Thảo luận Nhờ các bác tư vấn các phụ kiện cần thiết cho Outlander bản CVT

Chào các bác !!!
Em mới cọc em Outlander bản CVT và đang đợi giảm trước bạ để ra biển.
Em đang định lắp thêm các phụ kiện như sau:
1. Film cách nhiệt
2. Camera hành trình
3. Cảm Biến áp suất lốp
4. Thảm 6D
5. Phủ gầm cao su(mục này có thể cân nhắc ạ)
Nhờ các bác tư vấn xem có cần thêm phụ kiện gì nữa không ạ.
Cảm ơn các bác

bubi

Xe buýt
Chào các bác !!!
1. Film cách nhiệt
2. Camera hành trình
3. Cảm Biến áp suất lốp
4. Thảm 6D
Cảm ơn các bác
1. Film cách nhiệt: bác cân nhắc chi thêm tiền dán loại crystal, không chắn sóng radio cho các thiết bị như màn android, cam, thanh toán tiền tự động...
2. Cam hành trình: lên luôn cam 360° 3D ghi hình 4 hướng (cái này phải thay màn android, hơi tốn đấy)
3. Cảm biến áp suất lốp loại "gắn trong" cho bền và xịn xò.
4. Thảm 6D: okie, lắp thảm vào xe trông sang hơn 1 cấp, lại giảm ồn dưới sàn 1 chút.
5. Phun phủ gầm xe: trừ khi bác muốn chống gỉ gầm, còn thì KHÔNG, vì nó chẳng có tý tác dụng chống ồn gì cả, tốn tiền, mất thời gian thi công, gầm xe lại bị tháo lanh tanh bành, không biết lắp lại có ngon lành như gin không.

Ngoài ra bác kiểm tra nóc xe có chống ồn tốt chưa, bằng cách vỗ tay lên nóc xe. Nếu kêu bịch bịch là ok, còn kêu bộp bộp, thì nên đi ốp trần chống ồn chống nóng luôn.
Tạm thời thế đã. Dần dần sẽ độ thêm, ví dụ cốp điện (cái này cũng hay lắm)...

bubi

Xe buýt
Chúc mừng bác nhé. Trước tôi cũng mê em này lắm, lại màu đỏ hợp tuổi nữa.
Không biết em này đèn gì nhẻ, có phải độ lên led không? Còn đèn gầm (đèn sương mù) là loại gì nhẻ, có phải độ thêm gì không.

Chúc mừng bác nhé. Trước tôi cũng mê em này lắm, lại màu đỏ hợp tuổi nữa.
Không biết em này đèn gì nhẻ, có phải độ lên led không? Còn đèn gầm (đèn sương mù) là loại gì nhẻ, có phải độ thêm gì không.
đèn vẫn Halogen bác ạ, chắc để zin còn Bi gầm thì độ bác ạ

1. Film cách nhiệt: bác cân nhắc chi thêm tiền dán loại crystal, không chắn sóng radio cho các thiết bị như màn android, cam, thanh toán tiền tự động...
2. Cam hành trình: lên luôn cam 360° 3D ghi hình 4 hướng (cái này phải thay màn android, hơi tốn đấy)
3. Cảm biến áp suất lốp loại "gắn trong" cho bền và xịn xò.
4. Thảm 6D: okie, lắp thảm vào xe trông sang hơn 1 cấp, lại giảm ồn dưới sàn 1 chút.
5. Phun phủ gầm xe: trừ khi bác muốn chống gỉ gầm, còn thì KHÔNG, vì nó chẳng có tý tác dụng chống ồn gì cả, tốn tiền, mất thời gian thi công, gầm xe lại bị tháo lanh tanh bành, không biết lắp lại có ngon lành như gin không.

