[Funland] Nhìn Việt Phong đá thấy tiếc cho Văn Quyết và Minh Vương

xedapchongnguoc

Xe tăng
giờ VN muốn kiếm 1 ông tiền đạo ko cần phải cao to mà kiểu đánh hơi đc bóng và dứt điểm có lực thôi là em thấy rất hay rồi

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Giải này thấy Vn không còn nét sắc sảo như mấy trận AFF cup và đá với Nhật Bản, tốc độ chậm, phối hợp không nhuyễn. Có vẻ bị đối phương bắt bài. Trận sân nhà gặp Thái sẽ quyết định thành tích giải này.
Em cũng có cảm giác đấy. Nhưng ko chắc là cảm giác hay sự thật nó là vậy. Đúng là bảng lần này có cam go hơn, nó yêu cầu thực lực chứ ko phải may mắn kéo đến pen, trận nào biết trận đó.
Vừa nhớ lại trận gặp Indo, rõ ràng là từ lúc 3-0, mình có vẻ chùng xuống chứ ko phải cố cho được 4,5 quả để đua hiệu số. Bắt đầu thay người kiểu thử nghiệm. Ngay lúc Hùng Dũng sút trượt pen cũng cười tươi chứ ko ôm đầu tiếc nuối (nếu đó ko phải tinh thần của ban huấn luyện thì dù cầu thủ ko tiếc cũng sẽ ôm đầu tỏ vẻ thất vọng gì đó). Em cho rằng “được chỉ đạo ko đứng đầu bảng để giảm áp lực” (ý kiến chủ quan thôi).

Vì vậy em nghĩ rằng trò hay còn ở phía trước. Hi vọng là em đúng :)

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em cũng có cảm giác đấy. Nhưng ko chắc là cảm giác hay sự thật nó là vậy. Đúng là bảng lần này có cam go hơn, nó yêu cầu thực lực chứ ko phải may mắn kéo đến pen, trận nào biết trận đó.
Vừa nhớ lại trận gặp Indo, rõ ràng là từ lúc 3-0, mình có vẻ chùng xuống chứ ko phải cố cho được 4,5 quả để đua hiệu số. Bắt đầu thay người kiểu thử nghiệm. Ngay lúc Hùng Dũng sút trượt pen cũng cười tươi chứ ko ôm đầu tiếc nuối (nếu đó ko phải tinh thần của ban huấn luyện thì dù cầu thủ ko tiếc cũng sẽ ôm đầu tỏ vẻ thất vọng gì đó). Em cho rằng “được chỉ đạo ko đứng đầu bảng để giảm áp lực” (ý kiến chủ quan thôi).

VN đang đá kiểu khó chịu như Ý ngày trước. Đầu tiên đảm bảo không thua xong mới nghĩ đến thắng. Vì vậy cảm giác nó thế.
Khi ghi đc 1 bàn, mình đá phá lối chơi đối phương quá khó chịu.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Ngô Hồng Phước đang ghi bàn như hắc não, lên tuyển U23 cũng chắc giò, khả năng còn tiến xa. Thời trẻ mà cụ đá hay như Hồng Phước thì đúng là bỏ sót nhân tài rồi
Phong bướm chân cẳng cũng khá, thể hình lý trưởng cho 1 trung phong, nhìn cu này em nhớ lại thằng Natipong của Thái ngày xưa, còn có phát triển được nữa hay không thì còn phải theo dõi và thử thách
thằng cu Lương thì E công nhận nó biết đá bóng, mấy cháu kia E k biết nhưng năm nay E 45 tuổi nếu có đã với cu Việt Phong thì E nghĩ vẫn vừa mồm chứ chưa chắc đã ăn đc E

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]

Cụ chuẩn đấy, ăn 3-0 là mình thả rồi k còn muốn ăn mà cũng k muốn cản nữa

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
thằng cu Lương thì E công nhận nó biết đá bóng, mấy cháu kia E k biết nhưng năm nay E 45 tuổi nếu có đã với cu Việt Phong thì E nghĩ vẫn vừa mồm chứ chưa chắc đã ăn đc E
Lương dị là mãu cầu thủ kỹ thuật luẩn quần, óc tối không khôn. Cầm bóng lừa đảo vớ vẩn để 3-4 cầu thủ nó có thới gian quây cho. Mãu này xem thì thích nhưng không hiệu quả.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Lương dị là mãu cầu thủ kỹ thuật luẩn quần, óc tối không khôn. Cầm bóng lừa đảo vớ vẩn để 3-4 cầu thủ nó có thới gian quây cho. Mãu này xem thì thích nhưng không hiệu quả.
Nói thì vô cùng vì E cũng hay vỗ ngực là riêng đá bóng với E k có thằng nào gọi là hay cả và E chỉ quen người khách xem mình đá chứ k có thói quen xem đá bóng bao giờ cả =)). Nhưng phải khác quan mà nói là thằng Lương nó đá hay đấy Cụ, ở VN mình k có mấy ai hơn đc nó đâu, nhọ cho cháu nó là k vào tay CỤ Pack thôi

