[VHGT] Nhờ các cụ giúp ca này ạ

Dan du an

Xe cút kít
Cháu ở cơ quan em chiều qua đi xe máy đường Trần Quốc Toản hướng ra phía đường Yết Kiêu đến ngã ba giao với Liên Trì đâm vào xe ô tô grab. Sau tai nạn em nó đau quá không nhớ, xe ô tô kia bị móp và xước như hình em gửi ở dưới. Người dân đổ ra bảo lái xe ô tô là nếu có bảo hiểm thì tha cho em nó nhưng lái xe bảo “xe cháu cũ không có bảo hiểm” đòi cháu ở cơ quan em đền 2.7 triệu. Nó phải nhờ bạn đến vay tiền chuyển khoản đền. Nghe kể lại em bức xúc quá nhất là hôm qua nó vừa đau vì tay lái xe máy chọc vào bụng khi đổ xe và chân hôm nay vẫn tập tễnh, lại phải sửa xe máy của nó. Các cụ tư vấn giúp cháu trường hợp này. Do nó non nớt quê Nghệ An nên không chụp được biển số xe kia...

dracula_bg

Xe điện
Nếu ko ăn vào đèn thì cái vết kia đi làm lại em áng tầm 7lit, nếu xe dịch vụ làm quen ở gara rồi khéo chỉ 5lit
Tuy nhiên nếu đúng là cháu nó đi sai thì nên để cháu nó rút kinh nghiệm, bài học có đắt nó mới nhớ lâu, 2 củ 7 vẫn rẻ so với cái mạng.

Mũi tên bạc

Xe container
2.7tr thì sơn được hai tấm này của Mercedes E300 được!

NguyenChum1219

Xe tăng
Đây chắc họ tính cả chi phí xem nằm bãi lúc sửa chứ mấy vết kia chưa đến 1 củ. Cháu cq cụ đi sai thì thôi cứ coi như học phí đi láo mà rút kinh nghiệm.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ở cơ quan em chiều qua đi xe máy đường Trần Quốc Toản hướng ra phía đường Yết Kiêu đến ngã ba giao với Liên Trì đâm vào xe ô tô grab. Sau tai nạn em nó đau quá không nhớ, xe ô tô kia bị móp và xước như hình em gửi ở dưới. Người dân đổ ra bảo lái xe ô tô là nếu có bảo hiểm thì tha cho em nó nhưng lái xe bảo “xe cháu cũ không có bảo hiểm” đòi cháu ở cơ quan em đền 2.7 triệu. Nó phải nhờ bạn đến vay tiền chuyển khoản đền. Nghe kể lại em bức xúc quá nhất là hôm qua nó vừa đau vì tay lái xe máy chọc vào bụng khi đổ xe và chân hôm nay vẫn tập tễnh, lại phải sửa xe máy của nó. Các cụ tư vấn giúp cháu trường hợp này. Do nó non nớt quê Nghệ An nên không chụp được biển số xe kia...
Sao bác không xui cháu nó bắt xe Grab đền 2 củ hả bác?
Không thì gọi cu lít, 2 thằng + 2 xe nằm ở đồn, nhá.

Kể cả mình sai lè lè.
Phải kiên quyết như thế mới được, bác ạ.
Luật pháp bảo vệ mình mà.

Dan du an

Xe cút kít

Kể cả mình sai lè lè.
Dạ cháu nó trẻ lại con gái biết gì đâu. Thấy ông kia bảo nó đi sai đâm vào xe ông ấy. Chứ nó đi đúng phần đường, ông kia đỗ sau xe khác đột ngột ngóc ra nên nó không tránh được, xe ga nữa nên không phanh kịp

Dan du an

Xe cút kít
Em hỏi thật các cụ trường hợp này làm cái đơn lên phường thì có giải quyết được gì không ạ. Cháu nó còn số điện thoại của ông kia. Em vừa hỏi ông kia bảo xe đi thuê rồi chạy grab

ngxchinhs

Xe tải

Kể cả mình sai lè lè.
Cụ đáng ăn vang. Em ko đồng ý với cháu cơ quan cụ kia. Đi sai thì chịu cho biết. Sau đỡ đi láo đi. Xui ăn vạ thì chịu cụ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đáng ăn vang. Em ko đồng ý với cháu cơ quan cụ kia. Đi sai thì chịu cho biết. Sau đỡ đi láo đi. Xui ăn vạ thì chịu cụ
Tôi đâu xui Ăn vạ nhỉ.
Có Quy định To đền Bé.
Bác có cần tôi trích nguyên văn không??

Chưa kể: " Đi sai thì chịu cho biết": Hay quá, cháu nó ở #1 sai chỗ mô vậy bác?

ngxchinhs

Xe tải
Tôi đâu xui Ăn vạ nhỉ.
Có Quy định To đền Bé.
Bác có cần tôi trích nguyên văn không??