Ngoài ra bác kiểm tra nóc xe có chống ồn tốt chưa, bằng cách vỗ tay lên nóc xe. Nếu kêu bịch bịch là ok, còn kêu bộp bộp, thì nên đi ốp trần chống ồn chống nóng luôn.
Tạm thời thế đã. Dần dần sẽ độ thêm, ví dụ cốp điện (cái này cũng hay lắm)...
cảm ơn bác đã tư vấn, còn nhiều món em muốn độ lắm nhưng chắc sẽ nâng cấp dần bác ạ.

bubi

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

moilaiSP

Xe hơi
Nghe cụ nói đã đặt cọc Out mà em thèm quá!!! Nhưng không làm được như cụ.

tab00

Xe điện
Chào các bác !!!
1. Film cách nhiệt
2. Camera hành trình
3. Cảm Biến áp suất lốp
4. Thảm 6D
Cảm ơn các bác
1. Film cách nhiệt có đk thì dán tất, ko thì dán kính lái loại tử tế là đc.
2. Cam hành trình ngon thì Blackvue, Thinkware gần chục củ, ko thì Viofo 3 củ rất hợp lý bán đầy Aliexpress hoặc Xiaomi quay cả trước và sau cũng ổn. Webvision, Vietmap cũng toàn hàng tàu đội lốt mà bán đắt lòi gần gấp 2.
3. Cảm biến áp suất lốp loại gắn trong, VD Careud u912, cho bền. Giá gần 1,5 củ thì phải.
4. Trải sàn dùng loại nỉ nguyên bản cũng ok, ko thì nhựa tpe 2,5 củ của 3W. Trải bằng simili giả da của hãng xộc xệch sớm muộn cũng phải lột. 5D 6D đẹp được mấy ngày đầu, nhỡ ngấm nước rồi thì hôi rình cũng phải vứt.
5. Phủ gầm chỉ có thích hợp cho xe ở vùng ven biển có nhiều muối trong không khí hoặc xứ lạnh phải rải muối làm tan băng trên đường. Ko có tác dụng giảm ồn hay chống gỉ mà chỉ tạo việc làm tăng thu nhập cho garage. Muốn giảm ồn thì bật nhạc to lên hoặc thay lốp Michelin cho êm, các món chống ồn trần, sàn, cửa theo em đều tào lao bí đao.
6. Thêm bơm lốp tự ngắt khoảng 5 lít, đừng mua Michelin 12266 đắt bm mà mổ ra cũng như bao con hàng tàu khác.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Xôm quá, dán phim em đề nghị dán loại xịn nhất luôn nhé, hơn chục triệu luôn cho bõ, em dán có 4 củ vẫn rát tay, bóc đi dán lại vừa mệt vừa tốn

bubi

Xe buýt
Về thảm 5D 6D: xe tôi lắp thảm này hơn năm nay rồi, vẫn thơm tho sạch sẽ. Hôm trước nhìn thấy 1 xe không lắp thảm này thấy xấu hơn xe mình nhiều, quay lại nhìn xe mình thấy đẹp, sang hơn hẳn. Thảm 5D 6D mà bị ngấm nước là bác mua phải loại rởm rồi. Loại tử tế, cho bác đổ nước thoải mái luôn, không ngấm tý nào, mà nước truội đi như nước đổ lá khoai ấy. Loại xịn giá phải từ 2.5-2.8 triệu cơ.

Về ốp trần: tôi không biết Outlander phần trần làm có tử tế không, chứ xe tôi Xpander nguyên bản rất èo uột. Ốp trần cho Xpander cực kỳ hiệu quả, chống ồn khi đi mưa cực tốt. Phải nói là trong các loại ốp chống ồn chống nóng thì ốp trần là hiệu quả nhất, đáng đồng tiền bát gạo. Các bác tham khảo thêm ở thớt này:

Ngoài ra, bác cân nhắc lắp thêm cái TwinkleBirds này, khử mùi trong xe rất rất hay nhé. Túi cà-phê để trong xe 2-3 ngày hết sạch mùi.

Chỉnh sửa cuối:

binhhoangphu

Đi bộ
Xôm quá, dán phim em đề nghị dán loại xịn nhất luôn nhé, hơn chục triệu luôn cho bõ, em dán có 4 củ vẫn rát tay, bóc đi dán lại vừa mệt vừa tốn
Tầm 8-10 cụ thoai chứ nhỉ cụ! hơn chục mạnh tay quá cụ ơi!

Về thảm 5D 6D: xe tôi lắp thảm này hơn năm nay rồi, vẫn thơm tho sạch sẽ. Hôm trước nhìn thấy 1 xe không lắp thảm này thấy xấu hơn xe mình nhiều, quay lại nhìn xe mình thấy đẹp, sang hơn hẳn. Thảm 5D 6D mà bị ngấm nước là bác mua phải loại rởm rồi. Loại tử tế, cho bác đổ nước thoải mái luôn, không ngấm tý nào, mà nước truội đi như nước đổ lá khoai ấy. Loại xịn giá phải từ 2.5-2.8 triệu cơ.

