[Funland] Nhờ các cụ tư vấn có nên " đuổi" người nhà ra khỏi nhà?

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Ông bố vợ Cụ cũng chán nhỉ? thương con gái thì cho nó về nhà mình mà ở ko biết ngại với thông gia, khéo khi vài hôm lại đuổi con gái ra đường nhỉ

mn2t

Xe điện
Khổ quá em cũng nói chuyện với vợ rồi. Nó bảo gia đình ngoại họp kín. Giờ cái nhà này cũng là của hai vc em, nên phải có trách nhiệm .
Vợ em bảo bố mẹ vợ tuyên bố, cư xử thế nào để cháu chúng mày ra đường thì mày đừng có về cái nhà này nữa, giỗ mã cũng khỏi, ôm cái nhà chúng mày muốn làm gì làm.
Em khó nghĩ quá. Vợ em nó buồn cứ khóc thôi, không khí gia đình giờ nặng nề , mệt mỏi!
Đến trang 26 rồi, cụ cũng nên rõ quan điểm của mình. Không ai phải có trách nhiệm đối với người khác cả. Cụ cho ở nhờ vậy là trọn tình rồi. Còn người ta không có ý, mình cũng không cần giữ ý. Còn nhà vợ cụ thế (kể cả bố mẹ vợ), nghĩa là coi thường cụ và nhà cụ, cụ còn ngại gì nữa.
Có cụ nói chuẩn đấy, gia hạn cho đến cuối năm, buộc phải dọn, hoặc thuê đàng hoàng. Còn không thì lôi ra bán. Tiền nong không phải vấn đề lớn đối với thằng đàn ông, có thể bỏ đi được, nhưng để người khác coi thường là không được rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ traixubac bị oan cụ ạ, hem phải ng nhà quan, vừa bị xì lốp vì tội đưa topic về chủ đề này lên bị xóa xong lại kiện, hỏi vì sao xóa @@. Đọc topic mà e buồn cười quá.

Thật ng ta giúp m rõ nhiều k vụ lợi, vậy mà chỉ dừng k giúp mà đã bị cho là cư xử như ng dưng rồi nên chi ra 50, 100 triệu cho giữ tình ae. Em thật, nếu thương nhau thật thì cho. Nhà khá giả dư tiền quá thì cho hoặc đọc vị thấy k cho thì k mời họ ra đc thì đành cho chứ k việc gì phải cố cho tiền để giữ tình ae. Tình ae nếu vì thế mà mất thì cũng chả cần.
Như e khuyên bán nhà là vì xét thấy nhà chung cư để càng mất giá. Bán lãi ngân hàng bằng x2 cho thuê. V bán đi là hơn vì con còn nhỏ. Tiền mua đất nền hoặc gửi tiết kiệm nhưng k cho vay...
Có nhiều cách làm nhưng sự nghi vấn của em thì không hết đâu.b-)

Kitcat

Xe container
Có nhiều cách làm nhưng sự nghi vấn của em thì không hết đâu.b-)
Cảm thấy 1 sự thông linh giữa các câu chuyện và cách thức biên còm, đóng mở, tạo cao trào...phải hông cụ ?
P.s cụ đọc cái link em paste trong còm nãy chưa, buồn cười nhỉ :P

cmyk77

Xe điện
Thông cảm cụ chủ, người ta bảo vừa được tiếng vừa được miếng thì cụ chủ lại ngược lại vừa mất miếng là sắp mất tiếng. Công nhận vc chị vợ vô ơn vô liêm sỉ. Em chắc là nhà đấy giỏi bơm thổi nịnh nhà bố mẹ vợ cụ nên họ mới tuyên bố với cụ như thế. Éo mẹ vừa mất của lại bị coi thường thế nể nang éo gì nữa. Cụ bào ông bà lo cho con gái thì ôm về mà ló tôi éo có trách nhiệm nữa, 3 năm là quá đủ rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
Cảm thấy 1 sự thông linh giữa các câu chuyện và cách thức biên còm, đóng mở, tạo cao trào...phải hông cụ ?
P.s cụ đọc cái link em paste trong còm nãy chưa, buồn cười nhỉ :P
Vầng, tại cụ mod đưa ra tiêu chí tuyển mod + nhiều thớt ngáo xuất hiện dày đặc nên niềm tin của em bị lung lay. Kiểu bác sỹ nhìn chỗ nào cũng thấy vi khuẩn ;))

Tony_Le

Xe container
Khổ quá em cũng nói chuyện với vợ rồi. Nó bảo gia đình ngoại họp kín. Giờ cái nhà này cũng là của hai vc em, nên phải có trách nhiệm .
Vợ em bảo bố mẹ vợ tuyên bố, cư xử thế nào để cháu chúng mày ra đường thì mày đừng có về cái nhà này nữa, giỗ mã cũng khỏi, ôm cái nhà chúng mày muốn làm gì làm.
Em khó nghĩ quá. Vợ em nó buồn cứ khóc thôi, không khí gia đình giờ nặng nề , mệt mỏi!
Có câu này càng tốt, đỡ phải về.

