[Funland] Nhờ các cụ tư vấn cách diệt gián Đức

small_best

Xe container
Trước nhà em cũng rất nhiều gián đức này, xịt các loạt thuốc nó không chết, mà nó chạy nhanh và sinh sản nhanh vãi, :((
Sau em thấy quảng cáo và thử loại thuốc này thế mà hiệu quả, hết sạch sau 1 tuần luôn, mà giá rẻ, em mua 2 lọ hồi đấy cả ship là 100k. Loại này dùng an toàn, em cũng tìm hiểu thì hình như thành phần của nó có mật và đặc biệt là bột nở thì phải, gián ăn vào rồi uống nước thì bụng tự vỡ ra mà chết không biết có đúng không nữa :D

j3rry

Xe hơi
Thuốc gián Nhật em mua trên Chiaki.vn về dùng ok cụ ạ, 4 ngày sạch bóng quân thù. Đó là với gián VN chứ gián Đức thì em chưa biết.

Mà không lẽ em sính ngoại vô lối hay sao chứ nhìn con gián Đức trong ảnh cụ chủ nó cũng ít ghê sợ đáng kinh tởm hơn con gián VN.:D

Thuốc Nhật không hiệu quả đâu,mấy loại gel hay thuốc sinh học thì có vẻ hiệu quả. À mà xuất xứ bọn này không phải từ Đức, mà chính là từ khu vực Đông Nam Á bác ợ.

Harry Brown

Xe máy
Nhà em hồi mới lên chung cư, cũng thấy con này xuất hiện. Qua tìm hiểu thì em mua thuốc diệt gián Nhật của cụ Thuận trên OF này, rất ok mà cảm giác an toàn nữa. Một hộp 12 viên, em đặt 1 đợt hết 6 viên ở cửa: cửa chính, cửa ra ban công, cửa các phòng ngủ và cửa các phòng vs. Kết quả tuyệt vời, gián chạy sạch. 2 năm sau thấy nó xuất hiện, đặt nốt số còn lại thế là sạch bóng đến giờ.

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]

Bác mua cái này trét vào mấy chỗ gián nó hay qua lại. Vài hôm hết sạch ko còn 1 con. Nó ăn xong mang về tổ chết cả mấy con nhỏ luôn.
Loại này e thấy review cũng tốt nhưng mà ở HN hết hàng r hay sao ấy

JEK

[Tịch thu bằng lái]
Gián Đức nó quậy thì cứ tìm mấy con gián Nga mà thả vào là nó sợ ngay! Tốt hơn nữa thì viết chữ Putin lên mình nó rồi thả vào.

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em hồi mới lên chung cư, cũng thấy con này xuất hiện. Qua tìm hiểu thì em mua thuốc diệt gián Nhật của cụ Thuận trên OF này, rất ok mà cảm giác an toàn nữa. Một hộp 12 viên, em đặt 1 đợt hết 6 viên ở cửa: cửa chính, cửa ra ban công, cửa các phòng ngủ và cửa các phòng vs. Kết quả tuyệt vời, gián chạy sạch. 2 năm sau thấy nó xuất hiện, đặt nốt số còn lại thế là sạch bóng đến giờ.
Vâng cám ơn cụ nhé

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm ít gián VN về thả là nó tẩn cho gián Đức chạy té khói....

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Thuốc xịt 10 năm trc xịn, xịt phát gián quay đơ, còn bây giờ xịt vì tiền nên xịt xong nó chỉ hắt xì mấy cái xong lại đi phá làng phá xóm. Gián ko diệt thuốc thì bẫy là sạch nhất. Đợt em bẫy lon bia, lon nào sáng ra cũng ít nhất 4 con. Nếu cụ nào nhà gần hàng bia cứ ra xin bia thừa thì chả mấy mà hết :D
Thấy bảo thuốc xịt không ăn thua cụ ạ
Các cụ mua thuốc xịt rởm thì chẳng thế. Nhà em mới xịt không xịt trực tiếp vào con gián mà hôm sau đã thấy một mớ giữa nhà.
Thuốc diệt gián hoặc côn trùng thông thường là đều loại có hoạt chất Cypermethrin (thuốc sâu) cả thôi. Lên shopee nó bán 30k chai bé tý chứa chất đó nồng độ đậm đặc dán thên nhãn "thuốc diệt gián", vừa đắt mà vừa độc hại.
Đồ hãng thì người ta làm sẵn tỷ lệ an toàn mà giá rẻ hơn nhiều cụ trên này lại không muốn! =))

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]
Em mua chai raid xịt nhẹ vào các khe và ngóc ngách, hôm sau thấy auto chui ra nằm ngửa hết :))

Cái fendona của cụ em tra thấy thành phần chính cũng là chất Cypermethrin-chất độc thần kinh như chai Raid.
Mua bên ngoài khéo trộn tỷ lệ linh tinh nồng độ cao hơn =>độc hại hơn ấy cụ.
Cần cân nhắc!
Nói chung hàng Nhật thì hiển nhiên là tốt, nhưng cần mua đúng loại chứ không hàng tầu chạy vòng qua nhật thì thà mua hàng hãng SX ở VN còn an tâm hơn!
Vâng cụ , có gì e tìm hiểu thêm ạ, cám ơn cụ nhé

