Nhìn yêu quá cơ!

enter0280

Xe tăng
Mini Coupe Concept - một thiết kế mới lạ

Cái tên khá quen thuộc, nhưng kiểu dáng rất mới lạ và độc đáo, đó chính là Mini Coupe concept.

Lễ kỷ niệm 50 năm thành lập của Mini đã chính thức bắt đầu, để chào mừng ngày lễ đặc biệt này Mini đã giới thiệu một mẫu concept hoàn toàn mới, chiếc Mini Coupe. Mini cũng sẽ đưa mẫu concept mới của mình đến Frankfurt Motor Show diễn ra vào 14 tháng chín tới đây. Về bản chất, đây là chiếc Mini John Cooper Works đã được thiết kế lại để biến thành một mẫu xe hoàn toàn mới.
Một điều khá thú vị là thiết kế của Mini Coupe được lấy cảm hứng từ mũ của những vận động viên bóng chày. Trưởng nhóm thiết kế Gert Hildebrand đã nảy ra ý tưởng này khi nhìn con trai mình chơi bóng, với chiếc mũ đội ngược ra sau. Theo Mini, nóc xe với kiểu dáng mới sẽ làm giảm trọng tâm xe, nhờ đó sẽ tối ưu hóa được các chuyển động của xe.
Các chi tiết khác như cản trước và cản sau, đèn pha, lưới tản nhiệt đã được thiết kế lại, nhưng những chi tiết này vẫn mang nét đặc trưng không thể lẫn của Mini.
Chiếc Mini Coupe này chỉ có hai ghế trước, vị trí vốn dành cho hai ghế sau đã được dành để mở rộng khoang hành lí, vì thế mà không gian khoang hành lí đã tăng từ 160 lít lên 250 lít. Chất liệu sử dụng trên mẫu xe này sẽ là những chất liệu cao cấp như sợi cacbon, ghế bọc da. Rộng rãi khoáng đạt, chất liệu sang trọng, nội thất của Mini Coupe đem lại cảm giác thực sự thoải mái như một không gian riêng tư cho người sử dụng.
Được trang bị đông cơ tăng áp 1.6 lít twin-scroll, công suất tối đa của Mini Coupe là 211 mã lực, momen xoắn cực đại đạt 260 Nm và có thể được đẩy lên 280 Nm khi sử dụng chức năng có tên Overboost. Công suất và momen xoắn của Mini Coupe thực sự cao so với một chiếc xe nhỏ như “Mini”.
Việc thiết kế lại với nóc xe bằng khung nhôm nhẹ, tháo bỏ hai ghế sau, trọng lượng chiếc Mini Coupe đã giảm đi rất nhiều so với những mẫu Mini khác, do đó chiếc xe này cũng nhanh hơn những mẫu Mini đang có mặt trên thị trường. Tuy nhiên những con số chính xác vẫn chưa được công bố.
Mini sẽ đưa chiếc Coupe này đến Frankfurt Motor Show để thăm dò phản ứng khách hàng, qua đó Mini sẽ xem xét để hoàn thiện mẫu xe hai ghế đầu tiên của hãng.

Theo Carscoop

beozabuikiem

Xe tải
xinh đấy cụ ạ ! nhìn cool we !(l)(l)

Đường xóc

Xe hơi
uầy xe ngon cụ nhể:41:

meoluoi

Xe điện
Xe nhìn yêu, mà atvan của mợ lại càng yêu

Mr.Captiva

Xe buýt
em thấy nhang nhác Fi ác 500 :):)

Tam

Xe đạp
Mơ ước của e đó:)

5491

Xe tải
Con này ngon, về VN chắc phải 50k obama

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
chết mất thui... đẹp quá... có bán em cưới nó luôn... I LOVE MINI

à mà cụ chủ thớt ơi... báo nào viết sai hay cụ viết sai đây... nó là Mini Cooper Concept chứ không phải là Mini Coupe Concept đâu nhé cụ

kiểu gì em cũng cưới con vàng đồng này... he he

1 loạt bảng màu Concept của e đề cử

bác nào thấy em thiết kế bảng màu cho Mini Cooper tương lai đẹp thì VOTE cho em nhé (l)

Chỉnh sửa cuối:

Tungbin

Xe buýt
yêu quá cơ (l)(l)(l)(b)

carauto

Xe buýt
Chưa bị Move hả các bác? Box này là Khoe Xe mà

enter0280

Xe tăng
ai bảo bác thế... anh em để đi săn chị em cũng tuyệt lém... chị em nhìn thấy xe rùi iu sang bác tài đấy :21:
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh.
P/S: Lỗi "Mini Coupe Concept"do báo cụ ợ ko pải e.

Thêm ý tưởng mới đây:
Một mẫu xe kết hợp sự duyên dáng của Mini và nét khỏe khoắn của đua xe địa hình.

Tưởng như mẫu xe nhỏ xinh Mini Cooper và niềm đam mê môn thể thao đua xe địa hình dường như không hề có điểm chung, nhưng mới đây thương hiệu Mini đã xóa nhòa khoảng cách này. Các fan hâm mộ của Mini tại Mỹ sẽ sớm được chiêm ngưỡng phiên bản Clubman S Rally, ra mắt thị trường Mỹ cuối năm nay.
Dự kiến được sản xuất với số lượng rất hạn chế 70 chiếc, Rally Edition Mini Clubman S được thiết kế với những đường nét khỏe khoắn và được khoác lên mình gói độ Clubman John Cooper Works mới thể thao hơn.
Mỗi đại lý của Mini tại Mỹ sẽ được giao duy nhất 1 chiếc xe, mỗi chiếc có một tấm thẻ riêng biệt, đồng thời được trang bị chụp gương Rally Green và rìa ốp thân. Nóc xe có gá để đồ, đúng chất một chiếc xe Rally. Những tùy chọn tiêu chuẩn khác gồm màu sơn “đêm đen” huyền bí, gói thể thao, đèn pha xenon, kết hợp cùng bộ lazăng 17 inch. Nội thất được trang bị bộ kit Bluetooth. Các tùy chọn khác bao gồm gói độ Clubman John Cooper Works đã được nhắc đến ở trên, các đường sọc thể thao, mui mới, đèn chiếu sáng viền đen.
Được mong đợi sẽ ra mắt vào tháng 10 tại thị trường MỸ, chiếc xe sẽ có giá khởi điểm khoảng 32.999 USD.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
cụ nói chuẩn đới!(b)(b)
thì em đang đi MINI COOPER mà... toàn ấn tượng với chị em từ chiếc Mini rùi đến trái tim... mà toàn chị em tuổi xờ tin nhé... bật mí nhỏ... em thấy đi Mini hiệu quả trong tình trường lém... nó làm đường tình trên tay em dạo này cứ lung tung beng... sợ thật :))