Nhờ các bác sỹ tu vấn về camry 88 - bệnh nan y

trantrungnd

Xe đạp
Chuyện là vợ cả em có sắm cho em 1 cô v2 là em Camry xuất Mỹ đời 88 để đi làm. xe em bình thường đi ko bật điều hoà thì máy chạy nghe cũng tròn tròn nhưng khi bật điều hoà hoặc bật thêm cả đèn pha thì rung và cảm giác máy yếu. Khi dừng lại thì thấy xe rung lắm. em thấy thợ dùng tuốc nơvit 2 cạnh chỉnh cái ốc trên EFI thì nó đỡ đỡ đi nhưng đi 1 lúc lại bị rung như thế, cảm giác máy yếu và bị bỏ máy. cái bộ EFI em cũng đã tháo ra rửa vệ sinh sạch sẽ rồi. bugi thì em cũng thay rồi nhưng không biết thợ có thay đúng loại bugi cua xe ko . dây cao áp em cũng đã thay mới còn bộ chia điện thì thợ Ninh Bình nói cũng ko vấn đề gì. chả biết là do làm sao.Em cũng ko rành về xe lắm vì mới đi được khoảng 1 năm nay. em ở Nam định, hà nam, ninh bình. Các bác chỉ giúp em về các bệnh nan y này và chỉ luon địa chủ gara uy tín, ngon bổ rẻ ở nơi gần nhất với, chứ cứ để như thế này đi thấy tức lắm các bác ah, cứ bật điều hoà đi chậm là nó lại rung lên bần bật. Bình thường đi 1 mình còn cố chịu đựng (nhưng vẫn tức tức), nếu chở khoảng 4 nguoi trên xe thấy máy yếu đi hẳn, xe đi ì và cảm giác là rất hao xăng, mối lần tăng ga là họng gió rít ầm ầm. Mong các bác chỉ giáo cho em, em xin cảm ơn và hậu tạ các pác 1 thùng vodka! (b)

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe của Bác là bị hỏng cái nâng chân Ga khi bật ĐH rồi. Theo em là thế.

leduy78

Xe máy
Từ lúc mua về đến giờ có bị như vậy hay không, hay là mới xuất hiện???. Bác để ý cái này nhé:

• Để chế độ chạy cầm chừng (galenty), KHÔNG bật máy lạnh và nhìn đồng hồ tua máy là bao nhiêu, 800~1000 v/phút là ok.
  • Để chế độ chạy cầm chừng (galenty), bật máy lạnh và để ý đồng hồ tua máy có dao động từ 800 ->1000 rồi giảm xuống 800 hoặc 900 là đạt (hoặc 1000 -> 1200 rồi trở về 1000).
Nếu 2 mục trên đều không đạt thì phải kiểm tra thêm vài thứ nữa:

• Kiểm tra máy phát, nếu điện của máy phát trong phạm vi 13.7 ~ 14.5V là ok, nhỏ hơn thông số này thì phải thay máy phát. Tuy nhiên theo em, máy phát tốt nhất là 14V ~ 14.5V là tốt nhất.
  • Van bù ga bị hỏng, bị hỏng thì có 2 nguyên nhân chính: thợ cắt mất dây tín hiệu, nó đã hỏng thật sự. Tùy trường hợp mà xử lý.
Hy vọng bác khắc phục được hiện tượng trên.

Giang Nam

Xe tăng
Cụ Lê Duy bảo bác kiểm tra van bù ga điều hòa là chuẩn đới. Cụ kiểm tra xem dư lào thì báo lại cho anh em để phán tiếp. Em cũng đang đi Cam 88, cũng thập tử nhất sinh nhiều rồi.

trantrungnd

Xe đạp
xe em xuất mỹ nên ko có đồng hồ vòng tua máy cac cu ah. làm thế nào để kiểm tra được ah? từ lúc mua về đã thế rồi cụ ah! hôm nào e thử đi kiểm tra máy phát thử xem, còn bù ga điều hoà thì em đã kiểm tra, chac la ko phai vì em nhìn thấy còn mới lắm. cụ nào biêt ở đâu lắp cái đồng hồ báo vòng tua máy ko, mách e phát. em tìm mua mà ko có. mà mua về thì đấu lắp ntn nhi?

