Chi hội nhờ các bác trong chi hội 2 bánh tư vấn giùm em vụ này

_fel1x_

Xe hơi
em ở HN đang máu 1 em Yamaha R15, có 1 bác trong SG đồng ý gả lại cho với giá thơm, nhưng chưa lấy xe từ SG bao h nên các bác nào biết tư vấn giúp em mấy vấn đề:
- vận chuyển: em nó là 136kg, k biết chi phí và hình thức vận chuyển như nào là ngon nhất ạ ?
- thủ tục sang tên, đổi biển từ biển SG về biển HN nó như nào ạ

ngoài ra có còn cái vụ chi phí nào phát sinh nữa k, các cụ chỉ giúp em với nhé, nhà em đầy 1 thùng vodka để mời các bác đây rồi ạ ;;)

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Bác bảo người bán xe mang xe ra ga Sài Gòn gửi xe ra cho bác là được.Giá khoảng từ 400-600 nghìn.
sau đó bảo người bán xe gửi giấy tờ xe,chìa khóa và hóa đơn giửi xe bằng đường chuyển phát nhanh cho bác.
bác sẽ nhận được giấy tờ ngày hôm sau và khi nào xe ra đến ga Trần Quý Cáp thì họ sẽ gọi bác ra lấy xe.
Thủ tục sang tên thì bác phải làm hợp đồng công chứng với người bán sau đó bảo hoi đi rút hồ sơ gửi ra cho bác.Cái thủ tục này cực kỳ lằng nhằng.Bác cứ để biển thế mà đi,em cũng đang đi xe biển 59 có sao đâu.

_fel1x_

Xe hơi
Bác bảo người bán xe mang xe ra ga Sài Gòn gửi xe ra cho bác là được.Giá khoảng từ 400-600 nghìn.
sau đó bảo người bán xe gửi giấy tờ xe,chìa khóa và hóa đơn giửi xe bằng đường chuyển phát nhanh cho bác.
bác sẽ nhận được giấy tờ ngày hôm sau và khi nào xe ra đến ga Trần Quý Cáp thì họ sẽ gọi bác ra lấy xe.
Thủ tục sang tên thì bác phải làm hợp đồng công chứng với người bán sau đó bảo hoi đi rút hồ sơ gửi ra cho bác.Cái thủ tục này cực kỳ lằng nhằng.Bác cứ để biển thế mà đi,em cũng đang đi xe biển 59 có sao đâu.
vấn đề là nhỡ xxx đặc biệt là mấy anh 141 có tuýt hỏi thì có bị sao k bác :-s em chỉ ngại mỗi cái khoản đấy thôi nên mới tính chn làm cà vẹt các thức tên mình đàng hoàng cho xxx mà có sờ cũng k hạch họe đc em

lee9

Xe máy
phải rút hồ sơ gốc rồi chuyển vùng nhé