nhờ các bác cái ghế lái mondeo 2005

ToanNongDan

Xe hơi
tình hình là cái ghế lái em tự nhiên chết đứ đừ bây h muốn di chuyển phải đứng ngoài bấm kéo lên hay kéo xuống còn ngồi lên là k lên xuống đc.e có đi check thì bảo hỏng mô tơ ghế lái rồi h muốn thì phaỉ thay cả ghế lái hix bác nào biết bệnh chỉ em chỗ sửa nhé!đa tạ các bác

mondeo1186

Xe tăng
tình hình là cái ghế lái em tự nhiên chết đứ đừ bây h muốn di chuyển phải đứng ngoài bấm kéo lên hay kéo xuống còn ngồi lên là k lên xuống đc.e có đi check thì bảo hỏng mô tơ ghế lái rồi h muốn thì phaỉ thay cả ghế lái hix bác nào biết bệnh chỉ em chỗ sửa nhé!đa tạ các bác
cụ gọi cho em Thắng 0946163885 . thằng em này đã xử lý mấy xe của bạn em bị thế này rồi.

vienthongdaian

Xe hơi
em cũng mới xử lý xe của em. phải thay bánh răng mất 1,5 củ

drduc

Xe buýt
cái này cũng ko cần cụ ơi, năm 2010 e có xem xe 2003 của 1 cụ nào ở mỹ đình, bảo cũng bị hỏng cái này
sau đó ra hãng nó thay cho cái bên ghế phụ sang ngon choét, mà chả phải mua mới, ghế phụ thì ít dùng hơn ,

choxecu

Xe đạp
dòng xe có ghế chỉnh điện có chắc năng nhớ nghế, bác kiểm tra lại xem ?những người trước ngồi để chức năng này rồi khi bác ngồi thì ghế tự động kéo vào vị trí được nhớ.

zeromanvp

Xe tăng
dòng xe có ghế chỉnh điện có chắc năng nhớ nghế, bác kiểm tra lại xem ?những người trước ngồi để chức năng này rồi khi bác ngồi thì ghế tự động kéo vào vị trí được nhớ.
1 ông cao 1m8 và 1 ông cao 1m6 cũng ngồi như nhau hở cụ :))

Bimbimbem

Xe hơi
Vậy những ông 1m65, 1m75 thì làm thế nào? Lại có em teen chân ngắn 1m5 nữa. Cụ fun vãi
Nhớ đc 3 chế độ ông nào vào và chỉnh ghế để phù hợp mà ko ấn vào memory thì vẫn 3 chế độ cũ mà.

zeromanvp

Xe tăng
Nhớ đc 3 chế độ ông nào vào và chỉnh ghế để phù hợp mà ko ấn vào memory thì vẫn 3 chế độ cũ mà.
Vấn đề là chỉnh kiểu gì là cái mà chủ thớt đang thắc mắc cụ ạ. Chỉnh được thì còn gì để bàn nữa

Ngo nho

Xe tăng
Trên các xe có trang bị tính năng nhớ vị trí ghế ngồi, khi lái xe tắt động cơ và rút chìa khoá điện, ghế lái xe sẽ tự động lùi về vị trí xa vành tay lái nhất, cho phép người lái xe có thêm khoảng không gian rộng rãi để bước xuống và lên xe.

1, Điều chỉnh vị trí ghế ngồi tự động

(Trợ lực điện ghế lái xe)

Điều chỉnh vị trí ghế ngồi lái xe trợ lực điện trang bị giúp chọn vị trí ngồi thuận tiện nhất cho lái xe theo 8 hướng khác nhau. Cụm phím điều chỉnh điện tổ hợp bố trí bên cạnh trái của ghế lái gồm hai phím.
- Phím điều chỉnh vị trí ghế và mặt ghế
Đẩy phím về phía trước để đẩy toàn bộ ghế lên phía trước, hướng gần vào tay lái
Đẩy phím về phía sau để đẩy toàn bộ ghế lùi về phía sau
Nhấc lên hoặc nhấn xuống đầu phía trước của phím tổ hợp để điều chỉnh nâng cao hoặc hạ thấp mặt trước ghế
Nhấc lên hoặc nhấn xuống đầu phía sau của phím tổ hợp để điều chỉnh nâng cao hoặc hạ thấp mặt sau ghế
- Phím điều chỉnh tựa lưng ghế
Gạt xoay phím về phía trước hoặc sau để điều chỉnh góc ngả của lưng ghế về phía trước hoặc sau

2, Bộ nhớ tự động vị trí ghế ngồi lái xe

Bộ nhớ tự động cho phép điều chỉnh và nhớ lại vị trí đã được điều chỉnh này ở 3 vị trí khác nhau, phù hợp cho 3 người lái xe khác nhau (hoặc 3 vị trí ngồi thích hợp khác nhau cho cùng một lái xe). Bộ nhớ này hỗ trợ cho người lái xe (hoặc 3 người lái cùng chiếc xe) có thể điều chỉnh để chọn cho mình một vị trí ngồi thích hợp và sau đó có thể nhanh chóng đưa ghế ngồi về vị trí này mag không cần phải lần lượt điều chỉnh sáu hướng của ghế ngồi.
Để đặt bộ nhớ:
1. Đỗ xe ở vị trí an toàn
2. Bật khoá điện ở vị trí ON
3. Điều chỉnh vị trí ghế như trên
4. Nhấn phím M và giữ trong khi đồng thời nhấn và giữ một trong các phím 1, 2, 3 trong khoảng 4 giây. Khi đó vị trí đã được điều chỉnh này sẽ được nhớ lại ở vị trí 1 hoặc 2 hoặc 3 tương ứng. Khi ghế ngồi đang ở các vị trí điều chỉnh khác, muốn trở lại vị trí đã được điều chỉnh và nhớ này, chỉ cần nhấn vào phím nhớ tương ứng khi chìa khoá điện đang ở vị trí ON.
Các vị trí nhớ 1, 2, 3 này có thể được thiết lập lạivà nhớ vị trí mới đè lên vị trí nhớ cũ bằng cách thực hiện lại toàn bộ quy trình trên.
Các cụ chịu khó mò nhé, em sorry không gửi kèm hình.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Trên các xe có trang bị tính năng nhớ vị trí ghế ngồi, khi lái xe tắt động cơ và rút chìa khoá điện, ghế lái xe sẽ tự động lùi về vị trí xa vành tay lái nhất, cho phép người lái xe có thêm khoảng không gian rộng rãi để bước xuống và lên xe.

1, Điều chỉnh vị trí ghế ngồi tự động

(Trợ lực điện ghế lái xe)

Điều chỉnh vị trí ghế ngồi lái xe trợ lực điện trang bị giúp chọn vị trí ngồi thuận tiện nhất cho lái xe theo 8 hướng khác nhau. Cụm phím điều chỉnh điện tổ hợp bố trí bên cạnh trái của ghế lái gồm hai phím.
- Phím điều chỉnh vị trí ghế và mặt ghế
Đẩy phím về phía trước để đẩy toàn bộ ghế lên phía trước, hướng gần vào tay lái
Đẩy phím về phía sau để đẩy toàn bộ ghế lùi về phía sau
Nhấc lên hoặc nhấn xuống đầu phía trước của phím tổ hợp để điều chỉnh nâng cao hoặc hạ thấp mặt trước ghế
Nhấc lên hoặc nhấn xuống đầu phía sau của phím tổ hợp để điều chỉnh nâng cao hoặc hạ thấp mặt sau ghế
- Phím điều chỉnh tựa lưng ghế
Gạt xoay phím về phía trước hoặc sau để điều chỉnh góc ngả của lưng ghế về phía trước hoặc sau

