[Funland] Nhờ các cụ tư vấn có nên " đuổi" người nhà ra khỏi nhà?

hung09

Xe máy
Nhà cửa chưa ổn định mà vẫn đẻ nhiều, ai gánh mãi dc, họp gia đình thông báo gia hạn thêm một thời gian, sau đấy cố tình ko đi thì bán nhà hoặc thế chấp ngân hàng.

obi

Xe tăng
Bố mẹ vào nam lâu rồi thì cụ mời ra chơi với con cháu một thời gian, vừa là cơ hội đoàn viên, vừa có lý do lấy lại nhà.

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
ca này khó thật

dao_hiep

Xe buýt
Cụ mời bố mẹ đẻ về là họ ngại phải chuyển đi thôi.

binhnq2

Xe tăng
Cụ ah, ở đời thì không có cách nào mà toàn mỹ được. Mọi lời nói ra ở đây của các cụ đều là góp ý mà thôi. Còn quyết định là của cụ chủ, cụ ấy ở hoàn cảnh thực tế cụ ấy chắc sẽ có cách ứng xử chuẩn mực nhất, em chỉ mong là gia đình nội ngoại của cụ ấy được vui vẻ thôi.
Cứ bảo là mình sống cho mình, ai nói gì mặc họ (kiểu như chó cứ sủa còn đoàn người cứ đi ấy). Tuy nhiên làm thế khó lắm, nhất là thằng đàn ông thì ai cũng muốn là đại trượng phu mà thôi, làm đúng thì không sai nhưng nói ra thì vẫn có cái hẹp hòi. Mỗi người một hoàn cảnh, tuy nhiên bản thân em có nhà để không mà chị em không có nhà ở em sẽ để bà chị em ở đến chán thì thôi (người ta bảo hoạn nạn có nhau là chỗ này), còn bảo là cảm ơn anh chị đã ở trông nhà giúp em không công là em quý lắm rồi. Vấn đề ở đây chung quy lại cũng chỉ là tiền, nếu gia đình cụ chủ quá dư dả ra thì nó là vấn đề nhỏ mà thôi. Nhiều cụ đánh giá cụ chủ là thiếu quyết đoán, em thì nghĩ khác. Thứ nhất cụ ấy ở trong hoàn cảnh đấy chứ mình không ở trong đó nên cũng không nên áp đặt cụ ấy. Và em thấy cụ chủ là người thật thà, tình cảm và cách xử lý ứng xử của cụ ấy từ trước đến thời điểm hiện tại em thấy là chuẩn mực. Còn nhiều cụ bảo nhà vợ như thế, vợ láo nháo thì giải tán luôn, nói như thế bạc bẽo quá, em thấy vợ cụ ấy thương chị có gì sai, Các cụ có một người vợ mà người ta coi anh em bố mẹ bên nhà không tình cảm, không hỗ trợ khi khó khăn thì các cụ thích một người vợ như thế sao?
Cụ Bemagauvn troll thôi chứ không phải cụ chủ nói nội dung nhà vợ cụ ấy nói nội dung như thế nhưng bản chất vấn đề em nghĩ là như thế thật.
Cụ nghĩ j mà bảo cụ thớt ko hỗ trợ??? Là nếu vợ khó xử, thì cụ thớt đứng ra nói chuyện với cả lò nhà ngoại xem họ muốn j, họ ghi nhận việc mình đã làm như thế nào. Nếu cho rằng đó là tự nhiên, là phải thế thì cứ thẳng tưng mà phang quan điểm và đề nghị giải quyết theo đúng ý mình, còn mà xin xỏ thì phải hiểu là mình là ng quyết, cho bao nhiêu dc bấy nhiêu, éo phải dc voi là đòi bản Đôn đâu!!!

huuhuy

Xe tăng
Theo em là chơi bài mời các cụ trong SG ra ở tầm nửa năm, sau đó đòi nhà cho các cụ ở rồi tính tiếp.

sondaicajqk

Xe tăng
Hóng cái kết.
Cụ thớt nhớ biên lại hồi kết cho cc ở đây biết.

nvh_hn

Xe container
Không lấy tiền. Giờ rao hẹn có việc, cho ở đến cuối năm mời anh chị dọn đi.

nguyenhuy2210

Xe điện
Làm gì thì làm phải mềm dẻo nhé. Không phải người dưng nc lã muốn đuổi là đuổi đâu

TUCSON9389

Xe điện
Xem thu nhập của họ khó khăn thật thì cho ở nhờ thêm tròn 1 năm nữa e lấy lại nhà có việc
Nếu khó khăn vừa thì cho nửa năm