Vợ cụ thì đương nhiên nó hiểu cho cụ, cụ chấp nhận tiếng xấu thay vợ một mình quyết tất là xong. Việc nhà vợ thì vợ cụ với các con về, cụ không đến đấy làm gì cho mất thời gian.

namson229

Xe điện
cụ chủ tốt tính đấy, nhà chị vợ thì cũng gớm cho ở nhờ....ko chịu trả, chốt thời hạn thôi (cho 3-6 tháng) bảo a chị đi chỗ khác, cầm gì 2tr/tháng

sthd

Xe lăn
nhà của mình thì đơn giản là đi làm thủ tục dừng điện nước thôi

f320

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, tại cụ mod đưa ra tiêu chí tuyển mod + nhiều thớt ngáo xuất hiện dày đặc nên niềm tin của em bị lung lay. Kiểu bác sỹ nhìn chỗ nào cũng thấy vi khuẩn ;))
Cái này cụ phải hỏi ông thần buồn vì nghèo, chuyên gia lập thớt nhảm câu view :))

Nana2015

Xe tăng
Đúng là câu chuyện nhà cụ quá khó khăn. E chia sẻ nhà e là cũng có 2 chị em nhà vợ. Chị vợ dẻo miệng thì cái gì cũng xin được của bme vợ. Vợ mình mở mồm k xin được cái gì. E nhiều lúc thấy tức con nào chẳng là con. Mà tiền nhà người ta chứ tiền mình éo đâu nên chỉ bảo vợ là chẳng nhờ được cái éo gì nhà vợ mà toàn mang tiếng. Nên nhà e trước giờ toàn đằng nội e éo quan tâm đằng ngoại lắm. Vì e bị mang tiếng nên khả năng em bị cay nhiều.
ps: cụ nên rõ ràng hay hơn, 2 tr chẳng là cái éo gì. Mà muốn thuê phải hỏi chủ nhà chứ không được đánh động đến vợ thế. Khó khăn ai cũng khó khăn cả. Đâu phải mình làm được tiền mà họ ngồi chơi lại có người cho họ tiền dc

ying80

Xe buýt
đẩy ô bà nội vào vòng mâu thuẫn hử cụ, cứ thẳng thắn là tốt nhất
K phải đẩy mà là nói để ô bà nội biết và giúp luôn. Trong trường hợp này muốn tránh nhạc phụ nhạc mẫu cho ăn thịt treo và vk k khó sử mà vẫn giữ dc nhà thì chỉ có cách nhờ ông bà nội cụ ạ. Nếu là e thì e làm như vậy. Còn thẳng đét ra thì cụ chủ cần gì tư vấn nữa

Kuu

Xe lăn
Cụ bảo vợ cụ thích thì next luôn về nhà đẻ luôn đi . Dm nhờ vợ cụ như lol , em thật
Ôi trời, cụ vớ phải nhà vợ thế nào ấy, ông bố em còn phải dặn đứa em đừng qua lấy đồ nhà anh rể nó nói cho không ra gì. Em là em chả ngán nhà kia, nhưng vợ cụ thì buồn, bị bố nói thế cũng chán.
Nói chung tùy cụ có rắn được ko thôi, nhà vợ thế cụ chả hy vọng giữ tình cảm được đâu, mà là em thì em chả cần thể loại tình cảm ấy.
Bố mẹ vợ cụ đúng là thánh bựa!
Bố mẹ vợ cụ và vợ chồng chị vợ cụ chủ sống và suy nghĩ như loz. Em xin lỗi đã nói bậy.
Cụ này chuẩn này, bảo bố vợ thương cháu thì rước về ở cùng ông bà ý. Hoặc ông bà đứng ra mà lo.
Nhà bà chị vợ cũng đúng là mặt dày vô liêm sỷ. Đã nghèo thế giờ lại đẻ 3, đúng là loại vớ vẩn không có suy nghĩ.
bảo "cháu ra đường thế éo nào đc, thuê cái nhà mà ở, còn để các cháu ra đường trước hết là tại bố mẹ chúng nó chứ tại *** gì tôi? ông bà ngon thì đón về mà ở"
mịe, em mà có cái thể loại nhà ngoại lợi dụng quá đáng kiểu đó, kể cả con vợ láo nháo em cũng trả mẹ nó về nơi sản xuất.
Khốn nạn thật. Nhà vợ biết tính cụ cho nên mới làm như thế, đã chốt câu này "Vợ em bảo bố mẹ vợ tuyên bố, cư xử thế nào để cháu chúng mày ra đường thì mày đừng có về cái nhà này nữa, giỗ mã cũng khỏi, ôm cái nhà chúng mày muốn làm gì làm." thì cụ cứ thẳng cánh thôi.
Cụ cứng lên, 1 lần này thôi. Đòi cmn nhà luôn.
Đọc câu này thì em chỉ biết lắc đầu!