danca

Xe điện
có thể xe của cụ bị lỗi ở hệ thống nhiên liệu (bơm xăng yếu hoặc kim phun kẹt) dẫn đến thiếu xăng máy k phát đủ công suất ạ.Ngoài ra cũng có thể hở họng hút nữa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

trantrungnd

Xe đạp
xe em nếu chạy điều hoà hết khoảng 10l/100km. như vậy có phải là hao xăng ko a?e cũng ngi là máy yếu nhưng ko biết kiểm tra ở gara nào cho yên tâm. xe cũ nên đi đâu họ cũng phán thế này thế kia mà chẳng sửa triệt để được. Các cụ chỉ cho e gara kiểm tra và sửa chữa uy tín, tốn kém 1 tí nhưng làm 1 lần luôn cho đỡ lăn tăn chứ cứ thế này, thấy cứ bức mình lắm!
đa tạ các cụ!

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Chào bác! em mới lâu rồi em mới vào online vì bận rộn cv và đi công tác nhiều quá. Bệnh xe của bác cũng giống xe em trước đây, xe rất yếu do bị bỏ máy, kể cả bác có nâng ga thì cũng không ăn thua. Xe bác chạy 10l/100km cả điều hòa là cao nếu là đi đường trường, đường HN thì phù hợp.

Trường hợp xe của cụ cũng giống xe của em mấy tháng trước đây, đi cực kỳ khó chịu, đặc biệt khi muốn tăng tốc nhanh, nguyên nhân chính như em đã sửa là do hệ thống piston không kín (hệ thống hơi máy không đủ khỏe), bỏ máy (tuy nhiên khi đang chạy ở tốc độ cao thì ok các máy chạy đều),như em thì em thay và bảo dưỡng lại toàn bộ piston ngoài ra khi bổ máy thấy có các hệ thống gioăng, bạc nào cần thay thì bác cứ thay luôn làm cả thể. Bây h xe em chạy êm du, máy khởi động vòng tua chỉ 800-900 rpm thôi là vừa, hiện tại em hay về quê Nam Định và QN, đi cao tốc mới về Cao Bồ em toàn chạy đều 130km/h ngon lành. Em sửa ở chỗ bác 8 Nguyễn Khoái, nếu cần biết thông tin thì ới em, nhà em ở Tôn Thất Tùng, bác tiện qua ae giao lưu

trantrungnd

Xe đạp
Chào bác! em mới lâu rồi em mới vào online vì bận rộn cv và đi công tác nhiều quá. Bệnh xe của bác cũng giống xe em trước đây, xe rất yếu do bị bỏ máy, kể cả bác có nâng ga thì cũng không ăn thua. Xe bác chạy 10l/100km cả điều hòa là cao nếu là đi đường trường, đường HN thì phù hợp.

Trường hợp xe của cụ cũng giống xe của em mấy tháng trước đây, đi cực kỳ khó chịu, đặc biệt khi muốn tăng tốc nhanh, nguyên nhân chính như em đã sửa là do hệ thống piston không kín (hệ thống hơi máy không đủ khỏe), bỏ máy (tuy nhiên khi đang chạy ở tốc độ cao thì ok các máy chạy đều),như em thì em thay và bảo dưỡng lại toàn bộ piston ngoài ra khi bổ máy thấy có các hệ thống gioăng, bạc nào cần thay thì bác cứ thay luôn làm cả thể. Bây h xe em chạy êm du, máy khởi động vòng tua chỉ 800-900 rpm thôi là vừa, hiện tại em hay về quê Nam Định và QN, đi cao tốc mới về Cao Bồ em toàn chạy đều 130km/h ngon lành. Em sửa ở chỗ bác 8 Nguyễn Khoái, nếu cần biết thông tin thì ới em, nhà em ở Tôn Thất Tùng, bác tiện qua ae giao lưu
cảm ơn cụ quá! chắc lần này xe em gặp thầy gặp thuốc rồi. em phải ới cụ chứ! Nhà em ở Nam định nhưng thường xuyên công tác ở phủ lý và ninh bình. số cầm chân của em là: 0917.622338. cụ cho em xin số cầm chân của cụ để em alô. tổng thiệt hại cụ sửa em cam của cụ là mấy củ ah? để em còn chuẩn bị thóc để đưa em nó đi Hà Nội với.

