Nhờ các cụ tư vấn chiến đấu

noobieDriver

Xe đạp
Chào các cụ,

Em đang có tí bức xúc nên lên đây nhờ các cụ tư vấn xem dư lào ạ. Hôm trước em có lưu thông theo hướng A tới B. Vì ít khi đi đến khu này nên em rất cẩn thận theo dõi biển báo đàng hoàng. Thấy B cấm xe em liền rẽ phải sang C. Ngay khi rẽ vào C không thấy có biển cấm quay đầu, em liền quay đầu sang bên kia đường luôn và chiều này không thấy biển cấm oto.

Một xxx xông lại chào em và đề nghị cho kiểm tra giấy tờ. Do đọc kinh nghiệm các cụ trên này nên em bật ghi âm lên và hỏi lỗi. xxx nói em đi vào đường cấm (chiều em vừa quay đầu lại) và lại đề nghị cho xem giấy tờ. Em nói không đồng ý làm việc giữa đường nhưng xxx vẫn bắt em đưa bằng lái để kiểm tra.

Đúng là không có cái dại nào như cái dại nào, do em vừa dốt vừa hiền nên đã đưa bằng lái ra cho xxx cầm. Ôi thôi, ván đã đóng thuyền! xxx trở mặt luôn, quay sang bên đường, không làm việc giữa đường với em nữa.

Sau đó em đỗ xe vào để làm việc với xxx. Em trình bày em đi như thế, rẽ phải từ A sang C và vòng lại luôn. xxx không nghe và ghi biên bản em đi vào đường cấm chứ không ghi những gì em có trình bày nên em không kí. Tất nhiên, khi đi vào đường cấm em sẵn sàng nộp phạt nhưng đoạn đường đó không có biển báo nào giúp em nhận biết là em đi vào đường cấm thì làm sao em sai được, phỏng các cụ?

Bên lề một chút là xxx này thái độ khá kênh kiệu, em yêu cầu giải đáp thắc mắc về biển hiệu không đầy đủ nên em vẫn được đi thì xxx nói là không có nhiệm vụ phải giải đáp cho em, đồng thời nhếch mép rất giống Don Juan nhé. Sau đó dường như xxx bị cấm khẩu. Em đã ghi âm lại toàn bộ cuộc nói chuyện của em với xxx cộng với quay phim lại thái độ tiếp dân của xxx để làm tư liệu về sau. Chỉ tiếc là đoạn em quay đầu xe thì không có x-driven nên không lưu được.

Vậy giờ em muốn nhờ các cụ tư vấn là trong trường hợp này em sai gì và xxx sai gì? Thêm nữa, em muốn đấu tranh để không phải nộp phạt khi làm việc với đội CSGT thì có được không? Xin lưu ý với các cụ là em sẵn sàng nộp phạt nếu sai nhưng với hệ thống biển báo như vậy thì em không sai, phỏng các cụ? Ngoài ra em có thể hành tỏi gì được xxx kia với đống ghi âm và quay phim không ạ?

Cám ơn các cụ nhiều. Vodka các cụ nào!

dht

Xe điện
Cụ nhờ D, không được thì gọi điện cho E

nguvango

Xe buýt
Đường lạ mà quay đầu không quay vào "ngã tam" thì làm sao biết chiều ngược lại có phải là đường 1 chiều hay không. Em đi vào đường lạ phải để ý xem có xe nào chạy ngược chiều không (loại trừ xe bus) là biết ngay.
Như cụ nói thì tại vị trí quay đầu chiều ngược lại không có biển báo cấm nhưng nếu tại các ngã tam (không tính ngõ) gần nhất theo chiều ngược lại có cắm biển thì cụ chết là đúng rồi. Nếu tại ngã tam không có biển báo cấm thì mới cãi được cụ ợ.

