nhờ các bác giúp về đầu CD accord 2008 bị khoá

hat65

Xe điện
bạn em có xe accord 2008 cho bạn nó mượn đến lúc trả xe thấy hệ thống âm thanh nó báo lỗi , bắt nhập mã code , xe bạn em mua từ mới nhưng hỏi nó catalo và thẻ đâu nó bảo lúc mua xe không biết để lấy hoặc có thể trong xe có nhưng nó không để ý nên mất rồi. bác nào có cách xử lý hoặc biết nơi xử lý được thì giúp bạn em với ạ! em xin cảm ơn

conveyor

Xe tải
bạn em có xe accord 2008 cho bạn nó mượn đến lúc trả xe thấy hệ thống âm thanh nó báo lỗi , bắt nhập mã code , xe bạn em mua từ mới nhưng hỏi nó catalo và thẻ đâu nó bảo lúc mua xe không biết để lấy hoặc có thể trong xe có nhưng nó không để ý nên mất rồi. bác nào có cách xử lý hoặc biết nơi xử lý được thì giúp bạn em với ạ! em xin cảm ơn
Vậy xe bạn bác đã bị tháo cọc ắcquy, để làm gì thì em không biết. Bác mang xe ra hàng âm thanh ô tô nhờ họ tháo đầu đọc ra, thường thì code nó dán ở đáy của đầu đọc. Code gồm 4 hay 6 số em không nhớ. Bác chép lại code, lắp đầu đọc vào và nhập code bằng dãy phím số chọn đĩa (từ 1-6, code sẽ ko có các chữ số 7, 8, 9, 0 vì đếch có phím số đó). Tổng thời gian khoảng 20' (b)

CAPSTAN09

Xe máy
ô

Vậy xe bạn bác đã bị tháo cọc ắcquy, để làm gì thì em không biết. Bác mang xe ra hàng âm thanh ô tô nhờ họ tháo đầu đọc ra, thường thì code nó dán ở đáy của đầu đọc. Code gồm 4 hay 6 số em không nhớ. Bác chép lại code, lắp đầu đọc vào và nhập code bằng dãy phím số chọn đĩa (từ 1-6, code sẽ ko có các chữ số 7, 8, 9, 0 vì đếch có phím số đó). Tổng thời gian khoảng 20' (b)

Cụ nói thế này nghe phức tạp nhỉ,thế nếu sau này mình thay acquy nó cũng khóa thì tính làm sao hả cụ?chẹp!xe hiện đại nhièu lúc khổ thế đấy,còn xe của bạn cụ hât65 nếu do nguyên nhân trên thì:77:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Không có code nằm trên CD của Accord
Code có đủ các số từ 0-9 ,các phím từ 1-6 chỉ là các phím thể hiện các mã code từ hàng đơn vị đến hàng triệu (6 số),trên mỗi số 1-6 trên CD có thể thay đổi từ 0-9 khi nhập code
Đã mất code thì nên ghi lại số Vin ,nhờ hãng họ lấy lại từ nhà SX ko có cách khác vì rủi do rất cao (b)

conveyor

Xe tải
Code có đủ các số từ 0-9 ,các phím từ 1-6 chỉ là các phím thể hiện các mã code từ hàng đơn vị đến hàng triệu (6 số),trên mỗi số 1-6 trên CD có thể thay đổi từ 0-9 khi nhập code
Đã mất code thì nên ghi lại số Vin ,nhờ hãng họ lấy lại từ nhà SX ko có cách khác vì rủi do rất cao (b)
Cái này em thấy ở xe nhà em nó thế, hôm trước em thử thay đầu DVD của Fuka nhưng không lắp được vì loại EXL có ampli rời nên chỉ lên hình, không có tiếng. Em cũng tháo ắc quy trước khi thay nên nó đòi code, Lật mặt đáy của CD thì có cái dán decal có in code, em ko thấy số nào lớn hơn 6 nên đoán thế. Còn hỏi mấy chú Honda thì đúng như bác nói nếu ko có code thì chỉ có cách gửi hãng số Vin để lấy lại code, chứ ko thấy nói scan ra được code. Tuy nhiên ko phải ai gửi hãng nó cũng cấp vì nó sợ liên quan đến xe trộm cắp :102:

hat65

Xe điện
em cám ơn các bác, để em bảo nó tháo đầu ra xem sao. nó đã mang vào hãng rồi mà hãng cũng chịu ạ

