Nhờ các cụ tư vấn cho cháu về Lacetti

maybach63

Xe buýt
Em chạy CDX thấy chán phèo,cảm giác mỏng manh,xe nhẹ và ồn,tầm tiền này phải em là em kiếm em Bỉm series3 đời 2004,2005 chạy ăn đứt máy em Hàn xẻng

krutoi

Xe tải
Bác chủ thớt đã quyết định đc e nào rồi thế ? Tớ cũng đang tìm xev với đk y chang bác. Giá e CDX 1.6AT bác hỏi đc giá bn rồi có thể cho tham khảo ko? tks

Mraaa

Xe tăng
Bác chủ thớt đã quyết định đc e nào rồi thế ? Tớ cũng đang tìm xev với đk y chang bác. Giá e CDX 1.6AT bác hỏi đc giá bn rồi có thể cho tham khảo ko? tks
Nhà cháu nói thật là con Cruze thua xe con Lacetti cụ ạ, thua cả tính năng an toàn lẫn tính năng giải trí.

Nhà cháu đang tham khảo thêm em Cerato nữa - em này có tận 10 túi khí lận :D lại còn đèn Signal trên gương + gương tự cụp nữa, ....

Một bác sêu báo em Cerato tổng thiệt hại cho em nó lăn bánh là tầm 700 rồi, đã bao gồm trước bạ, bảo hiểm, ...

Lacetti 1.8AT CDX 2011 chắc còn mềm hơn vài xịch nữa cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

krutoi

Xe tải
2 e Cerato và Lac mỗi e 1 kiểu cũng hay nhờ.... để qua mùng 4 hỏi thử lại giá dứoi HP xem em Cerato và e Lac 1.6AT bn rồi quyết vậy . E Lac 2010 thua e Lac 2011 nhiều thứ và giá chênh nhiều không bác ?

Mraaa

Xe tăng
Nghe đồn là không chênh giá nhau mấy đâu bác ạ, mà đã máu thì cứ đời cao nhất mà phang, hoặc là xe cũ cho hạt dẻ :D

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nhà cháu nói thật là con Cruze thua xe con Lacetti cụ ạ, thua cả tính năng an toàn.
Em thử đập đầu vào tường để nghĩ xem cái tính năng an toàn của con Lacetti CDX hơn con Cruze LTZ cái gì mà nghĩ không ra ạ. Phải chăng cái cửa sổ trời giúp người thoát hiểm khi gặp tai nạn mà cửa thường không mở được?

Kho

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

xetrau1973

Xe hơi
Em thử đập đầu vào tường để nghĩ xem cái tính năng an toàn của con Lacetti CDX hơn con Cruze LTZ cái gì mà nghĩ không ra ạ. Phải chăng cái cửa sổ trời giúp người thoát hiểm khi gặp tai nạn mà cửa thường không mở được?
Em van cụ đừng thử kiểu ấy, nhỡ có khác biệt thật thì có phải là thủng tường không!8-x

Mraaa

Xe tăng
Nhà cháu thì chưa được sờ mó tận tay nên không dám khẳng định 100%, kèm với thông tin chính thức của Vidamco cũng không rõ ràng gì cả: http://www.vidamco.com.vn/vn/product_cruze_safety.php

Cháu được nghe giang hồ đồn đại thôi là con này có 2 phanh trước = đĩa, 2 bánh sau thì bằng tang trống. Cái này không biết có ABS ko nữa, vì ko thấy Vidamco nói đến.

Còn hình như là cũng không có phân bổ lực phanh và hỗ trợ phanh khẩn cấp.

Nhà cháu cũng đoán thế thôi, vì nghe Mr Internet đồn thế + Mr Vidamco ko cung cấp thông tin sản phẩm rõ ràng gì cả.

Cơ mà nhà cháu đang thiên về Cerato, đang nghiên cứu 1 tý, vì kết cái vụ con này có 10 túi khí thì phải.

