Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn 2B: Freego S hay Airblade 125

N.T.T

Xe tải
Chào các cụ.
Kinh tế khó khăn, muốn lên đời cái xe cho sang cái thằng người. Em nhờ các cụ tư vấn xem tầm 40 củ nên chọn xe nào đi lành, tiết kiệm nhiên liệu trong thời buổi xăng quý như máu này ạ. Tks các cụ.

dtrung

Xe điện
Không quan trọng hình thức và tiết kiệm chi phí thì cụ làm con freego bản thường cho rẻ (tầm 28tr chưa biển), bản S thêm mấy cái tính năng khóa từ, phanh abs cũng không quá thiết thực. Airbalde thì sang hơn nhưng giá cao hơn quá nhiều nếu chỉ cần đáp ứng nhu cầu đi lại, mà cũng chả sang được mấy vì cũng chạy đầy đường

Slimz

Xe buýt
E thì nghĩ ngược lại cụ trên, đã mua freego thì nên lấy bản S, smartkey và đặc biệt có ABS, tăng thêm tính an toàn. Với cả Freego chắc cụ chủ chỉ nên so với Vision thôi, giá same same nhau mà

minabe

Xe hơi
40 củ thì AB lành hơn ạ cụ ạ.
Freego s hãng đang bán 32tr thì phải, ưu điểm lớn nhất là phanh ABS. đc cái cốp rộng. nhưng có 1 số lỗi nhỏ khá khó chịu.
Lỗi j vậy cụ ?

Em thực dụng nên chơi Freego S,ưu:
1) ABS an toàn
2) Rẻ
3) Smart key
4) Lốp to nhìn chắc chắn
5) Đổ xăng ngoài, bấm nút nắp tự mở và đóng nhẹ nhàng, ko như SH
6) Có sạc đt
7) Chỗ để chân phẳng (nam nữ đi đc hết, chở đồ cũng dễ).

Giá quá hợp lý với đống tính nắng trên :)

Slimz

Xe buýt
em từng đi Freego 1 thời gian. mấy cái cụ kể đều đúng, em bổ xung thế này.

• giảm xóc trước yếu, đi đường nội thành thường xuyên bị kịch ti, phải làm lại.
• đèn xe khá là tối.
• sạc đt cơ bản là ko dùng đến, em chế thành chỗ cắm cho đèn trợ sáng.
• vỏ xe đi 1 thời gian có tiếng lọc cọc khi qua các chỗ xóc. ban đầu em nghĩ là do cái khoá yên nhưng ko phải. tìm mãi ko ra là ở đâu. giờ xe đã cho ku em nên ko rõ nó fix đx chưa.
• khoảng giữa thân xe ngắn, ngồi bình thường thì ok, nhưng nếu có con nhỏ thì ko cho đứng đc ^^ treo 1 mũ bảo hiểm nửa đầu vào là ko mở được yên lên =]]
E đang định lấy FG S để cho con spacy 98 về hưu mà nghe đến mục cuối chắc phải suy nghĩ lại, các mục trên thì e nghĩ fix chắc cũng đơn giản

Slimz

Xe buýt
p/s: em mời lại cụ 1 ly, làm sao mã cụ âm đc hay vậy 🙄
Cụ cứ đợi đến mùa bóng bánh là biết ngay >:). Cám ơn cụ đã chia sẻ vấn đề e lăn tăn nhất, xem trên mạng ko thấy nói nhiều về cái sàn để chân con này

so232425

Xe tải
Em đang đi free go s được 2.500 km thấy ổn trong tầm tiền và những lỗi ở trên có thể chấp nhận được. Mà với 40 triệu em sợ mới du tiền mua air blade chưa có tiền đăng ký xe

quangtu

Xe hơi
AB thì lành, sửa chữa bảo dưỡng dễ.
Freego em thấy thanh thoát, gọn nhẹ, 1 giảm xóc, độ bền chưa kiểm chứng.
Em nghĩ thực dụng thì cứ AB

Diep1979

Xe điện
Ab phê hơn ạ

tuan0612

Xe đạp
em từng đi Freego 1 thời gian. mấy cái cụ kể đều đúng, em bổ xung thế này.

