[Funland] Nhờ các cụ giới thiệu loại sandal

Lam__Phương

Xe điện
Birkenstock Germany thuộc hàng tốt nhất trong sandal (ngoài trừ các loại củacác desginers thì nhà em không biết)
View attachment 5798963

Đôi này thì quá ngon rồi, nhất là bọn tây lông chân nó dài đi đẹp hết nấc.

hoangduc.sbr

Xe container
thực tình em ko tin giầy dáp loại mấy trăm, quảng cáo đẹp thôi chứ thực tế ngon, bổ thì đâu có giá đấy.
Hì, đợt sale 11/11 nó bán có 92k đó cụ:D, em mua năm ngoái đi đến giờ vẫn chưa thấy sứt xẹo j cả. Khá hữu dụng những lần đi phóng sinh ngoài bãi sông SG toàn phải dẫm trên đất bùn.
Còn đôi Camel bên trên em mới mua nên cũng chưa đánh giá đc độ bền. Xài thì ổn áp, đi dính nc thì thơm tho ko bị mùi, em chỉ ko thích cái dán quai sau gót. Cái đấy mà thay bằng loại khóa rút thì hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
M.đông rét buốt dẫm cmn nhầm gan bàn chân hoặc sống đốt ngón chân vào cạnh thành dép thì đau buốt chym luôn đấy cụ:D
Cái gì nó cũng có tính 2 mặt của nó chứ cụ, mà e tin những người bỏ ra từng đó tiền mua đôi dép họ k dẫm nhầm đâu, đôi đó có cái dở là chân dài người cao ráo đi mới đẹp cụ ạ:)

metalins

Xe tăng
Mùa hè em đi luân phiên 3 đôi, 1 đôi Crocs rọ mõm dáng giống đôi Camel ở trên, 1 đôi Bata da và 1 đôi Adidas nhg em nghĩ tiêu chí của cụ chắc đôi Bata gần đáp ứng. Sản xuất thì em nghĩ mấy hàng này chắc cũng toàn từ tàu hoặc VN thôi.

khanhtx8

Xe tăng
Các cụ chỉ giúp e thương hiệu và nơi bán sandal có các tiêu chí như này tại HN giúp em:
- hàng thương hiệu ko phải tàu, giá 1-3tr.

- đế êm, nảy, đảm bảo, ko cứng. Hằng ngày em đi lại từ nhà đến cty rồi đi loanh quanh ăn uống trong khoảng 10k-11k bước khoảng 8-10km (theo garmin thông báo vậy). Du lịch thì e thường lang thang metro ngắm cảnh nọ kia đi sáng tới tối. Khoảng 30k bước. Nên cần đế êm chất lượng tốt. Thay thế đc đôi boost das đang đi cho thoáng, du lịch đỡ đc khoản tất vớ nọ kia. Đi liên tục cả ngày ko đau chân, đau gót là ok rồi. Thay đc boót chắc hơi quá.

- Mau khô, ko bị sũng nước khi ướt. Đi mưa xong, cái quai mà mọng nước mãi ko khô là 1 cực hình, có khi sinh bệnh ngoài da, nấm ghr hoặc bốc mùi.

- có bít mũi càng tốt, đi phượt hay du lịch ko cẩn cận vấp mũi chân chảy máu là mất vui. Đau chân là hỏng.

- Kiểu dáng thanh thoát, nhẹ nhàng, đừng nặng nề. Nhiều đôi sandal trông còn nặng và hầm hố hơn cả giày.
Hiện e đang đi đôi của cros có bít mũi nhưng kiểu dáng xấu và thô quá.

- Đi nhiều nhưng ko bị trầy da, chảy máu do bị cạ ở quai, mép hay vị trí khác. Đôi crocs e đang đi có vài vị trí cạ gây khó chịu, thậm chí trầy, chai da nếu đi nhiều.

- Độ bền đủ để đi 2-3 năm. Đừng mau hỏng hay ko cần quá bền. Vì đi 2 năm cũng chán muốn thay rồi.

