Nhờ các Bác tư vấn BMW 5 Series 525i đời 2007-2008

macmini

Xe đạp
Chào các bác,

Trong thời gian tìm kiếm không được chiếc series 3 đời khoảng 2008/2009/2010, em tình cờ nhìn thấy mấy chiếc series 5 đẹp quá. Tuy nhiên khả năng em chỉ vào khoảng 2007-2008 là kịch. Vậy nhờ các bác tư vấn cho:

- Có nên mua không? :)

- Khả năng sửa chửa: sau khi mua thế nào em cũng vác vào hãng để đảm bảo xe có thể chạy được 3-4 năm nữa không lo nghĩ nhiều. Vậy chi phí đó là vào khoảng bao nhiêu ạ?

- Khả năng vận hành: có phải series 5 gầm thấp hơn series 3?, xăng có bắt buộc phải là A95?.

- Tiêu thụ xăng: là khoảng bảo nhiêu ạ? Tuy nhiên cái này em không đặt nặng lắm vì em đi ít, chỉ đi làm. Tốn hơn tí nhưng được cái sướng là được! Nhưng nếu là 17l/100km thì em cũng xin chịu :)

- Xuất xứ: em thấy có bác nói xe xuất xứ Mỹ kém hơn Đức, ý kiến các bác thế nào?

- Phần mềm: phần mềm có thể up lên version cao hơn không?

- Giá: Nếu xe xuất Đức đời 2007 thì bây giờ khoảng bao nhiêu thì múc được ạ?

- Tư vấn kiểm tra xe: Em không thạo về xe nên khi đi xem xe em có thể nhờ bác nào có uy tín trên diễn đàn đi cùng được không ạ? Chắc chắn có hậu tạ ;)

Và cuối cùng, bác nào có cho em xin mua lại, em thích mua từ chính chủ. Rất cám ơn đã đọc tin và chờ ý kiến tư vấn quý giá của các bác!

Chúc các bác nghỉ lễ 2/9 vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

BinhLe

Xe tải
Trước tiên cụ tham khảo một gara uy tín ở đâu đó mà cụ tín nhiệm (việc này rất quan trọng). Sau đó cụ lên mạng tìm người bán hoặc đến show room hàng cũ nào đó chọn mầu mè hay hình thức cảm thấy ổn. Đem đến gara mà cụ chỉ định kêu họ tìm ra hết lỗi của xe rồi căn cứ vào đó mà mặc cả. nếu thuận mua vừa bán cụ thuê gara đó làm lại cho cụ đúng như họ đã list ra... cụ có xe ngon mà ko lo bị hớ.

macmini

Xe đạp
Trước tiên cụ tham khảo một gara uy tín ở đâu đó mà cụ tín nhiệm (việc này rất quan trọng). Sau đó cụ lên mạng tìm người bán hoặc đến show room hàng cũ nào đó chọn mầu mè hay hình thức cảm thấy ổn. Đem đến gara mà cụ chỉ định kêu họ tìm ra hết lỗi của xe rồi căn cứ vào đó mà mặc cả. nếu thuận mua vừa bán cụ thuê gara đó làm lại cho cụ đúng như họ đã list ra... cụ có xe ngon mà ko lo bị hớ.
Ý rất hay, cám ơn bác! Nhưng xưa nay em chỉ biết mỗi Ford Thăng long mà e rằng ở đấy người ta chỉ chuyên Ford. Em đồ rằng EU cũng có thể dịch vụ như vậy đúng không bác?

Ngọc Đạt

Xe máy
Nên mua bác à! Vì dòng series 5 này em cũng tìm hiểu cũng được 5 months ago rồi. Từ năm 2004 đến 2014 hoàn toàn ko thay đổi form nên khá đẹp, hợp thời và giữ giá chứ ko như mec, toy đổi dáng liên tục.
Sửa chữa thì bác cứ để 50tr trong banking, lúc nào em ấy xụt xịt đau ốm thì sửa ngay. 10 năm Bim = 1 năm toy (Đồ tụi Hít le sản xuất thì bác khỏi lo). Chắc 1 năm có 1 dịp ốm vặt mất khoảng 10 - 20tr thôi. Chế độ bảo dưỡng thì tùy theo chặng đường bác đi nhưng không mắc lắm. Cả xăng xe + dầu máy/ 1month = 6 tr thôi.
Nếu bác Programing..update ilevel và phần mềm cho xe..để đảm bảo xe luôn chạy đúng tiêu chuẩn.. chuyển code về vùng xứ nóng..và low octane fuel..thì sẽ ko phải đổ xăng 95 nữa đâu.
Xe nội địa bao giờ cũng hơn xe xuất (Đức nó giống Nhật ở điểm quân phiệt này)
Giá xe đời 2007 - 2008 vẫn còn khá cao đấy bác à. Khoảng hơn tỷ, còn nếu không bác lấy date 2004, 2005 thì chỉ có 700 - 750 tr thôi, đi sẽ ngon bổ rẻ hơn đấy.
Đố ai biết đời nào vào đời nào luôn :D.
Kiểm tra xe bác nên làm 3 bước:
1. Kiểm tra theo cảm quan bản thân: Lái thử xe, nhìn thân, vỏ, màu sắc sơn, cá tính chủ xe xem có phải là người cẩn thận và biết chơi, giữ gìn xe hay không...
2. Mang ra cơ sở uy tín của a e oto fun nhờ kiểm tra: đại ca Dũng BMW ở 963 Tam Trinh. Bác này được cái rất yêu và biết về bim, cái bụng bác ấy cũng tốt nữa nên mình yên tâm khi được tư vấn.
3. Mang ra hãng kiểm tra (Ở euro auto chỗ Phạm Hùng) nhờ kiểm tra trên máy tính, xem lịch sử sửa chữa của xe này bằng phần mềm.
Sau khi đã kiểm tra trinh tiết của em ấy qua những bước trên xong thì bác hoàn toàn có thể yên tâm mà ra giá để có thể rước em ấy về rinh và động phòng cũng vợ 2 dài dài được rồi.
Thân ái và quyết thắng :D
[FONT=&quot][/FONT]