Nói phỉ phui cái mồm, cơ mà nếu có 2 túi trước nó chỉ bảo vệ mình khi mình đâm vào đâu đó, còn thằng khác nó phang mình ngang sườn thì sao? :(

Chỉnh sửa cuối:

Mraaa

Xe tăng
nếu cụ dư giả 1 chút e khuyên thật cụ lên lấy CDX 1.8 nhập khẩu nhé.....đâu như 29.000 omaba......cụ tham khảo thêm ở chỗ cụ hùng màu Mod của box này nhé nghe nói ngon bổ rẻ http://www.otofun.net/threads/202477-o-to-tay-bac-khong-chuyen-xe-cong-nong-chi-chuyen-xe-han-xeng còn LTZ liên doanh e xin ạ:-|
Dạ vâng ạ, chắc nhà cháu cố 1 lần rồi thôi, chứ giá xe ngày 1 lên cao, hôm nay có điều kiện thì đớp dc thì nên đớp luôn cụ ạ, không chờ bố con thằng nào cả.

Mraaa

Xe tăng
Em chạy CDX thấy chán phèo,cảm giác mỏng manh,xe nhẹ và ồn,tầm tiền này phải em là em kiếm em Bỉm series3 đời 2004,2005 chạy ăn đứt máy em Hàn xẻng
Nhà cháu lần đầu mua xe lên thích xe mới cho chắc cú cụ ạ.

xe hybrid

Xe hơi
Cụ khi mua lưu ý thủ thuật của Sale nhé. Báo giá qua điện thoại một đằng, đến xem xe lại báo một nẻo, thường là tăng 300 USD đến 500 USD. Một số nơi nhà cháu đã từng gặp là sunriseauto (Gần bến xe Mỹ Đình, Mr. Mạnh) và Capital (Đường giải phóng gần đường rẽ vào Linh Đàm, Mr. Phong). Em tẩy chay hai thằng bán xe này.
cụ ném chí phải.phải nêu đích danh như vậy thì mới tống khứ được bọn làm ăn xxxxxxxx:-bd:-bd:-bd:-bd=P~=P~=P~

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Nhà cháu thì chưa được sờ mó tận tay nên không dám khẳng định 100%, kèm với thông tin chính thức của Vidamco cũng không rõ ràng gì cả: http://www.vidamco.com.vn/vn/product_cruze_safety.php

Cháu được nghe giang hồ đồn đại thôi là con này có 2 phanh trước = đĩa, 2 bánh sau thì bằng tang trống. Cái này không biết có ABS ko nữa, vì ko thấy Vidamco nói đến.

Còn hình như là cũng không có phân bổ lực phanh và hỗ trợ phanh khẩn cấp.

Nhà cháu cũng đoán thế thôi, vì nghe Mr Internet đồn thế + Mr Vidamco ko cung cấp thông tin sản phẩm rõ ràng gì cả.

Cơ mà nhà cháu đang thiên về Cerato, đang nghiên cứu 1 tý, vì kết cái vụ con này có 10 túi khí thì phải.

Nói phỉ phui cái mồm, cơ mà nếu có 2 túi trước nó chỉ bảo vệ mình khi mình đâm vào đâu đó, còn thằng khác nó phang mình ngang sườn thì sao? :(
Cụ xem chưa hết ạ. Ở đây nói rõ ABS, phanh đĩa trước và sau ạ.
http://www.vidamco.com.vn/vn/product_cruze_feat.php
Cụ chừa những cái gì em nói nó khác nhau thì cái còn lại nó giống nhau đấy ạ.
Công nhận là VIDAMCO cung cấp thông tin không rõ, cái phần ABS thì không cho vào cái phần safety. Nhưng cụ xem cũng qua loa quá.
Cụ nghe ông internet nào đồn vậy ạ? Đưa em cái link. Cụ mua xe nên tự đi xem tận mắt mới chuẩn.