Chưa kể: " Đi sai thì chịu cho biết": Hay quá, cháu nó ở #1 sai chỗ mô vậy bác?
Nếu nó không sai, đã không xòe tiền ra đền cụ ạ. Còn cụ bảo xui cháu nó gọi kể cả khi mình sai lè ra kia 😑. Đồng ý với cụ làm to chuyện thì chắc graber kia cũng thôi, nhưng thế thấy khôn lỏi bủ mợ. Nói chung cháu gái cơ quan hoàn toàn có thể bình tĩnh xem xét, hoặc gọi người thân. Nhưng trường hợp này nếu là cháu nó và vào xe grab nên ko thể bảo xe to đền bé được.
Cụ chủ top cũng nên cung cấp ảnh hiện trường được thì các cụ mới bình rõ hơn đc.

LuckyCar

Xe container
Nhìn vết xước thế kia thì không phải đâm vuông góc, như vậy chưa chắc đã không có lỗi từ 4 bánh.

dracula_bg

Xe điện
Nếu nó không sai, đã không xòe tiền ra đền cụ ạ. Còn cụ bảo xui cháu nó gọi kể cả khi mình sai lè ra kia 😑. Đồng ý với cụ làm to chuyện thì chắc graber kia cũng thôi, nhưng thế thấy khôn lỏi bủ mợ. Nói chung cháu gái cơ quan hoàn toàn có thể bình tĩnh xem xét, hoặc gọi người thân. Nhưng trường hợp này nếu là cháu nó và vào xe grab nên ko thể bảo xe to đền bé được.
Cụ chủ top cũng nên cung cấp ảnh hiện trường được thì các cụ mới bình rõ hơn đc.
Cụ ấy trol cụ thôi
Nhìn vết xước thế kia thì không phải đâm vuông góc, như vậy chưa chắc đã không có lỗi từ 4 bánh.
Em cũng nhận định như vậy, thiệt hại do lỗi của cả hai bên.
Đền tiền là auto sai rồi các cụ, nếu cháu nó ko đi sai thì cũng sai vì không học luật giao thông để rồi ko biết là mình đi đúng hay sai.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy trol cụ thôi

Đền tiền là auto sai rồi các cụ, nếu cháu nó ko đi sai thì cũng sai vì không học luật giao thông để rồi ko biết là mình đi đúng hay sai.
Tờ rôn đâu bác.
Êm nói thật đấy.
😁

anhtho

Xe ngựa
Cụ ấy trol cụ thôi

Chưa chắc đền tiền là auto sai. Cháu gái kia chắc ko biết gì về luật giao thông, gặp chú grab dọa dẫm thì nó sợ thật và nghĩ mình sai ấy chứ. Ở đây không ai biết rõ tình huống thế nào. Tất cả chỉ là phỏng đoán thôi.
Giờ cụ chủ nói với cháu gái coi như của đi thay người và chịu khó học luật, học cách đi 2b an toàn. Xe đầy đủ gương, đèn, phanh.. và biết sử dụng đúng lúc đúng thời điểm... Như thế để đỡ những lần sau.

dracula_bg

Xe điện
Chưa chắc đền tiền là auto sai. Cháu gái kia chắc ko biết gì về luật giao thông, gặp chú grab dọa dẫm thì nó sợ thật và nghĩ mình sai ấy chứ. Ở đây không ai biết rõ tình huống thế nào. Tất cả chỉ là phỏng đoán thôi.
Giờ cụ chủ nói với cháu gái coi như của đi thay người và chịu khó học luật, học cách đi 2b an toàn. Xe đầy đủ gương, đèn, phanh.. và biết sử dụng đúng lúc đúng thời điểm... Như thế để đỡ những lần sau.
Cụ coa công nhận là ko biết gì về luật giao thông là cháu nó sai chưa đã? Nếu cháu nó biết nó khắc tự biết cãi để ko phải đền, thế nên em mới bảo cứ chịu đền tiwwnf nghĩa là đã sai.

anhtho

Xe ngựa
Cụ coa công nhận là ko biết gì về luật giao thông là cháu nó sai chưa đã? Nếu cháu nó biết nó khắc tự biết cãi để ko phải đền, thế nên em mới bảo cứ chịu đền tiwwnf nghĩa là đã sai.
Giờ ví dụ 1 xe đi đúng bên phải, xe kia ngược chiều húc phải, nhưng lái xe đi đúng lại ko hiểu về luật hoặc sợ quá mà quên hết mọi thứ và bị thằng kia nó bắt đền thì có nghĩa là cháu nó sai hay sao ?. Đôi khi mồm to nó át luôn :) . Một khi ra tới công an phân xử thì mới thực là ai đúng ai sai.