Duong_Anh

Xe buýt
cụ nói rõ tên đường để anh em cụ thể chứ. Nói thế này thì cũng khó, vì gt VN thiên biến vạn hóa lắm cụ ạ

noobieDriver

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã quan tâm ợ. Em đã đi giải quyết xong rồi ợ. Nói chung là đành thua hehe. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm xương máu vậy.

tantien

Xe tải
Cụ tiếp tục đi chứ, xong việc của cụ thì cụ cứ nói tiếp để anh em còn rút kinh nghiệm. Tóm lại là cụ bị dính ở đường nào? Xử lý xong là cụ chịu thua, nộp phạt và lấy bằng rồi chứ gì?

BALTIC

Xe container
Đọc tiêu đề em tưởng kụ sắp ra Trường Sa.

noobieDriver

Xe đạp
Dạ bẩm các cụ là em dính chưởng ở Bạch Mai rẽ sang Đại La ạ. Đúng là em không thạo vì chẳng đi đường đấy bao giờ nên có nhiều điều vẫn chưa biết. Còn vụ giải quyết thì em (xin lỗi các cụ trước) alo người thân ạ. Biết là không đúng tinh thần otofun lắm nhưng không còn cách nào khác. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm. Thật lòng nhìn lại mình sau quả này, gà quá hehe

baogiomuaduocxe

Xe điện
kụ giải quyết bằng cách điện thoại cho người thân cũng ổn chứ sao, miễn là được việc mà, nhiều khi trong cái bối cảnh nhiễu nhương thế này mình cũng phải uyển chuyển ninh hoạt 1 tý chứ nhỉ các kụ.

bagiahuhu

Xe buýt
Chào các cụ,

Em đang có tí bức xúc nên lên đây nhờ các cụ tư vấn xem dư lào ạ. Hôm trước em có lưu thông theo hướng A tới B. Vì ít khi đi đến khu này nên em rất cẩn thận theo dõi biển báo đàng hoàng. Thấy B cấm xe em liền rẽ phải sang C. Ngay khi rẽ vào C không thấy có biển cấm quay đầu, em liền quay đầu sang bên kia đường luôn và chiều này không thấy biển cấm oto....
Ngay đầu Đại la chỗ ngã tư BM-ĐL có biển cấm quay đầu.

À, cụ nào tinh mắt xem hộ em cái biển trong vòng đỏ ảnh này có phải biển "cấm quay xe" không ạ. Đó là ảnh ngã tư Minh Khai - Trương Định em mượn của cụ Lý bò ngâm cứu định chuột bạch vụ quay đầu xe nơi có biển "Cấm ô tô rẽ trái" này xem sao mà chưa có thời gian đi thực địa.
Nếu đúng là biển cấm quay xe thì cũng lạ là sao nó lại đặt bên kia ngã tư nhể?

Cái biển phân làn rõ ràng làn trái được đi thẳng thế này mà nhiều cụ cứ cãi là đi thẳng mà chờ đèn đỏ ở làn trái là sai. Bó tay.

Biển báo chỉ cắm ở chỗ đường giao nhau nên quay đầu ở giữa đường thì chả nhìn thấy cái biển cấm ô tô nào đâu.

Em dự là cụ nhặt được bằng ở đâu rồi ^:)^

kien_ktnl

Xe buýt
cụ này chuẩn quá, hình ảnh rõ ràng nữa, vodka cho cụ
Ngay đầu Đại la chỗ ngã tư BM-ĐL có biển cấm quay đầu.

Biển báo chỉ cắm ở chỗ đường giao nhau nên quay đầu ở giữa đường thì chả nhìn thấy cái biển cấm ô tô nào đâu.

Em dự là cụ nhặt được bằng ở đâu rồi ^:)^

noobieDriver

Xe đạp
Em lạy các cụ ạ. Các cụ phán kiểu gì thế? Em đã xem rõ rồi, bên đường Đại La từ Bạch Mai rẽ phải sang không có biển cấm quay ạ. Em còn quay phim chụp ảnh lại cơ ạ.

Người nhặt bằng thì chẳng được cái tính cầu thị như em đâu các cụ ạ, em thề đấy!