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]
Trước nhà em cũng rất nhiều gián đức này, xịt các loạt thuốc nó không chết, mà nó chạy nhanh và sinh sản nhanh vãi, :((
Sau em thấy quảng cáo và thử loại thuốc này thế mà hiệu quả, hết sạch sau 1 tuần luôn, mà giá rẻ, em mua 2 lọ hồi đấy cả ship là 100k. Loại này dùng an toàn, em cũng tìm hiểu thì hình như thành phần của nó có mật và đặc biệt là bột nở thì phải, gián ăn vào rồi uống nước thì bụng tự vỡ ra mà chết không biết có đúng không nữa :D
View attachment 6475313
Vâng e cám ơn cụ , có gì e tham khảo ạ

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc xịt 10 năm trc xịn, xịt phát gián quay đơ, còn bây giờ xịt vì tiền nên xịt xong nó chỉ hắt xì mấy cái xong lại đi phá làng phá xóm. Gián ko diệt thuốc thì bẫy là sạch nhất. Đợt em bẫy lon bia, lon nào sáng ra cũng ít nhất 4 con. Nếu cụ nào nhà gần hàng bia cứ ra xin bia thừa thì chả mấy mà hết :D
Vâng cám ơn cụ nhé

kumamon

Xe tải

Bác mua cái này trét vào mấy chỗ gián nó hay qua lại. Vài hôm hết sạch ko còn 1 con. Nó ăn xong mang về tổ chết cả mấy con nhỏ luôn.
Chuẩn ạ, diệt gián quan trọng là diệt đc cả bọn con cháu nhà nó nữa. Chứ chỉ giết đc mấy con bò lổm ngổm thôi thì đúng là ko hết đc.

Maus

Xe điện
Em mua chai raid xịt nhẹ vào các khe và ngóc ngách, hôm sau thấy auto chui ra nằm ngửa hết :))

Cái fendona của cụ em tra thấy thành phần chính cũng là chất Cypermethrin-chất độc thần kinh như chai Raid.
Mua bên ngoài khéo trộn tỷ lệ linh tinh nồng độ cao hơn =>độc hại hơn ấy cụ.
Cần cân nhắc!
Nói chung hàng Nhật thì hiển nhiên là tốt, nhưng cần mua đúng loại chứ không hàng tầu chạy vòng qua nhật thì thà mua hàng hãng SX ở VN còn an tâm hơn!
Em xài loại này: https://chiaki.vn/thuoc-diet-gian-cua-nhat-ban-12-vien

Thuốc này nó làm gián chúng nó chui vào ăn rồi mang mầm bệnh về lây cho cả đàn.

Mấy góc tối tối em ném cho một viên vào. Hai ba ngày đầu còn thấy lũ kẻ thù của em lang thang ngao du qua lại, nhưng rõ ràng chúng nó da dẻ thâm đen chứ không vàng vàng nâu nâu như trước, lúc đó em đã cảm thấy rất lo lắng cho sức khỏe của chúng nó rồi. Qua ngày thứ 4 đã thấy chúng nó thay nhau chết. Sau sáu ngày, em sai vợ quét dọn hết các xó xỉnh, ra cả đống xác.

Từ đó tuyệt nhiên em thoải mái tung tăng trong nhà, ban đêm đi lấy nước uống cũng không phải cẩn thận ngó trước trông sau gì nữa. Từ khi mua nhà, qua bao nhiêu năm mới có cảm giac mình là chủ thực sự ngôi nhà. Sướng tỷ.:D

Sơn Con Mỹ Đình

[Tịch thu bằng lái]

Mấy góc tối tối em ném cho một viên vào. Hai ba ngày đầu còn thấy lũ kẻ thù của em lang thang ngao du qua lại, nhưng rõ ràng chúng nó da dẻ thâm đen chứ không vàng vàng nâu nâu như trước, lúc đó em đã cảm thấy rất lo lắng cho sức khỏe của chúng nó rồi. Qua ngày thứ 4 đã thấy chúng nó thay nhau chết. Sau sáu ngày, em sai vợ quét dọn hết các xó xỉnh, ra cả đống xác.

Từ đó tuyệt nhiên em thoải mái tung tăng trong nhà, ban đêm đi lấy nước uống cũng không phải cẩn thận ngó trước trông sau gì nữa. Từ khi mua nhà, qua bao nhiêu năm mới có cảm giac mình là chủ thực sự ngôi nhà. Sướng tỷ.:D
Cám ơn cụ nhé, nhưng có đúng nhà cụ cũng con gián đức k ạ

Trăm hoa đua nở

Xe điện

Gián nó có sống bầy đàn như mối méo đâu mà bảo mang về tổ lây cho con khác =))
Ngay cả cái phương pháp luận cũng sai thì tin méo được cụ.
Còn bảo cái cụ dùng nó tốt hoặc an toàn như nào thì cần show thành phần hoá học ra.
Chứ riêng cơ chế để diệt gián như cụ nói hoặc như quảng cáo là sai cmnr cụ ạ!

rx8nz

Xe buýt
J

Bọn này bán quá đắt, máy chém thật. Lên shopee mà mua, rẻ hơn nhiều.
Trc nhà e bị gián Đức dùng cái này hết luôn. E ko nhớ giá chỉ google ra tên nó lên thằng này thì screenshot rồi post thôi.