Nhờ các cụ giúp - Xin ảnh chân dung ở Đồng Văn

Mr.El

Xe buýt
Em xin 2 mod N và X cho topic này ở tạm đây mấy ngày

Bạn em đang tổ chức chương trình này:

http://ttvnol.com/f_233/1409359

Bạn đã từng đến Đồng Văn?

Đã từng tính đến hạt ngô mang về từ trên núi cao kia mất bao nhiêu công?

Đã từng tính đến nước từ suối xa đi bao lâu thì về đến bản?

Đã từng tính đến bát rượu ngô này làm mất bao lần mặt trời mọc?

Tôi chắc, bạn chưa từng…

Nhưng tôi tin, bạn đã từng nâng máy ảnh lên và ghi lại những khoảnh khắc tuy giản dị với người Đồng Văn, nhưng lại đặc biệt với với chính chúng ta - những người lãng tử…

Và đây sẽ là một dịp để bạn gửi gắm những tình cảm yêu thương của mình trở lại với Đồng Văn, mang đến cho đồng bào miền cao một món quà năm mới đầy ý nghĩa, nơi không chỉ có cơm no và áo ấm, nơi ấy còn có cả những điệu khèn phiêu linh phía sau bờ rào đá, và những tấm hình được treo trang trọng trên bức tường đất đã ngả màu thời gian…

Hãy chung tay, cùng chúng tôi, thực hiện một chương trình tri ân, với tên gọi Thương nhớ Đồng Văn: Triển lãm và tặng ảnh cho đồng bào cao nguyên đá Đồng Văn”.

1. Thời gian: 18-19/02/2012

2. Địa điểm:
Chợ Đồng Văn cũ

3. Số lượng ảnh treo:
tuyển chọn trên 200 tấm ảnh của 40-50 tác giả (từ chính các bạn).

4. Kinh phí thực hiện:
Tài trợ

5. Mục đích của triển lãm:
Hướng đến các giá trị văn hoá mà trung tâm của nó chính là đồng bào ở nơi đây

6. Các hoạt động của triển lãm:

- Tổ chức một ngày hội tụ và triển lãm những bức ảnh đẹp về con người và thiên nhiên Đồng Văn của nhiều người đã từng đến, từng yêu mảnh đất địa đầu Tổ Quốc – Cao nguyên đá Đồng Văn;
- Tặng lại cho bà con những bức ảnh đẹp mà các tác giả đã ghi lại được trong hành trình khám phá vùng đất này như một món quà mừng Xuân mới;
- Phối hợp với chính quyền địa phương, để trao tặng ảnh “con người” cho chính những nhân vật có mặt trong bức ảnh, trao tặng ảnh “thiên nhiên” cho chính những người dân sống ở nơi bức hình đã được ghi lại;
- Chụp ảnh lưu niệm và in tặng ảnh bà con miễn phí ngay tại ngày hội triển lãm Ảnh;
- Cùng bà con tổ chức uống rượu ngô – ăn thắng cố (miễn phí), động viên, khuyến khích bà con biểu diễn múa khèn, hát các làn điệu của dân tộc mình ngay tại sân khấu chính của triển lãm, tổ chức thành công một ngày hội văn hóa thực sự mang bản sắc Đồng Văn.

7. Tổ chức thực hiện:
Tất cả các thành viên, những người có tấm lòng với bà con vùng cao, những người muốn đón một cái tết muộn cùng bà con Đồng văn từ Diễn đàn Phượt phuot.vnBox Du lịch diễn đàn Trái Tim Việt Nam Online, cùng một số các thành viên tình nguyện khác.

Chi tiết và tiến trình thực hiện của kế hoạch sẽ được post trong topic này.

Mong các bạn nhiệt tình ủng hộ!

Ban Tổ chức
Đại diện phuot.vn: Black, Chitto, Virgo, CVN, Thủy Black (0982 906 766)
Đại diện F233: Windysmile, Kdbubu, Chipchina, LastWalkman (090 444 6608)

Vì vậy muốn xin ảnh các cụ chụp ở Đồng Văn, dĩ nhiên là ảnh chân run. Cám ơn các cụ nhiều ah.

Chinxeng

Xe tăng
sang tuần em lên HG không biết có time chạy lên Đồng Văn không nữa nhưng em sẽ giúp cụ vài tấm chân run HG nếu không lạc đề ;))

windys

Xe tăng
Cám ơn cụ El.

Em là windysmile chơi ở bên box Du Lịch, ttvn. Hiện tại bọn em đang tổ chức chuơng trình trả ảnh cho bà con Đồng Văn. Ý tưởng Xuất phát từ một lần bọn em lên Sủng Là, có mang tặng một bức ảnh chụp chân dung một bạn ở nhà của Pao (nhà này chắc các cụ đều biết). Thì cô chủ nhà rất vui, gọi hàng xóm sang xem rồi chỉ chỉ chỏ chỏ, nói với nhau thì bằng tiếng Mông, nhưng bọn em đếu thấy là rất vui vẻ. Ngẫm lại thì thấy mình qua lại thì nhiều, niềm vui mang về thì nhiều, nhưng cũng chẳng làm gì được cho những người ở lại. Nên cùng nhau làm chuơng trình này, hi vọng có chút niềm vui cho các bạn ở Đồng Văn.