• giảm xóc trước yếu, đi đường nội thành thường xuyên bị kịch ti, phải làm lại.
• đèn xe khá là tối.
• sạc đt cơ bản là ko dùng đến, em chế thành chỗ cắm cho đèn trợ sáng.
• vỏ xe đi 1 thời gian có tiếng lọc cọc khi qua các chỗ xóc. ban đầu em nghĩ là do cái khoá yên nhưng ko phải. tìm mãi ko ra là ở đâu. giờ xe đã cho ku em nên ko rõ nó fix đx chưa.
• khoảng giữa thân xe ngắn, ngồi bình thường thì ok, nhưng nếu có con nhỏ thì ko cho đứng đc ^^ treo 1 mũ bảo hiểm nửa đầu vào là ko mở được yên lên =]]
Em cũng có hỏi ý kiến các Bác! Khoảng cách để chân (có để được ghế ngồi cho Bé không?) Yên xe đủ 2 người lớn + 1 bé nữa không? (Đang khó khăn nên chưa tính tới 4 Bánh)

tuan0612

Xe đạp
CCa
ko để ghế đc cụ nhé, cụ có làm giá để chân rồi cho bé ngồi thẳng lên đầu yên thôi.
còn về ngồi sau thì ok, nhưng 3 người ngồi rất hay bị trôi về trước chèn tay lái 🙄
xe này thích hợp thanh niên đi 1 mình hoặc chở bạn gái thôi. kẹp 3 ko thoải mái lắm.
Cảm ơn Bác nhiều!

TÔN

Xe container
Không quan trọng hình thức và tiết kiệm chi phí thì cụ làm con freego bản thường cho rẻ (tầm 28tr chưa biển), bản S thêm mấy cái tính năng khóa từ, phanh abs cũng không quá thiết thực. Airbalde thì sang hơn nhưng giá cao hơn quá nhiều nếu chỉ cần đáp ứng nhu cầu đi lại, mà cũng chả sang được mấy vì cũng chạy đầy đường

Chả hiểu quan điểm của cụ nó như nào.xe gì thì cũng phải đặt sự an toàn lên đầu tiên mà cụ lại bảo phanh ABS ko thiết thực.ko thiết thực mà bên honda Sh bản đắt nhất mới có đc ABS,giờ đến lượt AB mới có
E thì nghĩ ngược lại cụ trên, đã mua freego thì nên lấy bản S, smartkey và đặc biệt có ABS, tăng thêm tính an toàn. Với cả Freego chắc cụ chủ chỉ nên so với Vision thôi, giá same same nhau mà
Công nhận là FreeGo chỉ đồng hạng với con vision.còn AB thì phải so với con NVX

TÔN

Xe container
E đang tính bán con vision2021 để mua freego,nhưng thấy bảo sàn để chân bé nên lại đắn đo.vì e mua xe chủ yếu để đưa đón con sau này đi học và chở chó đi dạo.chứ còn ko e vẫn cưỡi con sirius đời đầu

tuan0612

Xe đạp
E đang tính bán con vision2021 để mua freego,nhưng thấy bảo sàn để chân bé nên lại đắn đo.vì e mua xe chủ yếu để đưa đón con sau này đi học và chở chó đi dạo.chứ còn ko e vẫn cưỡi con sirius đời đầu
Hôm nay Em sẽ ra Yamaha Town để trải nghiệm thực tế khoảng để chân của Freego như thế nào!

dtrung

Xe điện
Chả hiểu quan điểm của cụ nó như nào.xe gì thì cũng phải đặt sự an toàn lên đầu tiên mà cụ lại bảo phanh ABS ko thiết thực.ko thiết thực mà bên honda Sh bản đắt nhất mới có đc ABS,giờ đến lượt AB mới có

Công nhận là FreeGo chỉ đồng hạng với con vision.còn AB thì phải so với con NVX
Xe đi làm trong thành phố chủ yếu tắc đường hoặc đường đông tốc độ trung bình thấp phanh ABS ít phát huy tác dụng. ABS nó hữu ích cho những ai hay chạy đường xa, vắng, tốc độ cao hơn.

dtrung

Xe điện
Hôm nay Em sẽ ra Yamaha Town để trải nghiệm thực tế khoảng để chân của Freego như thế nào!
Thực ra để chân 2 bên thì thoải mái mà cụ, chỉ cái khoảng giữa thì hẹp nên để cái gì to/ dầy vào đó thì không được, nếu để cái balo đựng laptop đi làm thì chắc vẫn lọt

TÔN

Xe container
Xe đi làm trong thành phố chủ yếu tắc đường hoặc đường đông tốc độ trung bình thấp phanh ABS ít phát huy tác dụng. ABS nó hữu ích cho những ai hay chạy đường xa, vắng, tốc độ cao hơn.
Đã ngồi lên xe thì tất cả các tình huống nó đều có khả năng đến với mình chứ tai nạn nó ko phân biệtt đi nhanh đi chậm,đường nội đô hay cao tốc đâu cụ.cũng có lúc vội phải đóng nhanh chứ đâu phải lúc nào cũng đi chậm.ví dụ đang ngồi uống bia,vợ gọi anh ơi con bị sốt về đưa con đi khám xem lúc đấy có cuống lên ko ?

tuan0612

Xe đạp
Mai có khi e cũng ra yamaha chỗ nguyễn chí thanh test thử xem thế nào
Em đi các Đại lý Yamaha ở Tp Vĩnh Long rồi các Bác! Không có một chiếc luôn, muốn thì đặt mới có xe về. Mà cũng hên xui luôn!