longlaotiensinh

Xe điện
vote cho lac nhập khẩu, ngon bổ rẻ, gezt mấy thằng LD xe lởm khởm mà còn đắt. Khi nào bác lấy thì sang bên LPC bon cháu sinh hoạt ná, vui lắm và có gì về xe cộ thì nhìu người bít lắm.

cucho

Xe tăng
Em có lời khuyên chân thành với bác chủ nhé. Xem qua thì thấy bác cũng nghiên cứu tương đối, em bổ xung thế này giúp bác quyết định nhé
- Trong tầm tiền của bác đã dự trù mà bác lấy 1.6 thì sau này dứt khoát bác sẽ ân hận. Trong vận hành thì sức mạnh động cơ là quan trọng nhất, sau đó đến thiết bị an toàn - tiện nghi - màu săc....
- Bác nên lấy CDX 1.8 là tốt nhất trong các lựa chọn của bác

Chúc bác sớm có xe mới

Djokovic

Xe điện
Liên doanh với nhập khẩu cái chính là hợp với điều kiện sử dụng và túi tiền hiện có của cụ chủ. Dân ta giờ vẫn còn sính đồ ngoại lắm tuy nhiên nó cũng có nguyên nhân của nó.. Mấy chú liên doanh làm ăn chộp giật, sản phẩm như mứt, để đến giờ vẫn chưa thể có ngành công nghiệp ô tô cũng đáng xem xét có nên mua xe liên doanh ko đấy =)) =))..
Cụ chủ thớt xem có bao nhiêu ý kiến khuyên cụ mua xe liên doanh?? Ngoài cụ sâu kia.. =)) Ngày xưa cấm nhập khẩu thì bắt buộc phải dùng thôi.. =))

krutoi

Xe tải
Các cụ cho nhà chaú hỏi e 1.6AT và 1.8AT CDX chênh nhau khoảng bao nhiêu củ nhỉ ?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ chủ thớt xem có bao nhiêu ý kiến khuyên cụ mua xe liên doanh?? Ngoài cụ sâu kia.. =)
Đọc bài của cụ em giật mình tưởng mình mắc bệnh "Ăn dây mơ". Em liền lục lại những bài em post thì thấy nơ ron thần kinh của em vẫn bình thường. Trong các bài em viết ở box này em chưa khuyên cụ ấy lấy xe liên doanh đâu ạ.

New_Carens

Xe điện
vote cho lac nhập khẩu, ngon bổ rẻ, gezt mấy thằng LD xe lởm khởm mà còn đắt. Khi nào bác lấy thì sang bên LPC bon cháu sinh hoạt ná, vui lắm và có gì về xe cộ thì nhìu người bít lắm.
Cái khác biệt cơ bản của xe nhập khẩu và xe liên doanh (lắp ráp tại VN) là khung vỏ. Nhập khẩu thì làm bằng thép tấm, dầy dặn, công nghệ cao. LD thì làm bằng sắt tây kiểu vỏ lon bia (VD sinh động nhất là các cụ xem mấy cái ảnh Innova tai nạn, con nào con nấy nát bấy như bị đưa vào máy giặt, thử hỏi người ngồi trong liệu có sống sót hay không?!). Muốn an toàn khi vận hành + hưởng thụ những options tiện nghi đừng bao giờ chọn xe trong nước.

Mraaa

Xe tăng
Đọc bài của cụ em giật mình tưởng mình mắc bệnh "Ăn dây mơ". Em liền lục lại những bài em post thì thấy nơ ron thần kinh của em vẫn bình thường. Trong các bài em viết ở box này em chưa khuyên cụ ấy lấy xe liên doanh đâu ạ.
Dù sao cũng cảm ơn cụ cung cấp thông tin đầy đủ, cơ mà người khác thế nào cháu không biết, cơ mà cá nhân cháu, suy nghĩ nông dân thế này, chỉ để tiết kiệm vài chục triệu (khoảng 6% con xe) thì nhà cháu cố lấy xe nhập dc cụ ạ.