Nhờ các cụ kinh nghiệm làm tủ bếp

linh2201

Xe đạp
Em muốn làm cái tủ bếp đơn giản, tiết kiệm chi phí để cho thuê chung cư, nhờ các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
Căn nhà e như dưới hình, nhà đang bàn giao, chỗ bếp ko có gì ngoài mỗi đầu chờ ống thoát nước nhô lên.

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Em muốn làm cái tủ bếp đơn giản, tiết kiệm chi phí để cho thuê chung cư, nhờ các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
Căn nhà e như dưới hình, nhà đang bàn giao, chỗ bếp ko có gì ngoài mỗi đầu chờ ống thoát nước nhô lên.

CHÁU ĐĂNG KÝ THIẾT BỊ NHÀ BẾP CỤ CẦN ỚI CHÁU TƯ VẤN

buicongchuc

Xì hơi lốp

Rẻ nhất cụ làm bằng gỗ thịt (loại gì: bla), bàn đá loại 600-800 k/md, tường bếp ốp gạch loại 40 k/m2.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vậy như căn hộ như ảnh trên thì mất bao xèng tổng chi phí vậy b ?
Em dự là khoảng 11 - 15 triệu chưa bao gồm thiết bị (bếp từ, vòi và chậu rửa, giá úp bát đĩa,...).

hainguyenhanoi

Xe buýt
Em được báo giá như này theo các cụ có ổn ko ạ? Bếp nhà em chữ L

Chất lượng thì Thu Anh làm tốt, bảo hành kể cả bảo trì sau khi hết hạn alo là đến. Đặc biệt thợ được đào tạo, lành nghề, cẩn thận, tay nghề tốt. Trước nhà E làm tủ bên này (thùng toàn bộ nhựa, cánh arcrylic. Tiếp xúc với nhiều Nhà thầu nhưng E thấy họ làm chuyện nghiệp.
E kể chuyện này để cụ thấy họ làm trách nhiệm thế nào. E muốn làm thùng gỗ nhựa (Picoma vì nhà E có mối). Lúc đó, hàng này mới ra nên chưa ai làm, họ có hàng nhưng ko nhận làm mà hẹn 1 tháng sau trả lời. Họ cắt tấm Picoma ra ngâm nước 1 tháng, thấy ok mới nhận làm và giá chỉ bằng bằng hàng An Cường.
Sáng nay, có 1 ngăn kéo tuộc vít, thợ đến làm sửa rất tỉ mỉ (thợ đến chả bao giờ hỏi còn bảo hành ko, cứ đúng hàng của họ là họ làm).
Trước kia, làm với đội này E cứ nghĩ dần chắc không cạnh tranh được thị trường vì giờ nhiều đơn vị làm nội thất và giá thì THẤP hơn nhiều. Nói chuyện vui với thợ, mà giờ họ cũng không nhận thêm việc vì sợ không làm kịp Tết. Xưởng Ngọc hồi có 80 thợ, cũng chả thấy họ quảng bá hay marketing gì nhiều, thợ bảo bên E toàn khách tự đến.
Thời buổi này, kể cũng lạ cụ nhỉ, họ đẳng cấp rồi nên giá cũng đẳng cấp ! Nên nếu cụ thật sự khó tính, đẳng cấp thì ok nhé ! Phụ kiện thì cụ bảo họ chiết khấu (15% -20%). Gỗ 5% nhé, cứ đàm phán.
E đơt tới cũng có ít Nội thất đóng, E cũng tìm đội thợ vừa vừa thôi, vì xèng chưa đủ chả cầu kỳ được và giờ các xưởng đóng tàm tạm rồi, chứ không như trước.

24082010

Xe tải
Gấp: Nhà em cần đóng 1 tủ bếp tại Chung cư, cụ thợ nào trên Of mình làm trực tiếp thì inbox em trao đổi cụ thể nhé, em ở HN ạ.

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Gấp: Nhà em cần đóng 1 tủ bếp tại Chung cư, cụ thợ nào trên Of mình làm trực tiếp thì inbox em trao đổi cụ thể nhé, em ở HN ạ.
Cụ cho em suất ,em ở đan phượng Hà Tây cho em số dây thép vào chỗ kín. Em chuyên gỗ xoan đào bắc, gỗ sồi nga, gỗ dổi nhé.
:D:D:D

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác cho hỏi 2 ảnh đầu là gỗ gì? PM cho em giá luôn nhé! Em cần làm trước tết. tks
hai ảnh đầu là gỗ sồi nga cụ ạ, xưởng em tết full hàng rồi nên chỉ nhận hàng sau tết thôi cụ ạ

