứng ngay đấy thì lại rách chuyện:ohmy::ohmy::ohmy:

TungNguyenMD

Xe container
Chà đúng là căng thật, như này em cũng chả biết ra thế nào. Hôm em đứng ở Vincom cũng đỗ kiểu như này, còn sát hơn ý, thế mà bác ấy vẫn ra được mới siu chứ, hình như có 2-3 đỏ :69::69:
Em chẳng cần đỏ nào. Gọi ngay cẩu đến là xong!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

Bác này dại quá, đừng đỗ cách đầu xe sau 1m, mà nên đỗ cách đít xe trước 1m

acura-mdx-sport

Xe máy

Hình như Bên TÂY nó hay làm thế này thì phải :^):^):^)

Matizcoi

Xe cút kít
thử tay nghề mà CỤ, LÙI NHƯ TIẾN :D

FORD G-Point

Xe tải
Lần sau khi đỗ xe cụ đừng đỗ thẳng. Cụ đỗ hơi lệch 1 ít ( ~10 độ), đầu xe hướng ra phía đường đi. Nhất là khi phải đỗ cạnh vỉa hè có gờ cao. Sẽ dễ hơn khi cụ ra chuồng.

xaunhatxahoi

Xe điện
bác lấy cái gối tựa đầu, tiến sát xe họ rồi bảo bảo vệ nhét vào giữa mà ủi xem khung xe thằng nào cứng

aikibi

Xe hơi
Ở đời lắm thằng ngu lắm các cụ ạ. Nó đỗ xe mà không ngắm nghía xem có ảnh hưởng gì đến người khác không, gặp phải cụ nóng tính ủn đại cho 1 phát thì dại mặt.
Dân có tiền đi oto Xịn mà văn hóa lùn

Nezumi

Đi bộ
Ở đời lắm thằng ngu lắm các cụ ạ. Nó đỗ xe mà không ngắm nghía xem có ảnh hưởng gì đến người khác không, gặp phải cụ nóng tính ủn đại cho 1 phát thì dại mặt.
Dân có tiền đi oto Xịn mà văn hóa lùn
Hị hị, cụ cứ nâng cao quan điểm. Em không có ô tô xịn nhưng em có ngắm, em có biết sẽ ảnh hưởng nhưng em ứ biết làm thế nào cho nó vào đúng chỗ. Túm lại là do trình còi, thi thoảng các cụ thông cảm dùm :P

Sau 1 cơ số lần vã mồ hôi giữa mùa đông em giải quyết vấn đề của chủ top bằng cách giống 1 bác nào đó là kiễng chân trước ra ngoài theo kiểu đứng của các người mẫu, trước dư nhiều hơn sau. Ngồi lên oặt phát là đi luôn.

saomai

Xe máy
Chật thế này sao ko bảo nhau cùng đỗ chéo chéo xiên xiên ra vào có phải dễ không

mio

Xe hơi
" Nhìn nhau khi đỗ xe " câu này thật đúng với bức ảnh, bác chủ thớt nhìn xe đỗ trên vỉa hè nên cũng đỗ cùng chiều, xe sau mông bác nhìn bác nên cũng đỗ theo bác, chắc chắn đây là trong khu chung cư nào đó roài, ở ngoài đường có mà dám đỗ trái chiều thế này... Nói chung trong mọi trường hợp nên tạo cho mình thói quen tốt thì hơn. Hai xe chặn đầu chặn đuôi thế bác vẫn ra được mà, vậy là đỗ hợp lý đấy chứ, như thế mới có chỗ đỗ cho các xe khác chứ. Nếu xe nào cũng đỗ trước sau cách 1m mà thừa ra xe bác không có chỗ đỗ thì bác có cam lòng không ? Có bác nào đó chê đỗ thế là ngu và văn hóa đỗ xe đó là văn hóa lùn, nếu thế thì bên Tây nó lùn hết, ngu hết :21: vì bên Tây đỗ xe còn sát hơn thế...