2, Bộ nhớ tự động vị trí ghế ngồi lái xe

Bộ nhớ tự động cho phép điều chỉnh và nhớ lại vị trí đã được điều chỉnh này ở 3 vị trí khác nhau, phù hợp cho 3 người lái xe khác nhau (hoặc 3 vị trí ngồi thích hợp khác nhau cho cùng một lái xe). Bộ nhớ này hỗ trợ cho người lái xe (hoặc 3 người lái cùng chiếc xe) có thể điều chỉnh để chọn cho mình một vị trí ngồi thích hợp và sau đó có thể nhanh chóng đưa ghế ngồi về vị trí này mag không cần phải lần lượt điều chỉnh sáu hướng của ghế ngồi.
Để đặt bộ nhớ:
1. Đỗ xe ở vị trí an toàn
2. Bật khoá điện ở vị trí ON
3. Điều chỉnh vị trí ghế như trên
4. Nhấn phím M và giữ trong khi đồng thời nhấn và giữ một trong các phím 1, 2, 3 trong khoảng 4 giây. Khi đó vị trí đã được điều chỉnh này sẽ được nhớ lại ở vị trí 1 hoặc 2 hoặc 3 tương ứng. Khi ghế ngồi đang ở các vị trí điều chỉnh khác, muốn trở lại vị trí đã được điều chỉnh và nhớ này, chỉ cần nhấn vào phím nhớ tương ứng khi chìa khoá điện đang ở vị trí ON.
Các vị trí nhớ 1, 2, 3 này có thể được thiết lập lạivà nhớ vị trí mới đè lên vị trí nhớ cũ bằng cách thực hiện lại toàn bộ quy trình trên.
Các cụ chịu khó mò nhé, em sorry không gửi kèm hình.
Chức năng nhớ ghế thì các cụ ý biết, nhưng vấn đề là hỏng mô tơ nên nó không chạy được ạ.

Giải pháp 1 : Thay motor, tham khảo các cụ đã thay ở trên kia (1 củ 5)
Giải pháp 2 : Đổi ghế phụ sang ghế lái (thấy có cụ bảo được)
Giải pháp 3 : Thay cả ghế mới (tầm 2600$)
Giải pháp 4 : Thay xe (500tr tùy loại)

Mr.Ryu

Xe buýt
Chức năng nhớ ghế thì các cụ ý biết, nhưng vấn đề là hỏng mô tơ nên nó không chạy được ạ.

Giải pháp 1 : Thay motor, tham khảo các cụ đã thay ở trên kia (1 củ 5)
Giải pháp 2 : Đổi ghế phụ sang ghế lái (thấy có cụ bảo được)
Giải pháp 3 : Thay cả ghế mới (tầm 2600$)
Giải pháp 4 : Thay xe (500tr tùy loại)
Motor này trên ebay khoảng 800 thôi anh bé ạ. Tiết kiệm dc gần 1 nữa, để còn nộp phạt "để xe" sai quy định

ToanNongDan

Xe hơi
xin đa tạ các bác em vừa mới gọi câu Thắng ford Thanh Xuân rồi k biết sao báo 1củ2 đấy hi vọng sẽ sửa đc nó bị gãy bánh răng chứ k phải là do nhớ vị trí lái đâu ợ!

ToanNongDan

Xe hơi
sửa hết 1tr2 ngon lành cành đào rồi!

kqhung

Đi bộ
Thắng còn làm không các cụ nhỉ? Em vừa gọi.. tạm thời không liên lạc được, xin gọi lại sau.. Mai em gọi lại.

mondeo1186

Xe tăng
Thắng còn làm không các cụ nhỉ? Em vừa gọi.. tạm thời không liên lạc được, xin gọi lại sau.. Mai em gọi lại.
Ghế lái cụ bị sao. Cụ vào gruop mondeo trên fb. Hỏi lão tùng đặng có bánh xe ghế. Còn sửa thì cụ gọi ngọc: 0977972458. Cụ này giờ là bác sỹ hội mông