macmini

Xe đạp
Nên mua bác à! Vì dòng series 5 này em cũng tìm hiểu cũng được 5 months ago rồi...
Thanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm, mời bác ly rượu ạ!
Thế bác vẫn chưa tìm được em nào ưng ý? Nhân ngày nghỉ em vừa đi xem một em 520i số sàn đời 2004, chủ xe rất vui vẻ dễ tính. Em sẽ xem thêm vài chiếc rồi quyết sau.
Chúc bác nghỉ lễ vui vẻ!

e cũng đang có ý mua xe cũ mà đọc bài của chủ thớt xong e lại muốn chuyển sang Bim 5 cũ thay vì Bim 3 mới rồi. Hik chọn xe nó khổ thế đúng là lấy vợ 2 phức tạp hơn lấy vợ nhỉ các cụ!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nên mua bác à! Vì dòng series 5 này em cũng tìm hiểu cũng được 5 months ago rồi. Từ năm 2004 đến 2014 hoàn toàn ko thay đổi form nên khá đẹp, hợp thời và giữ giá chứ ko như mec, toy đổi dáng liên tục.
Sửa chữa thì bác cứ để 50tr trong banking, lúc nào em ấy xụt xịt đau ốm thì sửa ngay. 10 năm Bim = 1 năm toy (Đồ tụi Hít le sản xuất thì bác khỏi lo). Chắc 1 năm có 1 dịp ốm vặt mất khoảng 10 - 20tr thôi. Chế độ bảo dưỡng thì tùy theo chặng đường bác đi nhưng không mắc lắm. Cả xăng xe + dầu máy/ 1month = 6 tr thôi.
Nếu bác Programing..update ilevel và phần mềm cho xe..để đảm bảo xe luôn chạy đúng tiêu chuẩn.. chuyển code về vùng xứ nóng..và low octane fuel..thì sẽ ko phải đổ xăng 95 nữa đâu.
Giá xe đời 2007 - 2008 vẫn còn khá cao đấy bác à. Khoảng hơn tỷ, còn nếu không bác lấy date 2004, 2005 thì chỉ có 700 - 750 tr thôi, đi sẽ ngon bổ rẻ hơn đấy.
1. Kiểm tra theo cảm quan bản thân: Lái thử xe, nhìn thân, vỏ, màu sắc sơn, cá tính chủ xe xem có phải là người cẩn thận và biết chơi, giữ gìn xe hay không...
2. Mang ra cơ sở uy tín của a e oto fun nhờ kiểm tra: đại ca Dũng BMW ở 963 Tam Trinh. Bác này được cái rất yêu và biết về bim, cái bụng bác ấy cũng tốt nữa nên mình yên tâm khi được tư vấn.
3. Mang ra hãng kiểm tra (Ở euro auto chỗ Phạm Hùng) nhờ kiểm tra trên máy tính, xem lịch sử sửa chữa của xe này bằng phần mềm.
Sau khi đã kiểm tra trinh tiết của em ấy qua những bước trên xong thì bác hoàn toàn có thể yên tâm mà ra giá để có thể rước em ấy về rinh và động phòng cũng vợ 2 dài dài được rồi.
[FONT=&quot][/FONT]
Thông tin của kụ bổ ích quá, iem oánh dấu chờ thực hành.

MayMan

Xe tăng
Em cũng tìm series 5 đời 07-08, bác nào bán ới em nhé

lazycr7

Xe hơi
em có ông chú đi bmw 5 serie 528i đời 2008 đến nay đi được 128000km rồi vẫn còn ngon lắm

hxtjp

Xe đạp
Xe của em e60 sx2004 đk lần đầu 2007 có cụ nào xúc 0?

hxtjp

Xe đạp
Xe em mới đi 67000km thôi, màu ghi xanh

xman_hn

Xe tải
đi Bim thì phải chơi dòng 5xx trở lên

hxtjp

Xe đạp
E cũng đang quan tâm, cụ cho e xin tí thông tin vào chỗ kín với nhé.
Bẩm cụ, e định lấy lại xe của ông bạn lên đời nhưng ông ý đổi ý rồi, cáo lỗi em lại chưa chia tay vợ 2 được. Tks cụ đã hỏi.

Bẩm cụ, e định lấy lại xe của ông bạn lên đời nhưng ông ý đổi ý rồi, cáo lỗi em lại chưa chia tay vợ 2 được. Tks cụ đã hỏi.
Thế mà cụ nói như đúng rồi để anh e ngồi hóng. hehe. Khi nào có thì PM lên đây để mấy anh e hóng cái nhé. chúc cụ sơm chia tay vợ 2.

thanhniendantoc

Đi bộ
Em có tầm 700M liệu có múc được con s5 như thế nào các bác ? tư vấn em dùm em

Ngọc Đạt

Xe máy

campha

Xe buýt
từ năm 2003-2010 là mã E60/E61.Từ năm 2009- nay là mã F10/F11/F07 .đã đổi form mấy lần.Bác nói ko đổi form thì e ko phục nhưng xe đẹp thì e công nhận.và e thích form của E60/E61 hơn đời mới!

[FONT=&quot][/FONT]