Nhờ các cụ chỉ đường đi ăn dê

hành_khất_đêm

Xe điện
Ra tết nhà em định đi Bái Đính và chén thịt dê chân núi Đinh, nhưng khổ lỗi em lại không nhớ đường vào quán dê, em chỉ biết đến ngã ba Trường Yên rẽ vào, tiếp theo thế nào thì em chịu. Dê ở đây ngon lắm, em ăn nhớ mãi, nhưng lần trước đi xe aero space vào buổi tối lại ngủ gật nên không nhớ đường. Mong cụ các cụ đã vào và biết đường vào cho em xin cái sơ đồ đường vào. Em cám ơn các cụ trước và sẽ có vodka mời các cụ (b).

qkace

Xe điện
Em hay ăn ở quán Phú Dê:69: Trước bác Phú Dê này bán ở ngay đền vua Đinh vua Lê nhưng nay chuyển ra phía ngoài rồi. Rẽ từ đường 1 vào thì cứ theo đường vào Trường Yên (là đường vào đền vua Đinh vua Lê), đi khoảng hơn 2km thì sẽ thấy quán thịt dê của bác Phú ở ngay bên phải đường, quán nhà sàn to tướng, trước cửa có tên quán và ảnh bác Phú Dê có ria mép ở trên biển hiệu:69:

Chùa Bái Đính thì rẽ phải ở phía ngoài trước khi đến quán thì phải:^)

qkace

Xe điện
Năm trước thì đúng là quán Phú Dê phải đi qua 1 cái cầu, quán ở ngay bãi xe vào đền vua Đinh. Lúc đó cái cầu đang làm nên đi rất khó. Đến hè năm vừa rồi thì quán chuyển ra ngoài rồi, theo như em tả ở trên ý bác ạ:69:

cuti3chom

Đi bộ
Em nghe dân tình ca ngợi dê quán "Ba Cửa" gần chùa Bái Đinh ngon-bổ-rẻ nhưng qua đây thấy cũng binh thường thôi.
Bác qua thử quán Lê Hưu ngay nga ba rẽ vào Trương Yên đấy. Ăn còn khá hơn.