[Funland] Nhờ các cụ tư vấn cách giải quyết vấn đề của bọn trẻ con

Beo2018

Xe hơi
Em chia sẻ cách Bố Em xử lý trường hợp thế này nhé:
Trước đi học, Em cũng nghịch ngợm và hay đánh nhau giao lưu. Đồng trang phải lứa thì Ông kệ ko ý kiến gì với quan điểm: Khỏe để xây dựng và bảo vệ TQ :D. Nhưng bọn lớn mà đánh Em bị thương tích (mặc dù đã dùng chiêu ĐẬU BAY được Bố dạy mà vẫn no đòn thì Ông sẽ đến táng thẳng tay phụ huynh có con đánh Em, với lập luận của Ông là: Ko biết dạy con, lớn bắt nạt bé. :D
Ps: Ông là Sq Đặc công nên ko phải ngại.
Rất ngưỡng mộ bố con nhà cụ.

KatKik

Xe điện
Lội hết 7 trang mà chưa thấy nguyên nhân vụ việc. HS thì thằng hay bị bắt nạt thường là thằng bị ghét ( nhiều lý do bị ghét, nhiều lý do rất đáng bị ăn tẩn), thằng nhút nhát nếu cư xử bt thì cũng chưa chắc đã bị bắt nạt.

Thanhvuóng71

Xe điện
Lội hết 7 trang mà chưa thấy nguyên nhân vụ việc. HS thì thằng hay bị bắt nạt thường là thằng bị ghét ( nhiều lý do bị ghét, nhiều lý do rất đáng bị ăn tẩn), thằng nhút nhát nếu cư xử bt thì cũng chưa chắc đã bị bắt nạt.
Vâng . Cũng hy vọng con cụ không rơi vào trường hợp bị đánh

Chỉnh sửa cuối:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com

KatKik

Xe điện
Vâng . Cũng hy vọng con cụ không rơi vào trường hợp bị đánh
Cụ đang xót con nên câu từ có vẻ ko đc chuẩn nhỉ.
Cụ ko tìm hiểu đc nguyên nhân thì ko xử lý đc dứt điểm đâu.

Tướng cướp

Xe điện
Những thằng hay bắt nạt người khác thì phải có thằng khác dằn mặt thì nó mới chừa.
Em nhớ hồi còn học pt, thằng em em toàn bị mấy thằng đầu gấu đánh, nhưng nó sợ không dám nói với gia đình, thế rồi em biết, em túm cổ được thằng đầu sỏ trước cổng trường, đánh cho thừa sống thiếu chết, kể từ đó bọn đấy không thấy đi bắt nạt người khác nữa.
Theo em, cứ phải nhờ đầu gấu tẩn cho một trận, nó mới ngoan.

Mợ Trăng

Xe tải
Mình cũng có con trai, giờ cháu đã đi làm, rất ổn rồi. Hồi học cuối cấp 2 và cấp 3 cũng mấy lần bị bọn đầu gấu suýt tẩn cho vì tội ngang bướng, nhìn đểu và còn nghiện chơi game. Bọn có hơi hướng XHĐ không sợ CA đâu, nhưng lại sợ chính hội cùng thuyền(hay là nể mặt). Mình cũng chọn giải pháp nhờ mấy anh ấy can thiệp nhẹ nhàng kiểu nó là em tao, cháu tao... tránh nó(bỏ qua) cho nó và cá nhân mình thấy đó là biện pháp hiệu quả. Không vi phạm pháp luật, không bạo lực gì cả.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Gái nhà e sd FB do mẹ kiểm soát k ạ . Bố mẹ k kết bạn với nó ạ .
Mấy f1 nhà em truớc chúng nó chặn fb em sau thấy em vô hại nên chúng chủ động kết bạn lại với em hết :D

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mình cũng có con trai, giờ cháu đã đi làm, rất ổn rồi. Hồi học cuối cấp 2 và cấp 3 cũng mấy lần bị bọn đầu gấu suýt tẩn cho vì tội ngang bướng, nhìn đểu và còn nghiện chơi game. Bọn có hơi hướng XHĐ không sợ CA đâu, nhưng lại sợ chính hội cùng thuyền(hay là nể mặt). Mình cũng chọn giải pháp nhờ mấy anh ấy can thiệp nhẹ nhàng kiểu nó là em tao, cháu tao... tránh nó(bỏ qua) cho nó và cá nhân mình thấy đó là biện pháp hiệu quả. Chả vi phạm pháp luật, chả bạo lực gì cả.
Mợ chuẩn thế mợ iêu :D

Vâng cám ơn các cụ. Cháu nhà em mới bin trưa nay em đang chờ khám.
Gia đình nhà kia thì đã đến đưa con về và chưa có ý kiến gì với em ( muốn thông qua gvcn để giải quyết).
Nhà em cũng cực bức xúc nhưng cũng cố gắng bình tĩnh để giải quyết vấn đề thật thấu đáo vì gì thì chúng nó vẫn là trẻ con. Và cố gắng ngăn chặn sự việc đến đây vì thằng cu con kia mang hơi hướng bạo lực và xh đen quá
Khó rồi, nhà kia ko có tinh thần cầu thị. Nếu nhà đó bướng cụ cứ bứng thẳng tay, sợ gì chúng nó thù hằn, cùng lắm nhờ xhđ doạ cho trận là ok. Còn nếu cầu thị thì giải quyết tình cảm, chủ động xin giảm án phạt cho thằng cu kia.