Nhờ các bác chỉ giáo về thi đường trường

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Hồi em thi có ông vưa nghe đến dưa góp là phi xuống xe, bỏ cuộc chơi. làm 3 thằng em gánh thêm phần của nó :(

akarui2710

Xe đạp
hehe, bác cứ chuẩn bị 100K đến 200K là xong, tuy nhiên nêu hôm đó co thanh tra bác phải cẩn thận, k bác ở lại 1 tháng nhé. bài đó cũng dễ thôi mà, nsoic hung đường trường chỉ là thủ tục thôi. thứ nhất bác nhớ khi đến lượt mình thi, nhớ bật xi nhan trái xin đường, 1 tay vô lăng, 1 táy số
cứ côn với ga hợp lý là ngon, chỉ cần 15 m quá thừa để lên số 3, chú ý khi thầy bảo hết bài thi nữa nhé, nhớ xi nhan phải khi dừng về số 0 nhớ kéo phanh tay, những cái tưởng chừng đơn giản nhưng hay bị trừ điểm đó

DTH2012

Xe đạp
Em vừa thi xong hôm nay ở trên Chèm. Đến bài thi này dù đã chuẩn bị tinh thần trc mà ko hiểu sao lúc lên xe bị lão thầy quát dữ quá, đầu óc em bay hết đi đâu! T__T Cả 6 người cùng đi chuyến đó đều loạng quạng, ông thì chết máy, bà thì vào sai số... mà lúc lên đưa phong bì lão cũng ko nhận còn dọa ko cất ngay tôi hủy kết quả giờ! (nghe ku bảo vệ trông xe nói có thanh tra soi nên ko dám chứ bình thường là cầm tuốt! Mịe!) cuối cùng đến khi lái về và xuống xe thì ông nào cũng bị bắt lỗi toát mồ hôi quên cả hỏi điểm mà lão thầy cũng chả nói gì T__T thấy mấy tốp đi trc bảo cũng bị lão này quát dữ lắm nên bị cuống thao tác loạn lên, nhưng vẫn đỗ! Tuy nhiên vẫn hoang mang quá các cụ ạh! Nhỡ mà trượt thì nhục lắm T____T

Chỉnh sửa cuối:

Dương Tử Anh

Xe tải
Ủa em nhớ ngày xưa em thi đi trong hình chỉ có đoạn lên số 2 rồi đến biển hạn chế tốc độ lại phanh thôi chứ nhảy, hay em nhớ nhầm nhỉ!?
Không phải trong sa hình cụ ơi. Đây là bài cuối mà thường thì lên xe cùng 1 ông giám thị, ông ý lái xe ra đâu đó ngồi hóng mát, thí sinh nộp tô xong là về!

tuandat911

Xe tải
Em vừa thi xong hôm nay ở trên Chèm. Đến bài thi này dù đã chuẩn bị tinh thần trc mà ko hiểu sao lúc lên xe bị lão thầy quát dữ quá, đầu óc em bay hết đi đâu! T__T Cả 6 người cùng đi chuyến đó đều loạng quạng, ông thì chết máy, bà thì vào sai số... mà lúc lên đưa phong bì lão cũng ko nhận còn dọa ko cất ngay tôi hủy kết quả giờ! (nghe ku bảo vệ trông xe nói có thanh tra soi nên ko dám chứ bình thường là cầm tuốt! Mịe!) cuối cùng đến khi lái về và xuống xe thì ông nào cũng bị bắt lỗi toát mồ hôi quên cả hỏi điểm mà lão thầy cũng chả nói gì T__T thấy mấy tốp đi trc bảo cũng bị lão này quát dữ lắm nên bị cuống thao tác loạn lên, nhưng vẫn đỗ! Tuy nhiên vẫn hoang mang quá các cụ ạh! Nhỡ mà trượt thì nhục lắm T____T
Thế thì cụ yên tâm là đỗ rồi, em thi bên HVAN ở Tây Mỗ cứ lên lái thầy không nói j là đỗ còn trượt thì sẽ báo trượt.

anhtho

Xe ngựa
Không phải trong sa hình cụ ơi. Đây là bài cuối mà thường thì lên xe cùng 1 ông giám thị, ông ý lái xe ra đâu đó ngồi hóng mát, thí sinh nộp tô xong là về!
Nghe cụ nói cũng thấy buồn, nhưng thực sự không thay đổi được. Ông thầy đó có mẫn cán, liệu học trò có giỏi hơn không? vì trước ông đó, còn nhiều vấn đề liên quan tới đào tạo lái xe vẫn bất cập.
Ngày xưa em học lái, xếp có nhờ một thầy ở quân đội đến cơ quan huấn luyện. Bài đầu tiên là thầy dậy về ý thức lái xe, .. rồi học tới cấu tạo cơ bản của xe.. rồi mới học lái xe. Những bài đó em vẫn còn nhớ tới giờ. Chắc các cụ giờ mới học thì khó mà được như vậy.

Dương Tử Anh

Xe tải
Nghe cụ nói cũng thấy buồn, nhưng thực sự không thay đổi được. Ông thầy đó có mẫn cán, liệu học trò có giỏi hơn không? vì trước ông đó, còn nhiều vấn đề liên quan tới đào tạo lái xe vẫn bất cập.
Ngày xưa em học lái, xếp có nhờ một thầy ở quân đội đến cơ quan huấn luyện. Bài đầu tiên là thầy dậy về ý thức lái xe, .. rồi học tới cấu tạo cơ bản của xe.. rồi mới học lái xe. Những bài đó em vẫn còn nhớ tới giờ. Chắc các cụ giờ mới học thì khó mà được như vậy.
Năm em lấy bằng là 2002, năm đó đã có tiết mục nộp tô bài đường trường rồi cụ, bên họ có cho mình lên cầm vô lăng bài đường trường đâu. Ông già em ngày trước cũng là tài( phục vụ trong quân đội), toàn chửi mấy cai vụ này:))! Bây giờ em thật, đầy ông cầm cái bằng trong tay mà có biết lái thế nào đâu. Thi bằng theo cái kiểu vủa VN mình thì .....:(

Trantulang

Xe hơi
Các bác cho em thêm ý kiến đi ạ.
Làm sao lên được số 3 trong vòng 15m đầu ạ

SubaruIL

Xe tải
Đề Pa đường bằng thực tế cũng vậy thôi mà, chỉ cần xe chuyển bánh là nhấn côn qua số 2 luôn, cứ giử thẳng vo lăng bằng một tay thôi.
Nhờ người kèm thuê xe vài giờ mà tập.
Cụ làm thế không lên được số 3 trong 15m đâu, số 1 dí ga nhanh và sâu là đủ đà lên thẳng số 3 nên chạy qua số 2 chỉ mang tính thủ tục để chíp nó nhận. Vấn đề còn lại là thao tác thuần thục. Trong 15m e lên số 3 ngon lành, nhưng lúc thi vẫn phải chấp nhận mất 5đ bài này vì để thực hiện được thì giám khảo nó bị dính lưng vào ghế và nó sẽ nghĩ bụng để xem mày giỏi đến đâu là cc gặp khó khăn ngay. Bài thi này cốt lõi là kẹp 200k vào hồ sơ là OK hết, nếu không nó tì phanh phụ thì chưa quá 100m là cc xuống xe sớm đi bộ về.

Trantulang

Xe hơi
Vậy đạp hết côn vô số 1, nhả côn từ từ rồi nhả hết côn, tiếp đó đạp ga nhanh và sâu, rồi nhả chân ga, đạp hết chân côn vô số 2. Từ số 2 là nhả nhanh côn, tiếp tục đạp ga nhanh và sâu, rồi nhả chân ga, đạp hết chân côn vô số 3 à.

Cụ làm thế không lên được số 3 trong 15m đâu, số 1 dí ga nhanh và sâu là đủ đà lên thẳng số 3 nên chạy qua số 2 chỉ mang tính thủ tục để chíp nó nhận. Vấn đề còn lại là thao tác thuần thục. Trong 15m e lên số 3 ngon lành, nhưng lúc thi vẫn phải chấp nhận mất 5đ bài này vì để thực hiện được thì giám khảo nó bị dính lưng vào ghế và nó sẽ nghĩ bụng để xem mày giỏi đến đâu là cc gặp khó khăn ngay. Bài thi này cốt lõi là kẹp 200k vào hồ sơ là OK hết, nếu không nó tì phanh phụ thì chưa quá 100m là cc xuống xe sớm đi bộ về.

SubaruIL

Xe tải
Lên số 3 trong 15m không có khái niệm từ từ nhé cụ ! Cụ chưa đi xe máy côn tay bao giờ à, không có lúc cao hứng lên xe là vút đi như cơn lốc sao ?

Trantulang

Xe hơi
Lên số 3 trong 15m không có khái niệm từ từ nhé cụ ! Cụ chưa đi xe máy côn tay bao giờ à, không có lúc cao hứng lên xe là vút đi như cơn lốc sao ?
Đang ở số 1 nhả côn nhanh tắt máy sao bác?
Vậy chỉ chi tiết cho em cách của bác đi nhe

SubaruIL

Xe tải
Đang ở số 1 nhả côn nhanh tắt máy sao bác?
Vậy chỉ chi tiết cho em cách của bác đi nhe
Côn nhanh thì ga nhanh, chết máy vì phối hợp chưa nhịp nhàng thôi. Thế mới cần phải thuần thục.

levanvnpt

Xe hơi
Không nên căng thẳng quá làm gì , cứ thi bình thường thôi. Mọi việc đau củng vào đó, cái quan trọng nhất là sau khi lấy bằng , cụ chạy sao cho an toàn và chạy làm sao có lúa kìa.

Trantulang

Xe hơi
Côn nhanh thì ga nhanh, chết máy vì phối hợp chưa nhịp nhàng thôi. Thế mới cần phải thuần thục.
Bác làm cách nào?

1. Mớm ga trước, nhả côn nhanh ở số 1, rồi nhả chân ga, đạp hết côn vô số 2..

2. Nhả 1 chút côn ở số 1, mớm ga rồi đạp hết côn vô số 2...

SubaruIL

Xe tải
Đầu tiên nhả côn đến tầm bám rồi phối hợp ga, ở số 1 đỡ côn dẻo + tí ga là xe lên vù vù chứ chết sao được. Lý thuyết là vậy nhưng không thể cứ ngồi lái bàn phím mà dẻo được.

Trantulang

Xe hơi
Đầu tiên nhả côn đến tầm bám rồi phối hợp ga, ở số 1 đỡ côn dẻo + tí ga là xe lên vù vù chứ chết sao được. Lý thuyết là vậy nhưng không thể cứ ngồi lái bàn phím mà dẻo được.
Tài mới chưa có bằng và chưa có xe để vọc nên phải hỏi về lý thuyết thôi.

Vậy là ở số 1 bác nhả 1 tí côn cho xe nó lăn bánh được là mớm ga (lúc đó chân côn vẫn giữ nguyên ko nhả thêm), rồi bỏ chân ga ra, ép sát lại côn vô số 2 chứ gì