Harmony_Civic

Xe hơi
Em dự cụ sai chắc rồi.
Để em tả cụ thể xem có đúng cụ đi thế này không nhé:
- Cụ đi từ Bạch Mai định đi vào Trương Định
- Thấy Trương Định cấm, cụ rẽ phải sang Đại La.
- Hết chỗ phân cách gần ngã tư cụ quay đầu hướng lại về Trương Định.
Nếu đúng vậy thì cụ sai dư lày:
- Đường Đại La chỉ cho oto lưu thông chiều từ Bạch Mai về Ngã Tư Vọng, chiều ngược lại "CẤM"
- xxx không bắt tội quay đầu của cụ, vì cơ bản là cụ đã đi vào chiều cấm rồi. Vì thế biên bản "đi vào đường cấm" là hoàn toàn chính xác.
- Về biển báo đường cấm, cụ phải chạy dịch xuống Đại La 1 đoạn nữa mới nhìn thấy.

NẾU EM DỰ ĐÚNG THÌ CỤ SAI, XXX ĐÚNG.
CỤ KHỎI LĂN TĂN NHÉ.

Harmony_Civic

Xe hơi
Em dự cụ sai chắc rồi.
Để em tả cụ thể xem có đúng cụ đi thế này không nhé:
- Cụ đi từ Bạch Mai định đi vào Trương Định
- Thấy Trương Định cấm, cụ rẽ phải sang Đại La.
- Hết chỗ phân cách gần ngã tư cụ quay đầu hướng lại về Trương Định.
Nếu đúng vậy thì cụ sai dư lày:
- Đường Đại La chỉ cho oto lưu thông chiều từ Bạch Mai về Ngã Tư Vọng, chiều ngược lại "CẤM"
- xxx không bắt tội quay đầu của cụ, vì cơ bản là cụ đã đi vào chiều cấm rồi. Vì thế biên bản "đi vào đường cấm" là hoàn toàn chính xác.
- Về biển báo đường cấm, cụ phải chạy dịch xuống Đại La 1 đoạn nữa mới nhìn thấy.

NẾU EM DỰ ĐÚNG THÌ CỤ SAI, XXX ĐÚNG.
CỤ KHỎI LĂN TĂN NHÉ.

noobieDriver

Xe đạp
Vâng cụ civic phân tích em không dám có phản bác gì vì thực tế qua tìm hiểu em cũng thấy được như vậy. Một phần cũng do em không biết gì về tuyến phố đó. Em cũng đã "nằm" sau khi biết được những điều mình chưa hiểu được làm rõ. Tuy nhiên có cụ nói em đi sai biển thì em ứ phục nên nói bài trên thôi ạ. Nói như cụ civic là em cấm có phản bác được gì.

be beo

Xe tăng
Những con đường tỏa đầy bóng mát ... X_X, những cái biển ... mãi mới nhìn thấy, không quen đường làm sao thuộc biển, nộp tiền thôi, hu hu...

kienbeu

Xe điện
Những con đường tỏa đầy bóng mát ... X_X, những cái biển ... mãi mới nhìn thấy, không quen đường làm sao thuộc biển, nộp tiền thôi, hu hu...
mát mà vừa lái vừa hát là xong òi:D những kẻ cơ hội khoác lên mình áo chúa luôn rình rập quanh ta:((

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Nhìn hình trên thì em thấy đầu đại la có cái cái biển cấm quay đầu xe nên vừa qua dải phân cách cụ quay là bị bắt đúng rồi, với lại cứ cho cụ vào được trương định đi nữa thì cụ cũng bị bắt thôi vì trương định nó chỉ cho lưu thông theo chiều từ giải phóng-> bạch mai thôi chứ chiều ngược lại nó cũng cấm.

ha49

Xe đạp
em trích quy tắc giao thông đường bộ nhé:

Điều 15.Chuyển hướng xe
...
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
vậy nếu là em, em chẳng dám quay đầu chỗ ấy đâu

Cái ảnh này là chụp ngã tư từ phía đường Minh Khai, bây giờ cái biển phân làn bị nhổ đi rồi các cụ nhé