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói thì vô cùng vì E cũng hay vỗ ngực là riêng đá bóng với E k có thằng nào gọi là hay cả và E chỉ quen người khách xem mình đá chứ k có thói quen xem đá bóng bao giờ cả =)). Nhưng phải khác quan mà nói là thằng Lương nó đá hay đấy Cụ, ở VN mình k có mấy ai hơn đc nó đâu, nhọ cho cháu nó là k vào tay CỤ Pack thôi
Lương dị có kèo trái cực khéo so với quang hải có khi còn kỹ thuật hơn nhưng lại thua xa quang hải về tư duy và nhãn quan nên tầm chỉ dừng lại ở cầu thủ khá thôi

j23

Xe container
Xem trận Thái - UAE đi đã rồi các cụ hay lo là Thái nó đang tiến rất nhanh :D
Tầm này nói cơ ta mà thắng Thái và UAE là có, thực sự là điều trong tầm với thôi. Các cụ đừng quá bi quan, xem nhiều trận trong bảng lên đi, ông Park và trợ lý cũng chỉ cần tập trung vào đó là đủ.
@Cụ nào chê Lương dị thì quả thật rất dũng cảm, thực sự em chưa thấy dân chuyên nào dám chê Lương dị cả, toàn dân ở ngoài dám chê thôi :D :D :D

tica

Xe điện
Em đã từng đá cả Phương nhưng em le ve thôi,Phương có đầu óc tư duy số 10 cực tốt...em ý lên Chuyên thì Tú ngựa chỉ là học trò thôi cụ.
Cái này không biết được cụ ạ. Tú Ngựa là con nhà nòi và cũng từng ăn tập chuyên nghiệp từ nhỏ, sau mới đá phủi và quay lại sân chuyên. Ngoài ra nó có tố chất của một cầu thủ sân 11 là sức rướn tuyệt vời. Ngay cả sân chuyên rất nhiều cầu thủ kỹ thuật tư duy tốt kiểu Quang Tình, Như Thuật nhưng sức rướn không có nên không thể vươn tới tầm đội tuyển.
Phủi có thể đi bóng qua người, nhưng có đẩy được bóng chạy bứt qua được đối phương trong 20m tiếp theo lại là chuyện khác.

tuance66

Xe buýt
Cụ giống e. Ai nói Lương dị đá hay chứ e đek thích tí nào. Đá chậm bỏ mịa, sút thì nhẹ hều, lại mỏng cơm. Đá vs Lào cam thì nói làm khỉ j, gặp malai indo thái thời đấy tắt mẹ điện. Quá là bt.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Khéo để làm gì khi ko có tư duy

Phakimodautom

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu sao cụ lại khen Lương đến vậy, e và nhiều ng e biết cùng cảm nhânj cậu ta đá tối như âm hộ :))

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Nhiều người so Phương vertu sán phủi với tuyển QG e cũng ạ. Cái giải HPL lấy nguyên 1 tổ hạng nhất mà đủ tổ nó đập chết mấy ô phủi.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người so Phương vertu sán phủi với tuyển QG e cũng ạ. Cái giải HPL lấy nguyên 1 tổ hạng nhất mà đủ tổ nó đập chết mấy ô phủi.
Vì toàn mấy ô k biết đá bóng chả khen, khổ mấy ô phủi thì ô nào thích biết đá tý vào chả múa may đc, nọ E nhìn chả nhẽ ở đấy bảo thôi mày ra tao đá cho =))

wtpwt

Xe điện
Làng phủi có Phương Vertu vừa có thể hình kỹ chiến thuật rất hay...nhưng tiếc là em ý chỉ xem bóng đá là niềm vui chứ không muốn lên Chuyên nghiệp.
Từ phủi lên em e khó theo kịp. Nhìn Việt Phong chạy như con vịt.

LeTai1979

Racing Boy
Làng phủi có Phương Vertu vừa có thể hình kỹ chiến thuật rất hay...nhưng tiếc là em ý chỉ xem bóng đá là niềm vui chứ không muốn lên Chuyên nghiệp.
Lên tuyển nó khác lắm lão. :D

LeTai1979

Racing Boy
Phương tố chất cực khủng, công việc chính quá tốt, nhà lại quá cơ bản và ổn nên P ko màng bóng bánh chuyên nghiệp, đang chơi như hiện tại nhiều doanh nghiệp thuê kiếm cũng khơ khớ. E cũng có chơi bóng với cả 2 ae nhà P thời gian dài nên cũng tương đối hiểu
Em ạ Cụ, nói để kiếm thì lên tuyển mà có tiếng thì kiếm khủng lắm, mấy cái doanh nghiệp thuê thì bõ bèn gì?
Mà phủi so với Vi lích đã kém rồi chứ đừng nói lên tuyển. Cụ nhìn Messi khi về tuyển đá thế nào? :))

tay_choi

Xe hơi
Em ạ Cụ, nói để kiếm thì lên tuyển mà có tiếng thì kiếm khủng lắm, mấy cái doanh nghiệp thuê thì bõ bèn gì?
Mà phủi so với Vi lích đã kém rồi chứ đừng nói lên tuyển. Cụ nhìn Messi khi về tuyển đá thế nào? :))
P nó có công việc chính đúng sở trường, năng lực; bóng đá chỉ là năng khiếu chơi thêm thôi cụ, thì kiếm thêm từ doanh nghiệp thuê là cũng ngon mà. Em ko so khi đá chuyên nghiệp, lên tuyển.