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Bác cho hỏi 2 ảnh đầu là gỗ gì? PM cho em giá luôn nhé! Em cần làm trước tết. tks
Cụ thích chơi với gỗ công nghiệp thì có thể tham khảo bên em. Số em ở chữ ký ạ. :D

hoangviet_hut

Xe hơi
Mình thấy tủ dưới làm bằng gỗ nhựa gì đó tủ trên MDF giá cả cũng khá rẻ mà độ bền cao, đẹp hơn gỗ tự nhiên.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

hai banh duc

Xe tải
Tủ bếp nhà em mới làm cho các cụ tham khảo
Tủ bếp trên: Cánh acrylic thùng melamin
Tủ bếp dứoi: Cánh Lanimate, thùng gỗ nhựa picomart.
Đá mặt bếp: Vicostone
Kính: Cường lực Hải Long
Fụ kiện tủ bếp: chủ yếu Eurogold, bản lề hafele, tay nâng blum

Em đã đưa vào sử dụng gần 6 tháng thấy rất ổn áp.
Ảnh TK 3D đây ạ:

Ảnh thực tế sau khi thi công xong đây ạ:

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Ảnh TK 3D đây ạ:

Gia ca the nao cu ?

sàn nhựa

Xe hơi
theo em các cụ dùng tủ bếp phần tủ dưới các cụ nên dùng khung inox hơặc sắt mạ kẽm cho chung cư, còn nhà đất nên xây vì ở dưới đựng nhiều đồ ẩm rất dễ bị hhỏng, em thay sắt thay sắt hộp va inox cho mấy nhà rồi, các cụ gọi vào sô 0966451707 đc tư vấn chuyên nghiệp làm việc có trách nhiệm và bảo hành

Tinhnt

Xe đạp

Ảnh TK 3D đây ạ:

nhà thầu nào làm cho bác vây; minh đang tham khao làm noi that cho can CC

langtulanhlung

Xe điện
Cụ đc ThuAnh họ báo vậy là còn thấp đó, ray kệ dùng của hettich là dòng nhẹ đô. Cụ mua ray kệ hafele thì ko có giá rẻ vậy. Hettich chỉ đc cái rẻ hơn nhưng số mã hàng quá ít.

Họ có nhà xưởng tốt hơn thì ko làm giá như các xưởng được. E chưa có nhà xưởng to mà acrilyc có cái e làm tới 9tr/md. Giá kia với cty đó là quá hèo, ko có gì cao.
Giá đó là cực cao rồi bác ạ. Em ko có chuyên môn nhưng em thấy một số thứ trong bill này là không cần thiết, giá cũng quá là chênh lệch. em vd như kính ốp tường 6li, thùng gạo, và thùng rác... Tuỳ quan điểm nhưng nói thực những thứ đó với em cũng ko cần thiết phải dùng loại giá cao như thế.

LehmanBrothers

Xe điện
Giá đó là cực cao rồi bác ạ. Em ko có chuyên môn nhưng em thấy một số thứ trong bill này là không cần thiết, giá cũng quá là chênh lệch. em vd như kính ốp tường 6li, thùng gạo, và thùng rác... Tuỳ quan điểm nhưng nói thực những thứ đó với em cũng ko cần thiết phải dùng loại giá cao như thế.
Cụ lại dùng nhu cầu của mình để đánh giá " nên hay không nên" với mọi người. 9tr với nhiều chúng ta là cao nhưng với nhiều chủ nhà họ có thể chi tới nhiều hơn cho nhu cầu cá nhân. Cũng tủ lạnh nhưng nhiều nhà mua con 20tr là đẹp nhưng con tủ 60-75tr hitachi hay samsung, LG gì đó thì nó có lý do cả. Nếu phụ kiện bếp dùng nhiều đồ Blum, Häfele thì phần phụ kiện tính cả tiền trăm đấy ạ .

Em cho cụ hai ảnh so sánh thì cụ có thể nghĩ khác về việc : có cần thiết dùng loại giá cao như thế

trước tiên là ảnh bếp bên Mỹ , bên đó phụ kiện còn rẻ hơn mua ở ta dù thu nhập gấp 10 lần Vn , bộ khay vài tầng đó như Häfele Vn bán từ 20-35tr, mỗi ray hộp khoảng 1.5-3.5tr/set, nguồn ảnh : houzz

Cụ tính nhẩm ra được chi phí, còn nếu ở ta thì bộ khay 6 tầng Häfele nó như này. Đây là bản thông thường nhu cầu cơ bản - chính xác món này do Kesseböhmer họ sx còn Häfele chỉ là tổng phân phối toàn Vn

Mỗi ray hộp này tầm 2-4tr/set , cũng là Kesseböhmer thôi

Còn cụ muốn giải pháp cho bếp ngon lành và hiện đại hơn thì có bộ servo Blum này khủng hơn nhiều. Căn này do một cụ trên này làm cho một ofer khác , em chỉ đến ngắm tham khảo . Mỗi bộ tay nâng HF khoảng 3tr/set , còn mỗi chiếc cò đẩy kia cụ nhìn cũng khoảng 3tr, chưa kể ray hộp. Đây hoàn toàn do các ofer thi công đấy ạ, vài ảnh thi công cho mọi người tham khảo giá cả.