Nhờ các bác tư vấn Xiên Vịt

hanoisaigon

Xe máy
- Ngày 2: Chạy tiếp đến Lăng Cô (hehe hào sống ngon vật vã)

Đồng Hới, ra bè ăn cá phê lòi kèn

(

Bác cụ tỷ hộ em cái: ở Lăng Cô đi đường nào, tên quán là gì, ngoài hào sống có món nào nữa.

Ở Đồng Hới bè cá ở đâu? Bè cá có tên không (em hỏi thật)? Nên măm cá gì?

Chỉnh sửa cuối:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bác cụ tỷ hộ em cái: ở Lăng Cô đi đường nào, tên quán là gì, ngoài hào sống có món nào nữa.

hehe em chịu ko nhớ tên :D, hôm nào bác chạy đến đấy ới em, cũng dễ tìm thôi :D

Ở Lăng Cô ăn hải sản thì vào cái nhà hàng to nhất gần lối lên đèo Hải Vân, tên là Sao Biển hay Hoa Biển gì đó.
GT không nhớ đâu vì lần nào đến đấy thấy hàu sống là hoa hết mắt mũi, ăn xong ra thì tai ù đặc rồi, cóc biết gì nữa :21:

hanoisaigon

Xe máy
Thank củi bác GT.

Ở Lăng Cô ăn hải sản thì vào cái nhà hàng to nhất gần lối lên đèo Hải Vân, tên là Sao Biển hay Hoa Biển gì đó.
GT không nhớ đâu vì lần nào đến đấy thấy hàu sống là hoa hết mắt mũi, ăn xong ra thì tai ù đặc rồi, cóc biết gì nữa :21:
Gần lối lên đèo thì có thuận đường vào hầm không bác?

TheOne

Xe điện
Cảm ơn các bác đã cho ý voi.

32 tiếng em tính cả thời gian ăn nghỉ cả ngủ :)) luôn ợ. Trung bình hơn 5 chục cây chuối giờ.

Kính các bác em nói lại cho rõ nà nhà iem chậy 2 tài (b)
32h và trung bình 50km/h thì bác mới chạy được có 1600km. trong khi đoạn đường SG - HN khoảng 2000km . bác lại muốn ăn ngủ nghỉ nữa thì làm sao mà chạy được ??? bó tay luôn .

GiaBach2001

Xe máy
Theo iem thi đi đường trường như vậy chuyện ăn nhậu là phải hết sức cẩn thận. Tất cả là phải An toàn thực phẩm. Chúc cụ có một chuyến đi vui vẻ và bình an. Hẹn tại HN (b)(b)(b)

Carfinancing

Xe tải
Theo iem thi đi đường trường như vậy chuyện ăn nhậu là phải hết sức cẩn thận. Tất cả là phải An toàn thực phẩm. Chúc cụ có một chuyến đi vui vẻ và bình an. Hẹn tại HN (b)(b)(b)
Lúc nhậu mà bác nhớ được điều này thì tốt quá (b)(b):21:

Okane

Xe container
32h và trung bình 50km/h thì bác mới chạy được có 1600km. trong khi đoạn đường SG - HN khoảng 2000km . bác lại muốn ăn ngủ nghỉ nữa thì làm sao mà chạy được ??? bó tay luôn .
SG-HN khoảng 1660km - thế thôi bác TheOne ạ, trước e chạy trung bình cũng 50km/h - tức là chạy thuộc loại bở hơi tai đấy, nhiều lúc đua với xe khách đấy :)

hanoisaigon

Xe máy
Bác lói thía lào :21:. SG-HN là 1710 cây chuối, chạy 32 tiếng tốc độ trung bình chẳng là 53,4 cây chuối/giờ là gì. Ban ngày chậm thì 2-3 chục. Đêm bám tốc hành thì chăm chăm mốt Nhà iem chạy rồi nhà iem mới dám nói. Chắc nhà bác chửa chạy Xiên Vịt liên tọc Duracell bao giờ (b) .

Chỉnh sửa cuối:

hanoisaigon

Xe máy
Cảm ơn cụ (b) .

hanoisaigon

Xe máy
Các bác cho hỏi ăn trưa/ăn tối ở Nha Trang, Hà TĨnh, VInh, thì ăn ở quán nào? Ăn sáng ở Đông Hà thì quán nào? Cảm ơn các bác.

tictoe

Xe tải
... Tết năm nay em lại chuẩn bị khăn gói lên đường...
Hờ hờ, tết pác lại định ra HN cho nóa rét ah`
Iem thì lại phi vô Xì-Gòng tránh rét mấy ngày tết đây. Chả bít dọc đường có gặp được pác không :5:

gl1600

Xe điện
Đã có cụ nào đi xuyên Việt trong 3 ngày Tết chưa ah. Đi rồi thì các cụ thấy trong 3 ngày tết này XXX có bắn tốc độ không ạ? Mùng 3 bọn em phải đi công tác rồi. Em thì em đoán là chắc không làm đâu nhưng vẫn muốn hỏi cho chắc cú.

Okane

Xe container
Đã có cụ nào đi xuyên Việt trong 3 ngày Tết chưa ah. Đi rồi thì các cụ thấy trong 3 ngày tết này XXX có bắn tốc độ không ạ? Mùng 3 bọn em phải đi công tác rồi. Em thì em đoán là chắc không làm đâu nhưng vẫn muốn hỏi cho chắc cú.
Phóng vô tư bác ạ, năm ngoái e lượn từ HN vào SG, thấy trên đường k dưới 10 vụ tai nạn cực kỳ thảm khốc vì xa khách phóng nhanh, toàn tuyến may ra có 2, 3 điểm bắn tốc độ, thế thôi. Nhanh hay chậm là tùy bác.

hanoisaigon

Xe máy
Không xxx, không vé cầu đường :)):)):))

hanoisaigon

Xe máy
Hờ hờ, tết pác lại định ra HN cho nóa rét ah`
Iem thì lại phi vô Xì-Gòng tránh rét mấy ngày tết đây. Chả bít dọc đường có gặp được pác không :5:
Rét thì mới có thịt đông (b). Nóng chảy mỡ thì còn gì là Tết bác nhể :21:

Các bác - Quan trọng là vụ ăn uống thì mới được mấy bác GT 2s ... tư vấn. Các chuyên gia ẩm thực đường trường :) cho thêm mấy ý cò với ạ. Đi cùng trẻ con, khổ thế

Chỉnh sửa cuối: