[Funland] Nhờ các cụ tư vấn cách giải quyết vấn đề của bọn trẻ con

URAL CCCP

Xe ba gác
Cám
Cám ơn cụ. Nhà em cũng đang xdịnh theo hướng của cụ để cho bên ca họ dọa cho nó một trận ( kiểu giơ cao đánh khẽ). Không biết có hiệu quả không? Và bên ca có giải quyết không?
Em nghĩ CA sẽ giải quyết ngay, nếu cụ có đơn. CA sẽ gọi thằng kia và người giám hộ hợp pháp ( bố hoặc mẹ) thèng kia đến8->

Thanhvuóng71

Xe điện
Em nghĩ tình hướng này ko ít gặp. Em thấy việc gặp phụ huynh 2 đứa kia ko ăn thua. Ủng hộ phương án tốn kém tí là nhờ mấy anh công an hoặc xăm trổ tới gặp dằn mặt.
Vâng nhà em xử lý theo hướng chính quyền. Tránh moin việc leo thang theo hướng tiêu cực. Nhà em chưa biết làm việc với chính quyền theo trình tự ntn

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Thằng con em lớp 6 nhưng cao to như lớp 9 lại học trái tuyến nên bị bọn đầu gấu của trường bắt nạt . Em đã nhờ hiệu trưởng xử lys mà không dứt vì Nó ko đánh ở trường mà ra ngoài trường mí đánh . Em phải mất 1 tháng liền cứ đến đợi ở cổng trường để đi cùng nó về .

Tuy nhiên sau khi tìm hiểu lũ đầu gấu em đến tận nhà bảo bố mẹ nó kết hợp nhờ một thằng có máu mặt hoạ bì đầy đủ hộ tống con em vài hôm . Ngay lập tức lũ đầu gấu trường kia thấy thế sợ đái ra máu luôn Từ đó đến nay yên hẳn

X Trail 2009

Xe buýt
Vâng cám ơn các cụ. Cháu nhà em mới bin trưa nay em đang chờ khám.
Gia đình nhà kia thì đã đến đưa con về và chưa có ý kiến gì với em ( muốn thông qua gvcn để giải quyết).
Nhà em cũng cực bức xúc nhưng cũng cố gắng bình tĩnh để giải quyết vấn đề thật thấu đáo vì gì thì chúng nó vẫn là trẻ con. Và cố gắng ngăn chặn sự việc đến đây vì thằng cu con kia mang hơi hướng bạo lực và xh đen quá

Phần đa trẻ ảnh hưởng chính môi trường quanh nó sống, đặc biệt là gia đình. Thế nên cụ xem bố mẹ thằng ku kia thế nào...chứ cũng thuộc thành phần bề trên thì tốt nhất dạy con mình nên tránh xa.

Cháu đã từng chứng kiến sự việc một đứa trẻ lớp 5 rất vô tình chơi đùa sân trường va vào thằng ku lớ 3 làm ngã lung lay cái răng, bố mẹ đc cô giáo báo đã chủ động hỏi và đến tận nhà kia xin lỗi gặp ông bà thì ko sao, hôm sau bố mẹ thằng bị ngã lôi cả chục người đến gây áp lực và chỉ vì muốn yên ổn mà phải đền 30tr tiền làm răng. Có thể có cụ ko tin nhưng cháu cũng xin miễn giải thích.

xegiacmo

Xe container
Cái này là bạo lực học đường rồi . Mà sao lớp với trường nào mà để xảy ra liên tiếp việc đánh bạn vậy nhỉ ? Vụ này cụ phải làm việc với bgh nhà trường , cô giáo chủ nhiệm , phụ huynh học sinh kia , bên công an nữa

Cứ phải cố

Xe buýt
Việc là thế này. Nhà em có thằng cu con dfang học lớp 10( tuổi ương ương trong cách xử lý mọi vấn đề). Hiện tại đang bị một hai thằng cu trong lớp bắt nạt. Lần 1 cách đây khoảng 2 tuần bị trùm chăn vào đầu đánh tím hết cả tay về kêu đau đầu( nhà em cực xót nhưng nghĩ chuyện trẻ con đùa nghịch hơi ác nên chỉ nói chuyện với gvcn và nhắn gia đình cậu cầm đầu nhắc nhở vì chuyện đó hơi ác và mang hơi hướng bạo lực).
Tiếp đến lần này chẳng biết nói năng với nhau ntn mà đang trong giờ học cậu đó nhẩy lên bàn cầm mũ bảo hiểm đánh nhiều lần vào đầu thằng cu nhà em. Hiện tại đầu cháu sưng và kêu đau đầu nhà trường và em đang phải cho cháu đi khám.Việc thằng cu kia chắc sẽ bị kỷ luật của nhà trường em sợ khi nó bị kỷ luật nó sẽ thù con mình rồi phát sinh việc ngoài tầm kiểm soát.
Vụ này nhà em hơi rối nhờ cụ tư vấn giúp nhà em để giải quyết vấn đề này với . Tks các cụ
Cụ cho con đi khám. Sau đó đến trường gặp cô chủ nhiệm đề nghị gặp bố mẹ và cu kia. Khi đến làm sẵn đơn trình báo công an để dọa. Nếu nó ko ăn năn đề nghị lên ban giám hiệu báo công an thật. Thậm chí dự phòng phương án nhờ 1 cậu Họa sĩ nhắc nhở riêng cu kia ngăn chặn nó gấu mèo.
Cũng thông cảm với cụ vì F1 nhà em cũng bị tương tự lớp 3 bị đẩy ngã toác chán khâu 3 mĩu. 8 bị đánh dập mũi. Lớp 10 bị bạn đá văng điện thoại. Em cũng xót con lắm nên vô cùng bức xúc bạo lực học đường.