Em thì chơi ở OF cũng lâu rồi rồi, trên này thì có quen chị Dims với có đôi lần nói chuyện với anh Sonrack, trước cũng có 1 topic ảnh trong đây, nhưng không có thời gian để theo topic, mà chủ yếu post bài bên Kinh Nghiệm Đi Đường. Bây giờ vào đây quấy quả, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Có vấn đề gì không thông, thì các cụ cứ hỏi em xin trả lời.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cám ơn cụ El.

Em là windysmile chơi ở bên box Du Lịch, ttvn. Hiện tại bọn em đang tổ chức chuơng trình trả ảnh cho bà con Đồng Văn. Ý tưởng Xuất phát từ một lần bọn em lên Sủng Là, có mang tặng một bức ảnh chụp chân dung một bạn ở nhà của Pao (nhà này chắc các cụ đều biết). Thì cô chủ nhà rất vui, gọi hàng xóm sang xem rồi chỉ chỉ chỏ chỏ, nói với nhau thì bằng tiếng Mông, nhưng bọn em đếu thấy là rất vui vẻ. Ngẫm lại thì thấy mình qua lại thì nhiều, niềm vui mang về thì nhiều, nhưng cũng chẳng làm gì được cho những người ở lại. Nên cùng nhau làm chuơng trình này, hi vọng có chút niềm vui cho các bạn ở Đồng Văn.

Em thì chơi ở OF cũng lâu rồi rồi, trên này thì có quen chị Dims với có đôi lần nói chuyện với anh Sonrack, trước cũng có 1 topic ảnh trong đây, nhưng không có thời gian để theo topic, mà chủ yếu post bài bên Kinh Nghiệm Đi Đường. Bây giờ vào đây quấy quả, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Có vấn đề gì không thông, thì các cụ cứ hỏi em xin trả lời.
Nhưng mà ảnh chân dung, chụp đồng bào. Nhưng giờ biết đồng bào nhà chỗ nao mà trả ảnh hở tráng sĩ Windy? Định tham gia chương trình này, cơ mà lười quá!!!!

windys

Xe tăng
Nhưng mà ảnh chân dung, chụp đồng bào. Nhưng giờ biết đồng bào nhà chỗ nao mà trả ảnh hở tráng sĩ Windy? Định tham gia chương trình này, cơ mà lười quá!!!!
Mợ cứ gửi cho em ít ảnh là được mợ ạ. Hì hì

Vì không biết đồng bào chỗ nào, nên bọn em tổ chức vào ngày có phiên chợ, có nhờ chính quyền địa phương tuyên truyền, công với thằng cố, rượu miễn phí, để thu hút bà con đi vào triển lãm.

Và sẽ in chủ yếu ảnh ở Đồng Văn và ảnh được chụp trong chợ để tăng khả năng có người nhận ra mình. Ai nhận được ảnh của mình thì họ mang về luôn ạ.

Mong các cụ các mợ tiếp tục ủng hộ.

Bình X-Five

Xe container
Hà Giang 2008 em cũng có 1 số bức nhưng cũng ko ưng ý, em sẽ gửi cho cụ.
Hà Giang 2010 chụp nhiều thì lại mất bố nó cái Laptop :( rất tiếc ko tận dụng đc cơ hội này.
Welcome các cụ! (b)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ cứ gửi cho em ít ảnh là được mợ ạ. Hì hì

Vì không biết đồng bào chỗ nào, nên bọn em tổ chức vào ngày có phiên chợ, có nhờ chính quyền địa phương tuyên truyền, công với thằng cố, rượu miễn phí, để thu hút bà con đi vào triển lãm.

Và sẽ in chủ yếu ảnh ở Đồng Văn và ảnh được chụp trong chợ để tăng khả năng có người nhận ra mình. Ai nhận được ảnh của mình thì họ mang về luôn ạ.

Mong các cụ các mợ tiếp tục ủng hộ.

Thế thì nhiều nhiều đấy Windy, của chị đa số là ảnh trẻ con. Gửi mail cho em hay cho Black được hông?

Chinxeng

Xe tăng
Hay anh em mình cắn lẻ vụ này, oánh nhanh thắng nhanh về nộp ảnh cho cụ El nhể (b)
hix vụ này mà cắn lẻ thì em không theo được rồi vì em phải đi mới sếp, cùng xe mới sếp và e cái vi thing đều phụ thuộc vào sếp....
có khi phải ăn cái tết xong thì em mới oánh xe đi hầu các cụ, mợ được :(