Các cụ giới thiệu giúp em tên model và nơi bán sẵn ở Hn càng tốt, ko thì e order ship về vậy.
Cám ơn các cụ nhiều.
Em lâu rồi không đi sandal mà toàn crocs, cụ lại nếu không chơi hàng tàu nên lại càng khó vì trước em hay đi sandal tàu của 1 hãng, hàng chỉ tầm 120-180 đồng ông mao, loại này đi êm, mặt không đọng nước hoặc hôi chân vì em bị mồ hôi chân, kiểu dáng thư sinh. Độ em thì không cần bàn vì mỗi lần sang tàu đi chợ ngày nào cũng phải đi tầm 25k-30k bước, nhưng chưa bao giờ em bị đau gót. Mỗi lần mua toàn làm 2 3 đôi đi luân phiên rồi 2 năm thay 1 lần, em vừa vào list hàng thì thấy bị xóa rồi, nhớ ngày xưa tên là daruma, bọn này có quả đế bá đạo

Chỉnh sửa cuối:

Huuminh

Xe tăng
Khô, thoát nước nhanh. Vật liệu chịu đc nước ko dễ bở, mục. kiểu vậy cụ ạ :)
E thấy giầy, nhất là loại Treking mới cần tới tiêu chí waterproof, chứ sandan hở 1 đống lỗ thì cần gì phải chống nước. Mà chất liệu chịu nước được thường là chất liệu nhựa, cao su, sợi công nghiệp ko phải là da nên giá thành khá rẻ. Những đôi sandal theo giá cụ chủ yêu cầu thường là loại sport quai da. 1 số thương hiệu sandal tên tuổi như Northface, Teva, Columbia, Merell, già hơn chút có Clark, Ecco, Geox. Dr Martens.

TSTA

Xe container
E thấy giầy, nhất là loại Treking mới cần tới tiêu chí waterproof, chứ sandan hở 1 đống lỗ thì cần gì phải chống nước. Mà chất liệu chịu nước được thường là chất liệu nhựa, cao su, sợi công nghiệp ko phải là da nên giá thành khá rẻ. Những đôi sandal theo giá cụ chủ yêu cầu thường là loại sport quai da. 1 số thương hiệu sandal tên tuổi như Northface, Teva, Columbia, Merell, già hơn chút có Clark, Ecco, Geox. Dr Martens.
salomon nữa,
Cụ có biết thương gia nào uy tín chính hãng ở HN mấy đồ nay ko cụ. em qua xem lựa trực tiếp cho tiện.

Huuminh

Xe tăng
salomon nữa,
Cụ có biết thương gia nào uy tín chính hãng ở HN mấy đồ nay ko cụ. em qua xem lựa trực tiếp cho tiện.
Sandal giờ không thịnh hành nữa rồi nên các thương gia ko trú trọng quan tâm đầu tư món này nữa. Phải đến 4-5 năm nay e chưa thấy mẫu sandal nào mới ra mà bắt mắt. Việc giới thanh niên vào mùa hè vẫn nhai đi nhai lại mẫu sandal Northface quai rút, 1 mẫu có đến gần 20 năm tuổi đã cho thấy sự nghèo nàn về kiểu cách thời trang với phân khúc sandal dư lào. Với lại yêu cầu của cụ chủ đưa ra là ko được hầm hố cục mịch, dáng dấp phải thon đẹp gọn gàng và thêm tiêu chí tuổi thọ longlasting vài năm nữa thì e rằng khó có sự chọn lựa. Nếu e buộc phải đi sandal, có lẽ lựa chọn của e sẽ là 1 đôi Dr Martens, có thể hơi nặng chút nhưng nó vẫn là dòng classic cho mọi lứa tuổi và độ bền hoàn toàn yên tâm. Cụ chủ có tham khảo store của Hoang Phuc xem dư lào. Ví dụ :

Archer

Xe điện
Sandal vừa hiking, vừa đạp xe mà không sợ trượt, không sợ sũng nước thì nhiều lắm. Em dùng hiệu Keen này khá ổn!

juve99

Xì hơi lốp
Làm đôi Das loanh quanh 1c đi như phá cũng chả hỏng