Thanhvuóng71

Xe điện
Va
Cụ tìm hiểu nguyên nhân, gốc gác vấn đề chưa đã?

Hàng xóm cháu có thằng con cũng hay kêu bị bạn đánh, nhưng khách quan cháu thấy nó cũng có vấn đề về giao tiếp bạn bè, rất hay khà khịa, gây gổ và đặc biệt rất ít bạn chơi cùng. Cứ nhìn các hoạt động tập thể của nó thì biết.
Vâng em cũng hẹn nhà trường chiều nay làm việc để nắm rõ vấn đề. Có thể việc của trẻ con mình không bảo bên nào đúng. Nhưng những hành vi bạo lực quá đáng thì cũng cần phải xử lý đúng không cụ ( kể cả con mình )

sinichit52

Xe container
Việc là thế này. Nhà em có thằng cu con dfang học lớp 10( tuổi ương ương trong cách xử lý mọi vấn đề). Hiện tại đang bị một hai thằng cu trong lớp bắt nạt. Lần 1 cách đây khoảng 2 tuần bị trùm chăn vào đầu đánh tím hết cả tay về kêu đau đầu( nhà em cực xót nhưng nghĩ chuyện trẻ con đùa nghịch hơi ác nên chỉ nói chuyện với gvcn và nhắn gia đình cậu cầm đầu nhắc nhở vì chuyện đó hơi ác và mang hơi hướng bạo lực).
Tiếp đến lần này chẳng biết nói năng với nhau ntn mà đang trong giờ học cậu đó nhẩy lên bàn cầm mũ bảo hiểm đánh nhiều lần vào đầu thằng cu nhà em. Hiện tại đầu cháu sưng và kêu đau đầu nhà trường và em đang phải cho cháu đi khám.Việc thằng cu kia chắc sẽ bị kỷ luật của nhà trường em sợ khi nó bị kỷ luật nó sẽ thù con mình rồi phát sinh việc ngoài tầm kiểm soát.
Các cụ tư vấn giúp nhà em để giải quyết vấn đề này với . Tks các cụ
f1 nhà cụ có lành như đất không ạ? Nếu cháu không ngại va chạm( có thể phải tẩn nhau)thì cụ thử theo cách này xem sao
- Trước tiên cụ nên nói chuyện với F1 nhẹ nhàng xem vấn đề ở đây là chau bị bắt nạt hay do có xích mích từ trước ạ.
- Sau đó cụ gặp GVCN+ học sinh kia-phụ huynh học sinh kia để cùng bàn cách giải quyết.
- Thời gian này cụ cho con cụ học boxing cho cháu dạn lên( bởi em nghĩ con cụ hơi nhát, hơi ngại va chạm ạ).
-Nếu vấn đề sau buổi gặp GVCN+phụ huynh học sinh mà không có tiến triển. Cụ gặp gia đình kia và rủ phụ huynh cùng tụi f1 đi đấm bao cát, đấm đến lúc nào không còn sức thì dừng. Nếu sự việc không tiến triển, tụi kia còn bắt nạt F1 nhà cụ thì cụ báo công an.

hanoipho79

Xe lăn
Công an không ăn thu đâu cụ...cụ quen anh em nào Ao hồ nào thì nhờ đến lớp gọi ra là sợ són ra quần ngay ý mà.

tienaka

Xe điện
Hồi e học cấp ba suốt ngày oánh nhau trong trường. Sau lân la làm quen vs một đại ca thì từ đó thôi

xebetong

Xe container
Không thấy nói gì đến trách nhiệm của bố mẹ cháu kia?
Con nhà em oánh bạn mà em phải bỏ làm về để xử lý. Nếu nhà bên kia phối hợp giải quyết thì mới không tái diễn nữa

Phải hỏi cu con xem nguyên nhân ra sao, mâu thuẫn kiểu này chắc lâu lâu rồi :-?

xomo

Xe buýt
Việc ko của riêng ai. F1 của em còn bị cô giáo CN trù cơ. Rất bựa nhân nhưng cũng khá kín kẽ. Em cũng đang bí cách giải quyết.
Cụ giải quyết đi xong truyền đạt lại để CCCM rút kinh nghiệm.
TKS

Huthasa

Xe container
Phần đa trẻ ảnh hưởng chính môi trường quanh nó sống, đặc biệt là gia đình. Thế nên cụ xem bố mẹ thằng ku kia thế nào...chứ cũng thuộc thành phần bề trên thì tốt nhất dạy con mình nên tránh xa.