Về ốp trần: tôi không biết Outlander phần trần làm có tử tế không, chứ xe tôi Xpander nguyên bản rất èo uột. Ốp trần cho Xpander cực kỳ hiệu quả, chống ồn khi đi mưa cực tốt. Phải nói là trong các loại ốp chống ồn chống nóng thì ốp trần là hiệu quả nhất, đáng đồng tiền bát gạo. Các bác tham khảo thêm ở thớt này:

Ngoài ra, bác cân nhắc lắp thêm cái TwinkleBirds này, khử mùi trong xe rất rất hay nhé. Túi cà-phê để trong xe 2-3 ngày hết sạch mùi.
Em kỳ kèo mãi nên được tặng thêm con khử mùi Panasonic, mặc dù thời điểm hiện tại hãng chẳng có chương trình tặng khử mùi. Em định làm ốp sàn loại vân kim cương, cụ thấy có hợp lý không

Loại 4tr là bác dán của hãng nào đấy để e còn biết đường mà tránh :)))

1. Film cách nhiệt có đk thì dán tất, ko thì dán kính lái loại tử tế là đc.
2. Cam hành trình ngon thì Blackvue, Thinkware gần chục củ, ko thì Viofo 3 củ rất hợp lý bán đầy Aliexpress hoặc Xiaomi quay cả trước và sau cũng ổn. Webvision, Vietmap cũng toàn hàng tàu đội lốt mà bán đắt lòi gần gấp 2.
3. Cảm biến áp suất lốp loại gắn trong, VD Careud u912, cho bền. Giá gần 1,5 củ thì phải.
4. Trải sàn dùng loại nỉ nguyên bản cũng ok, ko thì nhựa tpe 2,5 củ của 3W. Trải bằng simili giả da của hãng xộc xệch sớm muộn cũng phải lột. 5D 6D đẹp được mấy ngày đầu, nhỡ ngấm nước rồi thì hôi rình cũng phải vứt.
5. Phủ gầm chỉ có thích hợp cho xe ở vùng ven biển có nhiều muối trong không khí hoặc xứ lạnh phải rải muối làm tan băng trên đường. Ko có tác dụng giảm ồn hay chống gỉ mà chỉ tạo việc làm tăng thu nhập cho garage. Muốn giảm ồn thì bật nhạc to lên hoặc thay lốp Michelin cho êm, các món chống ồn trần, sàn, cửa theo em đều tào lao bí đao.
6. Thêm bơm lốp tự ngắt khoảng 5 lít, đừng mua Michelin 12266 đắt bm mà mổ ra cũng như bao con hàng tàu khác.
Cảm ơn bác tư vấn:
1. Em đang băn khoăn vì nhiều loại quá: 3M thì toàn hàng fake, có nhiều loại bảo film Mỹ mà e search quốc tế chả thấy thông tin gì
2. Em định dùng con 70mai Pro 500S
3. E dùng loại như bác nói nhưng tích hợp luôn vào nút chờ của xe cho gọn
4. E đinhj dùng 6D đặt trên sàn của hãng tặng kèm
5. Mục đích của em chỉ là chống rỉ khiđi trời mưa và bùn đất bắn lên thôi chứ em biết là phủ gầm chẳng có tác dụng chống ồn
6. Món này em thấy cũng cần thiết: Bác có loại nào dùng ngon tư vẫn cho e phát

Cảm ơn cụ! Giá mềm em cũng không với tới được. Nên em chỉ ngóng cụ nào đổi xe nâng đời thì em xin mua lại Out thôi ạt!
Đang có ngân hàng hỗ trợ lãi suất 0% năm đầu bác ạ, hết 1 năm trả hết nợ thì chịu phạt 3% của số tiền trả trước. Tiền đấy bác đi gửi tiết kiệm hoặc đầu tư cái khác vẫn có lời hơn

bubi

Xe buýt
Giờ nhiều hãng quá chả biết chọn hãng nào bác ạ, 3M thì sợ hàng fake, Film của Hàn dùng liệu có ổn không bác ơi
Phim Hàn cũng được, giá cả hợp lý (rẻ), nhưng là loại metalic, chắn sóng. Bác cân nhắc 3M crystal (không chắn sóng), vào thẳng hãng 3M dán thì chắc là hàng xịn, không phải hàng nhái mà sợ.