Tit_mu_tap

Xe tăng
cảm ơn cụ quá! chắc lần này xe em gặp thầy gặp thuốc rồi. em phải ới cụ chứ! Nhà em ở Nam định nhưng thường xuyên công tác ở phủ lý và ninh bình. số cầm chân của em là: 0917.622338. cụ cho em xin số cầm chân của cụ để em alô. tổng thiệt hại cụ sửa em cam của cụ là mấy củ ah? để em còn chuẩn bị thóc để đưa em nó đi Hà Nội với.
Làm lại hơi mà bác bảo mấy củ, nó phụ thuộc rất nhiều vào tình trạng cái máy của bác, nhẹ thì thay bộ séc măng (miền nam hay gọi là bạc), nặng doa xi lanh, lên code, thay pít tông, ép biên, cả cua roa cam, có khi còn thay cả bơm xăng. Em dự bác cứ tinh thần 10 củ ~20 củ đấy ợ. Đi xe ko bảo dưỡng thay dầu, nước làm mát định kì thì hơi xuống nhanh lắm. Em có số gara bác Tám ở 69 Nguyễn Khoái 0913321664, nên kiểm tra thật kĩ, nếu bổ máy là tốn kém và mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

trantrungnd

Xe đạp
10 -20 củ thì cũng phải chấp nhận thôi ợ! chứ xe cũ thì cũng phải làm thôi. e cũng chưa có kế hoạch đổi xe trong thời gian tới nên là tốn kém thì cũng phải làm. biết là tốn kém nên mới phải chuẩn bị thóc mà cụ. xe em trước đây chủ cũ đi thì ko biết thế nào chứ em mua khoang 1 nam nay, cũng chịu khó bảo dưỡng, thay dầu, ... lăm. có khi đi 3000km e đã thay dầu rồi. lần này quyết tâm cắn răng làm cho ngon luôn. vừa để đi ngon lành, vừa cho đỡ hao xăng, chứ chạy bình quân (đương trường nhiều) mà cũng hết 10l/100km thì cũng chả mấy mà hết chục củ. sắp tới e thu xếp time để mang lên cho bác Tám kiểm tra. lần trước làm công trình trên đó mà ko biết mang qua cho bác kiểm tra luôn. cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. hôm nào sửa xong e về báo cáo các cụ sau ợ!

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
e gửi SDT PM vào mật thư cho cụ rồi nhé. hihi, cụ xác định tinh thần thế là tốt rồi, xe em sửa cũng hết khoảng 9tr thôi, tùy thuộc bổ máy ra xe cụ thế nào nữa, chỗ cụ Tám làm và kiểm tra lại cả hệ thống điện cẩn thận cho cụ nữa, cụ yên tâm, nếu tiện một công lên làm thì xem có những gì cần làm thì cụ làm luôn đi cho nó yên tâm

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã

Cụ trantrungnd Gặp đúng thầy đúng thuốc rồi nhớ!=:)

trantrungnd

Xe đạp
em nhận được số cầm chân của cụ rồi.cảm ơn cụ ợ. em cũng định là tiện 1 công lên thì làm luôn 1 thể cho nó yên tâm. Vụ này em chắc chắn phải nhờ cụ, cụ phải giúp em đấy nhé! em thu xếp thóc lúa và CV xong sẽ alô nhờ cụ ợ! cảm ơn cụ trước nhé!

CR1989

Đi bộ
Chào các bác ! Em đang đi con camry 1989 bị hỏng bộ nâng chân ga và cổ hút gió. Hiện em đang tìm mà ko có vậy có bác nào biết chỗ chỉ cho em với em xin cảm ơn các bác nhắn hộ em theo sdt 0976888988 hoặc bác nào có thì bán cho em.

taildbds

Xe máy
vào hóng các cụ bàn luận

phutran120

Xe tải
hết đát rồi bác ơi, giờ thì chắc chỉ có chế chác vào thôi