Cháu đã từng chứng kiến sự việc một đứa trẻ lớp 5 rất vô tình chơi đùa sân trường va vào thằng ku lớ 3 làm ngã lung lay cái răng, bố mẹ đc cô giáo báo đã chủ động hỏi và đến tận nhà kia xin lỗi gặp ông bà thì ko sao, hôm sau bố mẹ thằng bị ngã lôi cả chục người đến gây áp lực và chỉ vì muốn yên ổn mà phải đền 30tr tiền làm răng. Có thể có cụ ko tin nhưng cháu cũng xin miễn giải thích.
Thế hả cụ. Phải nhà em đưa hẳn 50 củ rrooif cả lò nhà kia đái ra quần.

Thanhvuóng71

Xe điện
Không thấy nói gì đến trách nhiệm của bố mẹ cháu kia?
Con nhà em oánh bạn mà em phải bỏ làm về để xử lý. Nếu nhà bên kia phối hợp giải quyết thì mới không tái diễn nữa
Vâng nhà em mới có thêm thông tin từ thầy giáo cn. Cũng khá đau đầu.
Khi thầy giáo thông báo thì phụ huynh cha nói vì không có tiền nên ngại gặp. Phụ huynh mẹ thì cũng khoái thác và nói muốn cho nó đi trại cải tạo vì mấy lần phải can không thì nó đâm bố nó rồi.( nguyên văn thầy giáo cn truyền đạt lại). Vụ này nhà em đá phải mứt rồi.Chắc phải xử lý theo hướng cả đen lẫn đỏ rồi.

duytrong

Xe lăn
Con em ngày sưa chuyển từ trường chuyên về trường cấp 3 gần nhà,mấy thằng đại ca lớp cũng hay trêu chọc và cà khịa đánh nhau...em cũng chỉ bảo ban bọn nhỏ thôi,vì nghĩ làm quá sinh ra thù hằn ,không có lợi,sau có đợt đi cắm trại tối xích mích,tẩn nhau thật,em khó nghĩ quá,sau gọi thằng cháu con bà chị cũng đang học ở đấy,baot mày hộ cậu,chứ cậu không muốn ra mặt,thằng cháu kéo một đội,có cả mấy thằng đã học xong đến tận nhà thằng đầu sỏ bọn kia,tẩn cho một trận ra gì,bố mẹ nó ra cũng không can kịp.mấy hôm sau cả thằng kia và phụ huynh lên nhà em nói chuyện,em bảo ơ tôi có biết gì vụ này đâu mấy lần chúng nó xích mích tôi đã gặp nói chuyện vui vẻ với con nhà ông rồi,tôi tưởng đoàn kết rồi mà,em bảo gọi ngay thằng Kia về đây,cu cháu về em rút gậy ra giả vờ phang,cả nhà xúm vào can,may quá.cu cháu abc bảo con giấu cậu ,nhưng thấy bạn con bảo em mày bị bọn nó đánh con phải bênh vực chứ...từ đấy im đét,còn lân la làm thân với cu nhà em nữa chứ...

ngoc_phuong

Xe lăn
Tốt nhất cụ đến ngay gia đình thèng mất dạy kia nói chuyện với bố mẹ nó.Và trình báo công an luôn thì mới giải quyết dứt điểm được8->
Chuẩn.
Các cháu có máu côn đồ cần phải đưa ra CA để răn dạy. Và nhất thiết phải xoay cho gd kia một trận để họ có ý thức trong việc dạy dỗ con cái.
Trong trường hợp này. Kỷ luật của nhà trường chưa mang lại hiệu quả đâu.
Cụ tin vào em đi.
Có đứa nó đâu loài ruột, thủng lá lách hs khác ra rồi đấy.

supga

Xe buýt
Cụ mua bao cát và găng tay cho f1 nhà cụ tập đấm. Đó là 1 biện pháp tự vệ chủ động rất tốt, tăng tính bạo dạn cho trẻ. Sau này nếu f1 đánh nhau có bị thua đi chăng nữa thì cũng sẽ không bị bọn kia bắt nạt lại nữa.

Không hiểu các cụ mợ đang tư vấn nhờ đầu gấu với ao hồ có nghĩ là dù mình thắng nhưng vô tình mình đang dạy con cách sống và tồn tại ngoài khuôn khổ pháp luật không?
Cẩn thận, lợi bất cập hại đấy.