Mọi thứ cần cực kỳ rõ ràng dù là anh em , cho ra cho, xin ra xin
em thấy tư vấn này chuẩn. xác định trước thời gian cho thuê rồi lấy lại nhà, lâu lâu cứt trâu hóa bùn; còn cái chuyện ô bà nhạc bóng gió thì bỏ ngoài tai đi. bố mẹ có lòng bố mẹ đi mà giúp, con chỉ giúp được vậy.

dalink

Xe điện
Chủ thớt thả phát xong lặn hơi sâu hoachuoi1101

honglong1

Xe điện
Chủ thớt lập nick câu view thôi, chỉ vào lập nick, mở thớt xong 1 tý là biến luôn, chả biết việc có thật hay không nữa. Các cụ miệt mài còm vô ích.
hoachuoi1101
Đi bộ · 32
Ngày cấp bằng Thứ hai lúc 13:38
Truy cập lần cuối Thứ hai lúc 15:26

TUCSON9389

Xe điện
Cũng khó bác nhỉ. Em cũng tình trạng như bác, nhưng là vay nợ. Bà chị bên vợ em lười làm lại hay ăn, sĩ diện. Giờ nợ nần ngập đầu, hầu như tháng nào cũng vay tiền nhà em, tất nhiên là không trả, vì nó cứ lẻ tẻ 5,10 triệu. Ít nhiều nhưng cũng 4 năm nay rồi. Mà từ thời chưa lấy nhà em bây giờ em cũng đã từng phải cùng ông anh rể cũ( giờ bà ý đã có chồng mới) đi chuộc xe pháo các kiểu rồi. Đã thế đến nhà em chơi còn khoét trộm con lợn tiết kiệm nhà em để trộm nữa.
Em nói không cho chị ý vay nữa thì vợ em nó giận, nói anh không biết chia sẻ với nhà vợ, tiếc tiền. Mà nhà em thì đâu có dư dả gì
con vợ cụ nó cũng hâm hấp. cụ bảo thế bên nhà cụ có chị/em nó vay như thế thì vợ nghĩ sao.

Dungha

Xe điện
Ui chắc là anh chị nhà cụ đang khó khăn lên mới vậy. Chứ ở nhờ như vậy cũng ko sướng đâu. Nhà em nhá ở quê bố mẹ em có 2 cái nhà 1. Cái để ở, 1 cái cho chị gái ở nhờ mới khoảng hơn 20năm mà nhà em ko sợ mất. Hihi cụ mới cho ở nhờ có 2 năm thôi mà.
Nhà của bố mẹ cụ cho chị cậu ở nhờ nó khác. Thậm chí ông bà có cho chị cậu cũng chả sao. Nhưng nhà của bố mẹ cụ lại cho anh rể vợ cụ ở nó khác hoàn toàn.

BMWMERCAUDI

Xe máy
Cụ chủ nói với anh chị vợ là em giúp 6 tháng nữa, free. sau 6 tháng e lấy lại nhà có việc. Rành mạch và có thời hạn

ha_td

Xe tải
theo em, cụ bàn trước với Bố mẹ cụ tình hình như thế, xong, BM cụ sẽ đánh tiếng trước 6 tháng - 1 năm nữa sẽ ra Bắc ở tiếp ko ở Nam nữa. Cụ sẽ nói chuyện với bên nhà vợ tình hình như thế, 6 tháng nữa sẽ lấy lại nhà cho Ông bà ở để AC vợ cụ có thời gian tìm nhà mua hay thuê. đúng 6 tháng BM cụ ra ở 1-2 tháng coi như ra chơi thôi, sau nói ko hợp khí hậu miền Bắc rồi lại vào Nam sống bình thường, vậy là xong, cụ đỡ mang tiếng.

Nguyễn Long Nguyễn

[Tịch thu bằng lái]
Những cái gì mà đã thành thói quen tốt do mình tạo ra, sau có 1 chút thay đổi thì họ sẽ nghĩ khác về mình. Vì họ có thói quen dựa dẫm rồi, giờ mà lấy lại họ sẽ cho là mình tính toán và mình mãi là người ko tốt. Có nhiều trường hợp như cụ bị mất tình cảm ae, xảy ra tranh chấp và đủ kiểu mặc dù là nhà của mình. Cụ nên báo kế hoạch lấy lại nhà trước 3 - 4 tháng và dứt điểm luôn và nhanh