[Luật] Nhờ các cụ e có bị sai luật ko hay ca bắt láo ạ

lalala1122

Xe tải
Vâng e cảm ơn các cụ nhiều. Hnay cũng lâu e ko lái hơn 300km mà lại thiếu ngủ nên lắm lúc lái đầu nó cứ ong ong mà lại lơ mơ nữa. E cũng có thói quen chuyển làn xi nhan nhưng do vừa ra khỏi cao tốc nên chủ quan. Cảm ơn các cụ ạ

202

Xe container
Hnay e bị bớ lại như sau, giờ e nghĩ vẫn khó chịu ạ. Sau khi đi hết cao tốc thì e từ cao tốc đi ra quốc lộ như hình, e bị tóm vì khi đi ra ko xi nhan chuyển làn. conan giải thích là khi đi đến đoạn rẽ thì phải xi nhan trái để chuyển làn ạ.
Vì đêm qua công việc buộc e đi từ 3h sáng, lúc về là 8h sáng ( đêm qua e ngủ được 2-3 tiếng ) nên mệt quá, nc 1 lúc mà e mệt quá thôi cho xong, mất đôi đồng ạ.
View attachment 8239003
Trong cùng 1 con đường có nhiều làn khi chuyển thì cụ cũng phải sinhan, từ đường khác vào thì càng phải sinhan. Sai thì học thêm thôi ko phải cay cú làm gì

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
cụ nhập làn hay rẽ phải trái gì đó đều phải xi nhan ..lỗi cụ thế chả oan tý nào cả

golory

Xe hơi
nhập từ đường khác vào đg có 2,3 làn thế kia. thì khi vào phần dg ròi cụ chuyển làn phải bật lại xinhan.
dính lỗi chuyển làn ko có tín hiuệ báo trc, lần dau cứ bảo lập biên bản rồi nộp kho bạc làm giàu cho đất nc cụ nhé. ko để tiền thất thoát vào túi cá nhân.

BMW X10

Xe điện
nhập từ đường khác vào đg có 2,3 làn thế kia. thì khi vào phần dg ròi cụ chuyển làn phải bật lại xinhan.
dính lỗi chuyển làn ko có tín hiuệ báo trc, lần dau cứ bảo lập biên bản rồi nộp kho bạc làm giàu cho đất nc cụ nhé. ko để tiền thất thoát vào túi cá nhân.
Biên bản nó đắt, bác ạ.
Tôi quan điểm giống anh Đỗ Nam Trung: Nước Mỹ trên hết.
Thì với tôi là: Nhà tôi (tức là cái Ví tiền của cá nhân tôi) trên hết.

Thì làm răng bác?