duchanh

Xe đạp
Để nhận được code bác có mấy cách như sau:
1. Tìm trên xe bạn: code phải được để ở đâu đó, có thể là dán vào cuốn sách hướng dẫn sử dụng, dưới đáy CD (như các bác đã nói ở trên), kéo cốp bên phụ xuống ngó mặt trong và mặt bên ngoài có thể có mảnh giấy nhỏ dán trên thành cốp ghi code CD của xe bác.
2. Vào trang web của Honda (https://radio-navicode.honda.com/), cái này chỉ khả thi nếu bác nào đi xe chính chủ đang sống ở Mỹ, đối với các bác đi xe nhập thì cũng bó tay vì sau khi nhập số VIN nó đòi số điện thoại, ZIP code của người mua, mà có trời mới biết được là thông tin người mua ban đầu đã được nhập như thế nào.
3. Có một trang WEB nó đòi trả tiền mấy chục USD, dựa trên số Serial CD của bạn thì nó tìm và trả ra Code, em quên mất địa chỉ trang WEB này rồi (vì nó đòi trả tiền).
Hy vọng giúp ích cho bạn bác tìm được code của xe mình!

hat65

Xe điện
xe bạn em đã xử lý được vụ CD rồi các bác ạ, mang ra cửa hàng am thanh ô tô họ làm cho mất 2 tr ạ. cảm ơn các bác đã tư vấn nhé

Oceanus

Đi bộ
Mấy cái code của Navi và radio trên xe thường thì chỉ cần cung cấp số VIN cho dealer (người bán xe) là họ sẽ đưa cho mình ngay. (Ở VN mình kg biết T_T). Hôm trước mình thay cái battery thì xe mình cũng bị tình trạng tương tự, Navi thì nó hỏi từ số 0 đến 9, còn radio thì nó chỉ có từ số 1 đến số 6 thôi.
====
Bạn nên hỏi chỗ sửa vừa rồi các số họ đã nhập vào để lần sau có ai tháo dây bình ra hay thay bình mới thì còn có mà nhập lại, kg thôi lại phải đem xe ra cho họ làm và mất tiền tiếp đó :mad:
===
Chúc vui :)

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
:77: phức tạp quá.xe hiện đại nên cũng vất.nhân tiện đây cho em hỏi ai có code của đài laceti ko ạ.em xin được cái nhưng cung ko co code nên chẳng lắp sao được.

CIVIC-30K8289

Xe đạp
bác sửa ở chỗ nào đấy phòng khi chẳng may e dính còn biết chỗ để xử lý, E cũng chạy ACC 08 mà. Thanks bác trước nhe(b)(b)(b)

hoatulip

Xe máy
:)):)):)):)):)):)):))

kunhoc

Đi bộ
helpme

xe bạn em đã xử lý được vụ CD rồi các bác ạ, mang ra cửa hàng am thanh ô tô họ làm cho mất 2 tr ạ. cảm ơn các bác đã tư vấn nhé
chao ban! xe minh cũng vừa bị như bạn.Đem vao hãng xin mã code roi nhưng nhập vào vẫn không được, bên hãng kêu chắc bị hư, phải thay mới. bạn hướng dẫn mình dùm với. 0907549979, minh ten Bảo, ở sài gòn

McLaren-01

Xe buýt
:77: phức tạp quá.xe hiện đại nên cũng vất.nhân tiện đây cho em hỏi ai có code của đài laceti ko ạ.em xin được cái nhưng cung ko co code nên chẳng lắp sao được.
Cái này thì hình như chỗ lão Tiensi làm đc nè. Cụ alo tham khảo cái coi: 09 bốn năm 115 tám bốn sáu.

kunhoc

Đi bộ
ngoài cửa hàng làm bằng cách nào vậy bạn? xe mình thì honda kêu thay cái mới..hic. mình o trong SG lận... ko bít chỗ nào sửa được

kunhoc

Đi bộ
trong sai gon co ai biết chỗ nào?

Viot

Xe tải
bác cho hỏi bác mang ra cửa hàng nào để sửa cái đó ạ? con accord của em cũng đang bị như vậy, màn hình em đã lắp dvd nên ko nhập được code. cám ơn bác, em ở Hà nội

hat65

Xe điện
bác cho hỏi bác mang ra cửa hàng nào để sửa cái đó ạ? con accord của em cũng đang bị như vậy, màn hình em đã lắp dvd nên ko nhập được code. cám ơn bác, em ở Hà nội
Trước mắt cụ xem trên vỏ của của nó có ghi pass ko, pas nó có 4 chữ số, một chỗ nữa nhà SX cũng hay dán pass là mặt trong của hộp đựng đồ bên ghế phụ của xe.
Nếu ko tìm đc thì cụ hỏi mấy cụ làm mảng âm thanh trên off nhà mình xem vì lâu quá rồi nên em không nhớ nhờ cụ kdcn nào

DVDtrieubon

Xe điện
Vào hãng thôi cụ lấy số vin là người ta làm dc ạ . Đúng ra số ơi cái thẻ của xe trong túi đồ và sách hướng dẫn sử dụng ý