Vụ nài thực ra không dễ nhưng không hề khó. Quan trọng cụ thớt thực sự muốn giải quyết không thôi. Em không cho rằng trong vụ này có giải pháp trọn vẹn được mà ở đời thì làm gì có gì trọn vẹn. Nói thế chắc cụ hiểu và chọn cho mình cách hợp với mình nhất.
Đến trang 26 rồi, cụ cũng nên rõ quan điểm của mình. Không ai phải có trách nhiệm đối với người khác cả. Cụ cho ở nhờ vậy là trọn tình rồi. Còn người ta không có ý, mình cũng không cần giữ ý. Còn nhà vợ cụ thế (kể cả bố mẹ vợ), nghĩa là coi thường cụ và nhà cụ, cụ còn ngại gì nữa.
Có cụ nói chuẩn đấy, gia hạn cho đến cuối năm, buộc phải dọn, hoặc thuê đàng hoàng. Còn không thì lôi ra bán. Tiền nong không phải vấn đề lớn đối với thằng đàn ông, có thể bỏ đi được, nhưng để người khác coi thường là không được rồi.
Có câu này càng tốt, đỡ phải về.

Vợ cụ thì đương nhiên nó hiểu cho cụ, cụ chấp nhận tiếng xấu thay vợ một mình quyết tất là xong. Việc nhà vợ thì vợ cụ với các con về, cụ không đến đấy làm gì cho mất thời gian.
Hicc, cụ Bemagauvn giả còm troll mọi người đấy :D .
Chủ thớt là cụ hoachuoi1101 cơ mà, thả 3 còm rồi lặn mất tăm rồi :|

tom_bach

Xe đạp
Kiểu này khác gì Không cho vay thì mất bạn. Cho bạn vay thì mất cả tiền lẫn cả bạn.

Vụ này rất khó để xử lí

pain

Xe ba gác

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tư vấn cho thân chủ, là phải xem tính cách, xu hướng của thân chủ. Có người trọng tiền, có người trọng nghĩa, có người lý trí, có người tình cảm, có người nọ người kia..... Đâu phải cứ sồn sồn đuổi đuổi.

Ở hoàn cảnh chủ top, tính cách, cơ hội đầu tư mới, cộng với tránh làm khó cho vợ. Vợ chủ top cũng vì cái nghĩa với chị gái, cũng đáng quý. Bố mẹ vợ cũng vì thương con, tình cảm át lý chí cũng dễ hiểu, với bậc làm cha mẹ dù con họ giết người sát nhân mà cả thế giới kết án tử thì họ vẫn mong cứu con thoát chết.

Chủ top nên chọn giải pháp mềm, chứ thẳng tưng ra là câch giải quyết với người dưng nước lã.

Nghị quyết là dứt khoát không dây dưa, cách làm thì mềm dẻo, bán nhà thu tiền vêd, coi như bài học từ dày tránh chung chạ. Ai vay thì bảo có việc riêng rồi. Thích thì cho 100 chứ không cho vay.
Đúng ra là phải căn cứ vào đối tượng nào, phải đối tượng chầy bửa thì phải có biện pháp. Đối tượng mà đàng hoàng thì cụ chủ đã không phải lên đây hỏi rồi. Mà cụ chủ thì cũng hết tình rồi, bản thân cụ ý cũng khó khăn. Tôi tin chắc cụ chủ mà xông xênh thì cụ đã không phải tính nước lấy lại và cho thuê. 2 vc chi
Cụ nói chuẩn ạ, nhà của mình sao lại phải bán đi, nếu chỉ vì giúp đỡ chi vợ mà phải bán đi thì xử lý quá kém.

Có cách lấy lại nhà lại vẫn đáp ứng tất cả các yêu cầu oái oăm trên của cụ mà :)

Em thấy cụ khuyên chủ thớt cho thêm tiền nhà chị vợ rồi bán nhà đi thì e là hơi tối kiến ạ. Cụ chủ đã có lòng giúp cho ở nhờ 3 năm rồi nay lại phải cho thêm tiền rồi phải bán nhà của mình đi thì tối quá ạ. Mà theo kế này của cụ chưa chắc đã êm thấm đâu nhé.
đúng thế, bán xong nó xông đến xin vay để mua nhà mới thì còn mệt nữa nhỉ

nowhereland

Xe điện
Chuyện này em nghĩ là cụ thớt bịa thôi, chứ xã hội này làm gì còn lòng tốt vô biên thế trong khi thớt cũng còn lăn tăn mấy đồng cho thuê nhà bỏ mẹ, có phải đại gia gì đâu.
Còn nếu có thật, thì về bảo vợ đổi cho bố mẹ vợ đến ở nhờ, còn nhà ông bà để cho vợ chồng chị gái về ở, xem có chịu chuyển không mà họp kín họp hở.

dalink

Xe điện
Cụ thớt mở ra thì cũng nên khép lại xem cách xử trí thế nào để mọi người học tập và cũng k thấy chia sẻ của mình là vô ích. hoachuoi1101